PDA

View Full Version : [SkyDrive] [Fshare][Game] Red Alert 2 (Ra2) (Báo động đỏ 2) - Extension YURI's REVENGE (Yuri trả thù) - FULL (Free download Full)

Trang : [1] 2 3

TuấnDương
22-03-2008, 12:46 PM
Command & Conquer: Red Alert 2 là gpc chiến đâu thời gian thực 2.5D của hãng Westwood Studios, phiên bản dành cho Microsoft Windows được phát hành vào 28 tháng 9 , 2000 như một bản nâng cấp của Command & Conquer: Red Alert.

[Only registered and activated users can see links]

Xoay quanh câu chuyện về cuộc xâm lược của Nga vào Mỹ, trò chơi cung cấp một hệ thống nhiệm vụ dành cho hai bên . Trò chơi bao gồm nhiều đại điểm có thật, trong đó có Trung tâm Thương mại Thế giới , Tháp Eiffel và Khải Hoàn Môn Paris.

Red Alert 2 trở nên khá nổi tiếng chỉ vài năm sau đó, và một năm sau phiên bản mở rộng có tên Command & Conquer: Yuri's Revenge được phát hành. Câu chuyện được tiếp tục với hệ thống nhiệm vụ cũng như các binh chủng và quốc gia mới.

Phát triển: Westwood Pacific
Phát hành: EA gpcs
Thể loại: Chiến đấu thời gian thực
Yêu cầu hệ thống: Windows 95/98/2000/NT, Bộ vi xử lý 266 MHz Pentium II , 64 MB RAM (Bộ vi xử lý 450 MHz và 128 MB RAM cho 3-8 người chơi), 4x CD-ROM, 2 MB card màn hình, DirectSound-compatible (card âm thanh)

*Link (5 Part ~466 Mb): [Only registered and activated users can see links]!1030
Password download & Giải nén (Nếu có): 4r.ketnoitatca.net
Hoặc:
*Link Fshare(~466 Mb):[Only registered and activated users can see links]
Password download & Giải nén (Nếu có): 4r.ketnoitatca.net

Hướng dẫn:
Download về và giải nén, sau khi giải nén thành công vào thư mục Ra2_4r.ketnoitatca.net chạy file Ra2.exe để chơi Command & Conquer: Red Alert 2 , chạy file YURI.exe để chơi Command & Conquer: Yuri's Revenge , không cần cài đặt ...

================================================== ===========

FIX nối mạng LAN trong Ra2, cài mạng LAN cho Ra2 (Áp dụng cho tất cả các phiên bản Windows)

-B1: Download dll này về: 3486
-B2: Giải nén copy file wsock32.dll vào thư mục Ra2
-B3: Nối mạng LAN đánh thử

FIX lỗi **FATAL** String manager failed to initilaized properly" Ra2 và Yuri

Nhấp phải vào file ra2.exe --> Properties --> Compatibility --> Check vào Run this program in compatility mode for: --> Chọn Windows 98 / Windows ME --> OK . Xong vào chơi nha, file yuri.exe tương tự..!!!!

FIX nhiệm vụ chiến dịch(Campain) của phe Allie game Yuri's Revenge không thể qua cảnh 1:(Cám ơn sự đóng góp của thành viên của 4r: whisky157)
- Download file Save đính kèm: [Only registered and activated users can see links]
- Sau khi download giải nén được file "SAVE01.SAV" và chép file này vào thư mục Game, vào Game Yuri's Revenge và Load Save "Allied 01 - Time Lapse - 3/18/2009 - 5:16:08PM", sau khi load Game thì phần nhiệm vụ cảnh 1 đã hoàn thành xong các giai đoạn đầu và kế tiếp bạn chỉ việc điều khiển Tanya cho nổ cái công trình còn lại trên đảo là qua cửa, Campain continue.....

Update Nightmare - Edited Version (Cám ơn đóng góp của bạn whisky157)

Đây là bản sửa chữa, bổ sung lại bản Nightmare cũ của mình. Bản mod này được căn chỉnh lại nhiều thứ, loại bỏ nhiều unit, thay hiệu ứng, thay đổi damage, range... nhằm mục đích làm game nhẹ hơn, cách chơi phù hợp hơn. Một số yếu tố làm lag game hay phức tạp quá đã bị lược bỏ.
Bản này mình làm xong cả tháng rồi nhưng làm biếng quá ngại up ^^
=============================================

A. Cách cài đặt:

1. Đầu tiên là phải cài bản Yuri's revenge
2. Xóa các bản MOD cũ(nếu ko xóa thì game bị chồng chéo, lỗi):
Xóa (hoặc move) các file ecacheXX.mix, expandmdXX.mix (XX là số tự nhiên từ 00 tới 99, ko phải XXX ), rules(md).ini, art(md).ini, ai(md).ini
3. Down bản MOD về, giải nén ra. Các File trong đó cho hết vào thư mục cài game. Nếu có file trùng tên (file gamemd) thì cứ đồng ý tất cả.
Thế là xong, vào chơi.
4.
Với lỗi Don't Send khi chơi Yuri's Revenge, xử lí như sau:
Click chuột phải vào Application và chọn như sau rồi OK

B. Cách chơi:

So với bản gốc, bản mod này được bổ sung thêm nhiều đơn vị mới, một số Super weapon ở dạng tăng damage, tăng máu..., nâng cấp AI.

1. Các Super Weapon:
- Heal Special (Có khi có nhà chủ): Chụp nó lên 1 đám lính nào đó, nó sẽ hồi phục 100% máu.
- Repair Special (Có khi có nhà sửa chữa): Chụp lên đám tăng hay nhà nào đó thì sẽ dc hồi 100% máu.
- Stronger Special (có khi xây Future Technology): Chụp vào đám nào thì damage và máu của chúng tăng 25%.
- Tank Drop Special (Có khi xây Tank Drop Tower): mỗi phe sẽ thả dù tank đặc trưng phe đó.
- Invisible Special (Có khi xây Invisible Tower): Chụp vào quân, nhà nào thì đám đó tàng hình (vĩnh viễn, chỉ hiện hình khi tấn công).
- Upgrade Special (có khi xây Machine Shop): Chụp vào đám nào thì nó dc cộng thêm 1 sao (quân đó phải có khả năng lên cấp nhé)
- Ion Cannon Special (có khi xây Ion Cannon Tower): chiếu vào đâu thì nơi đó bị ăn 1 lượng damage lớn.
- Para Drop Special (có khi xây Master Barracks): Thả dù quân lính với số lượng lớn

2. Tech Level:
Bình thường Game có Tech Level=10. Thang chỉnh Tech Level vào game là thấy. Ở bản này Tech Level lớn nhất là 12. Bình thường mình cũng chỉ chơi với Tech Level=10. Còn Tech Level=11 thì có thêm Ion Cannon Special. Tech Level=12 có thêm cái cột Thunder Force.

3. AI:
Bản này có 3 cấp độ AI: Normal, Insane và Legend.
Normal mạnh ngang với Hard trong bản bình thường.
Insane mạnh hơn hẳn Normal, tấn công đa dạng
Legend mạnh vượt trội so với Insane
Lưu ý, COM phát huy tối đa sức mạnh nếu chơi ở các map có địa điểm xây nhà rộng. Khuyến khích ko dùng các map có sẵn vì quá nhỏ :-"

4. Bản này đã up lên NPATCH nên file gamemd đã bị thay đổi. Từ nay để game có thể vận hành cần phải có cặp đôi gamemd và Npatch.mix

5. Từ nay bạn có thể thay đổi tốc độ game khi chơi Campaign (chắc ai chả ngán cái tốc độ rùa bò sẵn có). Chỉ cần thêm -speedcontrol vào Target của shotcut. Ví dụ của mình là:
"F:\Game\Red Alert 2 - Yuri's Revenge\YURI.exe" -speedcontrol

6. Vào phần Campaign, có phần Campaign List, tất cả các Campaign đều dc mở. Bạn không còn lo việc không qua dc Campaign nào đó nữa.

7. So với bản Nightmare thông thường, ngoài một số thay đổi phía trên, bản này đã bỏ chế độ farm tiền và bổ sung vài map mới. Map Siberi vì có cầu nên đôi khi gây ách tắc giao thông cho BOT, ở đây mình bổ sung map Siberi v2 đã bỏ cầu ở nhiều đoạn. Trong 2 map mới thêm vào, mình tâm đắc nhất với map Fast war (2-8). Map làm rất đơn giản, nhỏ nhưng lại phù hợp với bản mod này. Nếu muốn thử cảm giác Crazy thì cứ làm một ván Free for all 8 nước hoặc chơi team 4-4. Bản thân mình chơi kiểu này với Normal nhiều ván đi sạch sau 4, 5 phút :))
Goodluck and have fun !

Link download:

3.Một số hình ảnh trong gpc:

Thông tin về Red Alert 3 phát hành năm 2008 ([Only registered and activated users can see links])

maivedau
11-04-2008, 03:24 AM
down về, giải nén -----> xong hết, nhưng khi bấm vào Ra2 hoặc YURI để chơi thì bị báo lỗi Main executable for Yuri's Revenge has encountered a problem and needs to close. We are sorry for the inconvenience. lỗi này thì phải khắc phục như thế nào, hix hix hix

TuấnDương
11-04-2008, 08:16 AM
down về, giải nén -----> xong hết, nhưng khi bấm vào Ra2 hoặc YURI để chơi thì bị báo lỗi Main executable for Yuri's Revenge has encountered a problem and needs to close. We are sorry for the inconvenience. lỗi này thì phải khắc phục như thế nào, hix hix hix

Cái Ra2 này dể chạy lắm nếu gặp trường hợp như của bạn là do Window rồi (cái này do đụng chạm Service hoặc Registry giữa các phần mềm) ...thường thì chỉ có cách cài Window lại thôi....cái máy của mình lâu lâu cũng gặp như vậy với vài phần mềm....

nguyenduc
17-05-2008, 09:41 AM
eeeeeeeeeeeeeeee
sao tôi dow về . giải nén thì nó bảo là " no files extras" tạm dịch là không có file để giải nén

modgame
17-05-2008, 11:25 AM
hjhj em chỉ đọi ra3 chơi thui hok biết khi nào nó mới ra

nguyenduc
19-05-2008, 08:30 AM
chán!
Dowload mãi mà không dc

TuấnDương
19-05-2008, 08:38 AM
eeeeeeeeeeeeeeee
sao tôi dow về . giải nén thì nó bảo là " no files extras" tạm dịch là không có file để giải nén

Bạn download về và để chung các file cùng 1 thư mục, giải nén trước các file Ra2.z01.zip --> Ra2.z07.zip thành các file dạng .z01 --> .z07 trước sau đó mới giải nén file Ra2.zip..vậy là đc......

Hikaru
19-05-2008, 03:41 PM
bạn ơi cái ra2 có cần crack gì không vậy ?

TuấnDương
19-05-2008, 04:32 PM
bạn ơi cái ra2 có cần crack gì không vậy ?

Download về, giải nén ra là chơi thôi....không cần crack gì hết..!!!:1:

tranlongthan
20-05-2008, 04:42 PM
co ai biết game THẬP TỰ CHINH khong vậy upload lenh dùm đi. cám ơn

TuấnDương
20-05-2008, 04:57 PM
co ai biết game THẬP TỰ CHINH khong vậy upload lenh dùm đi. cám ơn

Anh chỉ nghe nói cái Game này chạy trên nền PlayStaion 2,...nó có version trên PC hok em...

modgame
20-05-2008, 05:42 PM
chính thúc ngày bao nhiêu mới ra Ra3 anh tuấn đợi mãi chua thấy ra chan quá

lakcrazy
20-05-2008, 08:39 PM
Game này hồi xưa em cũng chơi. Hình như nó với star wrap hay war wrap ji đó.CHơi cũng ok lắm

Hikaru
22-05-2008, 05:32 AM
anh ơi em nhấp chuột vào yuri chơi không được ?

TuấnDương
22-05-2008, 08:12 AM
anh ơi em nhấp chuột vào yuri chơi không được ?

Chạy Ra2.exe để chơi Red Alert 2, YURI.exe để chơi YURI's REVENGE

1380028
14-06-2008, 12:32 PM
Cái Ra2 này dể chạy lắm nếu gặp trường hợp như của bạn là do Window rồi (cái này do đụng chạm Service hoặc Registry giữa các phần mềm) ...thường thì chỉ có cách cài Window lại thôi....cái máy của mình lâu lâu cũng gặp như vậy với vài phần mềm....
Anh Duong cho em hoi : ngoai viec ca`i lai windows thi co co`n cach nao khac de ma fix cai problem nay` ko anh ? Tai em cung moi vua` restore lai may(windows XP) vi` bi virus....anyway, em rat rat la` me^ game nay` mong anh Duong da^~n duo`ng chi~ buoc em di..........thanxxxxxxxxx

TuấnDương
14-06-2008, 12:47 PM
Thật sự là tới giờ anh vẫn không biết cách để khắc phục vấn đề này,...Repair lại Windows có khi cũng hên xui....chỉ có cài lại Windows là cách tốt nhất anh biết cho đến giờ....

dothao1996
14-06-2008, 05:45 PM
game đó là game gì
:39::39::39::39::39:

™Mr.Gg™
27-06-2008, 08:08 PM
game đó là game gì
:39::39::39::39::39:

Game chiến thuật hay nhất mọi thời đại sau SC thui:39::71::P

vuongphong86
06-07-2008, 06:38 PM
tuan duong oi cho minh hoi cai sao minh down ve roi de cung 1 thu muc roi ma giai nen nhu ban noi ma sao luc bam vo ra2.exe no khong voa duoc vay
minh dung winrar giai nen do co duoc khong vay lam on chi dum minh nha cam on nhieu

TuấnDương
06-07-2008, 07:06 PM
Nó hok có báo lỗi gì hết à,....cái này mình nén bằng Winzip 11..bạn thử down về cài rùi giải nén lại thử xem....[Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])

vuongphong86
07-07-2008, 01:01 PM
minh giai nen ra nhu ban noi de cung thu muc roi nhung khi vao rà thi khong tim thay file ra2.exe .Con luc khong giai nen minh vao thu file ra2.exe no chi co hinh chiec dia thoi bam vao thi no chay kjhong duco lam sao day ha tuan duong lam on chi dum minh nha theo kinh nghiem tung choi game cua ban

TuấnDương
07-07-2008, 01:15 PM
Nếu giải nén ra đầy đủ thì danh sách file giống như trong ảnh phía dưới, bạn coi thử còn thiếu file nào nữa hok...!!hok hiểu sao lại bị mất file như thế nữa ?!!!!...

nhangheo182
10-07-2008, 08:30 PM
mình down về được rồi..nhưng khi chay file thì nó báo " FATAL string mânger failed to initilaized property "..vậy là sao..em đang muốn chơi game nay lắm đây.xin chỉ giúp.

vuongphong86
11-07-2008, 07:48 PM
tuan duong oi cho minh hoi cai minh giai ne ra roi nhung chi co rat it fiel chung khoan 20 file ah nhung khong co file ra2.exe gi het chan qua nho chi dum minh nha

vuongphong86
11-07-2008, 07:53 PM
ah` tuan duong ah cho minh hoi cai nua sao may cai folder ra.z02.zip luc giai nen xong minh chi thay co 1 file vay ma file do toi 50 mb0 lan la sao vay chi minh di minh co down sai hok

TuấnDương
11-07-2008, 09:47 PM
ah` tuan duong ah cho minh hoi cai nua sao may cai folder ra.z02.zip luc giai nen xong minh chi thay co 1 file vay ma file do toi 50 mb0 lan la sao vay chi minh di minh co down sai hok

ban giải nén cái file Ra2.z01.zip --> Ra2.z07.zip các file này sau khi giải nén sẽ ra các file Ra2.z01 --> Ra2.Z08 sau đó mới giải nén file Ra2.zip nhớ làm đúng trình tự thì sẽ OK...

tbtb
27-07-2008, 06:19 PM
Cám ơn anh nhiều lắm về trò chơi này.

tuanrom
18-08-2008, 09:51 PM
Cách Giải Nén Sao Chi Tui Dzới =]

J3lackJ3ear
19-08-2008, 02:20 PM
Giải nén = chương trình win rar hoặc win zip cách giải nén thì anh Tuấn Dương đã chỉ theo trình tự ở trên.
Mà anh Tuấn Dương sau này có up load thì up phần game thôi nha , đừng up cả phần save, vào amrt mà thấy mở hết các map hết >>> chán nghỉ chơi uổng công 20' down :105:

Miss01
22-08-2008, 01:17 AM
Tuấn Dương ơi bạn làm ơn cho mình hỏi rõ 1 chút về vấn đề Win Rar và Win Zip : đầu tiên mình down về cùng 1 mục tất cả 8 file từ z01.rar -> z07.rar + Ra2.rar . Xong mình giải nén thì nó hiện lên eror . Mình nghĩ do giải nén bằng Win rar ko được nên down thêm Win Zip về và giải nén cũng lại hiện lên lỗi tương tự . Mình ko hiểu nguyên nhân làm sao mặc dù mình rất nghiền Red Alert2 và ổ đĩa cứng lại hỏng . Nếu bạn giải thích giúp mình về vấn đề này thì minh cảm ơn bạn rất nhiều .

TuấnDương
22-08-2008, 08:16 AM
Bạn phải giải nén từng file một và theo trình tự Ra2.z01.zip --> Ra2.z07.zip ,các file này sau khi giải nén sẽ ra các file Ra2.z01 --> Ra2.Z07 sau đó mới giải nén file Ra2.zip

bidanh007
04-09-2008, 08:29 AM
anh ơi , giải nén ở Windows live Search hay Windows Marketplace vậy

lucasken
10-09-2008, 07:50 PM
:58::58::58::58::58:Trò này là em khoái àh nghen :69::69::69::69:
Thích :x:x:x:x

lucasken
10-09-2008, 07:54 PM
Ý quên cho em hỏi trò này có cheats không anh TD :35:

BiBoss
11-09-2008, 05:07 AM
anh ah em win vista chơi đc ko hả a
mà em bị lỗi kì lắm " fatal string maneger failed to intilazed property" ko hiểu lun

endless89
11-09-2008, 04:34 PM
Thx anh về phần Down nhưng em có vài điều muốn anh giúp Ở bản của anh trong Game anh đã tạo ra nhiều loại lính và nhà mới (VD Quân sô viết có nhà rada mở rông toàn bản đồ:17: ) Anh có thể giúp em xóa hết các loại lính mới ở trong bàn RA2 thì tốt wa Chơi bản cũ ko có lính mới wen rồi giờ chơi cho nhiều lính vào rối hết cả game :(

koaica
13-09-2008, 07:30 AM
tui là thành viên mói....tui cần các bạn chỉ cho game RA2 phiên bản củ....thanks nha

koaica
13-09-2008, 07:36 AM
:27:chào...có ai biết làm thế nào tải game RA3 ko ????????????game RA2 này nhiều lính mói choi hok thích...phiên bản củ choi hay hon

koaica
13-09-2008, 07:39 AM
cám on tuấn duong game ra2....nhung???? choi hok thích...bạn có phiên bản củ ko...??????? cho mình nhé...thanks

CoolBoyUSA
27-09-2008, 06:43 AM
sao em dow ve roi vo game no hien ***FATAL*** String Manager failed to initilaized properly la sao vay anh TUANDUONG ai hay chi em voi :106:

truonggiakhanh
05-10-2008, 11:25 AM
anh oi giải nén các file bằng cách nào ??????????????? bạn em nó bảo các file này bi chia ra cần phải có phần mềm gộp lai rùi mới giải nén

TuấnDương
05-10-2008, 06:09 PM
anh oi giải nén các file bằng cách nào ??????????????? bạn em nó bảo các file này bi chia ra cần phải có phần mềm gộp lai rùi mới giải nén

Em đọc kỹ phần hướng dẫn, đâu có nhắc gì đến "gọp lại bằng phần mềm rồi mới giải nén", em chỉ cần để các file đã download về chung 1 thư mục, giải nén trước các file Ra2.z01.zip --> Ra2.z07.zip ,sau khi giải nén thành công các file này sẽ mất .zip và có dạng Ra2.z01 --> Ra2.z07 ,bước tiếp theo chỉ cần giải nén file Ra2.zip
(cứ Extract here)...Em nên cài Winzip 11 để giải nén, vì anh dùng phần mềm này để nén ma`!!...!! --> Download Winzip Pro 11: [Only registered and activated users can see links]

Hướng dẫn: Download tất cả 8 gói, về để chung 1 thư mục, giải nén tất cả các file Ra2.z01.zip --> Ra2.z07.zip trước sau đó mới giải nén file Ra2.zip. Khi giả nén hoàn tất sẽ có thư mục ra2 vào play Ra2.exe để chơi Red Alert 2, YURI.exe để chơi YURI's REVENGE

truonggiakhanh
06-10-2008, 12:41 PM
anh ơi sao down ve các file ten la Red2 rùi red.zO1 rùi...... red.zo7 và em nhấn extract here van ko duoc anh oi du em da down winzip về rùi

TuấnDương
06-10-2008, 01:32 PM
anh ơi sao down ve các file ten la Red2 rùi red.zO1 rùi...... red.zo7 và em nhấn extract here van ko duoc anh oi du em da down winzip về rùi

Em giải nén các file Ra2.z01.zip --> Ra2.z07.zip thành file có dạng Ra2.z01 --> Ra2.z07 , tiếp theo là Extract here... cái file Ra2.zip , vậy là xong chứa đâu có Extract cái file có đuôi .z01 --> .z07

TuấnDương
10-10-2008, 08:25 AM
- Do dạo này xuất hiện nhiều trường hợp không biết cách giải nén hoặc giải nén thành công nhưng vào chơi thì bị lỗi nên mình đã cập nhật link 2 trọn gói:

------------------------------------------------
- Cập nhật link download 2 (trọn gói 529Mb) : [Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links] a.net%2FGame%2Fra2%2Flink2%2FRa2.zip)[Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links] a.net%2FGame%2Fra2%2Flink2%2FRa2.zip)[Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])
- Hướng dẫn: Download về máy và tiến hành giải nén, Khi giải nén hoàn tất sẽ có thư mục ra2 vào play Ra2.exe để chơi Red Alert 2, YURI.exe để chơi YURI's REVENGE
------------------------------------------------

prohendi2008
16-10-2008, 09:08 AM
anh tuanduong.sao em giai nen ban ra2 thi winrar bao la "next volume is required" vay.nhan ok de no chuyen tu ra01----> ra07 nhung no lai ko bao co ra05.no lai hien them 1 bang co dong chu "Winrar:diagnostic mesages" vay.giup em voi

TuấnDương
16-10-2008, 09:21 AM
anh tuanduong.sao em giai nen ban ra2 thi winrar bao la "next volume is required" vay.nhan ok de no chuyen tu ra01----> ra07 nhung no lai ko bao co ra05.no lai hien them 1 bang co dong chu "Winrar:diagnostic mesages" vay.giup em voi

Em đọc kỹ lại cái hướng dẫn gải nén, cái giải nén này anh giải thích rất nhiều lần rồi, còn nếu em muốn đơn giản thì hãy download cái link 2 trọn gói cho nó dể...! --> [Only registered and activated users can see links]

phongvansl
18-10-2008, 10:25 AM
sao down roi ma van thieu files la the nao vay ta
:66:

TuấnDương
19-10-2008, 12:39 PM
Cập nhật thêm link download 3, chi tiết các bạn xem ở bài đầu tiên..!:1:

baothichdua
19-10-2008, 12:59 PM
Các bạn vừa download vừa đọc kỹ hướng dẫn của anh Dương có chỗ nào mà bí quá thì hỏi chứ ảnh có hướng dẫn hết mà cứ hỏi hoài thì thời gian đâu mà trả lời cho đủ :104:

prohendi2008
30-10-2008, 04:50 PM
hihiiiiiiiiiii.... cam on anh TUanDuong nhe,tai bua em wen la anh nen = winzip 11 ,em lai giai nen =phien ban thap hon nen giai nen ko dc het,gio em da choi dc rui,thank you very much!!1:9:
ah,con may ban neu ai down ve ko dc thi nen dung IDM ma tai,tot nhat la tai tu 10h toi den 8h sang,vi thoi gian do down ve toc do rat nhanh.chao cac ban

jnterhjxmjss
05-11-2008, 07:46 PM
Anh Nói Dể Thế Sao EM Down Về Rùi Giải Nén Nó Bảo Cái ji` Đó Giải Nén Từ 1zip --> 7 Nhưng Vẫn Không Đc Là Sao

prohendi2008
07-11-2008, 05:59 AM
nếu em down về mà giải nén theo thứ tự anh DUONG nói thì sẽ chơi dc.vì ảnh nén = winzip pro 11 nên em cũng phải giải nén = winzip pro 11 thì mới dc,còn giải nén = những phiên bãn thấp hơn thì sẽ ko giải nén dc hết đâu:68: ok nha!thử lại lần nữa đi
Nếu ko dc thì chì còn cách là down bản ko nén về chơi thui .bye đi ún :57: đã

nguyenbabao
15-11-2008, 05:13 PM
đã thành công theo hướng dẫn. thanks:35:, ban đầu cũngg làm ko được coi lại mới biết:78:, sao anh duong ko để nguyên đuôi file giải nén 1 lần cho các bác down về giải nén đỡ rắc rối:67:

nguyenbabao
15-11-2008, 05:17 PM
chà bị fatal error rồi, thấy cái registry chạy thử xong giờ lại don't send microsoft haha:24:, thế là đi tong hết chơi:78:

blackdragon1081
15-11-2008, 07:49 PM

download file đính kèm dưới đây giai nén vào thư mục game ra2 Của Tuân Dương

chon file yuri.exe ->properties chon tab compatibility ở chổ compatibility mode chon run with win 98 / me ... nói chung khác win 95 ok vào chơi

ampm
17-11-2008, 11:54 AM
có ai hướng dẫn dùm cách chơi mạng của bản này không ??
mình đã cài IPX protocol , vào game rồi chọn Network rồi không biết làm sao nữa , hic
HELPPPP !!

TuấnDương
17-11-2008, 12:09 PM
có ai hướng dẫn dùm cách chơi mạng của bản này không ??
mình đã cài IPX protocol , vào game rồi chọn Network rồi không biết làm sao nữa , hic
HELPPPP !!

Em cứ làm theo hướng dẫn này....

Em làm như sau:
Right mouse vào My Network Places--> Properties--> Right mouse vào biểu tượng Local Area Connection --> Properties --> Click install--> Chọn Protocol --> Add--> chọn NWLink IPX/NetBios....--> Ok.

Sau đó chọn dấu Check ở khung co 1 dòng NWLink IPX/NetBios.... Làm tương tự cho các máy còn lại trong mạng LAN.
Trong game em cũng phải chỉnh option--> network--> chỉnh network card cho giống nhau giữa các máy (làm hết các máy trong LAN luôn)

Thế là xong, ra nối mạng đánh đc rui`..^^!

duybui007
03-12-2008, 03:14 AM
anh tuân dương ơi sao em tải cái Ra2.z05.zip mà em ấn vô nó hiện lên chữ này em ko tai được This application has failed to start because historyinfo _manage.dll.was not found.Re-installing the application may fix thi problem:104:

TuấnDương
03-12-2008, 07:15 AM
anh tuân dương ơi sao em tải cái Ra2.z05.zip mà em ấn vô nó hiện lên chữ này em ko tai được This application has failed to start because historyinfo _manage.dll.was not found.Re-installing the application may fix thi problem:104:

Em xài cái phần mềm hổ trợ download gì vậy, cái file này em đã tải về chưa...??!!!?

duybui007
04-12-2008, 07:08 PM
em tải về rồi anh dương có thể chỉ em cách làm sao để cái win zip hoạt động và giải nén được cái file Ra2 :63:

duybui007
14-12-2008, 07:02 PM
em giải nén bằng winrar 3.71full được ko anh dương nhưng lúc em giải nén thì nó hiện lên khung hình để giải nén thì nó tắ ngay anh co thể cho em biết tại sao ko em cần gấp chỉ giùm em cái:05:

TuấnDương
15-12-2008, 07:37 AM
em giải nén bằng winrar 3.71full được ko anh dương nhưng lúc em giải nén thì nó hiện lên khung hình để giải nén thì nó tắ ngay anh co thể cho em biết tại sao ko em cần gấp chỉ giùm em cái:05:

*Dùng song song WinZip Pro 11 + WinRar 3.80 Beta 3 Full để giải nén tốt nhất.
- WinZip Pro 11 : [Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])
- WinRar 3.80 Beta 3 Full : [Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])

duybui007
20-12-2008, 07:03 PM
hình như cái winrar bị die rồi anh cho em cái khác đi còn winzip em ko biết xài có thể chỉ em được ko cám ơn

buiducanh1998
21-12-2008, 11:39 AM
Cái này hè em chơi trên laptop suốt. Từ khi có Garena đấu RA2 thì iem chiến với mấy thằng pro... nó bên Hoa Kì, em bên Liên Xô:06:. Hình như cái này người ta gọi nôm na là game Thế chiến 2 thì phải :v18:

yamcha
23-12-2008, 09:59 PM
ko biết link có sao ko sao mình down ko được TD ơi :n21::n21::n21:

TuấnDương
27-12-2008, 01:44 PM
Up!!!, cập nhật link down load và giới thiệu mới...:v19:

koaica
30-12-2008, 05:56 AM
choi hok đã......game bản mói nhiều lính quá.có bản củ ko?cho em xin nha.bản no mod ấy

Mr_kenz
30-12-2008, 07:50 PM
anh tuấn ơi ! em chạy file nó báo loi *** FATAL *** string manger failted to initilaized properly làm sao đây anh !

TuấnDương
30-12-2008, 08:31 PM
anh tuấn ơi ! em chạy file nó báo loi *** FATAL *** string manger failted to initilaized properly làm sao đây anh !

Có khi anh cũng bị nhưng vẫn vào chơi bình thường, em OK hoặc Cancel thử coi nó vào Game hok......:v11:

Raphael
30-12-2008, 10:44 PM
sao nhìu bạn gặp lỗi ghê nhỉ... em nhớ em down về giải nén như hướng là play à ko hề báo 1 lỗi nào cả:v19:

dung_kg
10-02-2009, 10:02 AM
Link die het roi anh oiii. Cuu...Cuuu......Cuu.......:v27:

TuấnDương
11-02-2009, 07:48 AM
Link die het roi anh oiii. Cuu...Cuuu......Cuu.......:v27:

Đã FIX link mới, hiện tại trong BOX Kho lưu trữ Download-Direct link phần lớn link đã died do tụi host nước ngoài nó delete các link này sẽ dần được FIX , nguyên nhân "Vi Phạm Bản Quyền" và cách khắc phục là giải nén 2 lần, lần 1 có pass (pass sử dụng chung cho tất cả là 4r.ketnoitatca.net) vậy là tụi nó hết bắt bẻ.... (vì có coi được bên trong có gì đâu mà bắt:n08:)

dung_kg
11-02-2009, 03:07 PM
Đã FIX link mới, hiện tại trong BOX Kho lưu trữ Download-Direct link phần lớn link đã died do tụi host nước ngoài nó delete các link này sẽ dần được FIX , nguyên nhân "Vi Phạm Bản Quyền" và cách khắc phục là giải nén 2 lần, lần 1 có pass (pass sử dụng chung cho tất cả là 4r.ketnoitatca.net) vậy là tụi nó hết bắt bẻ.... (vì có coi được bên trong có gì đâu mà bắt:n08:)

Anh Tuấn Dương FIX LINK mới nhanh nhanh nhé!
Đang nghiền game này quá à! hic hic:v27:

king_of_nai
23-02-2009, 01:31 PM
cái này mua đỉa zề cài cho nhanh.

nai
23-02-2009, 01:45 PM
đỉa bán ở đâu

hungthanh5
24-02-2009, 03:28 PM
Link die hết cả, up lại đi, Với lại có bản 1.006 thì post lên dùm, chơi 1.001 chán rồi

Lupin
24-02-2009, 08:31 PM
Link die hết cả, up lại đi, Với lại có bản 1.006 thì post lên dùm, chơi 1.001 chán rồi

Patch Nào Chẳng GIống Nhau Bạn Phụ THuộc Vào Bạn Thui

batamxumo
28-02-2009, 06:30 PM
em tải về đủ 5 part01-05 rồi giải nén bình thường. Nó ra đầy đủ hết nhưng khi chạy Ra2.exe thi nó zo cái màn hình đen thui (giống như lúc mới khởi động) nhưng khoang 2s lại bi out. Hok hỉu tại sao:v19: Anh TD giúp em với:06:

TuấnDương
28-02-2009, 08:27 PM
em tải về đủ 5 part01-05 rồi giải nén bình thường. Nó ra đầy đủ hết nhưng khi chạy Ra2.exe thi nó zo cái màn hình đen thui (giống như lúc mới khởi động) nhưng khoang 2s lại bi out. Hok hỉu tại sao:v19: Anh TD giúp em với:06:

Em chỉnh chế độ màu của Windows là 16bit rùi vô Game lại thử nào...

vn8xstyle
06-03-2009, 04:48 PM
Bạn j ơi,khi mà tôi down cái RedAlert II về rôi,sau,khi giải nén ra cái folder Ra2 -->game thì ko chạy được cũng như ko có thông báo nào hiện lên cả.Còn khi chạy cái Ra2 cũng như cái Yuri thì hiện lên thông báo là "You must run the game from its install directory".Không hỉu là thế nào nữa.Bạn có thể giải thích hộ mình đc ko?

TuấnDương
06-03-2009, 08:00 PM
Bạn j ơi,khi mà tôi down cái RedAlert II về rôi,sau,khi giải nén ra cái folder Ra2 -->game thì ko chạy được cũng như ko có thông báo nào hiện lên cả.Còn khi chạy cái Ra2 cũng như cái Yuri thì hiện lên thông báo là "You must run the game from its install directory".Không hỉu là thế nào nữa.Bạn có thể giải thích hộ mình đc ko?

Bạn chạy thử cái file RegSetup.exe rùi vào Game lại (chạy Ra2.exe, YURI.exe)...

NhokSad
12-03-2009, 01:04 PM
Anh TuấnDương ơi có bản YURI's REVENGE riêng ko? nhà em cài RA2 rồi, h` mún down thêm bản YURI thôi :06:

tohoangdung
13-03-2009, 07:21 AM
Link dơn bị die rồi bạn ơi! Bạn có link nào khác ko? Giúp mình với.

TuấnDương
13-03-2009, 07:28 AM
Link dơn bị die rồi bạn ơi! Bạn có link nào khác ko? Giúp mình với.

Đã kiểm tra lại, link vẫn ok mà bạn...:v11:

tjchuot007
23-03-2009, 09:00 AM
ban oi tui la win xp co choi dc ko vậy

hpc_info
26-03-2009, 01:14 PM
bạn nào có YURI's REVENGE loại cũ không vậy, loại này nhiều quân quá khó chơi lắm, loại cũ dễ chơi hơn.

hungthanh5
29-03-2009, 07:49 PM
Cái này có phải là v1.006 không anh TD? bác cho em biết để em còn biết đường down, đừng bảo em lá 1.001 nhé, em đang dùng 1.001, update lên 1.006 nó không support nữa, chán quá

phixathu4
31-03-2009, 09:46 PM
phan 5 sao em down hoai ko dc :05:may anh cuu em voi :05:thank may anh nhieu
:v25:

phixathu4
31-03-2009, 10:11 PM
ma anh kiem tra link lai dum em di :v24:cai phan 5 cua RA2 down hoai ko dc :v11:thank may a nhieu nha :06:

hungthanh5
01-04-2009, 10:47 AM
Cái này do host của mediafire đó bạn, nếu không down đc bản nên đợi 1 lúc hoặc hôm sau down cũng đc, còn đây là D-link

download part5 ([Only registered and activated users can see links])

missingU
05-04-2009, 10:10 AM
thanks anh cái:v17:

╠╣äñ--†)σï
05-04-2009, 04:35 PM
cám ơn anh :v18:

hpc_info
06-04-2009, 09:54 AM
Mình giải nến xong chơi Ra2 thì được mà chơi Yuri's thì không được nhỉ. Mình khoái chơi Yuri hơn, ra2 mình không thích lắm, chỉ giúp mình cách để chơi Yuri đi. Mình cảm ơn nhiều!!!

hpc_info
06-04-2009, 09:57 AM
Mà sao hôm trước có 7past thôi, hôm nay lại tới 19 past vậy? Mình có phải down lại không đây?

hpc_info
06-04-2009, 10:06 AM
Bạn TD có trò chơi Yuri riêng không? mình thích Yuri chứ không thích Ra2 mấy.

Aang
07-04-2009, 09:16 PM
Bạn TD có link dow Ra2 full ko , bản góc của westwood ko có cắt phim ấy :08::v27::v12::v19:

dinhquan111
11-04-2009, 07:23 PM
Anh Tuấn Dương ơi... sao em download về chơi ko giống trong hình dzay.... Em thấy hình của anh post như dzay mà:

Còn của em chơi thì nó như thế này:

Làm sao mới có thể đc như hình trên kia dzay anh?

Mà bản nì là bản full sao em choi Online ko dc?
em tải phần CGA để chơi online thì nó ko cho dzo phần NETWORK lun.....
phiên bản cũ thì dzo đc, nhwung dzo chơi với ngừoi taz thì ko đc( vì bản chưa full).
Vì sao thía anh....
Giúp em với

Em La Sexy
26-04-2009, 04:51 PM
Nhìn Cũng Hay ! Để Tui Down Về Chơi Thử :v19:

Em La Sexy
26-04-2009, 04:53 PM
Anh ơi ! Mạng nhà Em Chậm wá ! Anh có cách nào để mạng download đc nhanh ko ! Em Cảm Ơn Anh NhìuD:\Picture Vui Nhộn\sieuthiNHANH2009041510416ytywzdq2yz29117.jp g

Em La Sexy
26-04-2009, 05:06 PM
Bản Này Là Bản Cũ Rồi

_Sir_
02-05-2009, 08:38 AM
ADMIN cho hỏi , bản này có Yuri Revenge Patriot(MOD) ko? có mới tải :D

kotraloidau
04-05-2009, 01:03 PM
cuối cùng cũng ko ai giải quyết ưược lỗi này ah ,***FATAL*** String Manager failed to initilaized properly chẳng lẽ phải cài lại win sao hả trời

TuấnDương
07-05-2009, 09:32 AM
ADMIN cho hỏi , bản này có Yuri Revenge Patriot(MOD) ko? có mới tải :D

Có chứ, giới thiệu trên đó rồi mà :v11:

TuấnDương
07-05-2009, 09:33 AM
cuối cùng cũng ko ai giải quyết ưược lỗi này ah ,***FATAL*** String Manager failed to initilaized properly chẳng lẽ phải cài lại win sao hả trời

Hồi đó giờ tui chưa gặp lỗi đó lần nào, có thể là do WIN hoặc do cảd màn hình....hãy chỉnh lại chế độ màu 16 bit của Windows thử lại nào...

whisky157
13-05-2009, 07:31 PM
Ai gặp lỗi Don't Send với Yuri's Revenge thì click chuột phải vào Shotcut của nó rồi chọn như sau:

Thắc mắc về game này thì qua gamevn mà xem, ở đây bác ấy chỉ up lên thôi, làm sao rành hết dc.

cuongtb2002
16-05-2009, 08:02 PM
Toi ko down dc ban a

vjpnuirong
22-05-2009, 01:01 PM
èo download gì mà chậm khủng khiếp

Hankyzu
04-06-2009, 09:57 PM
cám ơn anh admin đã post trò Red Alert lên em thèm chơi RED ALERT lâu lắm rồi :v24::n30:

baopro001
05-07-2009, 07:50 PM
Ra 3 Phát hành rùi đó Pác!
Lên GOOGLE Mà tìm!

baopro001
05-07-2009, 08:05 PM
Còn Hok thì Pác Dơn tại đây::08::08::08::08::08:
Nhưng phải báo trước là down hơi lâu nha . Pác nên dùng IDMAN 5.17 cho nhanh

manhcuonghg
17-07-2009, 12:42 PM
Bạn ơi bạn có thể updata lên mediafire được ko.. mình dowload ở host trên = IDM 5.17 mà có đc 20kb/ss đến 22kb/s vậy thì mình dow đến b giờ mới song đc đây hix thèm game này quá mà ko bít làm sao... Plss :05::05:

TuấnDương
12-10-2009, 10:44 AM
Re Upload Mediafire, anh em vào chém nha....

kiraero
15-10-2009, 09:56 PM
tớ down được rồi , dễ mà , sao nhìu người bị lỗi thế . Down tất cả 5 file về , bỏ vào 1 folder , giải nén 1 file bất kì , tớ giải bằng winrar , giải xong thì vào folder RA2 có hình ra 2 , chơi lun kô cần làm ji hết , tốn khoản nửa tiếng để down , giải nén , chơi lun :D , thanks anh TD nhìu , em ghiền trò này lâu rồi

kiraero
20-10-2009, 07:52 PM
Em làm như sau:
Right mouse vào My Network Places--> Properties--> Right mouse vào biểu tượng Local Area Connection --> Properties --> Click install--> Chọn Protocol --> Add--> chọn NWLink IPX/NetBios....--> Ok.

Sau đó chọn dấu Check ở khung co 1 dòng NWLink IPX/NetBios.... Làm tương tự cho các máy còn lại trong mạng LAN.
Trong game em cũng phải chỉnh option--> network--> chỉnh network card cho giống nhau giữa các máy (làm hết các máy trong LAN luôn)

Thế mình có cần download ji` để chơi nối mang lan ko ??? e bó tay cái dụ này , giúp em với

TuấnDương
21-10-2009, 08:50 AM
Em làm như sau:

Không cần download gì thêm nữa vậy là chơi LAN đc, ah` cái bản này chỉ cái Ra2 đánh LAN được còn Yuri hình như hok đc :v11:

kiraero
21-10-2009, 07:42 PM
Không cần download gì thêm nữa vậy là chơi LAN đc, ah` cái bản này chỉ cái Ra2 đánh LAN được còn Yuri hình như hok đc :v11:

e làm y chang , mờ tới chỗ check ji đó thì ko có , chỉ có chữ SETTING thôi ... như thế là xong chưa anh ???:n13:

TuấnDương
22-10-2009, 04:25 PM
e làm y chang , mờ tới chỗ check ji đó thì ko có , chỉ có chữ SETTING thôi ... như thế là xong chưa anh ???:n13:

Em đang xài Windows gì vậy ???

kiraero
22-10-2009, 07:39 PM
Em đang xài Windows gì vậy ???

Window XP :v19:

hiepsygiay_zz
24-10-2009, 06:15 AM
anh Tuấn Dương ơi sao em download về chỉ chơi được za2 còn yuri thì không vào được? Mấy bữa chơi trên Win7 thì chơi được cả yuri. Giờ cài lại win xp thì chỉ chơi được mỗi za2? :05::05:

TuấnDương
24-10-2009, 08:34 AM
anh Tuấn Dương ơi sao em download về chỉ chơi được za2 còn yuri thì không vào được? Mấy bữa chơi trên Win7 thì chơi được cả yuri. Giờ cài lại win xp thì chỉ chơi được mỗi za2? :05::05:

Đáng lẽ trên WinXP phải chơi ngon hơn chứ, nó báo lỗi sao vậy???

hiepsygiay_zz
24-10-2009, 12:16 PM
nó hiện lên bảng thông báo thế này "main executable for yuri's revenge
main executable for yuri's revenge has encountered a problem and needs to close. We are sorry fo the inconvenience.
If you were in the middle of something, the information you were working on might be lost.
please tell microsoft about this problem.
we have created an error report that you can send to us we will treat this report as confidential and anonymous.To see what data this error report contains"; click here. tạm dịch là "hực thi chính cho trả thù của yuri
thực thi chính cho trả thù yuri đã gặp phải một vấn đề và nhu cầu để đóng. Chúng tôi xin lỗi vì sự bất tiện này.
Nếu bạn đang ở giữa một cái gì đó, những thông tin bạn đang làm việc trên có thể bị mất.
hãy nói cho microsoft về vấn đề này.
chúng tôi đã tạo một báo cáo lỗi mà bạn có thể gửi cho chúng tôi, chúng tôi sẽ xử lý báo cáo này là bí mật và anonymous.To xem dữ liệu báo cáo này chứa lỗi"

whatsthat
25-10-2009, 02:15 AM
Em download bằng mediafire không được. Anh admin có thể upload qua rapidshare được không ạ. Cảm ơn anh nhiều.

macketaforever
26-10-2009, 04:04 PM
Bạn check dùm mình link part 1 Media. Mình down hoài mà ko được (mình xài IDM 5.18), catch link part 2, 3, 4, 5 đều ổn, chỉ part 1 là ko được :v14:

TuấnDương
26-10-2009, 06:07 PM
Bạn check dùm mình link part 1 Media. Mình down hoài mà ko được (mình xài IDM 5.18), catch link part 2, 3, 4, 5 đều ổn, chỉ part 1 là ko được :v14:

Download lại vào thời điểm khác nha bạn...

Pink4vn
28-10-2009, 09:26 AM
link part 1 - 2 sao ko down được vậy anh, có thể test lại hay up lại part 1 - 2 ko anh

TuấnDương
28-10-2009, 09:33 AM
link part 1 - 2 sao ko down được vậy anh, có thể test lại hay up lại part 1 - 2 ko anh
Đã test lại, download bình thường..Vấn đề này rất nhiều người gặp phải, em cứ giữ nguyên các Part đã download và download lại những PArt chưa download được vào thời điểm khác hoặc có thể khởi động lại máy và download lại thử.

dinhtra
17-12-2009, 11:51 AM
down được về hết đuôi rar, giải nén ra thì chơi được ra2 còn yuri thì vô màn hình đen sì sau đó văng ra.kì vậy anh tuấn

kiraero
17-12-2009, 07:40 PM
down về hết giải nén ra là chơi đc cả 2 , click vào ra2.exe để chơi ra2 , click vào yuri.exe để chơi yuri , tui chơi đc mà , nếu ko đc thì do máy của bạn rồi

thunder666
28-12-2009, 02:30 AM
sao ma` em tai ve roi` giai nen duoc roi nhung khi nhan' vao ra2.exe hay yuri.exe thi no hien ra ***FATAL***String Manager failed to intilaized properly . anh giai quyet giup em voi, thanks a

TuấnDương
28-12-2009, 07:18 AM
sao ma` em tai ve roi` giai nen duoc roi nhung khi nhan' vao ra2.exe hay yuri.exe thi no hien ra ***FATAL***String Manager failed to intilaized properly . anh giai quyet giup em voi, thanks a

Nhấp phải vào file ra2.exe --> Properties --> Compatibility --> Check vào Run this program in compatility mode for: --> Chọn Windows 98 / Windows ME --> OK . Xong vào chơi nha, file yuri.exe tương tự..!!!!

picono
18-01-2010, 07:22 PM
down được về hết đuôi rar, giải nén ra thì chơi được ra2 còn yuri thì vô màn hình đen sì sau đó văng ra.kì vậy anh tuấn

tui cũng bị tình trạng y như bạn,rà thi vô chơi được còn chạy yuri thì nó vô màng hình đen thui rồi văng ra,mod cho hỏi là bị gì vậy?chơi yuri k được còn rà thì chơi được:v20::v20:

dinhtra
28-01-2010, 10:43 AM
tui cũng bị tình trạng y như bạn,rà thi vô chơi được còn chạy yuri thì nó vô màng hình đen thui rồi văng ra,mod cho hỏi là bị gì vậy?chơi yuri k được còn rà thì chơi được:v20::v20:

tui bít rùi nà ban nhấp chuột fai cào yuiri chon properties -> compatibility check vao run this program in compatility mode for -> chon win 98 -> ok , xong ra là chơi thôi hà

congtumap
28-01-2010, 09:17 PM
bạn oy link số 1 chết roy`...xem lại ju`m mình nà

TuấnDương
29-01-2010, 07:41 AM
bạn oy link số 1 chết roy`...xem lại ju`m mình nà

Đã check, link bình thường...bạn download lại nha :v19:

thunder666
14-02-2010, 01:38 AM
anh ơi em down ve roi giải nén xong rìo nhưng khi bấm vào ra2.exe thi no báo ***FATAL*** String manager failed to initilaized properly

cuonglibanbi
07-04-2010, 06:14 PM
a ơi em hỏi tí sao em giải nén ra k0 có file yuri.exe như a nói chỉ có file YURI thôi click vào ko chạy đc là sao chỉ chơi dc ra2 thôi chỉ giùm e với thank :v16:

TuấnDương
08-04-2010, 03:24 PM
a ơi em hỏi tí sao em giải nén ra k0 có file yuri.exe như a nói chỉ có file YURI thôi click vào ko chạy đc là sao chỉ chơi dc ra2 thôi chỉ giùm e với thank :v16:

Chắc trong quá trình download bị lỗi nên giải nén thiếu file rồi...

lala123456
11-04-2010, 05:32 PM
Anh Dương ơi !!! làm ơn xem lại giúp em file 3 đi anh em download không được ^^ tiện thể hỏi anh có link down game DUNE 2000 không anh game này cũ quá em kiếm không thấy ! có một lần down về nhưng cài thì nó đòi CD ko biết sao luôn ! anh có thể giải thich cho em hiểu không ? :05:

votinh1990
11-04-2010, 05:40 PM
anh oi part 3 bi die rồi.up lại cho em voi. thanks!

TuấnDương
11-04-2010, 06:56 PM
Anh Dương ơi !!! làm ơn xem lại giúp em file 3 đi anh em download không được ^^ tiện thể hỏi anh có link down game DUNE 2000 không anh game này cũ quá em kiếm không thấy ! có một lần down về nhưng cài thì nó đòi CD ko biết sao luôn ! anh có thể giải thich cho em hiểu không ? :05:

[Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])

Download: [Only registered and activated users can see links] 7e09a722

Nếu nó đòi CD thì em coi lại cái Crack Game...

Game này đúng là rất lâu, từ năm 2000 anh có chơi thử rồi...1 game dàn trận khá hay thời đó..

lala123456
12-04-2010, 01:19 AM
cám ơn anh nhiu ^^ nhưng mà anh Dương ơi hic... ! , em download về giải nén rùi chạy cái file setup ( hình cái đĩa CD ýh ) để cái đặt nhưng mà nó hiện lên cái bảng này nè
hic... hiện lên xong em bấm ok cái nó tắt ! em nghe nói có một số game phải chơi trên ổ đĩa ảo gì đó ! anh có thể hướng dẫn em thiết lập một ổ đĩa ảo đc ko ?
:n31:

youbelongwithme
12-04-2010, 02:22 PM
anh TD ơi sao cái part 3 và 5 ko download đc vậy anh? A kiểm tra lại đi

TuấnDương
13-04-2010, 10:01 PM
anh TD ơi sao cái part 3 và 5 ko download đc vậy anh? A kiểm tra lại đi

Đã check ..em Download lại thử nha..

kubymdaubu
14-04-2010, 08:18 AM

anh ơi ! thật sự e rất cần lời giải đáp chính xác cho vấn đề này:n14:
máy của e mới cài lại W7 k thể nào cài lại đc :n16:
e đã down rất là cực thế mà tới khj chạy thì lại k đc :n16:
còn cách xử lí nào khác k anh:v23:
giúp e với:v23:

TuấnDương
14-04-2010, 08:24 AM
Khắc phục "***FATAL*** String Manager failed to initilaized properly"

musichaonam
14-04-2010, 01:42 PM
có anh chị nào giúp em giải file ra2 được ko, em ít dùng máy tín:n06: nên ko bít cách giải file là thế nào có anh chị nào có thể chỉ cận kẻ từng bước cho em cách giài file được không :n07:, em thanks trước nha .

TuấnDương
14-04-2010, 02:00 PM
có anh chị nào giúp em giải file ra2 được ko, em ít dùng máy tín:n06: nên ko bít cách giải file là thế nào có anh chị nào có thể chỉ cận kẻ từng bước cho em cách giài file được không :n07:, em thanks trước nha .

Đầu tiên máy của em phải có Winrar, em vào Download Winrar ở đây: [Only registered and activated users can see links] , download về chạy file .exe và cứ Next đến khi nào cài xong.

Sau khi cài đặt xong WINRAR, em nhấp chuột phải vào Part1 đã download về máy --> Extract here... và ngồi chờ nó giải nén xong. Sau khi giải nén thành công thì có thư mục Ra2 và vào đó chạy file ra2.exe đề chơi.

latinoheat48
19-04-2010, 12:38 AM
Anh Admin ơi... em unrar xong vào YURI.exe thì nó bảo là Failed to initailed gì đấy...
Unrar xong thì nó hiện 1 bảng

! D:\New Folder\Red Alert 2\Ra2_4r.ketnoitatca.net_part01.rar: CRC failed in Ra2\langmd.mix. The file is corrupt
! D:\New Folder\Red Alert 2\Ra2_4r.ketnoitatca.net_part04.rar: CRC failed in Ra2\ra2md.mix. The file is corrupt
! D:\New Folder\Red Alert 2\Ra2_4r.ketnoitatca.net_part04.rar: CRC failed in Ra2\SAVE5FE9.SAV. The file is corrupt
! D:\New Folder\Red Alert 2\Ra2_4r.ketnoitatca.net_part04.rar: CRC failed in Ra2\Ra2\expandmd01.mix. The file is corrupt

TuấnDương
19-04-2010, 08:32 AM
Anh Admin ơi... em unrar xong vào YURI.exe thì nó bảo là Failed to initailed gì đấy...
Unrar xong thì nó hiện 1 bảng

! D:\New Folder\Red Alert 2\Ra2_4r.ketnoitatca.net_part01.rar: CRC failed in Ra2\langmd.mix. The file is corrupt
! D:\New Folder\Red Alert 2\Ra2_4r.ketnoitatca.net_part04.rar: CRC failed in Ra2\ra2md.mix. The file is corrupt
! D:\New Folder\Red Alert 2\Ra2_4r.ketnoitatca.net_part04.rar: CRC failed in Ra2\SAVE5FE9.SAV. The file is corrupt
! D:\New Folder\Red Alert 2\Ra2_4r.ketnoitatca.net_part04.rar: CRC failed in Ra2\Ra2\expandmd01.mix. The file is corrupt

Ema khắc phục bằng cách này thử --> [Only registered and activated users can see links]

tratstil
10-05-2010, 06:49 PM
Làm sao để chơi lan vậy bạn. hình như bản này chơi lan ko đc.

TuấnDương
11-05-2010, 10:08 AM
Làm sao để chơi lan vậy bạn. hình như bản này chơi lan ko đc.

Ra2 thì chơi LAN đc còn Yuri thì hình như ko chơi được.

Cách chơi mạng LAN trong Ra2, bạn làm như sau:

Trong game cũng phải chỉnh option--> network--> chỉnh network card cho giống nhau giữa các máy (làm hết các máy trong LAN luôn)

tratstil
12-05-2010, 06:06 PM
uhm, cảm ơn admin. nhưng mình sài win7 nên không có netbios ipx. trên mạng có 1 số solution như là cài netbios ipx của xp nhưng lại không set properties đc. 1 cách nữa là sài wsock32.dll nhưng chỉ chơi đc yuri chứ không chơi đc ra2. Bản yuri này hình như bị mod dữ lắm chạy nặng quá, mình thích chơi ra2 hơn mà không chơi lan đc :n20: ai bít giúp với.

phuocloilyson
13-05-2010, 11:40 AM
moi cái nay thj lau roi` ma

sorryyouxinh
27-05-2010, 07:04 PM
ủa bạn oi down cai nai ve rồi choi thoi hả chứ ko co can down red alert2 bản đầu à

sorryyouxinh
27-05-2010, 07:08 PM
bạn tuấn dương oi cho hỏi tui down cai nai ve roi choi thoi ha chu ko cần down bản đầu hả Admin

sorryyouxinh
27-05-2010, 07:10 PM
admin oi tui down ve rồi chỉ giải nén ra choi thoi hả chu ko co can down ban đầu hả

sorryyouxinh
27-05-2010, 07:17 PM
ADmin oi cho tui hoi tui down ve rồi chi giải nén roi` choi thoi a` chu ko can down ban red dau` a`

Providence
27-05-2010, 07:52 PM
Bạn Download về, muốn chơi RA2 thì ấn dô RA2 , muốn chơi cái còn lại thì ấn dô cái còn lại, nói chung là down hết! :v29:

ngango_
27-05-2010, 09:51 PM
Đây đúng là 1 game chiến thuật hay, red alert 1 em chơi từ mấy năm trước đã thấy mê rùi, trắc bản này đồ họa cải tiến đáng kể đó

sorryyouxinh
28-05-2010, 11:35 AM
Bạn Download về, muốn chơi RA2 thì ấn dô RA2 , muốn chơi cái còn lại thì ấn dô cái còn lại, nói chung là down hết! :v29:

ma` ban oi mun choi online thj lam sao tui choi red alert 2 ythuong` chu ko faj yuri
tui ra tjem net co ra2 ma ko bik choi chung lam sao

TuấnDương
28-05-2010, 11:41 AM
Chỉ chơi LAN thôi em, chưa thấy Ra2 Online ^^!

lechau
08-06-2010, 08:14 PM
Bạn Tuấn Dương ơi khi choi phần Yủi's cái campaign 1 của allied bị lỗi không hoạt động được cái time machine và ko qua màn đó được.bạn có bản fix nào không mình tìm trên Google rồi nhưng không có . giúp mình với thank bạn trước

KhongDuocTaiSao
08-06-2010, 09:10 PM
Game Ra2 này đúng là game hay nhưng phiên bảng mới này có Xe Điện 3000 của thằng Russia và lại tự làm giàu được nửa chứ ===> ai mà chỉnh đội này là thấy win 80% chơi ko còn hấp dẫn nửa.

Lúc trươc tôi đã từng chơi RA2 này mà là phiên bảng cũ chỉ có XE TIA LA DE và XE THIẾT GIÁP là xe cuối mạnh nhất của 2 bên và khi tôi down thằng này về thấy có nó trong file có giao diện màu trắng giống như file SetupReg đó bạn nhưng tôi ko bít cách để play nó mong bạn giúp đở chỉ mình cách play nó....

TuấnDương
08-06-2010, 10:53 PM
Game Ra2 này đúng là game hay nhưng phiên bảng mới này có Xe Điện 3000 của thằng Russia và lại tự làm giàu được nửa chứ ===> ai mà chỉnh đội này là thấy win 80% chơi ko còn hấp dẫn nửa.

Lúc trươc tôi đã từng chơi RA2 này mà là phiên bảng cũ chỉ có XE TIA LA DE và XE THIẾT GIÁP là xe cuối mạnh nhất của 2 bên và khi tôi down thằng này về thấy có nó trong file có giao diện màu trắng giống như file SetupReg đó bạn nhưng tôi ko bít cách để play nó mong bạn giúp đở chỉ mình cách play nó....

Cái file đó hok có liên quan gì đến phiên bản cũ hết bạn, cái này là phiên bản mới của Ra2, cái file bạn nói chỉ là 1 file Registry gì đó hok rõ ^^!

KhongDuocTaiSao
09-06-2010, 01:04 PM
vậy bạn có thể kiếm giùm tôi cái phiên bản củ đó được hog vây................

TuấnDương
09-06-2010, 01:28 PM
Bạn Tuấn Dương ơi khi choi phần Yủi's cái campaign 1 của allied bị lỗi không hoạt động được cái time machine và ko qua màn đó được.bạn có bản fix nào không mình tìm trên Google rồi nhưng không có . giúp mình với thank bạn trước

Hì hì, cái này lúc trước mình cũng không qua đc (hok biết vì sao??) nên hok chơi thằng đó luôn...^^!..cũng hok biết là nó có cái bản FIX nào không???

truongsilva
28-06-2010, 09:12 AM
sao minh down thi xhat hien la: - Password Protected File -Please enter the password below to download this file
jay la sao jay may anh?

TuấnDương
28-06-2010, 10:35 AM
sao minh down thi xhat hien la: - Password Protected File -Please enter the password below to download this file
jay la sao jay may anh?

Nhập vào Password là 4r.ketnoitatca.net nha!

whisky157
11-07-2010, 02:21 PM
Đây là save cuối màn 1 của phe Allied
Chỉ cần giải nén và cho vào thư mục cài game là dc

newblack
17-07-2010, 08:45 PM
Game Yuri, Tui thực hiện đúng như hướng dẫn, nhưng không chơi được. Tại sao vậy?
Xin hướng dẫn dùm, cảm ơn nhiều!

2011
21-07-2010, 02:34 PM
Tuấn Dương chỉ giúp lúc mình click vào cái yuri no bao lỗi Application là sao zậy

ngocbich_19
21-07-2010, 05:13 PM
Red2 này thiệt là hấp dẫn nha! tui chơi Game này rất nhiều năm nay rồi mà vẫn không thấy chán tí tẹo nào :P. tui bị kẹt cái phe Allied từ đó giờ, hum nay đọc bài thấy có người chỉ cách fix rồi, thích quá tối nay về test ngay mới được. thank bạn TuấnDương đã up Game và whisky157 chỉ fix Allice nhe :B

ngocbich_19
21-07-2010, 05:31 PM
giền quá chịu hông nỗi download về chơi luôn k thể cưỡng lại đến tối được :01:.
sax sữa whisky157 ơi :05:, được cái Allice mừng quá trời rồi, nhưng lỡ giúp thì giúp cho trót, làm sao để Allice qua sông được vậy chỉ luôn đi, tự tay mình qua mơi sướng chứ mở dô thấy có sẳn cũng mất chút hứng thú ồi :(. chỉ nốt cái nhé :v21::v25:

2011
21-07-2010, 09:00 PM
chi giup voi vô ra2 thi ok nhung vo yuri thi bao Application ???

TuấnDương
21-07-2010, 09:19 PM
giền quá chịu hông nỗi download về chơi luôn k thể cưỡng lại đến tối được :01:.
sax sữa whisky157 ơi :05:, được cái Allice mừng quá trời rồi, nhưng lỡ giúp thì giúp cho trót, làm sao để Allice qua sông được vậy chỉ luôn đi, tự tay mình qua mơi sướng chứ mở dô thấy có sẳn cũng mất chút hứng thú ồi :(. chỉ nốt cái nhé :v21::v25:

Cái cảnh 1 đó cũng không có gì là hấp dẫn lắm. cái SAVE đó nhằm giúp qua cảnh chứ ko có FIX gì..!!!. Nếu chơi từ đầu thì không có cách nào qua đâu bạn ^^!

TuấnDương
21-07-2010, 09:22 PM
chi giup voi vô ra2 thi ok nhung vo yuri thi bao Application ???

Có thể do Windows..., thử chỉnh cái Compatibility cho file yuri.exe..

Nhấp phải vào fileyuri.exe --> Properties --> Compatibility --> Check vào Run this program in compatility mode for: --> Chọn Windows 98 / Windows ME --> OK

ngocbich_19
22-07-2010, 08:30 AM
Cái cảnh 1 đó cũng không có gì là hấp dẫn lắm. cái SAVE đó nhằm giúp qua cảnh chứ ko có FIX gì..!!!. Nếu chơi từ đầu thì không có cách nào qua đâu bạn ^^!

sax sữa, vậy sao có cái SAVE :v24:????? uh mà vậy thôi cũng được, có còn hơn không! vậy a e cho hỏi câu này (k trả lời được cũng k sao :v12:): cái lỗi đó nguyên nhân là sao vậy :v23:. thank all

TuấnDương
22-07-2010, 09:10 AM
sax sữa, vậy sao có cái SAVE :v24:????? uh mà vậy thôi cũng được, có còn hơn không! vậy a e cho hỏi câu này (k trả lời được cũng k sao :v12:): cái lỗi đó nguyên nhân là sao vậy :v23:. thank all

Cái SAVE đó có thể của bản Yuri nào đó không bị lỗi, còn cái bản của mình Shared thì bị lỗi cái chổ này ^^!

huchyra
30-07-2010, 08:49 PM
bạn ui sao mình vào media để down thì trong part 1 nó đòi password còn mấy part khác thì ok? part 1 bị gì vậy bạn? sớm khắc fục dùm mình?

huchyra
30-07-2010, 08:59 PM
hi thấy pass rồi,tại mình đọc ko kĩ,sr nha ^^

giangvolam00
05-08-2010, 11:38 PM
part 5 sao mình ko down dc vậy bạn.4 part kia down ngon lành.xem lại dùm cám ơn nha.:05::04:

TuấnDương
06-08-2010, 04:11 PM
part 5 sao mình ko down dc vậy bạn.4 part kia down ngon lành.xem lại dùm cám ơn nha.:05::04:

Download lại vào thời điểm khác đi bạn...

manhdapda
15-08-2010, 11:13 PM
Download lại vào thời điểm khác đi bạn...

Anh ơi sao em dow game về?(rất nhiều lần) rồi giải nẻn ra cái file RA2MD và YURI(file để đăng nhập ) cứ thông báo Window cannot access the specified device,you may not have appropriate permissions to access the item :05:.em đã thử ra tiệm nét copy về nhưng vẫn hỏng,ngoài tiệm thì chơi OK nó k báo j hết copy về là hỏng file thông báo như thế:05:
mặc dù em đã thủdo9ww ở nhiều web rùi nhưng vẫn bị <riêng RA2 thì chơi đc> nhưng e lại ghiền YURI.nhờ a giúp dùm :n20:

crazyboys12
16-08-2010, 02:24 PM
các men có ai có phiên bản up lên 1.006 không zậy. post lên cho mình với nhá! thank:07::07::07:

crazyboys12
16-08-2010, 02:27 PM
Anh Tuấn Dương ơi! anh có bản up lên 1.006 không zậy anh ơi ... :):) ... làm ơn up lên cho mấy em gamer chơi với :D. thank anh

crazyboys12
16-08-2010, 02:31 PM
yuri hay là ra2 j` j` đấy , em đều chơi đc. Khổ nỗi ... hjx:05:, lại chẵng có bản up 1.006 ... để chơi :v17: , nản !!!

crazyboys12
16-08-2010, 02:34 PM
nghe nói bên room của cậu thiên j` đấy ... đã có bản up 1.006 roài kìa .. hình như là chơi đc đấy , zô koi thử đj:v19:

crazyboys12
16-08-2010, 03:00 PM
ủa ... sao ki` zậy nè ... giải nén 5 part 1 lần rồi zô ra2.exe mà sao zô trong nó lại có cái bảng X ... j` j` đấy ... rồi kô chơi đc
:v19:

crazyboys12
16-08-2010, 03:09 PM
nèk mấy chú ơi ! ... muốn chơi phiên bản 1.006 thì phải có đĩa phát hành nữa kìa ... tui đọc bên 4r của UyenLongThien thì nghe cậu ấy viết thế ... nên mới chơi được:v29: ... [Only registered and activated users can see links] còn đây là wed đown load lính mới, xe mới or nhà mới j` đấy nữa ... vào xem đi rôuf bík :07:

crazyboys12
16-08-2010, 03:14 PM
hehe ... đc rồu mấy bác ơi ... :02:

sok_lak
16-08-2010, 06:58 PM
choi ban? nay` moi' wa' danh kho' that. the' ko co' ban? cu~ it' quan ah`

tentruycap50
19-08-2010, 08:43 AM
Mình cũng chả biết chơi qua Lan thế nào,ngồi ngoài net mỗi lần chơi lại phải tải cả game về mới được chơi,mất hết cả thời gian

cacaduck
20-08-2010, 12:09 AM
Các bác ơi, giúp em với. Em chơi ra2 yuri trước đây có rất nhiều vũ khí hiện đại thế mà sau khi down lại cũng bản yuri nhưng mà lại không có những vũ khí hiện đại như trước nữa. Em đã tìm cách nâng cấp từ bản v1000 lên bản v1001 nhưng mà lần nào cũng báo lỗi là "old file does not exist". Bác nào có thể chỉ giúp em cách ko?

phamduy4587
29-08-2010, 01:55 PM
mấy bác cho hỏi, hồi xưa mình có chơi 1 bản Ra2 mà lính tự động rất đông và đem quân đánh mình liên tục, túm lại là rất khó thắng nổi nó, chỉ cần 1 đối 1 thôi là đủ mệt với nó rồi, chứ bản Ra2 em thường chơi, 1 đánh 8 cũng chẳng si nhê gì hết...
cái bản em nói có phải bản mà bác giới thiệu ở đây ko vậy?

TuấnDương
30-08-2010, 11:38 AM
mấy bác cho hỏi, hồi xưa mình có chơi 1 bản Ra2 mà lính tự động rất đông và đem quân đánh mình liên tục, túm lại là rất khó thắng nổi nó, chỉ cần 1 đối 1 thôi là đủ mệt với nó rồi, chứ bản Ra2 em thường chơi, 1 đánh 8 cũng chẳng si nhê gì hết...
cái bản em nói có phải bản mà bác giới thiệu ở đây ko vậy?

Nếu chơi cái bản này + cofig Option Speed MAX + cấu hình máy mạnh= nếu thủ ko PRO` thì mấy thằng BOT nó luộc trong 15 phút...

Nếu máy cấu hình chậm thì nó rề rề...18 thằng đánh còn ăn!^^!. Nói chung nó liên quan tới cấu hình của máy mà mấy thằng BOT đánh nhanh hoay chậm...:v11:

phamduy4587
30-08-2010, 08:47 PM
Nếu chơi cái bản này + cofig Option Speed MAX + cấu hình máy mạnh= nếu thủ ko PRO` thì mấy thằng BOT nó luộc trong 15 phút...

Nếu máy cấu hình chậm thì nó rề rề...18 thằng đánh còn ăn!^^!. Nói chung nó liên quan tới cấu hình của máy mà mấy thằng BOT đánh nhanh hoay chậm...:v11:

hùi xưa mình có chơi cái này, mà thấy có 2 bản khác nhau, 1 bản thì BOT cùi bắp lắm,quân mình ít, quân nó cũng ít,đánh lại chậm, 1 bản khác mình chơi thấy đánh nhanh kinh khủng lắm, BOT xây như điên,quân nó ra ào ào, đông dữ lắm, đem quân đánh mình tới tấp, mỗi lần nó đem cả lũ, tấn công tứ phía,muốn xỉu, dù quân mình đông vẫn k thủ nổi, 1 đánh 1 thôi là đã mệt lắm rồi..túm lại là quân số cực kì đông,
cái bản thông thường mình chơi, quân số tính ra ko bằng 1/5 cái bản mình nói nữa...

phamduy4587
30-08-2010, 09:59 PM
hùi xưa mình có chơi cái này, mà thấy có 2 bản khác nhau, 1 bản thì BOT cùi bắp lắm,quân mình ít, quân nó cũng ít,đánh lại chậm, 1 bản khác mình chơi thấy đánh nhanh kinh khủng lắm, BOT xây như điên,quân nó ra ào ào, đông dữ lắm, đem quân đánh mình tới tấp, mỗi lần nó đem cả lũ, tấn công tứ phía,muốn xỉu, dù quân mình đông vẫn k thủ nổi, 1 đánh 1 thôi là đã mệt lắm rồi..túm lại là quân số cực kì đông,
cái bản thông thường mình chơi, quân số tính ra ko bằng 1/5 cái bản mình nói nữa...

thoai rồi, mình mới tải về cài vô nè, hok phải bản mình muốn đề cập..bác mà chơi thử bản kia, mới mê tít thò lò đó..bản này so với bản kia thì giống như trời và đất,đom đóm so với đèn, sao so với ánh trăng...
khổ nỗi chơi từ thời học phổ thông, lâu quá ko nhớ nổi tên gì mà tìm để tải...

thientrung_lh
02-09-2010, 08:08 AM
Help!!! Mình không biết password để unlock files của game yuri? ai biết cho mình với! Thanks!

VũChánhTrung
02-09-2010, 09:34 AM
anh cho em hoi chut dc ko a :D. Cai' loi cua game Ra2 khi em nhan vao file Ra2.exe no hien ra la: "you must run the game from its install directory " Luc em down ve 5 part cho may nha ban em thi giai nen xong la choi duoc. Nhung may nha em nhan vao file Ra2.exe no lai hien ra loi nay. Rat mong anh giup em. Em cam on anh nhieu.

Providence
02-09-2010, 11:22 AM
Pass Download: 4r.ketnoitatca.net

nguyenthaibao99
02-09-2010, 06:37 PM
alo LINK GAME NAY CHOI RA2 NO DOI CD MOI CHOI ONLINE DUOC VAY ?????? AI BIT CHI E VOI CHOI ONLINE CUNG 1 O MANG MA KO ONLINE DUOC :04:

TuấnDương
03-09-2010, 10:11 AM
alo LINK GAME NAY CHOI RA2 NO DOI CD MOI CHOI ONLINE DUOC VAY ?????? AI BIT CHI E VOI CHOI ONLINE CUNG 1 O MANG MA KO ONLINE DUOC :04:

^^! Mình chơi đồ Lậu thì sao Online được em....

am3n
10-09-2010, 12:08 AM
anh oi sao em down par5 thi hien chu E vay , anh chinh lai duong link dc ko anh
thanks anh nhe:D

thientrung_lh
10-09-2010, 07:04 PM
Bạn ơi! tại sao mình đã để chung các file của game Ra2 rồi giải nén. Khi chạy lại thông báo lỗi sau:

***FATAL*** string manager failed to initilaized properly

Bạn chỉ cách khắc phục dùm mình với.

Tks a lot!

Taigama
20-09-2010, 10:18 AM

:10:Ẹc, tui còn nặng hơn, ko bị như vậy nhưng ko thể nào cài patch YR 1.001 dc, nó thông báo là ko tìm thấy main (gamemd.exe) gốc mà chỉ thấy file giả ???:n27:

Có ai có thể cho tôi cái main gốc của nó dc ko? Tôi đang khổ sở vì nó đây!:n31:
:n34:

quochai_1608
24-09-2010, 03:41 PM
anh cho em hỏi cái này có phải là bên nga có mua đc chiếc xe điện 3000 đúng ko anh ? hay là bản khác vậy ?

TuấnDương
25-09-2010, 08:27 AM
anh cho em hỏi cái này có phải là bên nga có mua đc chiếc xe điện 3000 đúng ko anh ? hay là bản khác vậy ?

Bản này có đó bạn, mà mình nhớ bản cũ thì quân NGA cũng có xe điện 3000 mà ..^^

trungtexas
03-10-2010, 06:11 PM
part2 die rồi fix lại đi admin ơi

TuấnDương
04-10-2010, 03:58 PM
part2 die rồi fix lại đi admin ơi

Đã kiểm tra Part2, download bình thường, hãy thử lại...

shintv2
06-10-2010, 04:50 PM
Em down về rùy giải nén ra hết rùy .. khi chạy flie Ra2 để đăng nhập vào chơi thì nó xuất hiện hộp thoại với nội dung như sau

***FATAL***String Manager failed to initilaized properlyhể
mấy anh có thể giải thích cho em biết em bị lổi gì hok vậy cám ơn mấy anh nhìu

CaoCuong
11-10-2010, 11:45 PM
thanks bạn nhiều,bản Ra2 + Yuri revenge mình tìm lâu lắm rồi nhưng đến bây giờ mới down được 1 bản hoàn chỉnh :v27::v24:

mylove
12-10-2010, 05:54 AM
Em down về rùy giải nén ra hết rùy .. khi chạy flie Ra2 để đăng nhập vào chơi thì nó xuất hiện hộp thoại với nội dung như sau

***FATAL***String Manager failed to initilaized properly
hể
mấy anh có thể giải thích cho em biết em bị lổi gì hok vậy cám ơn mấy anh nhìu

Xài win 7 hay vista à.
Thử Click phải vào file Ra2 chọn Properties, chọn tab Compatibility, nhấp chọn Run this program in compatibility mode for:, Nhấn CHECK vào " RUN this program in compatibility mode for "chọn MODe XP. > OK . rồi thử chạy lại .
làm như hình nè.

shintv2
12-10-2010, 06:43 PM
Xài win 7 hay vista à.
Thử Click phải vào file Ra2 chọn Properties, chọn tab Compatibility, nhấp chọn Run this program in compatibility mode for:, Nhấn CHECK vào " RUN this program in compatibility mode for "chọn MODe XP. > OK . rồi thử chạy lại .
làm như hình nè.

em xài win 7 , hum nay chay ra tiệm mua cái đĩa ra2 zìa cài cũng bị lổi y như vậy, em đã làm theo cách của anh vẩn hok dc. hix có thể giúp em sửa lổi này hok. em ghiên chơi ra2 này lắm :05:

TuấnDương
12-10-2010, 07:09 PM
em xài win 7 , hum nay chay ra tiệm mua cái đĩa ra2 zìa cài cũng bị lổi y như vậy, em đã làm theo cách của anh vẩn hok dc. hix có thể giúp em sửa lổi này hok. em ghiên chơi ra2 này lắm :05:

Thử hết mấy cái mode Windows 98/ME, Windows 2000 ...thử được hok em, anh test trên Win 7 64bit thì chơi bình thường..

shintv2
18-10-2010, 08:52 AM
Thử hết mấy cái mode Windows 98/ME, Windows 2000 ...thử được hok em, anh test trên Win 7 64bit thì chơi bình thường..

hix em xài win 7 32bit ak , anh chi em cách nâng lên 64 bit dc hok .. em cũng hok rành về vấn đề này nửa giúp em với:v28::v28::v28:

iuvothangban
21-10-2010, 10:08 PM
bản này Hàn Quốc có nhà nhân đôi hok a.....
nếu ko thì bản MOD nào có vậy......giúp em nha..............

TuấnDương
24-10-2010, 12:10 PM
bản này Hàn Quốc có nhà nhân đôi hok a.....
nếu ko thì bản MOD nào có vậy......giúp em nha..............

Có đầy đủ....

LAM ^^^^
04-11-2010, 07:16 AM
cái này yu'ri bị lỗi kô chạy được mặc dù chay YURI.exe vẫn báo lỗi

TuấnDương
04-11-2010, 10:16 AM
cái này yu'ri bị lỗi kô chạy được mặc dù chay YURI.exe vẫn báo lỗi

Chơi bình thường mà em, có lẽ do Windows...

whisky157
08-11-2010, 01:17 AM
Bản game mà các bạn từng chơi có nhiều quân rất có thể là bản mod Battle Zone + Patriot
Bản này Nga có tank sét 3000$, Hàn quốc có nhà nhân đôi, quân các loại khá nhiều. Nhưng cá nhân mình ko thích 2 bản này lắm [Only registered and activated users can see links]
Battle zone là 1 bản mod cho Red alert 2
Patriot là 1 bản mod cho Yuri's revenge
Link download

Ở VN đa số xài bản crack nên ko up dc yuri từ 1.000 lên 1.001 được

[Only registered and activated users can see links] [Only registered and activated users can see links] [Only registered and activated users can see links]

whisky157
08-11-2010, 01:23 AM
Đây là bản MOD mình tự làm 100% (tất nhiên các model là download từ trên mạng về)
Tên bản mod là Nightmare, đây là phiên bản Nightmare đã dc mình edit lại 1 lần để fix vài lỗi nhỏ. Trong bản mod này mình đã loại bỏ vài nước cũ và thay vào đó là 1 số nước khác như Việt Nam, China...
=============================================

A. Cách cài đặt:

1. Đầu tiên là phải cài bản Yuri's revenge
2. Xóa các bản MOD cũ: (nếu ko xóa thì game bị chồng chéo, chơi lại bảo chẳng thấy có gì mới)
Xóa (hoặc move) các file ecacheXX.mix, expandmdXX.mix (XX là số tự nhiên từ 00 tới 99, ko phải XXX ), rules(md).ini, art(md), ai(md).ini
3. Down bản MOD về, giải nén ra. Các File trong đó cho hết vào thư mục cài game. Nếu có file trùng tên (file gamemd) thì cứ đồng ý tất cả.
Thế là xong, vào chơi.
4.
Với lỗi Don't Send khi chơi Yuri's Revenge, xử lí như sau:
Click chuột phải vào Application và chọn như sau rồi OK

B. Cách chơi:

Bản này có 1 số thay đổi, dc thêm vào nhiều loại vũ khí mới + Super Weapon (các SW này thường ở dạng tăng damage, cấp độ cho quân đội) + AI khủng

1. Các Super Weapon:
- Heal Special (Có khi có nhà chủ): Chụp nó lên 1 đám lính nào đó, nó sẽ hồi phục 100% máu.
- Repair Special (Có khi có nhà sửa chữa): Chụp lên đám tăng hay nhà nào đó thì sẽ dc hồi 100% máu.
- Fire Power Special (có khi xây Future Technology): Chụp vào đám nào thì damage của chúng nó tăng 25%.
- Tank Drop Special (Có khi xây Tank Drop Tower): mỗi phe sẽ thả dù tank đặc trưng phe đó.
- Invisible Special (Có khi xây Invisible Tower): Chụp vào quân, nhà nào thì đám đó tàng hình (vĩnh viễn, chỉ hiện hình khi tấn công).
- Upgrade Special (có khi xây Machine Shop): Chụp vào đám nào thì nó dc cộng thêm 1 sao (quân đó phải có khả năng lên cấp nhé, ko lại chụp vào nhà chủ rồi ngồi rủa người ta)
- Ion Cannon Special (có khi xây Ion Cannon Tower): chiếu vào đâu thì nơi đó bị ăn 1 lượng damage lớn.
- Para Drop Special (có khi xây Master Barracks): Thả dù quân lính với số lượng lớn

2. Tech Level:
Bình thường Game có Tech Level=10. Thang chỉnh Tech Level vào game là thấy. Ở bản này Tech Level lớn nhất là 12. Bình thường mình cũng chỉ chơi với Tech Level=10. Còn Tech Level=11 thì có thêm Ion Cannon Special. Tech Level=12 có thêm cái cột Thunder Force.

3. AI:
Bản này có AI khá mạnh. Có 3 cấp độ: Normal, Insane và Legend.
Normal đã bị mình đè khá nhiều (kể cả việc ko dc xài Spy, Sniper, xe cảm tử) nhưng tính ra nó không thua 1 Hard bản cũ đâu. Chấp 3 Normal nó đánh cho vỡ mặt (Nói thế chứ 2 thằng là khó rồi).
Insane thì đánh khá kinh khủng. Ngay như mình đánh, nếu gần 1 Insane thì xác định thua từ đầu đi.
Legend thì nó đánh mạnh đừng hỏi.
Tất cả các loại vũ khí đều được sử dụng.
À, COM phát huy tối đa sức mạnh nếu chơi ở các map có địa điểm xây nhà rộng. Nếu xếp Legend vào chỗ chật chội thì chẳng đáng nói làm gì. Khuyến khích ko dùng các map có sẵn vì quá nhỏ [Only registered and activated users can see links]
Mình đang nói các map không có cầu nhé. Chứ chặt cầu đi để thắng thì chẳng bàn làm gì cho mệt.

Chú ý: Nếu bạn không thắng dc 1 Normal thì hãy move file aimd.ini ra chỗ khác, tới khi thành thạo hãy thêm vào.

4. Linh tinh khác:
Bản này có chế độ farm tiền. Nghĩa là khi giết 1 unit địch, bạn sẽ được cộng tiền dựa theo giá của unit bị tiêu diệt.
Ko có cấp, cấp 1 và cấp 3 lần lượt theo tỉ lệ là 0,1 0,4 và 1,2
Ví dụ tiêu diệt tank X cấp 1 có giá 1000 thì bạn dc cộng 1000x0,4=400.

5. Bản này đã up lên NPATCH nên file gamemd đã bị thay đổi. Từ nay để game có thể vận hành cần phải có cặp đôi gamemd và Npatch.mix

6. Từ nay bạn có thể thay đổi tốc độ game khi chơi Campaign (chắc ai chả ngán cái tốc độ rùa bò sẵn có). Chỉ cần thêm -speedcontrol vào Target của shotcut. Ví dụ của mình là:
"F:\Game\Red Alert 2 - Yuri's Revenge\YURI.exe" -speedcontrol

7. Vào phần Campaign, có phần Campaign List, tất cả các Campaign đều dc mở. Bạn không còn lo việc không qua dc Campaign nào đó nữa.

Link download:

=========================

Mình chủ yếu lượn lờ bên GVN nên ít khi qua đây =.=
Bạn nào có thắc mắc thì qua đấy hỏi cho tiện

anhtuantq8x
08-11-2010, 08:01 PM
pass là gì vậy bạn ơi?

TuấnDương
11-11-2010, 10:01 AM
pass là gì vậy bạn ơi?

Password download (nếu có): 4r.ketnoitatca.net

phamtheanh
15-11-2010, 04:49 AM
Anh Whisky157 cho em cái nick chat em hỏi chút vấn đề về vụ YURI's REVENGE NIGHTMARE được hok =^,.................,^= !!:)>-
Mê nhất thể loại này , hề hề !!!

cutictho
17-11-2010, 06:43 AM
:04: khong duoc roi ban oi, minh da giai nen, vao ra2 nhung khong thay cac file kich hoat nhu ban huong dan. Xin chi giao them, thank"s.

congvu99
21-11-2010, 07:27 PM
thank nhieu nha!

phuocqt
27-11-2010, 01:20 PM
dow xong game rồi nhưng muốn dow hơi lâu cam ơn chu toppic vi bài viết hay,mình săn thằng ra 2 nay lâu mà ko có.toàn ra2 cũ ko a:n30::v27::n03:

leon1503
28-11-2010, 09:46 PM
anh Dương ơi, sao em ko thể host Yuri's Revenge trong GameRanger đc vậy, host xong bạn em ko vào đc, nó bảo Request Denied, em ko bik làm sao đây:n20::n20::n20::n20:

ClubTaiChinh
02-12-2010, 10:03 PM
Mình nhấp vào Red2 chơi thì hiện ra vầy nè bạn .

TuấnDương
03-12-2010, 07:54 AM
Mình nhấp vào Red2 chơi thì hiện ra vầy nè bạn .

Nhấp phải vào file ra2.exe --> Properties --> Compatibility --> Check vào Run this program in compatility mode for: --> Chọn Windows 98 / Windows ME --> OK

williamlongvn
24-12-2010, 07:47 PM
bạn ADMIN cho mình hỏi mình down về được rồi vào Game được . Nhưng khi chình 2 phe đánh nhau ( địch mạnh Rude Amy) nhưng chả thấy nó tấn công ! Xe lấy vàng của địch đào hết vàng là đứng yên không lam tiếp . Chả biết đánh với ai ! chán . Cái này có phải là lỗi ko , bạn chỉ mình với !

123456abc
26-12-2010, 12:57 PM
sao m` k chay dk kai Yuri.exe nhi?no' bao' lỗi.hjc.
giúp minh` vs

tapchoigame
27-12-2010, 03:49 PM

Mình vừa down về xong, giải nén cũng xong. Tới lúc chơi (làm theo hướng dẫn) thì chỉ thấy màn hình chớp tối thui rồi trở lại bình thường không vào chơi được. Chẳng thấy báo lỗi gì nhưng không thể nào chơi được. Mong các bác giúp em nhé!

cream cake
03-01-2011, 12:31 AM
Anh Tuấn Dương ơi, em down theo hướng dẫn của anh và đã chơi đc rồi. Nhưng em muốn hỏi anh vài điều

- Em đã down đầy đủ như anh nói, nhưng em thấy thực ra không cần phải down toàn bộ, mà chỉ cần down 1 cái rồi giải nén ra là có thể chơi đc. Vậy thì down hết về cùng 1 thư mục để làm gì cho mất thời gian ?
- Cái game này không phải bản gốc mà đã bị MOD rồi. Các đơn vị quân quá nhiều, chọn 1 đạo mà có thể xây quân của cả 2 đạo còn lại, lại có thêm quân mới nữa chứ, chơi không thích :05: Em chỉ mong anh up bản gốc, không bị mod, chỉ gồm các đơn vị cơ bản, có nhạc nền... Như vậy chơi mới đã

MONG ANH GIÚP EM :v28:

hoainam750
04-01-2011, 11:36 PM
Command & Conquer: Red Alert 2 là gpc chiến đâu thời gian thực 2.5D của hãng Westwood Studios, phiên bản dành cho Microsoft Windows được phát hành vào 28 tháng 9 , 2000 như một bản nâng cấp của Command & Conquer: Red Alert.

Xoay quanh câu chuyện về cuộc xâm lược của Nga vào Mỹ, trò chơi cung cấp một hệ thống nhiệm vụ dành cho hai bên . Trò chơi bao gồm nhiều đại điểm có thật, trong đó có Trung tâm Thương mại Thế giới , Tháp Eiffel và Khải Hoàn Môn Paris.

Red Alert 2 trở nên khá nổi tiếng chỉ vài năm sau đó, và một năm sau phiên bản mở rộng có tên Command & Conquer: Yuri's Revenge được phát hành. Câu chuyện được tiếp tục với hệ thống nhiệm vụ cũng như các binh chủng và quốc gia mới.

Phát triển: Westwood Pacific
Phát hành: EA gpcs
Thể loại: Chiến đấu thời gian thực
Yêu cầu hệ thống: Windows 95/98/2000/NT, Bộ vi xử lý 266 MHz Pentium II , 64 MB RAM (Bộ vi xử lý 450 MHz và 128 MB RAM cho 3-8 người chơi), 4x CD-ROM, 2 MB card màn hình, DirectSound-compatible (card âm thanh)

1. Download 5 Part (460 Mb):
[Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])

Password download (nếu có): 4r.ketnoitatca.net

2.Hướng dẫn:
Download 5 Part (460 Mb) (Ra2_4r.ketnoitatca.net_part01.rar --> Ra2_4r.ketnoitatca.net_part05.rar) về để chung 1 thư mục và giả nén 1 file bất kỳ sau khi giải nén thành công vào thư mục "Ra2" chạy file Ra2.exe để chơi Command & Conquer: Red Alert 2 , chạy file YURI.exe để chơi Command & Conquer: Yuri's Revenge , không cần cài đặt ...

=========================================
FIX nhiệm vụ chiến dịch(Campain) của phe Allie game Yuri's Revenge không thể qua cảnh 1:(Cám ơn sự đóng góp của thành viên của 4r: whisky157)
- Download file Save đính kèm: [Only registered and activated users can see links]
- Sau khi download giải nén được file "SAVE01.SAV" và chép file này vào thư mục Game, vào Game Yuri's Revenge và Load Save "Allied 01 - Time Lapse - 3/18/2009 - 5:16:08PM", sau khi load Game thì phần nhiệm vụ cảnh 1 đã hoàn thành xong các giai đoạn đầu và kế tiếp bạn chỉ việc điều khiển Tanya cho nổ cái công trình còn lại trên đảo là qua cửa, Campain continue.....

3.Một số hình ảnh trong gpc:

Thông tin về Red Alert 3 phát hành năm 2008 ([Only registered and activated users can see links])

Mình đã dowload về và giải nén thành công. Nhưng sao mình chỉ chơi đc mỗi Ra2. còn Yuri thì vào ko đc.

thachoem
05-01-2011, 01:29 PM
:07::07::07:Các huynh ơi... ko chơi dc.
Em làm hết các bước theo hướng dẫn oy nha. đến bước cuối cùng chạy file Ra2.exe thì nó pảo
"FATAL...Sting manager failed to initilaized properly"
Lam sao jo...

modonline
06-01-2011, 07:27 PM

TuấnDương
07-01-2011, 08:17 AM
bạn ADMIN cho mình hỏi mình down về được rồi vào Game được . Nhưng khi chình 2 phe đánh nhau ( địch mạnh Rude Amy) nhưng chả thấy nó tấn công ! Xe lấy vàng của địch đào hết vàng là đứng yên không lam tiếp . Chả biết đánh với ai ! chán . Cái này có phải là lỗi ko , bạn chỉ mình với !
Cái trường hợp này mới gặp lần đầu, chắc do máy cấu hình yếu quá....vì trước đây có gặp trường hợp máy cấu hình yếu thì nó đánh chậm còn máy cấu hình mạnh thì nó đánh nhanh đỡ không nổi ^^!!...

sao m` k chay dk kai Yuri.exe nhi?no' bao' lỗi.hjc.
giúp minh` vs

Mình đã dowload về và giải nén thành công. Nhưng sao mình chỉ chơi đc mỗi Ra2. còn Yuri thì vào ko đc.

3 em chơi không được Yuri có lẽ do Windows...đem thử trên máy khác hoặc cài lại Windows thử nhé...

Mình vừa down về xong, giải nén cũng xong. Tới lúc chơi (làm theo hướng dẫn) thì chỉ thấy màn hình chớp tối thui rồi trở lại bình thường không vào chơi được. Chẳng thấy báo lỗi gì nhưng không thể nào chơi được. Mong các bác giúp em nhé!
Cái này do có lẽ do card màn hình của bạn không đủ cấu hình

Anh Tuấn Dương ơi, em down theo hướng dẫn của anh và đã chơi đc rồi. Nhưng em muốn hỏi anh vài điều

- Em đã down đầy đủ như anh nói, nhưng em thấy thực ra không cần phải down toàn bộ, mà chỉ cần down 1 cái rồi giải nén ra là có thể chơi đc. Vậy thì down hết về cùng 1 thư mục để làm gì cho mất thời gian ?
- Cái game này không phải bản gốc mà đã bị MOD rồi. Các đơn vị quân quá nhiều, chọn 1 đạo mà có thể xây quân của cả 2 đạo còn lại, lại có thêm quân mới nữa chứ, chơi không thích :05: Em chỉ mong anh up bản gốc, không bị mod, chỉ gồm các đơn vị cơ bản, có nhạc nền... Như vậy chơi mới đã

MONG ANH GIÚP EM :v28:

Bản Ra2 nguyên gốc khi xưa hiện tại rất khó tìm....

:07::07::07:Các huynh ơi... ko chơi dc.
Em làm hết các bước theo hướng dẫn oy nha. đến bước cuối cùng chạy file Ra2.exe thì nó pảo
"FATAL...Sting manager failed to initilaized properly"
Lam sao jo...

Cái này mấy bài trước có hướng dẫn rồi, em tìm lại nhé...

conso11111
14-01-2011, 02:03 PM
Chán quá dow hoài có đc game ra2 này đâu ... ai có lòng tốt hay admin j` đó dow đc rồi thì send qua cho em chơi luôn đi ... yahoo mình nè : handoichode_hankedeoyeuminh_1993 Hậu tạ sau nha !

darkangel776017
16-01-2011, 10:50 AM
giup minh voi,minh giai nen xong,vao ra2.exe thi bao ***FATAL***string manager failed to initlaized properly,lam sao day ban???

darkangel776017
16-01-2011, 11:02 AM
Nhấp phải vào file ra2.exe --> Properties --> Compatibility --> Check vào Run this program in compatility mode for: --> Chọn Windows 98 / Windows ME --> OK
minh co lam dung nhu vay roi ma van hien ra ***FATAL***... nhu cu,ban giup minh voi.

darkangel776017
16-01-2011, 07:07 PM
minh dung win vista home basic nen k choi duoc,cu vao ra2.exe la hien ra ***FATAL***...,minh da thu het nhung cach ban chi ma van k duoc,:n31:,ban giup minh voi,minh ghien tro nay lam :n20: .thanks ban.:v28:

ph1051474
17-01-2011, 10:19 PM
chắc có lẽ file Ra2 của bạn bị sai xót gì đó,bạn thử dùng file này thử xem sao nha!!!Mong rắng giúp được bạn.hihi

baxipro
30-01-2011, 10:05 PM
Mình đã dowload về và giải nén thành công. Nhưng sao mình chỉ chơi đc mỗi Ra2. còn Yuri thì vào ko đc. ADM tôi cũng bị làm sao đây...!

hthuandt
31-01-2011, 09:03 AM
cac anh cho minh hoi minh dung win 7 co choi duoc game rar2 khong vay. minh thay game nay cung hay nhung khi down ve xong, chay game thi man hinh khong hien thi! xin giup do, thanks!

TuấnDương
01-02-2011, 08:41 AM
Ra2 chơi trên Win7 32 bit lẫn 64bit đều bình thường...

nhuquynh
20-02-2011, 08:34 AM
mình ko dow được 5 đường link của ra2 . nó chỉ nhảy vào 1 trang web mediafive thôi , chờ nó chạy mãi mà ko hiện ra phần để dow loand , nó đang ở chế độ chờ loand , có ai biết vì sao ko giúp mình với , mìng đang sài win7 laptop . mong các bạn góp ý giùm . thanks các bạn nhiều

TuấnDương
20-02-2011, 10:17 AM
mình ko dow được 5 đường link của ra2 . nó chỉ nhảy vào 1 trang web mediafive thôi , chờ nó chạy mãi mà ko hiện ra phần để dow loand , nó đang ở chế độ chờ loand , có ai biết vì sao ko giúp mình với , mìng đang sài win7 laptop . mong các bạn góp ý giùm . thanks các bạn nhiều

Khi vào download mà hiện ra thông báo "- Password Protected File - Please enter the password below to download this file" thì bạn hãy nhập vào Password download là 4r.ketnoitatca.net rồi click Unclock File...

Nếu cứ hiện dòng "Loading please wait...." mà không thấy link download là do MwdiaFire bị quá tải, bạn cứ download vào lúc khác là được.