PDA

View Full Version : [SkyDrive] [Game] Age of Empires II - 2(AOE II - AOE 2): The Age of Kings & The Conquerors Expansion (Free Download Full)

TuấnDương
24-05-2008, 11:38 AM
[Only registered and activated users can see links]
Nằm trong Top 25 game PC xuất sắc nhất mọi thời đại.:79:

Nhà sản xuất: Ensemble Studios
Nhà phát hành: Microsoft
Năm phát hành: 1999

Age of Empires II cũng là một game chiến thuật thời gian thực do Microsoft và Ensemble Studios hợp tác sản xuất. Game đã gặt hái được rất nhiều thành công và sau đó game cũng đã cho ra mắt phiên bản mở rộng The Conquerors.

Age of Empires không hề là game xa lạ gì với tất cả những người biết đến game, cũng được nổi tiếng và ưa thích gần như game half-life vậy. Là một game chiến thuật, dàn trận rất được ưa thích và chiều mến như vậy, Age of Empires đã không ngừng phát triển, và phiên bản số 2 Age of Empires 2 the Conquerors Expansion ra đời đáp ứng lòng yêu mến của các game thủ. Cải tiến lớn về đồ họa, mang ẩm hưởng của 3D và vẫn giữ được những bước chơi truyền thống cơ bản nhưng cũng bổ sung nhiều đặc điểm mới và tuyệt vời.

Như Age of Empires phiên bản một, Age of Empires 2 the Conquerors Expansion có công cuộc xây dựng nền kinh tế, rồi từ đó phát triển hệ thống quân đội và điều quân xâm chiếm mở rộng vùng đất mới, hoặc xây dựng hệ thống phòng thủ chống lại những cuộc xâm lăng của kẻ địch. Với 4 đời phát triền từ thời đồ gỗ, qua 2 đời đồ đá và đồ đồ đồng và kết thúc ở đồ vàng. Các cuộc chiến tranh có thể xảy ra ở bất kỳ đời nào.

Không như Age of Empires bản đầu, chỉ có một cách để dẫn đến chiến thắng, đó là tiêu diệt toàn bộ quân của đối phương. Age of Empires 2 the Conquerors Expansion có nhiều kiểu đánh, như là sẽ có một vị vua được sống trong một tòa lâu đài, cuộc chiến của bạn chỉ kết thúc chỉ khi lâu đài của bạn bị phá và vua bị giết chết, bạn cũng có thể đưa vị vua của mình đi ẩn náu, tránh sự săn lùng của địch. Lâu đài của bạn cũng có khả năng tự bảo vệ bằng các quân lính bên trong bắn tên ra như một chòi canh.

Hệ thống người dân cũng khác biệt, không chỉ có nguyên con trai như ở bản đầu, Age of Empires 2 the Conquerors có cả phụ nữ hoặc đàn ông, tùy vào người mà bạn cho làm công việc khác nhau, phụ nữ nên ở nhà trồng lương thực, hái dâu, chăn cừu… đàn ông đốn củi, săn thú… điều đó giúp kinh tế phát triển hơn. Khi gặp nguy hiểm, địch tràn vào khu nhà của mình, bạn có thể rung chuông báo động, toàn bộ nhân dân của bạn (không có quân lính) sẽ nhanh chóng rút vào chong nhà an toàn và bắn tên ra cố thủ trong khi lính của bạn cố chiến đấu giữ thành.

Các quân lính rất phong phú, ngoài các quân cổ điển sẵn có ở Age of Empires 1, còn có thêm nhiều dòng lính rất đặc biệt, như lính bắn pháo canon, lính tự sát (ôm thùng thuốc nổ và hy sinh khi đâm vào địch), pháo cẩu xa, xe phá thành… rất đẹp mắt và phong phú. Cũng có rất nhiều dòng quân ở các quốc gia cho bạn lựa chọn, thậm trí người dân và quân lính của bạn còn dùng tiếng bản địa khi nhận lệnh của bạn. (như tiếng trung quốc chả hạn). Game có hỗ trợ chơi với máy tính sắn trong cuộc chiến tối đa 8 phe, và tất nhiên cũng có sự hỗ trợ của hệ mạng Lan để các game thủ đấu trí với nhau.

Đồ họa 3D đẹp mắt, sẽ đưa bạn vào các cuộc chiến 3D tuyệt vời, cùng hiệu ứng âm thanh chân thực hơn ẳn, tiếng vũ khi va vào nhau, tiếng đau đớn của binh lính khi hy sinh, tiếng kêu của chim chóc thú vật. Nền âm nhạc đa dạng, hấp dẫn thúc giục. Và hiệu ứng hình ảnh chân thực từ sự lay động của cỏ cây, động vật, nước… Mà cấu hình yêu cầu của game không hề quá cao. Game thực sự tạo ra sự hấp dẫn khiến bạn nhanh chóng mê mẩn vào các cuộc chiến.

Cấu hình:
- Windows 95/98/NT 4.0/2000/XP ,
- 32MB RAM
- VGA Card 8Mb.

Hướng dẫn:
Không cần cài đặt.

Download Game về máy và giải nén, vào thư mục AgeOfEmpiresII chạy file empires2.exe để chơi Age of Empires II: The Age of Kings , vào thư mục AgeOfEmpiresII/age2_x1 chạy file age2_x1.exe để chơi Age of Empires II: The Conquerors Expansion . Chúc vui vẻ!!!!

Download 3 part (251Mb):
[Only registered and activated users can see links]!1043
Password giải nén: 4r.ketnoitatca.net
Hoặc:
Download 3 part (251Mb):
Password giải nén: 4r.ketnoitatca.net
*Download Age of Empires II phiên bản HD 2013: [Only registered and activated users can see links]

anhta_weprovt09
13-07-2008, 07:01 PM
anh tuan duong oi.anh co the chia 2 phan empires 1 voi empires 2 ra duoc o. no nang lem em download o noi

Ngọc_Hà
10-08-2008, 02:37 AM
alo ! anh ơi ! có bản
Age of empire Rise of rome ko:12: ( đã cũ nhưng chơi quen ròai ! ):34:

anh cho em link download với !

TuấnDương
14-08-2008, 06:25 PM
alo ! anh ơi ! có bản

Cái bản này anh hok có rồi em, để anh đi tìm xem sao....

chomeo
28-08-2008, 01:51 PM
sao mình donwnload không được vậy nhỉ ?

saiking
05-09-2008, 01:02 PM
anh ơi cho e hỏi ? e vào chơi phan muti ấn start thì nó lại báo "bạn ko thể chơi coi 1 người"
mặc dù e đã chọn computer rùi ? ai biết thì chỉ cho e mất cả 1h down vè:2: thank trc

TuấnDương
05-09-2008, 01:13 PM
anh ơi cho e hỏi ? e vào chơi phan muti ấn start thì nó lại báo "bạn ko thể chơi coi 1 người"
mặc dù e đã chọn computer rùi ? ai biết thì chỉ cho e mất cả 1h down vè:2: thank trc

Phần đó là để nối mạng LAN chơi nhiều người, em chơi 1 mình đánh BOSS thì chọn Single Player --> Standard Game

Huyhpred.Co
20-10-2008, 12:28 PM
Các bác cho em xin ít mã chơi nào, như mã mở bản đồ này và các mã khác chơi trò này hay lắm ............thanks

HellsBoyz
09-11-2008, 02:00 PM
Bạn nên lên Google mà search, rất nhiều cheat về game này, tha hồ mà lựa chọn !!!

SupremeKnight
23-11-2008, 03:45 AM
thanks Tuấn Dương nhiều đã down xong vào chém thôy :16:

bomviet
16-02-2009, 08:05 PM
các bạn chỉ cho mình cách down hay up lên web khác cho mình được không
mình không down được
Cảm ơn các bạn
^^

Lupin
28-02-2009, 09:08 AM
Anh TD Đã Up Lại Trên MediaFire Rồi Mà Khá ổn Làm Jì Mà Phải up Lại Ở Web Khác Hả Bạn

poipipoi
06-03-2009, 05:40 PM
ko down dc part 2 3 ne anh oi

TuấnDương
06-03-2009, 07:53 PM
ko down dc part 2 3 ne anh oi

Link vẫn còn nguyên, có thể do cùng lúc nhiều người dowwnload nên nó đứng, em cứ thử download lại vài lần....

poipipoi
07-03-2009, 02:49 PM
dung idm down p2, 3 no bao ko thay file yeu cau anh a, con p1 dơn bt, chu em down lai gan chuc lan y chu, mong anh xem lai ho em som

poipipoi
07-03-2009, 09:35 PM
p3 down lai dc roi anh a nhung p2 thi chua, tinh den h em down lai p2 hon 2 chuc lan roi anh a

poipipoi
08-03-2009, 08:26 AM
anh xem lai part2 ho em voi

nh0cvvapr0
16-04-2009, 03:48 PM
mã game nè mấy bạn:v17:
Robin hood : 1000 vàng
Rock on : 1000 đá
Cheese steak jimmy's : 1000
Lumberjack : 1000 gỗ
Aegis : xây nhanh
Marco : mở bản đồ
How do you turn this on : 1 chiếc xe bắn đá
Woof woof : chim sẽ biến thành chó biết bay:idea
ai gà thì mới chơi chỉnh mã:07:

nh0cvvapr0
19-04-2009, 09:52 PM
có game nào chơi rãi lính hong anh TuấnDương:04:

knight_ZZ
22-04-2009, 01:47 PM
bạn sao không up lun phần đi màn age of kings campaigns phần đó chơi vui mà.nhiều bàn hay lâu không đc chơi tiếc quá.mình chơi trò này cách đây 4 năm nay mới chơi lại.

sheva1510
15-05-2009, 03:33 PM
anh Tuấn ơi sao em download ko được vậy toàn hiện ra màn trắng thui

vyhuan86
24-05-2009, 04:28 PM
sao cái part1 khó dowload nhỉ link ko die nhưg load chậm wá 1h rồi mà chưa dowload dc anh Dương ơi

Kabal
29-05-2009, 07:07 PM
Thank anh! Link mediafire là #1

longcdqb
19-07-2009, 05:28 PM
minh tim games nay lau lam ma gio oi thay cam on ban quan tri web

chuvulam
14-08-2009, 04:29 PM
Anh ơi làm sao để giải nén nó đây,em thích trò này lém mong anh giúp cho:v17:

TuấnDương
15-08-2009, 09:33 AM
Anh ơi làm sao để giải nén nó đây,em thích trò này lém mong anh giúp cho:v17:

Giải nén 1 file bất ky`(Nhấp phải --> Extract Here...),vào thư mục AgeOfEmpiresII chạy file empires2.exe để chơi Age of Empires II: The Age of Kings , vào thư mục AgeOfEmpiresII/age2_x1 chạy file age2_x1.exe để chơi Age of Empires II: The Conquerors Expansion

Máy của em phải cài đặt WINRAR , nếu chưa có WINRAR em download ở đây --> [Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])

rongmap2000
17-08-2009, 09:04 AM
sao mình download = Flashget thì nó ghi là file not found nhỉ? File có vấn đề hay bắt buộc phải down = IDM? Admin trả lời giúp, cám ơn.

TuấnDương
19-08-2009, 04:39 PM
Down bằng IDM đi bạn Flash Get dể lỗi file lắm, down IDM phiên bản mới ở đây nha --> [Only registered and activated users can see links]

nguyenminhphat
21-08-2009, 04:03 PM
trời ơi sao em down gì trên ziddu cũng khong được hết! Help me:04:

TuấnDương
27-08-2009, 08:39 AM
trời ơi sao em down gì trên ziddu cũng khong được hết! Help me:04:

Đăng ký thành viên để download dể dàng hơn --> [Only registered and activated users can see links](y]Ln/Nuks~ , ah`, nhớ Upload 1 file bất kỳ (vài KB cũng đc) để ủng hộ 1800VNĐ nha...

chuvulam
02-09-2009, 11:16 AM
Anh ơi lúc em vào chơi Age of Empires 2 The Age of Kings thì bị lỗi gì í,cả bản Conquerors Expansion cũng thế là sao hở anh?:n07:

duyhieubg267
15-09-2009, 03:14 PM
Anh ơi giúp e với, em vào chơi ấn start game thì nó dis luôn ra ngoài:04:. Sửa lỗi nấyo a?

duyhieubg267
16-09-2009, 04:17 PM
Anh ơi giúp e với, em vào chơi ấn start game thì nó dis luôn ra ngoài:04:. Sửa lỗi nấyo a?

Ak` em nhầm anh ạ, homnoj dow về nó đơ luôn nên thiếu file hôm nay dow lại thì ngon rồi.

dang hoai nam
03-10-2009, 10:48 AM
anh td ơi sao lúc em giải nén xong mở thư mục age of empires ra, vao empires2.exe thì nó lại bảo "could not intitialize graphics system.Make sure that your video card and driver are compatible with directdraw là sao hả anh giúp em với

TuấnDương
03-10-2009, 10:52 AM
anh td ơi sao lúc em giải nén xong mở thư mục age of empires ra, vao empires2.exe thì nó lại bảo "could not intitialize graphics system.Make sure that your video card and driver are compatible with directdraw là sao hả anh giúp em với

Em click phải vào cái file empires2.exe --> Properties --> Compatibility --> Check vào Run this program in compatibility mod for --> Windows 98/ Window ME
Rùi vào lại Game thử xem nha!

dang hoai nam
03-10-2009, 07:48 PM
nó vẫn báo như thế anh à

dang hoai nam
03-10-2009, 09:19 PM
anh giúp em với em thích game này lắm

TuấnDương
04-10-2009, 11:28 AM
anh giúp em với em thích game này lắm

vào thư mục AgeOfEmpiresII/age2_x1 chạy file age2_x1.exe chơi thử Empires II: The Conquerors Expansion xem đc hok...

dang hoai nam
04-10-2009, 03:20 PM
em làm cách như anh bảo mà ko file nào chạy được

TuấnDương
04-10-2009, 05:25 PM
em làm cách như anh bảo mà ko file nào chạy được

May' em cài DirectX phiên bản mấy vậy...

dang hoai nam
04-10-2009, 05:41 PM
direct x 11, anh

TuấnDương
04-10-2009, 09:11 PM
direct x 11, anh

Mấy cái Game cũ này hay kỵ với mấy cá DirectX mới này lắm..Em chép qua máy khác chơi nha. Có thể nó hok chịu cái DirectX 11

dang hoai nam
04-10-2009, 09:47 PM
anh có thể gợi ý cho em 1 số drx chơi được game này ko

TuấnDương
05-10-2009, 08:22 AM
anh có thể gợi ý cho em 1 số drx chơi được game này ko

Từ DriecX 8.0 --> DirectX 9 là chơi tốt...Anh test hết rùi. DirectX 10 - 11 anh chưa chơi thử lần nào...:v11:

dang hoai nam
05-10-2009, 05:11 PM
em cảm ơn anh

kiraero
16-10-2009, 06:46 PM
down đc rồi ... :D !!

meo_b0n_mat
31-12-2009, 06:55 PM
Aoe ror nè:

Một bản Aoe II 2.0 crack sẵn rồi nè

Chúc vui vẻ!

bomviet
30-01-2010, 05:09 PM
Hix ai chỉ cho mình cách crack chơi NO CD trong mục Age of King Campaigns với
Cảm ơn nhìu nhìu
^^!

david
09-04-2010, 10:57 AM
anh oi!
em download xong luc sang,nhung luc em SAVE roi den toi vo lai khong tay cai file em save hoi sang dau ca:v19:

david
09-04-2010, 11:00 AM
ah anh oi
win 7 choi cai game nay ok? ko anh

TuấnDương
09-04-2010, 11:05 AM
ah anh oi
win 7 choi cai game nay ok? ko anh

Đã Test trên WIN7...chơi ngon lành. Chắc Game này do Microsoft phát hành nên chạy rất tốt ở mọi Hệ Điều Hành ...:n30:

david
09-04-2010, 11:08 AM
anh oi vay con em save game lai ko duoc la` sao

david
09-04-2010, 11:15 AM
ma` anh em thang ban em hoi "luc mo len choi thi thay ok lam nhung sao luc tat thi hinh tren mang hinh desktop cua no mat tieu (da restart lai may roi nhung van vay, cung da doi hinh background khac nhung cung vay luon) la sao ha anh ?????

david
09-04-2010, 11:21 AM
ma` CUNG CAM ON ANH NHIEU VI ANH CAI MAY MON NGON CUC DINH LUON

sudoithaydoi
23-05-2010, 09:56 AM

Cái này thì bạn cứ chơi như bình thường, nhg khi bị thế thì vào file của Aoe rồi click setup là lại chợi ngon thôi mà :D

warcra
07-06-2010, 04:19 PM
C:\Program Files\Games\AgeOfEmpiresII\Screenshots

warcra
07-06-2010, 04:27 PM
alo ! anh ơi ! có bản

nè bạn
Age of Empires: Rise of Rome là một game đã có từ khá lâu nhưng cho tới nay vẫn được yêu thích tại Việt Nam và một số nước trên thế giới.

Đặc tính của từng dân tộc trong Age of Empires Rise of Rome:

1.Assyrian
Đơn vị bắn cung bắn nhanh hơn đơn vị bắn cung của các dân tộc khác 40% (Dân Stone Age và Tool Age mà gặp mấy bác này kể như đi tong luôn, đặc biệt là dân của những dân tộc mà lên Bronze cũng không có nâng cấp bánh xe trong Market)
Dân chạy nhanh hơn dân của các dân tộc khác 30% (dân của Yamato cũng chạy nhanh như vậy nhưng khi lên đến Iron Age thì dân của Assyrian chạy nhanh hơn)

2.Babylonian
Tường thành và tháp được gấp đôi HP (đánh tháp canh đối với đế chế này công thủ đều hiệu quả)
Khả năng hồi phục HP của Pháp Sư tăng 30%
Dân trữ đá trên người tăng thêm 30% (kiểu như nâng cấp làm đá rùi đó)

3.Carthaginian
Elephant và Centurion được tăng thêm 25% HP (dân tộc này lên Iron mà gặp các đế chế có Ballista hay Hellepolis thì kể như không có cách nào chống được, Voi và Centurion mặc dù được tăng thêm HP nhưng chạy quá chậm nên đánh tấn công không có hiệu quả)

4.Choson
Long Swordsman và Legion được tăng thêm 80 HP
Tầm bắn xa của tháp canh tăng thêm 2 (dân tộc này đánh tháp canh cũng cực kì hiệu quả)
Pháp sư mua rẻ 30%

5.Egyptian
Dân trữ vàng trên người tăng thêm 20% (tương đương với nâng cấp cuốc vàng)
Chariot Archer và Chariot được tăng thêm 33% HP
Pháp sư được tăng tầm xa thêm 3 (mấy bác Voi hay Pháo mà gặp Pháp Sư Egyptian nâng cấp hết thì kể như tiêu luôn vì tầm xa của Pháp Sư còn hơn cả Heavy Catapault--->thích hợp khi tấn công hoặc phòng thủ đối với những đối thủ nào chỉ chuyên đánh Catapault hoặc Voi)

6.Greek
Hoplite,Phalanx và Centurion chạy nhanh 30%

7.Hittite
Stone Thrower, Catapault và Heavy Catapault được gấp đôi HP
Đơn vị cung được tăng thêm 1 damage khi bắn (dân chúng mà gặp loại này cũng đi tong luôn, nó kill còn nhanh hơn đơn vị cung của Assyrian)

8.Macedonian
Khả năng chống bị pháp sư của dân tộc khác thu phục tăng 4 lần
Hoplite,Phalanx và Centurion được cộng thêm 2 Armor
Đơn vị quân không có tầm nhìn(Range) được cộng thêm 2 (như nông dân, Axe Man...)
Stone Thrower và Ballista mua rẻ 50% (Bronze Age đánh Stone Thrower là ác mộng)
Chán mỗi cái là Market không có nâng cấp bánh xe để dân chạy cho nhanh

9.Minoan
Composite Bowmen được cộng thêm 2 tầm xa
Farm tăng thêm 25% trữ lượng (Farm bác này chỉ thua mỗi Sumerian thui)

10.Palmyran
Đây là dân tộc duy nhất mà ngay từ Tool Age bạn chia sẻ tài nguyên cho đối thủ hay đồng minh của mình sẽ không bị trừ đi cước phí (bình thường là bị trừ đi 25%, nhưng lên đến Iron Age thì dân tộc nào có khả năng nâng cấp tiếp đào vàng lần thứ 2 thì khi nâng cấp xong cũng không bị trừ cước phí khi chia sẻ tài nguyên)
Camel (lạc đà) chạy nhanh 25% (cái loại này chống Cavarly của Yamato thì sướng lắm đây)
Siêu nông dân (cần tới 75 Food mới mua được) được cộng thêm 1 Armor và làm việc nhanh thêm 25% (ăn vèo cái hết ngay cây Food)

11.Persian
Khả năng săn bắn tăng 30% (loại này ăn vèo cái hết con voi)
Farm bị giảm đi 30% trữ lượng (dân tộc này chuối nhất khâu làm Farm)
Elephant chạy nhanh 30% (Persian chỉ có đúng cái loại này là hay nhất, nếu mà đi đông thì gần như chẳng sợ bất kì một dân tộc nào)
Và lại thêm một cái chuối nữa là không có bánh xe giúp dân chạy nhanh khi lên Bronze Age

12.Phoenician
Elephant mua rẻ 25%
Dân trữ gỗ trên người thêm 30% (kiểu như nâng cấp chặt gỗ rùi đó)

13.Roman
Các công trình của Roman được xây với lượng tài nguyên chỉ bằng 85% so với các dân tộc khác (trừ tường thành và Wonder), riêng tháp canh chỉ tốn có 50% thui.
Short Swordsman,Broad Swordsman,Long Swordsman và Legion chém nhanh hơn bình thường 33% (mặc dù Swordman của Choson được cộng thêm 80 HP nhưng mà chém nhau với Swordman của Roman vẫn thua như thường)

14.Shang
Dân mua rẻ 30%, bạn chỉ cần 40 Food là có thể mua được rồi, còn ở bản cũ thì chỉ cần 35%. Nhưng khi bắt đầu chơi thì dân tộc Shang chỉ được cho có 160 Food thay vì 200 Food như các dân tộc khác và như bản cũ
Tường thành được gấp đôi HP

15.Sumerian
Dân được cộng thêm 15 HP
Catapault và Heavy Catapault bắn nhanh gấp đôi
Farm cũng được tăng gấp đôi trữ lượng so với các đế chế khác

16.Yamato
Horse Archers, Scouts, Cavalry, Heavy Cavalry và Cataphract mua rẻ hơn bình thường 25%
Dân chạy nhanh 30% (rất tiếc lại chạy chậm hơn Assyrian ở Iron Age)
Hãng phát hành : Ensemble Studios
Hãng sản xuất : Microsoft
Thể loại : Chiến thuật
Lứa tuổi : Teen
Yêu cầu hệ thống :
Pentium II 90 MHz, 16 MB RAM, Windows 95/98/NT4(SP3), DirectX 7.0, 1 MB DirectX-compliant video card, DirectX-compliant sound card, 4x CD-ROM drive, and 130 MB hard-disk space .
------------------------------------------------------------
Download & Hướng dẫn

1.Download 3 Part (32.9 Mb):

2.Hướng dẫn:
Download AOE_ROR_4r.ketnoitatca.net_.part1.rar -- > AOE_ROR_4r.ketnoitatca.net_.part3.rar về và chỉ cần giải nén AOE_ROR_4r.ketnoitatca.net_.part1.rar, sau khi giả nén thành công vào thư mục AOE_ROR chạy EMPIRESX.EXE để chơi Age of Empires: Rise of Rome, chạy Empires.exe để chơi Age of Empires 1.0 , không cần cài đặt !!!!

NguoiHamMoGame
06-08-2010, 05:52 PM
anh dương ơi tìm phụ em cái game robinhood legend soword đi em download ờ mấy web khác về toàn là link die ko ah :v11:

[Mr.P]
06-08-2010, 07:00 PM
anh dương ơi tìm phụ em cái game robinhood legend soword đi em download ờ mấy web khác về toàn là link die ko ah :v11:
bạn này chôm avarta của anh Dương hả:06:

[Mr.Casanova]
06-08-2010, 11:31 PM
bạn này chôm avarta của anh Dương hả:06:

bi h mới bít à
bác này láo thật chôm avatar
mọi người cẩn thận ko hiểu nhầm anh Dương nha:v30:

donegame
26-08-2010, 01:48 PM
bạn post dùm mình mấy bản crack cua aoe2 để chơi single play nhé tìm mãi chẳng thấy đâu cả...
thank!!!

ngasoviet
18-12-2010, 10:05 AM
link! ngon :n30: quá

tom_dhk
12-01-2011, 05:26 PM
bác Dương à!
tom down về rồi nhưng trong AoKing phần campain ko có mục nào cả. ko chơi được.
bản này có bị hỏng ko? CÓ bản nào khác chơi đc hok bác

TuấnDương
13-01-2011, 08:29 AM
bác Dương à!
tom down về rồi nhưng trong AoKing phần campain ko có mục nào cả. ko chơi được.
bản này có bị hỏng ko? CÓ bản nào khác chơi đc hok bác

Lâu quá mình không nhớ rõ,vì lúc trước không có chơi phần chiến dịch...:v19:...!!!

Bạn thử vào thư mục AgeOfEmpiresII/age2_x1 chạy file age2_x1.exe để chơi Age of Empires II: The Conquerors Expansion thử xem có chiến dịch hok nha...

tom_dhk
14-01-2011, 02:37 PM

Age of Empires II cũng là một game chiến thuật thời gian thực do Microsoft và Ensemble Studios hợp tác sản xuất. Game đã gặt hái được rất nhiều thành công và sau đó game cũng đã cho ra mắt phiên bản mở rộng The Conquerors.

Một vài hình ảnh trong Game:

Cấu hình:
- 32MB RAM
- VGA Card 8Mb.

Hướng dẫn:
Không cần cài đặt:67:.

Download Game về máy và giải nén, vào thư mục AgeOfEmpiresII chạy file empires2.exe để chơi Age of Empires II: The Age of Kings , vào thư mục AgeOfEmpiresII/age2_x1 chạy file age2_x1.exe để chơi Age of Empires II: The Conquerors Expansion . Chúc vui vẻ!!!!:57::3:

Download 3 part (251Mb):
[Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])
[Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])

Password download: 4r.ketnoitatca.net

bác Dương! lần trước có hỏi bác: trong AoKing phần campaign, em vào thấy ko có mục nào cả. game này có chơi đc chiến dịch hay không bác

TrieuVan
14-01-2011, 03:21 PM
anh tuan oi may nha em card man hinh 128 mg em thay tren kia tiem net do ban dau CPU cho nguoi ta no choi left 4 dead rat ngon no ban 1 trieu 6 1 dau neu mua ve ta thao CPU dang xai va thay CPU moi mua vao thi may tinh no co hoat dong nhanh ko ah cho em cau tra loi nha em cam on anh truoc

TuấnDương
15-01-2011, 08:48 AM
anh tuan oi may nha em card man hinh 128 mg em thay tren kia tiem net do ban dau CPU cho nguoi ta no choi left 4 dead rat ngon no ban 1 trieu 6 1 dau neu mua ve ta thao CPU dang xai va thay CPU moi mua vao thi may tinh no co hoat dong nhanh ko ah cho em cau tra loi nha em cam on anh truoc

Hình như post câu hỏi nhầm chổ rồi em ^^!...

Quan trọng là main có hỗ trợ CPU hay không...nếu không hổ trợ thì không gắn đc...

dark_arrow
15-01-2011, 10:26 AM
Anh ơi link die rồi

TuấnDương
15-01-2011, 02:08 PM
Anh ơi link die rồi

Hehe...bị thằng MediaFire nó Delete :01: ...

Update link mới, download nhanh cho nóng:

chotchot
16-02-2011, 01:01 AM
mình sài win 7 có chơi đc không vậy admin ?

TuấnDương
16-02-2011, 09:39 AM
mình sài win 7 có chơi đc không vậy admin ?

Chơi bình thường ...:v12:

freeze_boy_hl
23-02-2011, 07:08 AM
[SIZE="4"]Cho em mạn phép bổ sung thêm link mới, đây là bản do em tạo lại bản cài đặt từ bản của anh chủ topic nhưng ko cần nhập mã khi tải về:
Link: AoE-II.exe ([Only registered and activated users can see links]) (132,7MB)
Xem thêm bản Age of Empires III tại đây ([Only registered and activated users can see links])

Ghi chú: Các bạn nên tải về công cụ 4shared desktop ([Only registered and activated users can see links]) để được tải lên/xuống ko giới hạn luồng, tốc độ và ko phải đợi. Sẽ up thêm lên mediafire hoặc megaupload nếu cần.

Bổ sung thêm bản cài đặt cập nhập cho chế độ Campain và Learn. Sau khi tải về cài dặt thì chọn nơi cài đặt của AoE-II để cài đặt.
Link tải:

nguyentuansky
01-03-2011, 09:57 PM
cảm ơn anh

xmenthuyen
21-03-2011, 06:27 PM

Một vài hình ảnh trong Game:

Cấu hình:
- 32MB RAM
- VGA Card 8Mb.

Hướng dẫn:
Không cần cài đặt:67:.

Download Game về máy và giải nén, vào thư mục AgeOfEmpiresII chạy file empires2.exe để chơi Age of Empires II: The Age of Kings , vào thư mục AgeOfEmpiresII/age2_x1 chạy file age2_x1.exe để chơi Age of Empires II: The Conquerors Expansion . Chúc vui vẻ!!!!:57::3:

Download 3 part (251Mb):

Thanks nhieu

ackungfu
21-06-2011, 07:14 AM
a oi cho e hỏi cái bản AOE nào mà dùng những cheat sau đây
reveal map
pow
coinage cho vàng
quarry cho đá
...
a up link của nó dùm e dc ko a.Thank a nhìu ^^.

[Cass]_Nhoncute
21-06-2011, 01:15 PM
a oi cho e hỏi cái bản AOE nào mà dùng những cheat sau đây
reveal map
pow
coinage cho vàng
quarry cho đá
...
a up link của nó dùm e dc ko a.Thank a nhìu ^^.

Aoe 1 the rise of Rome đó bạn!

Link nè [Only registered and activated users can see links]

B_Ball.ismylife
28-07-2011, 04:07 PM
anh TuanDuong oi
em down zề chơi mutiplayer trên garena
luc' chon. team goi` noa' ko cho danh'
sao chi? e
thanks nhiu`:v20::v20::v20:

TuấnDương
29-07-2011, 03:40 PM
anh TuanDuong oi
em down zề chơi mutiplayer trên garena
luc' chon. team goi` noa' ko cho danh'
sao chi? e
thanks nhiu`:v20::v20::v20:

Đánh trên GG hình như phải Update cái Patch của nó quy định mới đc, cái bản RIP của anh phiên bản chắc không phù hợp, có gì em lên trang chủ GG xem nó hướng dẫn nhé..

nxhien
30-08-2011, 09:53 PM
Làm sao để chơi ở chế độ bình thường vậy bạn ơi, vào game nó toàn max vàng, thị, gỗ thì chán quá

[Cass]_Nhoncute
31-08-2011, 08:45 AM
Làm sao để chơi ở chế độ bình thường vậy bạn ơi, vào game nó toàn max vàng, thị, gỗ thì chán quá

:v19:Hình như la` random map thi` phải , con` max res thi` hình như bạn đang chơi death match :D

AnDyStep
22-09-2011, 07:41 PM
game hay wa anh Tuan Duong :n30::n30:

adam2034
13-12-2011, 02:36 PM
anh oi cho em password de tai file nay :01:

TuấnDương
13-12-2011, 03:46 PM
anh oi cho em password de tai file nay :01:

ngongio_kt
16-12-2011, 07:04 AM
Cảm ơn bạn nhưng mình down không đc vì không có pass down, có ai có cho mình với

[Mr.P]
16-12-2011, 07:10 AM
Cảm ơn bạn nhưng mình down không đc vì không có pass down, có ai có cho mình với

Password download: 4r.ketnoitatca.net.

nhokkhj5201
13-01-2012, 06:59 PM
anh oi, sao no' doi` password moi cho dơn vay a?

[Mr.P]
13-01-2012, 07:03 PM
anh oi, sao no' doi` password moi cho dơn vay a?
Bạn điền:
Password download: 4r.ketnoitatca.net. và Unlock để download nhé.

baletmo84
15-01-2012, 10:56 PM
thank anh tuấn dương

Edward Blake
18-01-2012, 07:43 AM
Anh ơi. nó yêu cầu nhập pass T.T

TuấnDương
18-01-2012, 07:44 AM
Anh ơi. nó yêu cầu nhập pass T.T

huongcanh99
21-01-2012, 06:17 AM
Anh ơi, dow về nó cứ bảo "You need to have the following volume to continue extraction" ý

Lúc cài ý, nói lộn

niduti
21-01-2012, 08:21 AM
bộ nhớ máy đầy rùi !!! xóa bớt yk

Dave Trần
22-01-2012, 01:05 PM
a ơi...e down về giải nén ra rùi vô chơi thì nó hiện cái bảng "Could not initialize graphics system.Make sure that your video card and driver are compatible with directDraw"...e sửa hoài cũng ko đc a...nhà e xài DirectX 9.0

Jindo
27-01-2012, 10:05 PM
cho em hỏi cái này đánh online được không vậy

TuấnDương
29-01-2012, 12:24 PM
cho em hỏi cái này đánh online được không vậy

Phiên bản này khá cũ, chắc không đánh Online được. Phải coi cái Server Online nó đòi phiên bản nào.

hatakekakashi
17-02-2012, 09:11 PM
nặng quá anh ơi :((

baokuteht
02-03-2012, 01:36 PM
cảm ơn anh Tuấn Dương nhìu nha!:02::02::02:

§§§♫♫Phù_Du♫♪™
17-03-2012, 09:38 AM
cho em hỏi là chơi game này có cần CD ko hay là full rồi, tại bản cũ của e pắt phải có CD :05:

[Mr.P]
17-03-2012, 11:57 AM
cho em hỏi là chơi game này có cần CD ko hay là full rồi, tại bản cũ của e pắt phải có CD :05:
Bản này full rồi e...

lyonheart
18-03-2012, 12:40 AM
sao link no die het roi anh oi

§§§♫♫Phù_Du♫♪™
18-03-2012, 12:08 PM
link 2 và 3 die rùi, link 1 còn ngon ... anh Tuấn dương làm lại đc ko ? E rất mê dòng game chiến thuật anh ạ

§§§♫♫Phù_Du♫♪™
18-03-2012, 04:34 PM
huhu ai có lòng tốt post giùm em đi :05::05::05::05:
:10: e rất mê game này đó :05::05:

[Mr.P]
18-03-2012, 08:21 PM
huhu ai có lòng tốt post giùm em đi :05::05::05::05:
:10: e rất mê game này đó :05::05:
Bạn chờ a Dương upload lại nhé...

TuấnDương
19-03-2012, 01:01 PM
link 2 và 3 die rùi, link 1 còn ngon ... anh Tuấn dương làm lại đc ko ? E rất mê dòng game chiến thuật anh ạ

sao link no die het roi anh oi

Đã kiểm tra lại, tất cả link còn tốt, các bạn thử down lại nha...

[Mr.P]
19-03-2012, 01:05 PM
Đã kiểm tra lại, tất cả link còn tốt, các bạn thử down lại nha...
A Dương kiểm tra game Battle Ream 2 nữa nhé...

quangoc05772
23-03-2012, 02:47 PM
sao em ko chơi dc phần age2_x1 vây. ?:v19::v19:

bemoilon
27-03-2012, 10:52 PM
cảm ơn anh nhiều, đúng là pro

taungamvang_villarreal
02-04-2012, 04:29 PM
tìm mãi mới thấy game này.thanks

prohongzzhuyzzhongpro
12-04-2012, 08:54 PM
thank nhe anh tuan duong nhung ma mu xanh choi ko duoc anh oi mu xanh choi da hon

lonnelyboy91
13-04-2012, 07:26 AM
Game hay vượt thời gian:v12:

Mr.BeBiBo
20-04-2012, 01:53 PM
THơm thơm ổn ổn

bom bom
21-04-2012, 09:38 AM
sao em downloads game age of empires ko dc vay anh

haiprobaby
29-04-2012, 09:42 AM
kai nay fai dă 3 link va phai ko anh

TuấnDương
29-04-2012, 09:50 AM
kai nay fai dă 3 link va phai ko anh

Em down về hết 3 link nhé...

Huynhdat07
04-05-2012, 07:50 PM
link không download đc anh TuanDuong ơi ! up lại dùm em nhé !

TuấnDương
07-05-2012, 05:46 PM
link không download đc anh TuanDuong ơi ! up lại dùm em nhé !

Link bình thường mà em...^^! , em nhớ nhập pass download là 4r.ketnoitatca.net

sdfnskjbjsnsnsdk
15-05-2012, 05:22 PM
pass như gì ấy có download được au chứ!hic

[Mr.P]
15-05-2012, 05:27 PM
pass như gì ấy có download được au chứ!hic
Nhập Pass: 4r.ketnoitatca.net tải bình thường nhé bạn...

nguyenallen
16-05-2012, 08:23 PM
anh oi cai pass down load la ji vay anh

[Mr.P]
16-05-2012, 08:27 PM
anh oi cai pass down load la ji vay anh
Nhập Pass: 4r.ketnoitatca.net nhé.

pro.net
25-05-2012, 04:16 PM
cam on nha
ho do gio minh co ma cung ko biet nua:05:

hoangtrinh_98
31-05-2012, 06:32 PM
cai nay ko noi mang co choi dc ko anh

[Mr.P]
31-05-2012, 08:02 PM
cai nay ko noi mang co choi dc ko anh
Được bạn...

vu_mix
20-06-2012, 04:19 PM
cảm ơn anh nhiều hen

zZSn0wZz
27-07-2012, 02:41 PM
chả hiểu tại sao bot nó cứ bắn xong rồi chạy,báo hại lính của em nó cứ chạy lung tung không theo hàng ngũ như e đã xếp,giúp em thoát khỏi "thảm cảnh" đi anh Dương:05:

TuấnDương
27-07-2012, 04:32 PM
chả hiểu tại sao bot nó cứ bắn xong rồi chạy,báo hại lính của em nó cứ chạy lung tung không theo hàng ngũ như e đã xếp,giúp em thoát khỏi "thảm cảnh" đi anh Dương:05:

Cái này do em "điều quân khiển tướng" chưa đúng thôi...Lâu quá anh không chơi nên cũng quên hết bài rồi, em từ từ nghiên cứu nhé.

zZSn0wZz
30-07-2012, 10:48 AM
sao lính bắn cung yếu quá,địch nó chém có 3 nhát là đi bán muối gòy,ai có chiến thuật phối hợp líng bắn cung với kị binh thì giúp nha,thaks nhìu:01:

lowelowe1998
31-07-2012, 01:30 PM
sao khong choi duoc CAMPIAN vay daik chi giu`m

dovietcuong2012
02-08-2012, 06:03 PM
xin cam on tung duong.. mong ban cho ra tiep nhung phan moi

kazin01
20-08-2012, 10:44 AM
Mu xanh phan 2 của mu đỏ mà mu xanh age for empires 2 the conquerors ngo
n hơn:01::01:

kazin01
20-08-2012, 10:47 AM
Mu xanh empires 2 for online. garena.vn co online do:01:

kazin01
20-08-2012, 11:10 AM
Phần đó là để nối mạng LAN chơi nhiều người, em chơi 1 mình đánh BOSS thì chọn Single Player --> Standard Game

anh ỏi bay với em chay file empire2.exe1 với empires2.exe2 rùi ĐesKtop sao anh chỉ em vói:04::04::01::01::01::01::01::01::v22::v22:

kazin01
20-08-2012, 11:14 AM
em tải về rui em ko biết Desktop hix chỉ em với:04::04::03::01::01:

kazin01
20-08-2012, 11:19 AM
anh ỏi chỉ em Desktop với mổi lân chới bấm vào thư mục nó chay lau lắm chỉ em file empire2.exe1 empires2.exe2 for Desktop với:05::05:

kazin01
20-08-2012, 11:28 AM
em tải về rùi Desktop ko được hả anh

kazin01
20-08-2012, 12:13 PM
tai về chới được chỉ em cách chuyển game ra Desktop ngoai may tinh đi anh như là mỗi lần chới kích kich vào thủ muc chỏ nó chạy lâu lai lag chi em đua game ra may tinh di anh oi khi lan choi bấm vao choi bấm vào thủ mục chơ nó chay lau big nữa:05::05::05::05::05:

kazin01
26-08-2012, 07:17 PM
game chưa đày đủ bác DUONG OI HLEP:04:

kazin01
26-08-2012, 07:22 PM
còn thiếu nhiu wa
:05::05::v20::v20::09::01::01::01:bác ƠI kiểm lai nhé bác DUONG thank you

payphone0611
01-09-2012, 02:10 PM
sao em vào link nhưng ko thể nào tải về được hết

TuấnDương
02-09-2012, 05:32 PM
sao em vào link nhưng ko thể nào tải về được hết

Link download bình thường, thử download lại nhé em.

TuấnDương
02-09-2012, 05:32 PM
game chưa đày đủ bác DUONG OI HLEP:04:

còn thiếu nhiu wa
:05::05::v20::v20::09::01::01::01:bác ƠI kiểm lai nhé bác DUONG thank you

Game thiếu gì vậy em ????

TuấnDương
02-09-2012, 05:33 PM
tai về chới được chỉ em cách chuyển game ra Desktop ngoai may tinh đi anh như là mỗi lần chới kích kich vào thủ muc chỏ nó chạy lâu lai lag chi em đua game ra may tinh di anh oi khi lan choi bấm vao choi bấm vào thủ mục chơ nó chay lau big nữa:05::05::05::05::05:

Muốn tại Shortcut ra Desktop thì em nhấn chuột phải vò file muốn tạo --> Send to Desktop...

quoctoan083
08-10-2012, 11:30 PM
à anh cho em hỏi cái phần đầu đỏ em ko có Quest vậy a có phần nào có Quest ko cho em xin ! thanks a nhiều

TuấnDương
09-10-2012, 10:19 AM
à anh cho em hỏi cái phần đầu đỏ em ko có Quest vậy a có phần nào có Quest ko cho em xin ! thanks a nhiều

Em chạy thử cái phần "đầu xanh" nha :)....

[Cass]_Nhoncute
09-10-2012, 06:46 PM
CÁi bản mod nhìn nhà đẹp ghê :x
3235
3236
3237

mà anh Dương ơi! anh biết chèn soundtrack zdo game hok ạ? :01: zdo chơi ko có soundtrack j hết :v30:
sao chơi bản demo nó có soundtrack mừ :v27:

TuấnDương
17-10-2012, 09:10 PM
Cậo nhật link download mới.
Download 3 part (251Mb):
[Only registered and activated users can see links]!1043 ([Only registered and activated users can see links])
Password download & Giải nén: 4r.ketnoitatca.net

anhbondanang
10-11-2012, 01:19 AM
sao toan link die ko vạy a dương , , linhk sky no hien 3 part ra ma sao ko bấm đc vậy . a post link mới giúp e tý

[Mr.P]
10-11-2012, 04:58 AM
sao toan link die ko vạy a dương , , linhk sky no hien 3 part ra ma sao ko bấm đc vậy . a post link mới giúp e tý

Đã test link down vẫn bình thường nhé bạn, bạn click thẳng vào tập tin không cần phải đánh dấu tik vào đâu.

hunterxh
14-01-2013, 08:04 AM
Công nhận em toàn vào đây để download aoe II về chơi. (Vì em chơi ngoài net - lại không cho cắm usb) từ thời diễn đàn giao diện còn gà và link mediafire cho tới khi giao diện hoành tráng và link download full đường truyền thế này, nick Tuấn Dương cũng trở thành 1 cái gì đó mặc định trong empires zone. Diễn đàn mà close topic này hay link die thì không biết làm thế nào, đừng close anh Tuấn Dương nhé..
Thanks

TuấnDương
14-01-2013, 12:57 PM
Công nhận em toàn vào đây để download aoe II về chơi. (Vì em chơi ngoài net - lại không cho cắm usb) từ thời diễn đàn giao diện còn gà và link mediafire cho tới khi giao diện hoành tráng và link download full đường truyền thế này, nick Tuấn Dương cũng trở thành 1 cái gì đó mặc định trong empires zone. Diễn đàn mà close topic này hay link die thì không biết làm thế nào, đừng close anh Tuấn Dương nhé..
Thanks

Mãi mãi không Close nhé em...hihi

[Cass]_Nhoncute
16-01-2013, 05:45 PM
Anh Dương có game Age of Mythology ko ạ:v27:

[Mr.P]
16-01-2013, 06:23 PM
_Nhoncute;284824']Anh Dương có game Age of Mythology ko ạ:v27:
Game này hả em: [Only registered and activated users can see links]

[Cass]_Nhoncute
21-01-2013, 06:27 PM
;284826']Game này hả em: [Only registered and activated users can see links]

đúng , bản đó đó bác P :v25:.

Bản của ông Nhân up lên phần sound bên bản gốc bị lỗi , cài bản mở rộng phải có product key :v16:

[Mr.P]
21-01-2013, 07:41 PM
_Nhoncute;285713']đúng , bản đó đó bác P :v25:.

Bản của ông Nhân up lên phần sound bên bản gốc bị lỗi , cài bản mở rộng phải có product key :v16:
Bản mở rộng này không có data, để kiếm thử xem ở đầu còn không :D. Không biết không cài bản gốc, cài luôn mở rộng được không :D

talymyn
21-02-2013, 01:56 PM
anh ơi sao down ve giải nén báo lỗi rùi ........ xem lai giùm e

[Mr.P]
21-02-2013, 07:48 PM
anh ơi sao down ve giải nén báo lỗi rùi ........ xem lai giùm e

BÁo lỗi gì vậy bạn, bản miểu tả rõ hơn nhé.

anhhainhaque
13-04-2013, 01:44 PM
Help me! Ngày xưa, em down AoE 2 này của anh Tuấn Dương thì chơi được phần Campaign của Age of Kings. Giờ down lại thì phần Campaign trong Age of Kings trống trơn. Chỉ chơi được Campaign trong The Conquerer:n21:

TuấnDương
13-04-2013, 01:59 PM
Chắc em nhớ nhầm, từ trước tới nay anh chỉ Share 1 bản duy nhất, không có gì thay đổi.

anhhainhaque
13-04-2013, 02:31 PM
Chắc em nhớ nhầm, từ trước tới nay anh chỉ Share 1 bản duy nhất, không có gì thay đổi.

Anh có cách gì để chơi Campaign của Age of Kings ko?

khanhkhin08
03-05-2013, 07:41 PM
tuổi thơ dữ dội:01:

[Cass]_Nhoncute
09-05-2013, 08:13 PM
Anh có cách gì để chơi Campaign của Age of Kings ko?

Bạn down về mà cài nhé ! [Only registered and activated users can see links]

hót2386
05-11-2013, 09:27 PM
hai ban de che 2 khi giai nen song co gi khac nhau khong ha anh

hót2386
05-11-2013, 09:44 PM
anh oi luc tai ve no bi nhoe mau la sao a

TuấnDương
06-11-2013, 10:50 AM
hai ban de che 2 khi giai nen song co gi khac nhau khong ha anh

Chưa hiểu câu hỏi của em, lần sau nhớ gõ Tiếng Việt có dấu nha em ????????

anh oi luc tai ve no bi nhoe mau la sao a
^^ Lúc Play Game nó bị nhòe màu hay lúc đang tải nó bị nhòe màu ???.

googlea7
20-02-2014, 07:31 AM
password bản cài đặt này là gì vậy

[Mr.P]
20-02-2014, 07:48 AM
password bản cài đặt này là gì vậy

Pass giải nén là 4r.ketnoitatca.net nhé bạn