PDA

View Full Version : [SkyDrive] [Fshare] [Game] Battlefield Vietnam - Chiến Tranh Việt Nam - (Free Download Full)

Trang : [1] 2

TuấnDương
23-06-2008, 08:59 AM
[Only registered and activated users can see links]

Đề tài chiến tranh Việt Nam không còn là đề tài mới mẻ, đã có nhiều nhà phát triển game cố gắng tái hiện lại khung cảnh để làm các gamer cảm nhận được không khí chiến tranh đầy khói lửa và hào hùng nhưng không thật sự đạt được nhiều thành công. Vấn đề chiến tranh VN là vấn đề nhạy cảm nên các nhà phát triển đều rất thận trọng khi tung ra sản phẩm liên qua đến đề tài này. Được xây dựng theo loạt game giống như Battlfield 1942 (BF 1942) cộng với sự giúp đỡ của thầy phù thủy EA games, Battlefield Vietnam (BFVN) đã xuất hiện và đã cuốn hút người chơi vào cuộc chiến tranh bất tận giữa quân đội Việt Nam (go go Việt Nam) và quân đội Hoa Kỳ.

Đây là một trong những game hành động chơi trên mạng rất được mong đợi trong năm nay. Trước khi BFVN phát hành, một câu hỏi đã được đặt ra rằng liệu BFVN có thể vượt qua được cái bóng của người đàn anh BF 1942? Câu hỏi này đã được trả lời một cách thuyết phục khi BFVN được phát hành ngay trong ngày đầu tiên. BFVN không là một game mở rộng của BF 1942 như nhiều người đã từng nghĩ mà nó là một game có cá tính riêng biệt, không những hình ảnh được trau chuốt hơn mà không gian cũng được thiết kế tỉ mỉ.

Trong game có 14 màn thể hiện lại những trận đánh nổi tiếng nhất trong lịch sử chiến tranh Việt Nam, ví dụ như trận đánh ở thung lũng Đà Rằng, thành phố Huế trong chiến dịch phản công lịch sử,....

Cách chơi của BFVN không có gì lạ lẫm nếu bạn là một fan trung thành của dòng game action. Bạn sẽ làm quen với cách điều khiển không mấy khó khăn vì trong BFVN không có nhiều phím gọi hỗ trợ như BF 1942 (Ví dụ như các phím để gọi pháo binh yểm trợ nay chỉ cần ấn một nút thay vì ấn hai lần như trước đây). Giống như BF 1942, mỗi lần bạn sống lại, bạn sẽ phải chọn địa điểm xuất phát của mình và chọn loại vũ khí mà mình thích. Bạn sẽ có nhiều sự lựa chọn ví dụ như trở thành một tay súng bắn tỉa hay là một lính chống tăng, một người bắn súng trường hay một anh kỹ sư dũng cảm trên mặt trận.

Trong game bạn sẽ có cơ hộ điều khiển tất cả các loại xe cộ trên mặt đất cộng với các loại máy bay trực thăng và phản lực. Bạn sẽ cảm thấy rất thích thú khi lái một chiếc trực thăng bay vù vù quan sát trên trời, trong khi hai đồng đội của bạn trong tay đang lăm lăm hai khẩu súng máy hai bên hông, những người còn lại bắn yểm trợ bằng súng của họ hoặc không gì thích thú hơn khi bay bằng một chiếc máy bay phản lực Phantom. Đó là khi bạn chọn quân đội Mỹ. Còn nếu bạn chọn quân đội Việt Nam, bạn sẽ có khẩu súng AK-47 quen thuộc, máy bay MIG-21 hay chiếc Vespa cọc cạch. Nhưng chỉ có một điều rằng EA đã cách điệu hóa quá mức về quân đội VN, ngày xưa VN làm gì có máy bay trực thăng nhỉ, mà quân đội Mỹ xem ra có quá nhiều lợi thế hơn....

Đồ họa của BFVN không thể gọi là xuất sắc, nhưng khi so sánh với BF 1942 thì đương nhiên BFVN hơn hẳn. Vì game này nói về chiến tranh VN nên đương nhiên chiến trường phải ở VN. Các cuộc chiến hầu hết đều xảy ra trong môi trường rừng. EA đã thành công khi xây dựng nên một môi trường rừng rộng lớn và đầy nguy hiểm cho cả hai phía. Ngoài các trận chiến ở rừng rú, bạn sẽ có thể làm thay đổi bố cục trận chiến nếu có thể tạo được một cuộc phục kích bất ngờ để chiếm được các control point quí giá. Các loại súng trong BFVN được trau chuốt chính xác đến từng chi tiết, môi trường rộng lớn trong rừng cũng như khi bạn đã vào thành phố. Không giống như BF 1942, mặt đất trong BFVN không còn trơ trọi "đồng không mông quạnh" nữa mà là một thảm thực vật cây cối um tùm, bạn có thể dùng các bụi lau sậy để tránh máy bay trinh sát của địch, dùng những điểm cao (đồi, núi,...) mà xe tăng không thể lên được dùng bazooka bắn nó (đương nhiên bạn phải quan sát xem có cái máy bay nào bay trên đầu không đã). Những điều này giúp tạo cho người chơi một cảm giác rất thật giống như mình đang ở trong trận chiến đó vậy.

Ấn tượng đầu tiên đập vào các gamer không phải là đồ họa đẹp mà là âm thanh của game. Từ đoạn phim mở đầu đến những lúc loading để thay màn, bạn sẽ nghe được những bài hát chống chiến tranh Việt Nam, có thể bạn sẽ không thể nhớ được (đương nhiên, mình người Việt Nam làm sao biết được mấy bài đó, nhưng nghe vẫn hay). Các hiệu ứng âm thanh được làm đến độ hoàn hảo, trong đó khi bạn chơi quân Việt Nam, bạn sẽ nghe thấy được tiếng người Huế hô xung phong, nếu bạn chơi quân Mỹ, bạn sẽ nghe thấy tiếng đồng đội la thất thanh khi bị phục kích, tiếng gọi pháo binh yểm trợ,... Ngoài ra tiếng súng bắn, tiếng đạn pháo, tiếng xe, tiếng đạn bay ngang người.... Sẽ là hoàn hoản nếu bạn có một bộ loa Creative Inspire 7.1 và một card âm thanh thật oách, lúc đó bạn sẽ cảm thấy game này thật hay.

Theo kinh nghiệm của cá nhân tôi, BFVN rất hay và hoàn hảo trong phần multiplayer, các player trên mạng bắn rất hay và thông minh, nhưng quân đội Việt Nam cũng tạo được sự bất ngờ nhiều lần bằng những trận phục kích quy mô lớn, đôi lúc phóng chiếc Vespa cọc cạch cũng hay. Đặc biệt khi lái các loại máy bay phản lực, tui rớt hàng chục lần trước khi có thể làm chủ được con MIG-21... Tuy nhiên BFVN vẫn gặp phải các lỗi đã từng gặp trong BF 1942 và giống như các phiên bản trước, đó là cảm giác chơi không thật sự "trơn" khi chơi ở góc nhìn người thứ nhất. Hầu hết các loại xe không có nhiều thay đổi so với BF 1942, ngoại trừ BFVN được thêm một vài loại máy bay mới và một số kiểu xe tăng. Chiếc xe jeep của quân Mỹ được thêm vào đằng sau một khẩu súng phóng tên lửa đằng sau (sao quân Mỹ được nhiều lợi thế thế nhỉ?!). Quân Mỹ cũng có được nhiều loại thuyền dành cho các nhiệm vụ dính đến sông nước, máy bay trực thăng Chin Hook có thể cẩu vài chiếc xe jeep hoặc xe tăng bay ra đằng sau chiến tuyến địch để chiếm các control point làm thay đổi cục diện trận chiến.

Loại máy bay phản lực trong BFVN cũng đóng góp một phần không nhỏ. Mỹ có hai loại F-4 và A-7 Corsair rất hiệu quả trong những trận càn quét bằng bom, chiếc "con ma" Phantom có thể thả những quả bom napalm chết người trong một khu vực rộng lớn. Trong khi đó về phía quân Việt Nam có MIG-17 và MIG-21 của Nga. Hai loại này có thể lượn vòng trong một không gian hẹp, tốc độ bay nhanh nên rất có lợi trong các cuộc không chiến. Hầu hết các màn đều có máy bay nên nói chung lúc đó bạn sẽ cảm thấy bầu trời hỗn độn một đống máy bay "oánh nhau chí chóe". Máy bay chiến đấu sẽ bay lượn tìm trực thăng, máy bay thả bom và máy bay chiến đấu địch để bắn; trong khi đó máy bay thả bom cố gắng tìm "mồi" để thả...bom!! Cùng lúc đó máy bay trực thăng đang bắn yểm hộ cho bộ binh, còn bộ binh đôi lúc có thể dùng RPG-7V để bắn hạ trực thăng và xe tăng địch. Thật may mắn BFVN không có những lỗi ngớ ngẩn giống như BF 1942. Không thể không nói Battlefield Vietnam là một game action multiplayer tuyệt vời, những fan của BF 1942, Battlefield Vietnam là một game không thể bỏ qua.

*Yêu cầu hệ thống:

[*=left]Windows 98, Windows ME, Windows XP or Windows 2000

*Không hổ trợ:

[*=left]Windows 95
[*=left]Directx9.0a và các phiên bả Directx thấp hơn.

*Cấu hình thấp nhất:

[*=left]933 Mhz CPU
[*=left]Directx 9.0b
[*=left]3D accelerated GeForce3 64 MB or equivalent DirectX9 compatible videocard
[*=left]256 Megabytes of RAM
[*=left]2 GB free hard drive space
[*=left]Directx 9.0b Compatible Sound Card

*Cấu hình đề nghị:

2.0 Ghz CPU
Directx 9.0b
Geforce 4 128 MB (Not MX) or equivalent DirectX9 compatible videocard
512 Megabytes of RAM
2 GB free hard drive space
Directx 9.0b Compatible Sound Card

*[Only registered and activated users can see links]
*Password giải nén (Nếu có): 4r.ketnoitatca.net
Hoặc:
*Download 11 Part(1.06Gb):

Hướng dẫn:
Sau khi download giải nén thành công, vào thư mục BattlefieldVietnam_4r.ketnoitatca.net chạy file bfvietnam.exe để chơi, không cần cài đặt.

Để chơi được mạng LAN bạn cần nhập CD key. Cách nhập CD key như sau:
+ Chạy file BattlefieldVietnam\eReg\Battlefield Vietnam_code.exe và nhập 20 số CD Key sau chia đều 5 ô:
S/N:

FR33-HS5B-1Z11-DTLF-A24A --> OK , bây giờ có thể chơi LAN
+ Lưu ý: mỗi khi chơi xong và thoát máy chủ LAN ra thì cần phải thoát GAME và vào tạo lại LAN thì mới có thể nối mạng chơi tiếp.

TuấnDương
24-06-2008, 09:33 AM
Một số hình ảnh trong Game.....:79:

thanhdx
03-08-2008, 11:41 PM
anh co' the la`m may cai' link nay` thanh 1 dc ko anh cho em de~ down
em ko co' phan mem down load neu co' anh pót cho em dum`
cam on anh :5:

TuấnDương
03-08-2008, 11:55 PM
anh co' the la`m may cai' link nay` thanh 1 dc ko anh cho em de~ down
em ko co' phan mem down load neu co' anh pót cho em dum`
cam on anh :5:

Em down cái phần mềm này dùng nha --> [Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])

thanhdx
05-08-2008, 03:46 PM
em down roi` ma` em ko bik cach la`m cho cac link ay' thanh` 1 dc anh chi em tan tinh` nha anh :106:

TuấnDương
06-08-2008, 08:21 AM
em down roi` ma` em ko bik cach la`m cho cac link ay' thanh` 1 dc anh chi em tan tinh` nha anh :106:

Em giải nén như sau (lưu ý là tất cả các file phải nằm chung 1 thư mục):

- Giải nén các file dạng BattlefieldVietnam.z01.zip --> BattlefieldVietnam.z13.zip thành BattlefieldVietnam.z01--> BattlefieldVietnam.z13

- Sau đó em mới giải nén file BattlefieldVietnam.zip , vậy là xong...

thanhdx
06-08-2008, 11:38 AM
anh cho em xin nick chat de` co' gi` em hoi` them anh nha em cam on anh :79:

thanhdx
06-08-2008, 11:41 AM
anh cho em xin nick chat nha anh em cam' on de~ co' gi` can` hoi em hoi anh trong yahoo cho de^~ nick cua em: dongho_lac

TuấnDương
06-08-2008, 11:42 AM
Hihi cái Nick chat to đùng dưới chữ ký...-->-Y!M: nhattuanduong_one

thanhdx
06-08-2008, 11:43 AM
ã em ko bik anh oi em sr nha :35::35:

thanhdx
06-08-2008, 11:45 AM
anh cho em hoi may h thi` anh len mang thuong` xuyen de~ em hoi dap' cho tien :67:

docgiac
07-08-2008, 11:03 PM
anh ơi sao cái 03 tãi hôk đc thế ?:40:

docgiac
08-08-2008, 09:32 PM
Game Dow Lâu Quá :102:

docgiac
09-08-2008, 06:59 AM
anh ơi sao em chơi hôk đc thế :102:

docgiac
10-08-2008, 12:45 AM
anh ơi giải nén mấy cái anh nói thôi hả còn mấy cái kia để nguyên à ?:39:

TuấnDương
14-08-2008, 06:27 PM
anh ơi giải nén mấy cái anh nói thôi hả còn mấy cái kia để nguyên à ?:39:

Giải nén trước các file từ BattlefieldVietnam.z01.zip --> BattlefieldVietnam.z13.zip thành các file dạng BattlefieldVietnam.z01 --> BattlefieldVietnam.z13 sau đó mới giải nén file BattlefieldVietnam.zip (nhớ để các file chung 1 thư mục)

lamhoang86
17-08-2008, 07:12 AM
cám ơn bác nhé. bác có thể tìm giùm game Vietnam Glory Obscure nữa ko .tôi tìm mãi mà k thấy

jnguyen1306
21-08-2008, 03:16 PM
Thanks bro nhìu nha. Game chơi hay lắm. Down cũng dễ nữa:4:

Chuteu
21-08-2008, 03:30 PM
Games Này có vẻ hay đấy ... Mang tính chất chiến thuật đây :5: Good

theblues
21-08-2008, 10:38 PM
thx, trước đã từng chơi game này rồi nhưng sau đó làm mất đĩa nay thấy admin gửi tui zui quá thế là lại được chơi game battlefield thx nhieu nhe

phucdracula
25-08-2008, 12:19 PM
cai'file thu' 7 em ko vao` dc. anh tuan' duong oi:13::13::13:

doanthieugia19
27-08-2008, 02:58 PM
hô hô!!Lâu giờ ko biết anh tuấn dương có nhiều game thía.Nhưng anh post luôn cái hướng dẫn chơi game này luôn đi.Chưa dow nhưng vẫn cảm ơn anh !!^_^

Superbob
12-10-2008, 09:06 PM
Link down này tốt quá , thank anh nha :9:

AimBots
21-10-2008, 02:01 PM
Load nhanh thật! nhưng khổ nỗi!
Load xong! Giải Nén hoàn tất. Vào game chơi Single sau đó chọn Point Seleted rồi tự nhiên đơ cứng ngắt ? chẳng hiểu nỗi là lỗi quái gì ?
trong khi đó máy nhà cấu hình:
WinXP SP3 Athlon(tm)
64x2 Dual Core Professor 4800+
CPU 2.51 Gbz
Ram 2 GB(1.85 Ghz of RAM)

TuấnDương
21-10-2008, 02:24 PM
Load nhanh thật! nhưng khổ nỗi!
Load xong! Giải Nén hoàn tất. Vào game chơi Single sau đó chọn Point Seleted rồi tự nhiên đơ cứng ngắt ? chẳng hiểu nỗi là lỗi quái gì ?
trong khi đó máy nhà cấu hình:
WinXP SP3 Athlon(tm)
64x2 Dual Core Professor 4800+
CPU 2.51 Gbz
Ram 2 GB(1.85 Ghz of RAM)

Có thể do bạn xài WinXP SP3, bạn thử chạy trên WinXp SP2 thử xem...

AimBots
22-10-2008, 11:32 AM
ứ hự! thôi tạm để đó tuần tới quét lại HDD Format rồi Ghost lại Sp2 luôn, chứ có mỗi 1 cái máy đang làm việc mờ giờ thì Sp3 để hỗ trợ việc khác, không lẽ vì một BFVietnam mà cài lại thì hơi phiền, Trailer khá đẹp cũng thực tế nữa...có mấy cây dừa là biết Zjệt Nam rầu...
=========
Nhưng trong này Search mãi chẳng tìm thấy Resident Evil OutBreak & Code Veronica X nhỉ? nếu có cũng mong là host lưu trữ tại KetNoiTraiTim load cho nhanh :D (Host VietNam) :D

hadesknight89
31-10-2008, 11:27 AM
mình có 3 cái bản đồ dành cho single player , hôm nay mình share cho các bạn để chơi đỡ chán !! download về xong các bạn chép vào thư mục
BattlefieldVietnam\Mods\BfVietnam\Archives\BfVietn am\Levels
là chơi được !! không cần cài đặt !!!

bumbui
31-10-2008, 08:42 PM
Intel P4 2.8GHz
RAM 1.2GB DRR2
VGA 256MB GF9500GT DRR3
HDD 330GB
Windows XP SP3
Liệu có thể chạy được ??

hadesknight89
01-11-2008, 09:41 PM
mình có 1 vài kinh nghiệm trong game này :

1 / nhảy dù trong game
sau khi nhảy ra khỏi máy bay các bạn bấm số 9 , hai lần ( nhớ là 2 lần nha ) nếu thành công thì các bạn sẽ thấy biểu tượng cái dù thanh máu . vậy là cứ từ từ vừa bay vừa bắn !!!

2 / nghe nhạc trong khi lái xe , máy bay , tàu thuyền ..
các bạn chì cần chép các file nhạc mp3 ( chỉ mp3 thôi nha ) vào folder My Music . trong khi lái xe các bạn chỉ cần bấm số 0 , nó sẽ nổi ra cái list nhạc , các bạn chọn bài theo các phím a, b ,c .. tương ứnng

cái này không có ích mấy : máy bay chinook ch47 có thể đáp được dưới nước

lan1310
03-11-2008, 04:47 PM
thankx anh Dương nhìu nhìu, đang lúc buồn rỗi chẳng có gì chơi mà phát hiện ra game này hay wá:25:

Superbob
08-11-2008, 10:04 PM
anh dương ơi em download về xong , giải nén ra từ BattlefieldVietnam.z01 Đến BattlefieldVietnam.z13 xong em giải nén tới BattlefieldVietnam.zip đang giải nén thì bị lỗi part 2 ,em giải nén hòai mà nó cũng bị i như vậy , rồi ko có gì chơi lun , buồn hiu lun :106:

HellsBoyz
09-11-2008, 02:54 PM
Xóa hết tất cả những file mà bạn đã giải nén đc, down lại part 2 sau đó bạn giải nén bình thường !!!

hongquanco
07-12-2008, 12:00 PM
Admin và Mod xem lại Part 12 13 giùm em, down không được hu hu :20::20::20:

nó báo Cannot download this file
Details:
[Only registered and activated users can see links] 503 Sevice Unavailble]
Down bằng IDM 5.15

TuấnDương
07-12-2008, 12:26 PM
Admin và Mod xem lại Part 12 13 giùm em, down không được hu hu :20::20::20:

nó báo Cannot download this file
Details:
[Only registered and activated users can see links] 503 Sevice Unavailble]
Down bằng IDM 5.15

Cứ để nguyên và resume nha do dạo này lượng download nhiều quá nên Server quá tải...hiz..anh đang copy qua server mới chưa xong!!

Carlos_Rudbich
12-12-2008, 09:21 PM
Pác ơi sao link down lâu quá vậy :(

worldeditores
23-12-2008, 03:04 PM
anh dương oi, link down của 10->13 ko down được, giúp em với
down dc 10 link rồi, tới link thứ 10 thì kô có down dc.!!!

TuấnDương
23-12-2008, 04:34 PM
anh dương oi, link down của 10->13 ko down được, giúp em với
down dc 10 link rồi, tới link thứ 10 thì kô có down dc.!!!

Thử down lại vài lần đi em, server bị quá tải, nên tránh giờ cao điểm download cho nhanh...

worldeditores
23-12-2008, 08:29 PM
vẫn ko đc anh Dương ơi, em thử cả link dự phòng rồi mà vẫn ko dc !!!
hichic, down gần hết rồi lại gặp sự cố.... Giúp em với, anh có link nào khác ko

TuấnDương
24-12-2008, 08:56 AM
vẫn ko đc anh Dương ơi, em thử cả link dự phòng rồi mà vẫn ko dc !!!
hichic, down gần hết rồi lại gặp sự cố.... Giúp em với, anh có link nào khác ko

Hiện giờ đang bị bọn nước ngoài nó khóa host do lượng download quá nhiều, tụi nó nói là mình lạm dụng máy chủ và vi phạm bản quyền phần mềm,..hiz...đang liên lạc dụ nó UNLOCK lại rùi tìm cách lách...em đợi vài bữa đừng có xóa mấy file đã download nha...

Nesscafe
25-12-2008, 08:20 PM
Mong anh Dương liên lạc lại dc :v27::v27::v27:
còn 37 Part chưa xóa / 42 part GTA đây ^^ :v26::v26::v26:
Khi nào dc anh thông báo nha :06::06::06:

TuấnDương
29-12-2008, 09:29 AM
Mong anh Dương liên lạc lại dc :v27::v27::v27:
còn 37 Part chưa xóa / 42 part GTA đây ^^ :v26::v26::v26:
Khi nào dc anh thông báo nha :06::06::06:

Đã UPDATED lại link, mọi người có thể download lại bình thường.....:08:

Superbob
02-01-2009, 10:56 PM
link chết rồi anh dương ơi , click dzo nó hiện ra cái web kô à :07:

TuấnDương
02-01-2009, 10:59 PM
link chết rồi anh dương ơi , click dzo nó hiện ra cái web kô à :07:

Tình hình là tụi Host nước ngoài nó delete host của anh vì nó nói các Game này vi phạm bản quyền...:v11:, anh đang tìm Host khác UP lại em chờ vài bữa nữa nha......

bluesky88vn
03-02-2009, 12:39 AM
sao e vô downn mà cứ báo k có file là sao mấy anh,hihix,lỗi not found

TuấnDương
28-02-2009, 10:33 AM
sao e vô downn mà cứ báo k có file là sao mấy anh,hihix,lỗi not found

Hiz...Fx link download cho tháng 03-2009, download nhanh kẻo died...mà nếu có died thì sẽ UP lại , lo gì ....:v27:

luongquynam
18-03-2009, 06:41 AM
Cái file số 7 día số 8 ko do w dc anh à

luongquynam
18-03-2009, 06:44 AM
Cái file 7 día 8 ko d o w dc anh ơi

LucifeR
18-03-2009, 01:55 PM
Sao bác nói có 14 part mà em thấy có 12 part là sao vậy bác??Thanks bác nhé,em đang tìm game nì

hpc_info
26-03-2009, 02:28 PM
cái game này có chơi offline được không vậy???

tung27101990
26-03-2009, 02:32 PM
post lại part thứ 11 đi anh ơi

thomascook
05-04-2009, 09:36 AM
ADMIN ơi cho mình hỏi để chơi mạng online sao ADMIN làm ơn chỉ dùm cám ơn rất nhiều:08:

missingU
05-04-2009, 09:56 AM
nhìn cũng hay phết thanks anh TD :v29:

missingU
05-04-2009, 11:42 AM
12 cũng die luôn à :v16:

tunha25251325
09-04-2009, 12:12 PM
game hay va da wa
cam on anh trai nhieu nha
:v26:

gamethu94
12-04-2009, 08:56 AM
Link 3, 6, 10,11,12 ko download đc anh xem lai với

gamethu94
12-04-2009, 09:06 AM
à down đc rùi thui nhá. Cảm ơn!!!!

uchikawa
29-04-2009, 07:10 AM
Anh TuấnDương ơi sao cái version này bị mất tiếng fần bộ đàm rồi (Lúc trước em chơi có fần bộ đàm mà),có cách nào tìm lại fần tiếng của bộ đàm trong game anh giúp em nha:v19:game này mà hok có bộ đàm buồn lắm...

thanghoibg
29-04-2009, 04:23 PM
part 1 die rồi anh ơi .Ai up hộ part 1 lên với

dominhtai
13-05-2009, 05:24 PM
mấy anh cho em hỏi game chiến tranh vietnam nao thuoc the loai dan tran vay
Thanks !!!

dominhtai
14-05-2009, 10:44 PM
cho em hỏi trong battleVN có chiến dịch HCM ko vậy
game em dơn về có tới map Quãng TRị 72 ah
làm sao mới có được map tiếp theo
THÁNK

Masterkungfu
02-06-2009, 09:56 PM
Part 11 ai giúp mình với :v19:

thanhtaiimai
15-06-2009, 12:15 PM
Anh TD thế game này hok cóa bản patch hả, Latest patch của nó là 1.2 đó :v18:, nhưng ko cóa file setup sao tải patch được :05:

battlefield
07-07-2009, 04:43 PM
có ai có map bản mod WWII ko vậy? Mình chơi trò này cũng lâu rồi. Cũng zui lắm. Có ai rảnh up mấy bản mod lên host việt nam dùm. Download mod từ mấy trang nước ngoài lâu dễ sợ.

voiu1008
21-07-2009, 07:55 PM
Bác nào có cách làm cho các máy trong mạng LAN cùng đấu với bot hok dạ, giúp e với....mò hoài hok đc...

huymnb
23-08-2009, 11:41 PM
up lai jum` part 8 ih ! link die rui`,down ve` duoc het ma` chi con` thieu' part 8 thui :05::05:

darknight
23-09-2009, 11:15 PM
anh cho em hỏi, tại sao lúc chơi game cái hồng tâm nó không hiện ra lúc em cầm súng. Nó chỉ hiện ra khi em cầm dao hoặc cầm bazoka. Ai giúp mình với, không có hồng tâm sao mà bắn, mình ghiền bắn súng nhắm lắm:05::05:

dangcom
03-10-2009, 11:30 PM
máy bộ Dell Demension 9150 chơi game này nổi hok zạ mấy anh:05:

TuấnDương
04-10-2009, 11:25 AM
máy bộ Dell Demension 9150 chơi game này nổi hok zạ mấy anh:05:

RAM 256Mb, VGA Card rời 64Mb là chơi đc rùi bạn

nhimrapper
22-10-2009, 06:12 PM
cái part 08 vô ko đc anh ơi

TuấnDương
23-10-2009, 08:18 AM
cái part 08 vô ko đc anh ơi

Nói chung các Part vẫn còn bình thường, đôi khi download đồng thời nhiều quá nó sẽ bị đứng. Hãy download lại vào thời điểm khác, theo kinh nghiệm thì hãy Restart máy lại rùi download tiếp...

akira4545
25-10-2009, 01:06 PM
sua pảt 7 nhanh wa!!cam on rat rat nhju

dongvanhung
17-11-2009, 06:48 PM
anh up lai hộ part12 di dow mai ma khong duoc ,anh up di khong dow duoc dau

TuấnDương
18-11-2009, 08:49 AM
anh up lai hộ part12 di dow mai ma khong duoc ,anh up di khong dow duoc dau

Đã kiểm tra lại, vẫn bình thường, em download lại nha :v19:

dongvanhung
18-11-2009, 07:18 PM
em dow duoc roi thank anh nha

dongvanhung
18-11-2009, 07:18 PM
a ma sao anh huong dan lai co 14 part nhi ,link chi co 12 part thoi ma

dongvanhung
18-11-2009, 07:25 PM
anh ơi sao em thấy mọi người bàn nhau la có 14part nhỉ,mà link dow thì lại chỉ có 12part,liệu có gì thiếu không nhỉ?

dongvanhung
18-11-2009, 07:30 PM
chắc anh chơi giỏi vì anh chơi lâu rồi nhỉ,anh co kinh nghiệm hay nhất là có lệnh nào để chơi manh hơn không?
anh biết các lệnh trong game thì bảo em luôn nhá,thank anh nhiều

TuấnDương
21-11-2009, 08:46 AM
chắc anh chơi giỏi vì anh chơi lâu rồi nhỉ,anh co kinh nghiệm hay nhất là có lệnh nào để chơi manh hơn không?
anh biết các lệnh trong game thì bảo em luôn nhá,thank anh nhiều

ANh hok có chơi cheat, tự bắn hok ha`, bắn cũng đỡ thôi...^^!

dongvanhung
24-11-2009, 06:05 PM
anh admin ơi anh có biết cách lái máy bay trong game không ,từng loại như máy bay trực thăng ,máy bay chiến đấu thì chỉ dùm em với em mò mãi mà nó cứ không bay lên cao đựoc,dùng các nút gì để điều trỉnh nhỉ?

TuấnDương
25-11-2009, 08:43 AM
anh admin ơi anh có biết cách lái máy bay trong game không ,từng loại như máy bay trực thăng ,máy bay chiến đấu thì chỉ dùm em với em mò mãi mà nó cứ không bay lên cao đựoc,dùng các nút gì để điều trỉnh nhỉ?

Trực thăng: Dùng các phím mủi tên kết hợp với chuột, phím DOWN là tăng độ cao, phím UP là giảm độ cao, LEFT là quay sang trái, RIGHT là qua sang phải, đẩy chuột lên là tiến phía trước (Chú ý đẩy từ từ và nhẹ), kéo chuột về phía sau là bay lui`...^^! . Bay nhiều thì mới có kinh nghiệm.

Còn máy bay thì anh hok rành lắm, hix chỉ hay chơi trực thăng thôi....Máy bay tốc độ cao nhưng MAP hơi nhỏ nên hay ra khỏi vùng điều khiển, chết hoài hà :v11:

thinh010191
19-12-2009, 01:03 PM
sao ko có ai giống tui nhỉ? tui down thành công ,nhanh là đằng khác! giải nén rùi chơi ngon lành! nhưng cái đc biết là hay nhất của game này là âm thanh thì tui lại ko có! vào chơi mà chả nghe thấy gì cả? chiến trường khốc liệt pháo nổ dòn dã vậy mà tôi lại ko đc nghe! huhuhuh! vô giải nén lại thì để ý thấy cái file "sound.rfa" bi. hư ,ô trong tệp "BattlefieldVietnam\Mods\BfVietnam\Archives" thì ko thấy tệp này đâu! có lẽ là ko có file này nên mới ko có tiếng! ai up hô. tui cái file này với. chân thành cảm ơn!

TuấnDương
20-12-2009, 07:59 PM
sao ko có ai giống tui nhỉ? tui down thành công ,nhanh là đằng khác! giải nén rùi chơi ngon lành! nhưng cái đc biết là hay nhất của game này là âm thanh thì tui lại ko có! vào chơi mà chả nghe thấy gì cả? chiến trường khốc liệt pháo nổ dòn dã vậy mà tôi lại ko đc nghe! huhuhuh! vô giải nén lại thì để ý thấy cái file "sound.rfa" bi. hư ,ô trong tệp "BattlefieldVietnam\Mods\BfVietnam\Archives" thì ko thấy tệp này đâu! có lẽ là ko có file này nên mới ko có tiếng! ai up hô. tui cái file này với. chân thành cảm ơn!

Thử download cái này về, giải nén và chép chòng vào cái folder Music thử nha --> [Only registered and activated users can see links]

thinh010191
21-12-2009, 07:35 AM
cảm ơn bạn đã giúp đỡ nhưng mà ko đc rồi! mình vẫn chưa nghe đc gì ca? chả nhẽ cùng là trò BFVN mà lại có 2 bản khác nhau ak? các bạn ko có file sound.rfa ak? sao kì vậy nhi?

thinh010191
21-12-2009, 07:39 AM
đây là đường dẫn đến cái file đó các bạn thử tìm hô mình xem! mình chắc chắn do cái file này! vì khi giải nén nó báo lỗi file này mà! \BattlefieldVietnam\Mods\BfVietnam\Archives

TuấnDương
21-12-2009, 08:14 AM
Toàn bộ Game chủ yếu nằm trong thư mục đó, hix...tới hơn 1.2Gb, nếu hok biết hư file nào thì pó tay, nếu Up cái thư mục đó lên thì thà Up lại toàn bộ Game ^^!, chắc tạo do Download lỗi vì nhiều dngười đã down và chơi đc bình thường và trọn vẹn. Bạn dùng IDM phiên bản mới nhất download lại toàn bộ thử.

thinh010191
21-12-2009, 04:54 PM
mình đã bảo cái file ''sound.rfa'' rồi mà! nó chỉ có hơn 400mb chút thôi mà! giờ mình phải down lại toàn bộ chắc chết luôn. -_- hô mình chút đi. nhớ là file "sound.rfa" cảm ơn nhiều!

thuankent
05-01-2010, 01:13 PM
Đang down về để chiến thử ^_^ (xài IDM 1.18 lun:01:)
Mong sao ko có chuyện gì xày ra:n30:

bazoo2009
25-01-2010, 03:04 PM
Xin lổi anh Tuấn Dương ! Cho em hỏi muốn đổi tên nhân vật trong game BattlefieldVietNam thỳ làm thế nào :v28: ( để tên Tuấn Dương xấu wá :v13: ) em giỡn chỉ dùm em cám ơn anh đ trai :v12:

TuấnDương
25-01-2010, 03:11 PM
Xin lổi anh Tuấn Dương ! Cho em hỏi muốn đổi tên nhân vật trong game BattlefieldVietNam thỳ làm thế nào :v28: ( để tên Tuấn Dương xấu wá :v13: ) em giỡn chỉ dùm em cám ơn anh đ trai :v12:

Vào chỉnh trong Option nha!!

Eleano
25-01-2010, 05:57 PM
Hix a làm ơn test lại dùm em part 8 và 9 , e down xong xóa 2 lần rồi mà nó cứ báo lỗi khi giải nén hoài à.

Vô game luôn mà ko chơi dc , cứ chạy hết ống chờ là nó văng ra ngoài :05:

hoang-hui
20-02-2010, 01:54 PM
anh duong oi ,anh co map moi cho BF viet nam không,up len cho em voi may ban choi nha,
chi em cach cai luon,co mấy màn chơi cũng chán,cám ơn anh nhiều

TuấnDương
25-02-2010, 08:21 AM
anh duong oi ,anh co map moi cho BF viet nam không,up len cho em voi may ban choi nha,
chi em cach cai luon,co mấy màn chơi cũng chán,cám ơn anh nhiều

Hi`, MAP mới thì anh hok có rồi. Lúc chơi Game này anh chỉ chơi mấy cái có sẵn chứ hok có nghiên cứu add thêm MAP mới.:v11:

phamngtuananh
04-04-2010, 06:29 PM
sao trong huong dan lai co pảt 14 vay anh? :v15:

TuấnDương
05-04-2010, 02:32 PM
sao trong huong dan lai co pảt 14 vay anh? :v15:

Hì, sau này nén và Upload lại chỉ còn 12part nhưng quên chỉnh sửa lại bài hướng dẫn. Tổng cộng hiện tại chỉ có 12part thôi em..:v11:

Major.Zin
21-04-2010, 10:28 AM
anh TD oi sao em thay co 12 part ma anh keu 13 part vay anh TD

TuấnDương
21-04-2010, 11:09 AM
anh TD oi sao em thay co 12 part ma anh keu 13 part vay anh TD

Anh nén và Upload lại nhưng quên cập nhật...12part là đầy đủ rùi em ...

Major.Zin
21-04-2010, 11:25 AM
anh oi,hoi nay may cua em rot mang .bay gio down lai sao tu nhien bam vao cai link mau xanh o MF do no lai refresh lai vay anh.

Major.Zin
09-05-2010, 09:59 AM
cho em xin them vai cai map moi di may cai nay choi di choi lai thang riet chan wa

allforyou089
11-05-2010, 11:40 AM
link die sạch :v19:

TuấnDương
11-05-2010, 11:46 AM
link die sạch :v19:

ax ax...lần đầu tiên sau 2 năm bị thằng Mediafile Xóa....:v22: ...Chờ Upload lại nha...^^!

TuấnDương
16-05-2010, 10:54 AM
Mới Upload lại do bị thằng Mediafire Delete, download nhanh nhanh kẻo bị xóa nữa :v11:

Download 12 Part(1.06Gb):
[Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])
[Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])

Password Download (Nếu có): 4r.ketnoitatca.net

hamingway99
16-05-2010, 05:08 PM
anh Dương ơi ! cái part 8 sao em nhập password nó ko nhận. Báo là sai password vậy anh:04:

TuấnDương
17-05-2010, 10:48 AM
anh Dương ơi ! cái part 8 sao em nhập password nó ko nhận. Báo là sai password vậy anh:04:

Ok!, đã check...em coi download lại, pass: 4r.ketnoitatca.net

hamingway99
17-05-2010, 09:30 PM
được rùi anh :v24:

thanhtung0
27-05-2010, 12:42 PM
Admin ơi coi lại giùm mình cái thứ 8 cái nha :05: down sáng h mệt quá đi

thanhtung0
27-05-2010, 12:46 PM
Thank Admin nhiều :v12:

haitrieu304
05-06-2010, 03:20 PM
Anh Duong oi, anh xem lai dum part 3 , 4 , 11. Em giai nen ra no cu bao loi corrupt 3 part do. Thanx anh :10:

TuấnDương
07-06-2010, 08:22 AM
Anh Duong oi, anh xem lai dum part 3 , 4 , 11. Em giai nen ra no cu bao loi corrupt 3 part do. Thanx anh :10:

Chắc em phảo download lãi 3 Part này, nhớ dùng IMD phiên bản mới nhất để hỗ trợ download --> Internet Download Manager All Patch 5.xx Build x(Free Download full) ([Only registered and activated users can see links]) , tránh down bằng FlashGet

phidoia1
07-06-2010, 03:48 PM
sao part 3 ko click start được anh ơi :(

TuấnDương
07-06-2010, 04:32 PM
sao part 3 ko click start được anh ơi :(

NOTICE: No servers are currently available with the requested data on them. Please retry your request in a moment.
Tạm dịch

THÔNG BÁO: Hiện giờ không có máy chủ sẵn sàng với các dữ liệu yêu cầu. Xin vui lòng thử lại yêu cầu của bạn trong giây lát.
Có thể do có nhiều người download nên Server của thằng MediaFire không đáp ứng đc, em hãy download ở thời điểm khác. Đã kiểm tra lại, file bình thường!!

lightkent
17-06-2010, 08:08 PM
anh Duong oi anh check lai dum em part 3 , 4 , 11 nha . em unrar ko dc . 3 file ay cu bi corrupt
thanks anh nhieu

Providence
17-06-2010, 08:11 PM
[Only registered and activated users can see links] -> Hướng dẫn khắc phục lỗi Corrupt

lightkent
17-06-2010, 10:21 PM
mình đã thử hết rồi nhưng vẫn bị lỗi corrupt . :((
mình đang thiếu file music.rfa trong đường dẫn BattlefieldVietnam\Mods\BfVietnam\Archive
và file Operation_hasting.rfa trong BfVietnam\Archives\BfVietnam\Levels

bạn nào có đủ 2 file ấy thì share dùm mình nha :D
thanks nhìu

TuấnDương
19-06-2010, 10:24 PM
mình đã thử hết rồi nhưng vẫn bị lỗi corrupt . :((
mình đang thiếu file music.rfa trong đường dẫn BattlefieldVietnam\Mods\BfVietnam\Archive
và file Operation_hasting.rfa trong BfVietnam\Archives\BfVietnam\Levels

bạn nào có đủ 2 file ấy thì share dùm mình nha :D
thanks nhìu

2 file này khá lớn,khoảng 300MB, hãy chờ Upload.....

bbsn006
27-07-2010, 06:26 AM
Sao part1 sao down không được:n09: up lại đi

bbsn006
27-07-2010, 07:43 AM
có ai bít cách update không

NguoiHamMoGame
23-08-2010, 08:20 PM
anh duong oi cho em hoi mot chut hom truoc em download ve thi cung hoi nhanh xong roi cung choi game ngon tai vi nha em co ma khoa bang do moi lan tai ve tat may la no mat ma em ko biet mo khoa chi co anh em biet may bua truoc tai game nay ve nhanh lam ma sao may bua nay tai hoi bi cham rat lau em tai tu 1h trua den 6 h chieu moi xong thuong thi tai nhanh chi co 1 tieng la xong co khi nao nhieu luot download do download cham ko cho em loi giai thich

Providence
23-08-2010, 10:06 PM
Mún nhanh thì Speeder XP :)

phoenix_dack
17-09-2010, 11:49 AM
Game hay thật nhưng máy cấu hình yếu nên hok chơi nỗi ....đành nhìn vậy ...huhu:05:

TuấnDương
17-09-2010, 01:57 PM
Game hay thật nhưng máy cấu hình yếu nên hok chơi nỗi ....đành nhìn vậy ...huhu:05:

Chỉ cần Card màn hình 64 MB, RAM 256MB là có thể chơi được rồi bạn...

konamigame
17-09-2010, 02:03 PM
em dow giải nén ra thì nó báo lỗi part 3 ,4 ,11 bị lỗi , vào trong game chơi thì không có âm thanh game
chán wa' , các anh sửa nhanh lên đi

TuấnDương
17-09-2010, 02:12 PM
Thử down lại 1 lần nữa 3 Part đó đi em...down từng part một, tránh down 1 lượt, nhớ dùng IDM phiên bản mới.

ClubTaiChinh
01-10-2010, 10:08 AM
CÁii này choi cũng hay , hjx minih k bit cách cẩu xe tank bằng máy bay

ClubTaiChinh
01-10-2010, 10:12 AM
Dương oi , mình muốn dowload thêm Map có được k vậy ???

ClubTaiChinh
01-10-2010, 05:28 PM
Kiểm tra lại cái part 3 đi bạn , lúc trước dow k sao giờ dowload lại giải nén bị thíu file kìa ?

vilunvt
14-11-2010, 07:02 PM
a ơi cho e hỏi e giải nén xong rồi zô chơi nó bị thế này là sao
làm sao khắc phục đc
àh trong khi giải nén nó báo bị corupt file music.rfa ở đường dẫn Battlefield Vietnam\Mods\BfVietnam\Archives

nh0xyuki
14-11-2010, 08:55 PM
Hô hô đang DOWNLOAD zìa bắn tỉa mong mọi thứ đều ổn không bị thiếu file gì hết ^^~
Mà khoan đã Thanks anh Dương 1 phát :n33:

vudmc
17-11-2010, 06:48 PM
part5 và part6 toi rồi , part5 ở server100 , part6 ở server244 , hình như 2 sever này không cho việt Nam down hay sao ấy ( hoặc có thể bị Việt Nam chặn ) :
Part5 :

Part6 :

Có 1 điểm trùng hợp là mình tìm game này bên forum khác cũng bị như thế :
Part5 :
Part6 :

Và còn có 1 điểm rất đặc biệt khác :

MasterRay
21-11-2010, 04:45 PM
Mình đang download:D
Chờ xíu cho í kiến:P
Anh dương test lại nha
Em download về bị lỗi
! D:\BVN\BTFV_4r.ketnoitatca.net.part03.rar: Packed data CRC failed in BattlefieldVietnam\Mods\BfVietnam\Archives\music.r fa. The volume is corrupt
! D:\BVN\BTFV_4r.ketnoitatca.net.part04.rar: CRC failed in BattlefieldVietnam\Mods\BfVietnam\Archives\music.r fa. The file is corrupt
>"< Nhờ anh dương repair cho mấy bạn member có link ngon
Em tự sửa đc rồi:D
Còn đây là ảnh

trungbg952
23-11-2010, 09:20 PM
đang down rồi nhưng chưa biết ra sao !

lhhtam
03-01-2011, 08:47 AM
game này chơi online hay offline vậy anh?

TuấnDương
03-01-2011, 06:05 PM
game này chơi online hay offline vậy anh?

Vì là bản Crack nên chỉ có thể chơi Offline...

lhhtam
04-01-2011, 08:55 AM
Vì là bản Crack nên chỉ có thể chơi Offline...
Em cám ơn anh!!! Vậy chơi online thì làm sao anh? Anh cho em hỏi chơi game này trên laptop có sao không? Em tải về chơi rồi thấy máy chạy chậm hẳn.

Gà Trống Thiến
06-01-2011, 06:04 PM
Các Pro cho mình hỏi tí
- Khi súng hết đạn thì làm sao? ( Lấy đạn thêm ở đâu)
Lấy vũ khí của người đã chết được ko, và lấy như thế nào?
- Cách sử dụng xe tăng, xe jeep máy bay.....
Thanks các bạn nhiều!

TuấnDương
07-01-2011, 09:25 AM
Các Pro cho mình hỏi tí
- Khi súng hết đạn thì làm sao? ( Lấy đạn thêm ở đâu)
Lấy vũ khí của người đã chết được ko, và lấy như thế nào?
- Cách sử dụng xe tăng, xe jeep máy bay.....
Thanks các bạn nhiều!

- Khi súng hết đạn thì bạn tìm trong mấy cái lều chổ mấy thùng đạn, lại gần và nhấn phí "E" ..

- Lấy vũ khí của người chết thì bạn cứ lại gần mấy cây súng rớt và nhấn phím "G"

- Muốn lên xe tăng, lên xe jeep thì bạn cứ lại gần và nhấn phím "E".

TuấnDương
07-01-2011, 09:27 AM
Em cám ơn anh!!! Vậy chơi online thì làm sao anh? Anh cho em hỏi chơi game này trên laptop có sao không? Em tải về chơi rồi thấy máy chạy chậm hẳn.

Khi đang chơi tất nhiên máy sẽ chậm, lúc tắt Game rồi mà máy hơi bị chậm là do ổ cứng quá đầy....chứ Game không làm ảnh hưởng tới máy..

luckystar36
05-02-2011, 06:02 PM
Cảm ơn anh Tuấn Dương nhiều! đang down về hi vọng mọi thứ đều ổn

youngboy1997
08-02-2011, 09:22 AM
hình như cái part 5 bị lỗi thì phải, ko down đc :04:

[Mr.P]
08-02-2011, 09:43 AM
hình như cái part 5 bị lỗi thì phải, ko down đc :04:

Vẫn download bình thường mà bạn. Thử lại nhé. Nhiều lúc Mediafire bị quá tải ấy mà:n33:

ChiTrung
10-02-2011, 12:47 PM
sao em giải nén nó cứ báo lỗi part 3 + 4 + 11 là sao nhỉ anh Dương ơi.
down đi down lại mấy lần oy giải nén vẫn thế :(

tuannguyen3986
14-02-2011, 02:31 PM
Game rất hay! Cảm ơn tuanduong rất nhiều! Hy vọng anh sẽ update liên tục những game hay để mọi người cùng được thư giãn với những game action hay như vậy!

ngocnamc4
16-02-2011, 11:19 AM
Anh ơi em dùng lap top ie 7 liệu có chơi được game này không anh .

cuncoi801
22-02-2011, 12:20 PM
:v22: anh oi part 3 bị lỗi rồi anh xem lại giúp em với

TuấnDương
22-02-2011, 01:29 PM
:v22: anh oi part 3 bị lỗi rồi anh xem lại giúp em với

Em download lại cái part 3 nha...

volamvl567
02-06-2011, 05:49 PM
part 8 die rùi bạn ơi :v19:

overload1997
22-09-2011, 01:15 PM
anh Tuấn Dương ơi ! Anh có cái map nào hay hay cho em với ! Mấy cái map cũ em chơi mãi chán quá !:n30:

ClubTaiChinh
06-12-2011, 09:42 PM
CÁch add màn thì sao a ? Em add quài mà ko đc . Đã copy theo đường dẫn rồi mà ko thấy MAP mới đâu cả ....

news
07-12-2011, 01:27 PM
anh tuấn dương fix giúp e part 3 4 và 11 nhé , giải nén đều báo lỗi 3 part đó , mặc dù e đã down lại nhiều lần rồi nhưng vẫn vậy , thanks anh nhiều !

dyousee
08-12-2011, 09:00 PM
a ơi giúp e cái part 7 với. nó die rồi

TuấnDương
09-12-2011, 09:40 AM
a ơi giúp e cái part 7 với. nó die rồi

Bình thường mà em !!!

anh tuấn dương fix giúp e part 3 4 và 11 nhé , giải nén đều báo lỗi 3 part đó , mặc dù e đã down lại nhiều lần rồi nhưng vẫn vậy , thanks anh nhiều !

Em xài phần mềm Internet Download Manager phiên bản mới để download lại nhé...

[Mr.P]
09-12-2011, 09:53 AM
Internet Download Manager: Phiên bản mới nhất tại: IDM Full - Internet Download Manager 6.08 Build XXX Full [Update all version 6.08] ([Only registered and activated users can see links])

Superbob
11-12-2011, 01:23 AM
phiền anh quá , sao trong game không có tiếng hả anh . em ra lệnh cho đồng đội mà không nghe thấy gì hết , anh giúp em cái này với

vuakungfu
11-12-2011, 03:33 PM
anh ah.em hỏi tí.làm như anh hưỡng dẫn rồi,tải xong tất cả vào một thư mục.em vào trong game dc rồi nhưng khi bấm start thì ko chơi dc hả anh,mong anh giúp em cái:05:

Trần_Duy
28-12-2011, 08:26 AM
Anh dương ơi cai part 3 bị lỗi rồi giải nén nó báo là part 3 bị corrupt anh up lại di

TuấnDương
28-12-2011, 10:00 AM
Anh dương ơi cai part 3 bị lỗi rồi giải nén nó báo là part 3 bị corrupt anh up lại di

Em thử download lại part 3 1 lần nữa nhé..Nhớ dùng IDM để download.

Trần_Duy
29-12-2011, 09:20 AM
Dạ em thử 2 lần rồi dùng IDM 6.06 mà vẫn vậy

ClubTaiChinh
24-01-2012, 10:53 AM
CÁch add màn thì sao a ? Em add quài mà ko đc . Đã copy theo đường dẫn rồi mà ko thấy MAP mới đâu cả ....

NhânHuỳnh
24-01-2012, 11:58 AM
dùng IDM 6.07 để down. mình cũng bi corrupt khi giai nén nhưng vẫn chơi được bình thường
bạn vuakungfu xem lai cấu hình máy đi nhé

phungthanh70
28-01-2012, 09:25 AM

misc\
12-02-2012, 10:37 PM
sao par10 em down ve luon bi gian doan la sao the ha anh

TuấnDương
13-02-2012, 07:46 AM
sao par10 em down ve luon bi gian doan la sao the ha anh

DO thằng Medifire nó MAX thôi em, cái link của nó có thể resume trong vòng 24h, em nên dùng phần mềm IDM để có thể download lại mà ko cần down từ đầu.

ZjKay
18-02-2012, 10:35 PM
anh Dương cho em hỏi sao em down về rùi, lúc giải nén thì nó ra thế này mặc dù em down lại part 3,4,11 đã 2 lần rùi

kughkt
08-03-2012, 06:27 PM
anh admin ơi em down về hết rồi giải nén thì part 3,4,11 đều bị lỗi em đã repair rồi mà sao vẫn cứ mắc lỗi ?? Mong anh giúp em:05:

[Mr.P]
08-03-2012, 07:14 PM
anh admin ơi em down về hết rồi giải nén thì part 3,4,11 đều bị lỗi em đã repair rồi mà sao vẫn cứ mắc lỗi ?? Mong anh giúp em:05:
Bạn thử download lại 3 part trên rồi giải nén lại nghe.

KenNy_Huy
08-03-2012, 08:01 PM
game này chơi hay ko anh Dương ?! :02:

meocom1
11-03-2012, 07:00 PM
bạn ơi làm sao có thể chơi online với các phòng nước ngoài vậy bạn:n31:

bạn ơi game hay lắm nhưng sao boss trong game sao no ngu quá vậy tớ ngồi đằng trước trực thăng nó lái nhưng nó lái ẩu lắm lúc đâm đầu xuống sông lúc đâm đầu xuống rừng làm tớ chết hoài làm sao để nó thông minh hơn hã bạn

bonnnnn
16-03-2012, 10:38 AM
a ơi, sao link 1 cần pass. e gõ pass la 4r.ketnoitatca.net mà vẫn ko đc

TuấnDương
16-03-2012, 12:00 PM
a ơi, sao link 1 cần pass. e gõ pass la 4r.ketnoitatca.net mà vẫn ko đc

Đúng pass rùi em, em thử lại nha...

BadBoy_201
19-03-2012, 10:02 PM
game hay quá,thank anh Dương nhé

Quỹ Nhỏ
21-03-2012, 12:24 AM
file so 3 4 11 bi hu co lick moi huk zj

TuấnDương
22-03-2012, 08:57 AM
file so 3 4 11 bi hu co lick moi huk zj

File bình thường, em download lại nhé.

Fuck_You
26-03-2012, 01:28 PM
thanks anh nhju ?! nhưng mà download lâu quá :04:

『三人洨組』(前篇)
29-03-2012, 08:48 AM
Lỗi 3 part 1 , 4 , 12 vì nó không hiện ra cái chỗ download hết! Mong bạn coi lại giùm!

[Mr.P]
29-03-2012, 08:53 AM
Lỗi 3 part 1 , 4 , 12 vì nó không hiện ra cái chỗ download hết! Mong bạn coi lại giùm!
Nhập pass vào để down load nhé bạn:
Password Download (Nếu có): 4r.ketnoitatca.net

lewis1999
30-03-2012, 10:36 PM
Em extra here phai ko?

achedowe
17-04-2012, 08:41 PM
khi em extra ra thi no bi loi vai file khong biet co sao khong

[Mr.P]
17-04-2012, 08:54 PM
khi em extra ra thi no bi loi vai file khong biet co sao khong

Tốt nhất lỗi file ở part nào thì nên down lại part đó để chơi game hoàn thiện hơn, còn nếu vào vẫn chời được thì thôi kệ chiến thôi :D

Hieu_caolanh
21-04-2012, 04:22 PM
anh ơi em giải nén nó ra mấy cái như như vầy nè anh coi và hướng dẫn dùm em với ! D:\game chi?n tranh\BTFV_4r.ketnoitatca.net.part03.rar: Packed data CRC failed in BattlefieldVietnam\Mods\BfVietnam\Archives\music.r fa. The volume is corrupt
! D:\game chi?n tranh\BTFV_4r.ketnoitatca.net.part04.rar: CRC failed in BattlefieldVietnam\Mods\BfVietnam\Archives\music.r fa. The file is corrupt
! D:\game chi?n tranh\BTFV_4r.ketnoitatca.net.part11.rar: CRC failed in BattlefieldVietnam\Mods\BfVietnam\Archives\BfVietn am\Levels\Operation_Hastings.rfa. The file is corrupt

[Mr.P]
21-04-2012, 05:13 PM
anh ơi em giải nén nó ra mấy cái như như vầy nè anh coi và hướng dẫn dùm em với ! D:\game chi?n tranh\BTFV_4r.ketnoitatca.net.part03.rar: Packed data CRC failed in BattlefieldVietnam\Mods\BfVietnam\Archives\music.r fa. The volume is corrupt
! D:\game chi?n tranh\BTFV_4r.ketnoitatca.net.part04.rar: CRC failed in BattlefieldVietnam\Mods\BfVietnam\Archives\music.r fa. The file is corrupt
! D:\game chi?n tranh\BTFV_4r.ketnoitatca.net.part11.rar: CRC failed in BattlefieldVietnam\Mods\BfVietnam\Archives\BfVietn am\Levels\Operation_Hastings.rfa. The file is corrupt

Bạn down load lại part 3 - 4 - 11 thử nhé, nên dùng IDM download và nên down 2 link 1 lần.

Baocatsamac
22-04-2012, 12:00 AM
sao không giải nén đc vậy " cannot create folder D/................"

slevenlion
29-04-2012, 01:38 PM
anh P6 bi. sao k down dc

[Mr.P]
29-04-2012, 02:05 PM
anh P6 bi. sao k down dc
Part 6 vẫn download bình thường mà bạn.

prosystem
30-04-2012, 12:02 PM
Sao lúc mình chọn nhân vật xong nó ghi " Swapm point not seleced, please...."

AI chỉ mình với

TuấnDương
30-04-2012, 12:25 PM
Sao lúc mình chọn nhân vật xong nó ghi " Swapm point not seleced, please...."

AI chỉ mình với

Em phải chọn địa điểm muốn xuất phát cho nhân vật trên bản đồ, những điểm này là những điểm chưa được chiếm.

Theh KID
01-05-2012, 05:37 PM
Cai nay co xai dc tren win 7 ko za?:-/:-/:-/:-/

[Mr.P]
01-05-2012, 08:28 PM
Cai nay co xai dc tren win 7 ko za?:-/:-/:-/:-/
Yêu cầu hệ thống:
Windows 98, Windows ME, Windows XP or Windows 2000

bomkiemgun
01-05-2012, 10:58 PM
Tuấn Dương ơi cho em hỏi cái key chơi mạng Lan anh keu nhập 20 vào là ở đâu ,c0a' j` anh chi? tận tih` cho em lun nhk :D
TKS anh trước

TuấnDương
02-05-2012, 01:39 PM
Tuấn Dương ơi cho em hỏi cái key chơi mạng Lan anh keu nhập 20 vào là ở đâu ,c0a' j` anh chi? tận tih` cho em lun nhk :D
TKS anh trước

+ Chạy file BattlefieldVietnam\eReg\Battlefield Vietnam_code.exe để chạy cái bảng nhập KEY
+ Nhập vào: FR33-HS5B-1Z11-DTLF-A24A
+ Ok.

bomkiemgun
02-05-2012, 06:42 PM
Ủa em nhập mấy cái code đó rồi xog nó cug để cái bảng nhap add roi name j` tum` lum La` thế nào

bomkiemgun
02-05-2012, 06:58 PM
Sẵn anh Tuân Dương chỉ em hết các nút trong game đó đi :D

]689038
22-05-2012, 09:51 PM
anh ơi sao em vào chạy file bfvietnam.exe , thỉ nó báo lổi này là gì vậy anh file:///C:/Documents%20and%20Settings/BILL'287/Desktop/New%20Folder/untitled.bmp

00:00PM
22-05-2012, 10:52 PM
Setup Lại Thử Xem Còn Ko Coi Lại Coi Bị Gì :-?? Vẫn BT Mà

Raviel
04-06-2012, 02:34 PM
game chơi dc trên win 7 ko anh?

TuấnDương
04-06-2012, 03:35 PM
game chơi dc trên win 7 ko anh?

Chơi được bình thường đó em :).

Joannes
12-06-2012, 01:33 PM
Hic. Part 3, 4 và 11 bị lỗi rồi. Không giải nén được :04:

[Mr.P]
12-06-2012, 01:41 PM
Hic. Part 3, 4 và 11 bị lỗi rồi. Không giải nén được :04:
Bị lỗi gì bạn, có thể miêu tả rõ hơn ko, hoặc có thêm hình ảnh thì càng tốt...

Joannes
12-06-2012, 04:27 PM
Lỗi này nè. Tuy nhiên thì vào game vẫn được.

meo_oi_tui_ne
21-06-2012, 10:57 AM
Giải nén trước các file từ BattlefieldVietnam.z01.zip --> BattlefieldVietnam.z13.zip thành các file dạng BattlefieldVietnam.z01 --> BattlefieldVietnam.z13 sau đó mới giải nén file BattlefieldVietnam.zip (nhớ để các file chung 1 thư mục)

anh duong oi lam sao de choi Lan cua game nay duoc vay anh:v16::v16:

TuấnDương
21-06-2012, 11:57 AM
anh duong oi lam sao de choi Lan cua game nay duoc vay anh:v16::v16:

Em làm như sau:

Để chơi được mạng LAN bạn cần nhập CD key. Cách nhập CD key như sau:
+ Chạy file BattlefieldVietnam\eReg\Battlefield Vietnam_code.exe và nhập 20 số CD Key sau chia đều 5 ô:
S/N:

FR33-HS5B-1Z11-DTLF-A24A

GjNzZz99
22-06-2012, 10:06 AM
sao em vo choi mang khong dc vay anh,no keu wrong vesion gi gi do :v19:

huynhlong
23-06-2012, 09:55 PM
ko co ban do sao choi

binhduy
25-06-2012, 04:10 PM
sao em down ve roi . khi giai nen no bao loi ! D:\vn\BTFV_4r.ketnoitatca.net.part03.rar: Packed data CRC failed in BattlefieldVietnam\Mods\BfVietnam\Archives\music.r fa. The volume is corrupt
! D:\vn\BTFV_4r.ketnoitatca.net.part04.rar: CRC failed in BattlefieldVietnam\Mods\BfVietnam\Archives\music.r fa. The file is corrupt
roi no van zo dc game nhung sao man hinh no bi nghien qua nghien lai ko doc dc gi het

[Mr.P]
25-06-2012, 04:19 PM
sao em down ve roi . khi giai nen no bao loi ! D:\vn\BTFV_4r.ketnoitatca.net.part03.rar: Packed data CRC failed in BattlefieldVietnam\Mods\BfVietnam\Archives\music.r fa. The volume is corrupt
! D:\vn\BTFV_4r.ketnoitatca.net.part04.rar: CRC failed in BattlefieldVietnam\Mods\BfVietnam\Archives\music.r fa. The file is corrupt
roi no van zo dc game nhung sao man hinh no bi nghien qua nghien lai ko doc dc gi het
Thử download lại 2 part lỗi 3 và 4 xem sao nhé bạn, có thể bị lỗi corrupt trong quá trình download.

gacon12
09-07-2012, 11:02 PM
anh ơi sao em tải về chơi bình thường nhưng phần âm thanh ngoài tiếng súng ra thì chẳng còn tiếng nào khác vậy anh

[Mr.P]
10-07-2012, 07:48 AM
anh ơi sao em tải về chơi bình thường nhưng phần âm thanh ngoài tiếng súng ra thì chẳng còn tiếng nào khác vậy anh
Bạn xem trong phần setting của audio có cài đặt hay chỉnh mức âm thanh không.

KenNy_Huy
10-07-2012, 12:51 PM
Anh Ơi . sao ma ít map wa' chơi hoài mấy cái map trong đo chán pèo . anh có Map ko post lên cho AE dowload về chơi đi ?!

Quân Kui
20-07-2012, 05:52 PM
Game này gần giống 7554

obxvodoi
04-08-2012, 01:39 PM
a duong add nik chat huyenthoai_nuocnam1102 giup e voi.down cai thu 8 toan bi loi.e vao phan ckon map.clik star tki 1luc sau la dis

legia123
26-08-2012, 09:43 AM
game nay co choi duoc tren win 7 khong ạ!

TuấnDương
26-08-2012, 12:01 PM
game nay co choi duoc tren win 7 khong ạ!

Chơi bình thường nha em ..

dethuong
02-09-2012, 07:49 AM
Game hay quá, thank anh nhiều

dethuong
03-09-2012, 08:20 AM
anh tuấn dương ơi em down toàn bộ 12 part của chiến tranh việt nam về và giải nén rồi nó bị lỗi này nè, anh giúp em được hog, sửa lỗi ý, em dốt tin học lắm

3074

TuấnDương
04-09-2012, 12:05 PM
anh tuấn dương ơi em down toàn bộ 12 part của chiến tranh việt nam về và giải nén rồi nó bị lỗi này nè, anh giúp em được hog, sửa lỗi ý, em dốt tin học lắm

3074

part 1 bị lỗi rồi, em download lại rồi giải nén lại nhé.

TuấnDương
12-09-2012, 01:55 PM
Cập nhật download 1 link duy nhất:

quan310194
07-10-2012, 07:53 PM
anh ơi e down hết ràu còn có part 7 bị hư à , a giúp e với :(

TuấnDương
22-10-2012, 12:39 PM
Cập nhật link download SkyDrive: *Download 9 Part(1.06Gb): [Only registered and activated users can see links]!1099

TuấnDương
06-11-2012, 10:30 AM
Cập nhật thêm link download chất lượng cao:
*Download 11 Part(1.06Gb) - Link RapidShare PRO, download tốc độ cao và không giới hạng cho Free Member:

quocanh197
29-11-2012, 10:44 AM
anh thật tuyệt vời

babua
20-12-2012, 09:12 AM
Đai ka sao dơ về giải nén nó báo thíu part10 . trả lời giúp thanks

[Mr.P]
20-12-2012, 09:32 AM
Đai ka sao dơ về giải nén nó báo thíu part10 . trả lời giúp thanks

Bạn kiểm tra xem để 11part vào chung một folder chưa.

minhnevu
25-12-2012, 04:51 PM
Link SkiyDrive thiếu part kìa chủ thớt. kêu 9 part mà đown hết về để chung một thư mục giải nén thì nó báo thiếu part10. thớt xem lại dùm mình. thanks

TuấnDương
26-12-2012, 10:37 AM
Link SkiyDrive thiếu part kìa chủ thớt. kêu 9 part mà đown hết về để chung một thư mục giải nén thì nó báo thiếu part10. thớt xem lại dùm mình. thanks

Sorry, Upload thiếu file :D, mình đã Upload thêm 2 part 10 và 11 nhé.

baonini
11-02-2013, 07:29 AM
game hok có dành cho win 7 được hả anh!

[Mr.P]
11-02-2013, 01:26 PM
game hok có dành cho win 7 được hả anh!

Hình như trên Win 7 vẫn ok đấy bạn.

mr.minhdang
16-02-2013, 03:37 PM
thanks anh Tuấn Dương nhưng em thấy anh nên dùng idm để tải file sẽ tốt hơn

mr.xu
04-04-2013, 12:15 PM
Game hay qua Thanks :n30::n30::n30:

billhong1510
22-04-2013, 07:42 PM
Thanks anh Tuấn Dương, dơn xog là cày game đã ngón tay:n10:

mincoca
18-05-2013, 12:56 PM
Mấy bản này toàn là Không cài đặt à anh ?
Ai có Battlefield Vietnam bản setup cho mình xin nhá :08: Cảm ơn cảm ơn :06:

mixaohotga
28-06-2013, 12:47 PM
anh ơi cấu hình máy em Nvidia GeForce 7025a có chơi đc game này hk :n20:

[Mr.P]
28-06-2013, 01:07 PM
anh ơi cấu hình máy em Nvidia GeForce 7025a có chơi đc game này hk :n20:

Chơi ok đấy bạn :)

mixaohotga
29-06-2013, 01:29 PM
;345252']Chơi ok đấy bạn :)
zậy chơi hk lag fải hk :08:

mixaohotga
29-06-2013, 03:49 PM

[Mr.P]
30-06-2013, 07:21 AM

Báo lỗi gì em, có thể một số phần mềm diệt virus sẽ nhận nhằm pacth, crack là virus

congngannguyen
22-07-2013, 12:46 PM
Cứ để nguyên và resume nha do dạo này lượng download nhiều quá nên Server quá tải...hiz..anh đang copy qua server mới chưa xong!!

sao no chi co 11 part gio moc dau ra den 12 13 part vay cac ban

TuấnDương
22-07-2013, 12:49 PM
sao no chi co 11 part gio moc dau ra den 12 13 part vay cac ban

Chỉ có 11 Part nha bạn.

*Download 11 Part(1.06Gb): [Only registered and activated users can see links]!1099 ([Only registered and activated users can see links]!1099)

congngannguyen
22-07-2013, 12:53 PM
Chỉ có 11 Part nha bạn.

*Download 11 Part(1.06Gb): [Only registered and activated users can see links]!1099 ([Only registered and activated users can see links]!1099)
dang tai ve , ma sao cai IDM cua minh ko bat dc cac file nay nhi , phai tai bang firefox cham qua di thoi , chi manh giup voi a tuan duong oi. thank a tuan duong truoc nhe :n30:

TuấnDương
22-07-2013, 12:58 PM
dang tai ve , ma sao cai IDM cua minh ko bat dc cac file nay nhi , phai tai bang firefox cham qua di thoi , chi manh giup voi a tuan duong oi. thank a tuan duong truoc nhe :n30:

Anh đã test, đúng là hiện tại IDM ko bắt được link SkyDrive (Chờ IDM nó FIX thôi), em download link MegaShare nha:

congngannguyen
22-07-2013, 01:10 PM
Anh đã test, đúng là hiện tại IDM ko bắt được link SkyDrive (Chờ IDM nó FIX thôi), em download link MegaShare nha:
cau chan thanh nhat danh cho a tuan duong la cam on a nhieu nhe. dang tai ve , co gi khong biet khi giai nen va cai dat nua se lam phien a tuan duong 1 lan nua nhe a. than !:n30::n30::06::06:

congngannguyen
22-07-2013, 01:33 PM
a duong oi giai nen ra sao no cu bao sai mat khau hoai vay

congngannguyen
22-07-2013, 01:47 PM
the luon khong giai nen dc , ma giai nen 1 part hay la phai giai nen tat ca 11 part vay a tuan duong oi ?
anh co the chi dan cu the giup em duoc khong ah

congngannguyen
22-07-2013, 01:53 PM
lam hoai khong duoc ne a tuan duong oi , chi cu the giup em cai nao , tai ve dc 11 part roi , gio khong biet lam cach nao nua

congngannguyen
22-07-2013, 02:03 PM
dai ca oi dau roi anh ? chi giup em cach tiep theo khi da tai ve dc roi di anh

TuấnDương
22-07-2013, 02:16 PM
dai ca oi dau roi anh ? chi giup em cach tiep theo khi da tai ve dc roi di anh

Tiếp theo là giải nén và Play thôi em.

thanchet0589
29-11-2013, 09:11 PM
mỗi lần chọn game trong internet thì nó hiện ra cái bảng đòi update patch, đợi lâu vẫn k hiện ra cái gì hết

Thành Minh
03-12-2013, 03:32 PM
Anh Dương ơi game này lúc đầu em chơi rất vui nhưng mới chơi xong 2 ván, lúc mới vào chơi nó bảo chọn súng em đã chọn rồi nhưng nó vẫn báo no selected, chọn mãi mà không được anh chỉ thêm chứ game này hay quá mà không chơi được:(

Thành Minh
03-12-2013, 03:34 PM
lam hoai khong duoc ne a tuan duong oi , chi cu the giup em cai nao , tai ve dc 11 part roi , gio khong biet lam cach nao nua
Bạn tải về rồi giải nén với pass 4r.ketnoitatca.net rồi play mục bfvietnam.exe ( có hình lá cờ Việt ấy ) là xong:)

TuấnDương
05-12-2013, 08:57 PM
Cập nhật link download cực nhanh:
*Download 11 Part(1.06Gb): [Only registered and activated users can see links]

Thành Minh
09-12-2013, 02:58 PM
Cập nhật link download cực nhanh:
*Download 11 Part(1.06Gb): [Only registered and activated users can see links]

Ad Tuấn Dương ơi game này chơi online không được hay sao mà vô phòng nó báo :please insert to CD vậy Ad

TuấnDương
09-12-2013, 03:25 PM
Ad Tuấn Dương ơi game này chơi online không được hay sao mà vô phòng nó báo :please insert to CD vậy Ad

Game này bản RIP và đã Crack nên không thể chơi Online :). Chỉ chơi được qua mạng LAN thôi em, em đọc kỹ hướng dẫn chơi mạng LAN ở bài viết đầu tiên nhé.

Thành Minh
09-12-2013, 03:29 PM
Game này bản RIP và đã Crack nên không thể chơi Online :). Chỉ chơi được qua mạng LAN thôi em, em đọc kỹ hướng dẫn chơi mạng LAN ở bài viết đầu tiên nhé.
Vây game này bản FULL nó nặng bao nhiêu Gb và nếu có link cho em xin nhé