PDA

View Full Version : Hướng dẫn cài WEB MU để đăng ký, reset... cho MU Offline

TuấnDương
24-06-2008, 10:32 PM
Đây là hướng dẫn tạo một cái HOST local chạy mã nguồn WEB PHP.

Đầu tiên là bước chuẩn bị:
1. Download Source WEB MU 0.8 (4.30Mb):
[Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])[/URL]

2.Download phần mềm để cài đặt Host Local chạy PHP (7.68Mb):
[Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])

Kế tiếp là bước cài đặt Host Local:

Trước hết tải EasyPHP1.8 về: [URL="[Only registered and activated users can see links]"][Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])

Giải nén chạy file exe và cài đặt, bạn cứ next cho đến khi kết thúc.
Cài xong ngoài Desktop sẽ xuất hiện Icon EasyPHP , chạy để khởi động...

...

Bây giờ bạn có thể khởi động lại EasyPHP khi xuất hiện cửa sổ EasyPHP với 2 đèn xanh vậy là bạn đã cài đặt và khởi động thành công.
[Only registered and activated users can see links]

...

Cài xong cái host local thì giải nén cái Source WEB mu0.8.zip và chép vao thư mục mặc định C:\Program Files\EasyPHP1-8\www , chép xong Source WEB vào thì tiến hành cài đặt WEB.

Hướng dẫn cài đặt WEB:
Mở IE lên, chạy cái link [Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links]) và tiến hành cài đặt theo hình

Bước 1 --> Click Step 2

Bước 2 nhập Database host là localhost --> Click Step 3

Bước 3 chọn MD5 Encrypt là Yes hay No tùy vào cái MUServer --> Click Step 4

Bước 4 đăng ký account quảng lý WEB --> Click Step 5

Nếu hiện đc thông báo giống như vậy là cài WEB thành công --> Click Here is Your MuWeb0.8 để về trang chủ

Và đây là giao diện trang chủ với các chức năng

Đây là giao diện trang RESET

Hết!!! Chúc thành công!!!

hhcks9947
24-06-2008, 11:34 PM
tuan duong chup cai hing phan` [Only registered and activated users can see links] len di tui ko thay no o dau ca

hhcks9947
25-06-2008, 02:33 AM
e dang cai` thi o step 2 -> step 3 cai bao loi~ nhu zay` ne`
Error #122
Loading php_gd2.dll Falied!
Please Enable php_gd2.dll in ur php.ini

la sao chi tui voi

TuấnDương
25-06-2008, 12:53 PM
e dang cai` thi o step 2 -> step 3 cai bao loi~ nhu zay` ne`
Error #122

la sao chi tui voi

Cái lỗi này là chưa mở cái thư viện php_gd2 ...
Cách khắc phục:

Click phải vào chữ E góc dưới bên phải Taskbar --> Configuration --> PHP Extension

Kéo xuống 1 tý, check vào php_gd2 --> Apply

Vậy là xong!, ra cài lại cái WEB thử!!!!

hhcks9947
25-06-2008, 01:14 PM
còn cái lỗi này nữa cho hỏi với :
Connection with SQL Server With Odbc MuOnline1 failed!
Please check if Odbc MuOnline1 exist and db user and password are okey.

lỗi đó đó chỉ giúp với:30:

TuấnDương
25-06-2008, 01:16 PM
Cái bước 2 nhập ODBC là MuOnline chứ hok phải MuOnline1 !!!!!!!!!!!

FNL
25-06-2008, 01:32 PM
Anh Tuấn ơi mình làm wed MU # không cần phải là wedMU 08 đc chứ ạ,à mà anh bík wed demo MU FPT không ??,anh chia sẻ cho mọi người nếu bík nhá!!:101:

dominochi
25-06-2008, 01:34 PM
Ai mà không biết lỗi gì khi cài Web của anh Tuấn Dương hay cài không được thì tôi xin môi giới cho anh em 1 loại Web mới cho season3 nè.. .. Nhưng ko biết anh Tuấn Dương cho Phép không? (vì đây là link liên kết với Wed Việt.)

dominochi
25-06-2008, 01:41 PM
Anh Tuấn Dương ơi Còn Cái Vụ Boom Offline Em đã Post Thì Sao? Anh Tesk Thử Dùm Em Nha. Cũng Sưu Tầm Không à. Mu Em Làm Và Chơi Full Hết Rồi = Chán Lun. Anh Tesk Bảng Bom Em Post Dùm Sẵng Cho Diễn đàng đa Dạng Thêm.

hhcks9947
25-06-2008, 01:45 PM
sau khi reset máy thì tui mở web lên nó báo lỗi này này

Warning: main(config.php): failed to open stream: No such file or directory in c:\program files\easyphp1-8\[Only registered and activated users can see links] on line 5

Fatal error: main(): Failed opening required 'config.php' (include_path='.;C:\PROGRA~1\EASYPH~1\\php\pear\') in c:\program files\easyphp1-8\[Only registered and activated users can see links] on line 5

với lại tui tạo acc trong web thì vào Mu đăng nhập thì nó báo là account ko tồn tại

dominochi
25-06-2008, 02:09 PM
bạn tạo acc bằng Wed hay Mumaker 1.05a?

bakura
26-06-2008, 07:37 AM
:47:cái web này ko làm nhiệm vụ cấp 3 đc sao

hhcks9947
26-06-2008, 11:07 AM
Tuấn Dương sao tui đăng ký ở web nhưng vào game đăng nhập thì báo account ko tồn tại

LoveBol
26-06-2008, 12:52 PM
Bác ơi, hình như bác phải chỉnh cái md5 ở trong Admin ấy

doanthieugia19
26-06-2008, 01:35 PM
Minh dowload cái "EasyPHP" về intall ra nó báo lỗi như thế này :
Nản quá mới cài bước đầu đã bị lỗi rồi:17::17::17::17:
Ai biết sửa lỗi này làm ơn bày cho mình cái nha!!

TuấnDương
26-06-2008, 08:30 PM
Cái lỗi này là do có chương trình đã dùng cái Port 80 nên EasyPHP không khởi động đc, ở đây nó báo Webserver khác đã sử dụng Port nên anh đoán là em đã có cài IIS...

Và đây là cách khắc phục:

.......
Lưu ý: do EasyPHP lấy mặc định là port mặc định là 80, thông thường thì IIS bạn vừa mới cài cũng dùng port 80 cho nên sẽ không khởi động được, để tránh tình trạng này thì chúng ta thay thế port của IIS (cho đơn giản hơn là thay port của EasyPHP) Cách thay posrt như sau:

Vào IIS

Xuất hiện cửa sổ
Chọn Website --> Click phải vào Default Website --> Properties

Xuất hiện cửa sổ
Thay TCP Port là 8080 (hoặc bất kỳ số nào ngoài số 80) -->Click Ok vậy là xong. Khi đã thay port xong nếu bạn muốn chạy Web trên IIS thì cứ đánh địa chỉ:
[Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])
........

caotiendat
27-06-2008, 01:25 AM
Cánh tạo Account
1-)Bấm vào nút Đang kí
2-)Bấm Đồng ý
3-)Nhập tài khoãng, mật khẩu.v.v...
4-)Bấm New Account
5-)Thấy chữ màu xanh lá cây là tạo được rồi (còn chữ màu đở là chưa được, phải làm lại)

caotiendat
27-06-2008, 01:35 AM
1-)Điền tên đang nhập và mật khẩu rồi bấm Login!
2-)Bấm vào tên nhân vật mà mình muốn Reset rồi bấm chữ Reset
3-)Thấy chữ mầu xanh lá cây là được (còn chữ mầu đỏ chác là chưa đũ Level hay chưa Jewel)

Suolrock
28-06-2008, 08:56 AM
hehe doanthieugia19 ông bị cái lỗi giống tôi đấy, tôi sửa được rồi cái lỗi là do ông đang sử dụng cái web ảo trong contronl paned ông vào add rogram xóa cái IIs internet gì đó tui không nhớ và next next (bỏ cái giấu chổ đó đỉ là ok àh) ông cài lại cái setup là ok....
Tui thấy cái web reset này sao sao đấy, tui chơi online thì reset thì điểm trong nhân vật càng ngày càng tăng còn cái này là giảm đến mức chết luôn.....có ai biết sửa lại không giống như bảng FBT đó .......

123g123
25-07-2008, 02:47 PM
HD = hình anh đi anh ơi

akaruz
01-08-2008, 09:23 AM
Sao em làm xong rùi thì ko đăng nhập đc vậy các anh. Ở admin đăng nhập đc. Còn ở web thì chịu

Pucca9x
02-08-2008, 06:41 AM
:24::24::24: Hì rễ thế mà còn hỏi

ttt1234
02-08-2008, 09:00 PM
em làm web xong rồi làm server xong luôn nhưng khi vô web đăng ký nó hiện ra chữ màu xanh succesfully rồi nhưng vào chơi đánh tên với pass thì nó báo "your acc is vail", dùng acc vừa đăng ký đăng nhập vào web cũng ko dc luôn ai biết sai chỗ nào chỉ em với.

Pucca9x
04-08-2008, 04:38 PM
Sao em làm xong rùi thì ko đăng nhập đc vậy các anh. Ở admin đăng nhập đc. Còn ở web thì chịu [Only registered and activated users can see links]
chỉnh MD5 ...... [No] nhé là đc

Pucca9x
04-08-2008, 04:39 PM
em làm web xong rồi làm server xong luôn nhưng khi vô web đăng ký nó hiện ra chữ màu xanh succesfully rồi nhưng vào chơi đánh tên với pass thì nó báo "your acc is vail", dùng acc vừa đăng ký đăng nhập vào web cũng ko dc luôn ai biết sai chỗ nào chỉ em với. Chỉnh MD5..... rống như trên là [No] nhé

Van_Bom
05-08-2008, 08:09 PM
hix anh tuấn dương ơi Bờm cài web của anh rùi, nhưng mà khi đi rs đến lần thứ 11 nó bảo là bạn phải có 1 chao trên người nên không rs được, hu hu nhưng mà trên người nhân vật của Bờm có chao rùi mà, và Bờm cũng đã thoát game rùi, Với lại khi cài web của anh thì muốn delete nhân vật trong game thì không delete được nó đòi phải điền số mà Bờm đã điền đúng số roài cơ mà cũng không được ( Trước kia Bờm có cài 1 cái web cũ rích thì chơi và rs mọi thứ đều bình thương hết ) Bản 1.01E Bờm chơi được 2 tháng nay rùi đó. Cái web cũ rích của Bờm chỉ việc giải nén ra [Only registered and activated users can see links] rùi chỉnh ip và pass sa trong file config.asp thôi, là được và web này cũng không có phần đăng nhập admin hay queri gì hết cả, vậy cái web này dung cho online có được không hả anh

Pucca9x
10-08-2008, 09:22 PM
^^ bị lỗi đóa cho tầm 10 chao vào la dc ngay

levantai
23-08-2008, 03:41 PM
EM cũng bị lỗi y chang anh hhcks9947 em cần help gấpppppppppp

HunTerCDT2
04-09-2008, 08:52 PM
anh oi sao no cu len chu nay hoai vay
Connection with SQL Server With Odbc MuOnline failed!
Please check if Odbc MuOnline exist and db user and password are okey.
em ko hiu nua
chi em voi

luhongnhi
05-09-2008, 08:16 AM
anh Dương chi em sao em làm nó báoError #122
là sao? ha anh?

HunTerCDT2
05-09-2008, 07:16 PM
anh tuan oi chi em sao dow mu ve choi di

HunTerCDT2
05-09-2008, 08:07 PM
anh tuan oi
cai mu vo de choi mu 0.8 dau anh
cho em di

hackerkido
06-09-2008, 08:53 AM
Cho mình hỏi tại sao khi đăng nhập rồi và mình cộng điểm cho nhân vật thì Web nó nói bạn phải đăng nhập mới được là seo,mặc dù đã đăng nhập cả chục lần rùi :45:.Mong bạn nào biết chỉ mình.:7:

HunTerCDT2
06-09-2008, 09:32 AM
cac ban co ai chi minh vo dc mu di
hoac cho minh lick dow di cac ban
ai cho minh minh thank 10 lan :23:

hackerkido
06-09-2008, 11:57 AM
ai cho minh minh thank 10 lan
bạn vào link phía dưới có hướng dẫn tất cả đó,cứ làm theo là được thôi

C.15
06-09-2008, 01:09 PM
ai cho minh minh thank 10 lan :23:

KO cài thì sao mà vào đc nhỉ:21:
Config đúng là vào đc thôi mà ^^

Đó hướng dẫn rồi nhé....Thanks 10 lần đi ^^
30 Char

stupidl0ved
06-09-2008, 09:29 PM
1. Em ko vào được link [Only registered and activated users can see links]
2. Cho em hỏi ... Mún đưa lên online thì phải làm thế nào ạ ?

dinhquan111
09-09-2008, 05:41 PM
anh TD ơi, em bị lỗi này là thế nào..

lucasken
09-09-2008, 08:45 PM
Em tạo xong web nhưng đến khi vào thì nó báo là
MuWeb database loading failed! Error #118 :42: em chả hiểu gì

ethan654
11-09-2008, 08:43 PM
Em tạo xong web nhưng đến khi vào thì nó báo là
MuWeb database loading failed! Error #118 :42: em chả hiểu gì

cái này tui bít nè hình như là phải cài lại datbase đó

loinguocdong
20-09-2008, 06:10 PM
Tuan Duong oi giup minh voi - minh da cai ban Muonline ss3 cua ban chay tot roi - web cua minh cung chay tot - o bat ky cho nao truy cap vao cung duoc roi - nhung khi dang ky thi bao la thanh cong - nhung khi log in vao thi ten tai khoan do khong ton tai .Lam sao de web ket noi voi database cua server Mu bay gio . Minh dang ky no khong co save lai cac tai khoan de moi nguoi choi . Giup minh voi . Minh da kiem tra het rui - gio moi moi toi ban ne

vaidaivn
21-09-2008, 08:58 AM
bác tuấn dương cho em hỏi.lúc chạy xong easyphp nó chỉ hiện môt đèn xanh thui.đèn bên apache no báo lổi.vậy em phải khắc phục như nào.mong bác trả lời sớm

Peter
22-09-2008, 10:16 PM
bác tuấn dương cho em hỏi.lúc chạy xong easyphp nó chỉ hiện môt đèn xanh thui.đèn bên apache no báo lổi.vậy em phải khắc phục như nào.mong bác trả lời sớm

bạn bật taskmanager lên xem chương trình nào đang chạy cái này thì tắt nó đi.hoặc remove.xong cài lại.

motlanyeu
25-09-2008, 09:54 AM
bạn oi, tại sao mình cài vào rồi mà bị lỗi thế này hả bạn, (mình cài sau khi cài Mu nha)
rồi nó ra thế này
xem jum mình nha
thank

Peter
25-09-2008, 05:45 PM
bạn oi, tại sao mình cài vào rồi mà bị lỗi thế này hả bạn, (mình cài sau khi cài Mu nha)
rồi nó ra thế này
xem jum mình nha
thank

bạn phải gỡ IIS.hoặc TD đã hướng dẫn cách đổi port ở mấy bài trc rồi đấy.
bạn bật task manager lên xem chương trình nào đang chạy apache thì tắt nó đi

npower
26-09-2008, 02:36 PM
A Dương ơi sao khi cài esy php run đã bị lỗi Apche nó không chạy trong khi sql đã run! E là gà nên bị lỗi ngay bước đầu mà không biết sửa thế nào A chỉ giùm E với T_T! :26::26::26::26::26::26::26::26::26::26:

C.15
26-09-2008, 03:01 PM
A Dương ơi sao khi cài esy php run đã bị lỗi Apche nó không chạy trong khi sql đã run! E là gà nên bị lỗi ngay bước đầu mà không biết sửa thế nào A chỉ giùm E với T_T! :26::26::26::26::26::26::26::26::26::26:

Chỗ nào cũng chỉ toàn là vấn đề WEB
Bạn đừng xài EasyPHP nữa - xài thủ cái này đi =.=''

npower
26-09-2008, 07:29 PM
Việt Nam ơi Cho Em hỏi : cái hướng dẫn của anh hơi nhảy cóc chút ví dụ như Lưu ý, với cài đặt mặc định:

- C:\AppServ\www là địa chỉ webroot, nơi copy các file php vào đây

- C:\AppServ\mysql\data\ chứa CSDL MySQL, mỗi CSDL sẽ là 1 folder, để sao lưu dữ liệu MySQL, đơn gian chỉ việc copy folder này thành nhiều bản sao.

- Để quản trị CSDL MySQL, truy nhập địa chỉ sau từ trình duyệt: [Only registered and activated users can see links]

- Với việc cài mặc định như thế này, bất kể ai trong mạng nội bộ cũng đều vào được CSDL MySQL với địa chỉ [Only registered and activated users can see links]áy_cui_AppServ/phpMyAdmin
(Hãy xem thêm tài liệu cấu hình phpMyAdmin và đổi password root của MySQL để đảm bảo an ninh cho khu vực này)

- Vào [Only registered and activated users can see links] để xem thông tin đầy đủ về server vừa cài xong

E ko làm được bước này T_T ! A có thể cho E xin cái link web và hướng dẫn kĩ 1 chút không ạ ? Thanks A!

C.15
26-09-2008, 09:51 PM
Bạn coppy hết các File trong Floder web vào thư mục www trong Appserv rồi chỉnh file config.ini của web - chạy Odbc trong Server => [Only registered and activated users can see links] để Setup web

-Nếu bạn cài web Mu0.8 theme FPT cũ thì thêm zzz.php vào sau link Web của bạn để vào chức năng Admin ( Ví dụ : [Only registered and activated users can see links] )

- Nếu bạn cài webMu0.8 của Nylan hoặc Tuấn Dương thì thêm administrator.php vào sau Link web để vào chức năng Admin ( Ví dụ: [Only registered and activated users can see links] )

Những bước bạn nói trên không phải làm cũng không sao cả ....
Chúc bạn thành công ! ^^!

Empty2002
26-09-2008, 10:17 PM
Ðể có 1 trang web tính bảo mật tốt nhất nên làm server IIS rồi cấu hình chạy với PHP, khỏi lằng nhằng cài mấy cái khác vì ta ko dùng đến Apache + Mysql. Vì web MU chạy trên CSDL MSSQL, còn CSDL Mysql là thừa vì nó chỉ dùng cho mấy cái code Forum, Shop và 1 số code Music.

@npower: Phpmyadmin chỉ dùng để quản lý CSDL MySQL nó ko liên quan gì đến thằng MSSQL, ko thích bạn có thể del folder đó đi

C.15
26-09-2008, 10:25 PM
Ðể có 1 trang web tính bảo mật tốt nhất nên làm server IIS

Như thế nào là bảo mật tốt...Bảo mật tốt là do WEB MU đã đc Fixed chống Bypass hoặc Hack gì gì đó...( Ví dụ: Như web0.8 của Tuấn Dương - tối không chảnh - cũng không tự cho mình là Pro.nhưng tôi nói thật kể cả cái web đó cài trên IIS đi nữa Bypass tốt)...Cái này không liên quan gì đến IIS

- Nhiều người đã cái IIS nhưng có làm đc đâu - Mới làm thì xài Appserv - EasyPHP là tốt nhất

Empty2002
26-09-2008, 10:31 PM
Thì tôi có nói gì đâu, người mới vào nghề thì dùng Appserv - Easy vì nó cài là dùng được ngay. Nhưng nó ko có nhiều chức năng để quản lý 1 Server. Host Window người ta dùng IIS, Host Linux (Unix) dùng Apache. Tôi nói ở đây để bảo mật tốt thì nên dùng IIS + config với PHP. Với lại đại đa số chắc làm trên WinXP nên chỉ làm đại khái cho có, chứ muôn 1 server đủ đảm bảo nên cài Win Ser 2k3

C.15
26-09-2008, 10:36 PM
Vậy viết 1 bài hướng dẫn cụ thể đi - để mọi người xem như thế nào:39::39::39:

Empty2002
26-09-2008, 10:40 PM
Hướng dẫn thì có gì..... vào google search ra mà đầy chẳng qua tại ông ko đi kiếm

C.15
26-09-2008, 11:05 PM
Search cái gì cơ...Cái này là Box MU mà :24::24::24:
Ông biết làm thì tạo cái Guides cho mọi người tham khảo bài này xem nào :77::77::77:

Empty2002
26-09-2008, 11:10 PM
đơn giản thôi, chủ yếu tốn thời gian chụp hình

C.15
26-09-2008, 11:16 PM
Chụp hình hay Coppy của người khác ghi Rõ Nguồn cũng đc mà :38::38::38:

Empty2002
26-09-2008, 11:30 PM
Cái đó 3, 4 năm nay làm hoài có gì mà ko nhớ chứ, hướng dẫn chi tiết thì hơi mệt 1 chút, còn ko có thời gian rảnh thì dẫn link đến nơi muốn đọc như thế ko bị người ta soi mói, chỉ trích, ghi rõ nguồn ở đâu vì tài liệu trên mạng có mà đầy vào google.com.vn gõ vài ba từ khóa. Những cái ta biết được, học được cũng từ những người tìm hiểu trước mà ra..:58::58::58:

C.15
26-09-2008, 11:34 PM
Có những cái mình tự tìm hiểu mà ra đấy...Không nên ỷ lại những gì người trước đã Hướng Dẫn ...nhiều cái không đúng.. OK :6::6::6:

Empty2002
26-09-2008, 11:49 PM
Cái tự hiểu chẳng đáng là bao so với cái người ta đã làm trước đó. Còn dĩ nhiên là phải tham khảo trước rồi tự mình tìm hiểu thêm đâu phải tự nhiên 1 người có thể làm nên tất cả. Có nhiều phát minh toán học, vật lý học.... cả hàng ngàn năm nay sao ta vẫn phải học??? ko những ko học mà nhiều người đã vận dụng những kiến thức đã có để khám phá và tìm tòi thêm cái mới bổ sung vào đó. Giống như Software nếu ko có hệ điều hành ra trước thì lấy đâu mà người ta làm ra software để chạy, cả game online cũng thế ko có những người đã làm ra nó thì lấy đâu ra những bản để mà ngồi đây nghiên cứu tìm tòi?? 1 mình làm ra được àh?? :77::77::77:

Đến giờ linh rồi..... chúc mọi người ngủ ngon:27::27::27:

C.15
26-09-2008, 11:54 PM
Lại văn chương rồi :77::77::77:
Cái này liên quan đến toán học - vật lý ???

- Game <<< tìm tòi là bản chất của 1 Gamer hiểu không? Ví dụ: Tôi làm đc - ông không làm đc như thế sao ông ko học của người trước :24::24::24::24::24: mà lại hỏi làm gì ...hô hô
Nói lý thì ra chỗ khác

Empty2002
27-09-2008, 11:47 AM
Nói lý thì ra chỗ khác<<< vậy là ông không bao giờ nói lý à :;) tất cả mọi sự vật trên đời này cái nào không có lý lẽ của nó, ngay cả cái máy tính nó cũng có lý lẽ của nó (true or false.) ===> việt nam chắc khó phát triển đc chắc vì một số người không biết lý lẽ, chỉ hăm he làm càn.

Cái này liên quan đến toán học - vật lý ???
không có toán học - vật lý thì ngày nay ông có cái máy tính để mà dùng không?
cái máy tính nó cũng làm càn, không dựa trên lý thuyết toán học mà con người đưa ra thì chắc giờ không có cái để mà bàn ra bàn vào.

Có một số người làm đc 1 cái gì đó thì đã ra vẻ huyênh hoang, chỉ biết nhìn xuống mà không ngẩng đầu lên để xem cái mình làm đc có là gì đối với người khác tài giỏi hơn mình.
Đi học thầy cồ thường dạy bảo chúng ta rằng học mà không hiểu, không biết thì phải hỏi, cũng giống như từ học hành ( học đi đôi với thực hành), chứ đừng có dấu cái ngu, cái dốt, cái mình không biết, không hiểu, có như thế thì mới khá lên được.

Chúng ta đi học có thầy cô, có bạn bè là để làm gì? Để thầy cô truyền đạt kiến thức cho mình, bạn bè để mình trao đổi học hỏi lẫn nhau. Có ai không cần học hỏi mà giỏi không, chắc chỉ cần mua sách về đọc là giỏi chắc. Họa may có các thần đồng, không biết ông có phải là một trong số đó không :71: hay chỉ là một người trình độ văn hóa không tới đâu bởi vì ông ngồi máy suốt, còn tôi phải đi học chỉ ngồi máy những lúc rãnh rỗi. Người ta nói chuyện bình thường đã cho là văn chương, nói chuyện không cần đến lý lẽ :71:

Tại sao admin lại đặt tên diễn đàn này là "Kết nối tất cả" ? Là để các thành viên giao lưu học hỏi lẫn nhau. Giúp người khác cũng là giúp mình, như các thầy cô thường nói dạy học trò 1 nhưng ta có thể bỏ bụng đươc 10. Đừng có hơn thua nhau những cái mình biết, mà cần phải biết ngẩng đầu lên để học hỏi vì có nhưng cái mình không biết mà người khác biết.

C.15
27-09-2008, 02:26 PM
:24::24:Đọc mỏi mắt nhẩy :24::24:

Lập 1 cái TOpic mà nói Lý =)) =))

LHB_LOVE
03-10-2008, 09:27 AM
Cái web này chĩnh sửa trong trang index là nó báo lỗi mấy dòng trên đầu trang :(
hok biết làm sao mới có thể chỉnh sửa trong trang Index.php mà ko bị gì vậy ?

TuấnDương
03-10-2008, 09:34 AM
Cái web này chĩnh sửa trong trang index là nó báo lỗi mấy dòng trên đầu trang :(
hok biết làm sao mới có thể chỉnh sửa trong trang Index.php mà ko bị gì vậy ?

Em phải nói chi tiết lỗi là gì, có kèm hình ảnh càng tốt, chứ em nói vậy hok có biết là lỗi gì....??!!

LHB_LOVE
04-10-2008, 08:06 PM
Lỗi này nè sau khi thay đổi bất cứ gì trong trang index là bị như vậy à
Không biết làm sao cho hết nữa.

C.15
05-10-2008, 11:24 AM
Lỗi Font lỗi Font rồi
Cậu chỉnh bằng Notepad chứ gì ???
Lấy Tools chỉnh web ý
Tôi không rành về web nên cũng không biết Tools là gì

Tôi làm mấy cái cũng bị thế này nhưng nhờ ai Pro web là xong thôi bạn ạh ^^!

LHB_LOVE
05-10-2008, 03:07 PM
LHB thì nghĩ chắc do bản quyền hã :7: đó giờ php vẫn sai notepad chĩnh sửa hok sao mà :(
Bó tay giờ ko lẽ để y vậy hok được chỉnh gì hết

C.15
05-10-2008, 06:01 PM
LHB thì nghĩ chắc do bản quyền hã :7: đó giờ php vẫn sai notepad chĩnh sửa hok sao mà :(
Bó tay giờ ko lẽ để y vậy hok được chỉnh gì hết

Bản quyền gì đâu
Cậu cứ tìm người làm web - họ Edit giúp cái Code là Ok liền

LHB_LOVE
06-10-2008, 03:10 PM
trời cái này biết ai là tác giả đâu :( không biết nên phải hỏi è :17:

C.15
06-10-2008, 04:03 PM
Sặc....cần gì tác giả
Tôi kêu bạn nhờ người nào giỏi về website thì họ chỉnh lại cái Font cho là xong

Chứ ai cần biết tác giả làm cái gì

LHB_LOVE
08-10-2008, 09:19 AM
Thì vào đây hỏi mà có thấy ai trả lời đâu :( có 1 cái web mu đẹp ghê cũng edit từ bản 8.0 này nhưng lại lỗi không lưu cooki mới đau chứ :(

TuấnDương
08-10-2008, 11:54 AM
Thì vào đây hỏi mà có thấy ai trả lời đâu :( có 1 cái web mu đẹp ghê cũng edit từ bản 8.0 này nhưng lại lỗi không lưu cooki mới đau chứ :(

Lưu Cookie đc hay không là do bạn cấu hình trình duyệt WEB..chứ đâu có liên quan đến code,..cái bản này mình đã test thấy OK lắm....

C.15
08-10-2008, 03:53 PM
Lưu Cookie đc hay không là do bạn cấu hình trình duyệt WEB..chứ đâu có liên quan đến code,..cái bản này mình đã test thấy OK lắm....

Như bạn LBH hỏi thì VN cho là thiếu Font chữ
VN cũng bị như thế...bạn VN thêm mấy cái Font vào là hết
Nên VN cho là như thế

Còn ko phải thì thôi...Sorry Spam

LHB_LOVE
09-10-2008, 11:06 PM
Vậy VN có thể cho LHB xin mấy cái font đó với để down về thử coi sao
mấy ngày nay mò muốn banh cái đầu mà hok ra :(

C.15
10-10-2008, 12:23 PM
Vậy VN có thể cho LHB xin mấy cái font đó với để down về thử coi sao
mấy ngày nay mò muốn banh cái đầu mà hok ra :(

^^ tớ không cóa...tớ cũng bị vậy đó...nhờ người bik làm web edit lại giùm mừ ^^!

LHB_LOVE
12-10-2008, 08:39 AM
vậy VN cho lhb cái web của VN đi để LHB về edit lại cái giao diện :(
sài cái này trang index hong làm được gì hết cũng chán.

C.15
12-10-2008, 09:51 AM
VN thì chả bik gì về web cả
Muốn làm lại cái Theme mà hok bik Edit =.=''
Chán quá....KIếm cái Notepad++ thử làm xem sao ^^!

maninlove102
26-10-2008, 02:44 AM
anh Tuấn Dương ơi anh cho em code item đầy đủ để pót lên webshop di anh

TuấnDương
26-10-2008, 09:22 AM
anh Tuấn Dương ơi anh cho em code item đầy đủ để pót lên webshop di anh

Nếu liệt kê hết COde ITEM đầu đủ chắc hok liệt kê ra hết được..
ITEM có Serial, ITEM đó cấp mấy?, OPTION bao nhiu ?...Ex..v.v...

Với lại hồi đó giờ anh vẫn chưa có xài cái WEBSHOP nên hok có kinh nghiệm..!

C.15
26-10-2008, 10:56 AM
Nếu là Online tôi khuyên các bạn đừng mở Webshop
Nếu mở phải có Code thất Pro
Còn nhưng Code bình thường tụi nó Hack WS qua mặt bình thường ...hiz hiz>.<

khung34567
01-11-2008, 07:00 PM
TD ơi cho hỏi!!
Mình đã làm theo đúng yêu cầu và cũng đã tạo được wed nhưng khi tạo acc xong thì khi đăng nhập vào game nó hiện bảng "không có thông tin" (mình đang dùng bản mu 0.99B+ của bạn)

gaty9x
06-11-2008, 05:45 PM
Anh ơi , sao em vào [Only registered and activated users can see links] để cài đặt mà hôk đc . Có gì anh pm riêng cho em đc ko ạ . Y!m em là sao_em_kieu_the_9x.

N.O.S
08-11-2008, 12:40 PM
Anh ơi , sao em vào [Only registered and activated users can see links] để cài đặt mà hôk đc . Có gì anh pm riêng cho em đc ko ạ . Y!m em là sao_em_kieu_the_9x.

1. bạn coi xem localhost chạy chưa
2. foder web mu có đúng là mu8.0 hay không ( vào theo link [Only registered and activated users can see links] foder bạn đặt/install/install.php
3. vào foder mu8.0 --> install --> tìm xem file install.php có đúng không ( chắc đúng )

kissmez
09-11-2008, 10:26 AM
Bạn ơi tại sao mình cài web 0.8 nó lại bị lỗi này hả bạn?
Fatal error: Call to a member function numrows() on a non-object in c:\Inetpub\[Only registered and activated users can see links] hp on line 9
Mình cài localhost bằng cả IIS EastPHP & cả Aspaerx cũng bị lỗi hàm numrows() ở files character_manager.php cả. Bạn hướng dẫn dùm mình nhá. Mình đã thử tất cả các source rồi. Bản của bạn mình cũng thử rồi. Vẫn bị lỗi trên :35:

C.15
09-11-2008, 11:44 AM
Lằng nhằng quá :|.....Cài Appserv cho dễ...mà đã động đến IIS rồi chắc chết...Ghost lại WIN -> Cài Appserv....Setup lại Web xem có đc ko :|

N.O.S
09-11-2008, 12:20 PM
Bạn ơi tại sao mình cài web 0.8 nó lại bị lỗi này hả bạn?
Fatal error: Call to a member function numrows() on a non-object in c:\Inetpub\[Only registered and activated users can see links] hp on line 9
Mình cài localhost bằng cả IIS EastPHP & cả Aspaerx cũng bị lỗi hàm numrows() ở files character_manager.php cả. Bạn hướng dẫn dùm mình nhá. Mình đã thử tất cả các source rồi. Bản của bạn mình cũng thử rồi. Vẫn bị lỗi trên

tớ cũng như bạn
h tớ xài bản web khác cũng khá cool ^^

gaty9x
10-11-2008, 03:32 PM
1. bạn coi xem localhost chạy chưa
2. foder web mu có đúng là mu8.0 hay không ( vào theo link [Only registered and activated users can see links] foder bạn đặt/install/install.php
3. vào foder mu8.0 --> install --> tìm xem file install.php có đúng không ( chắc đúng )

mu0.8 hay 8.0 hả anh . Mà có gì anh cho em xin Y!M thì pm cho dễ đi :18::18:

N.O.S
10-11-2008, 03:34 PM
mu0.8 hay 8.0 hả anh . Mà có gì anh cho em xin Y!M thì pm cho dễ đi
đã bảo nà foder web mu có đúng là mu8.0 hay không mà

foder đặt tên j` thỳ nó nà tên ý
vd như foder nà musiunhan thỳ zao` web nà localhost/musiunhan

C.15
10-11-2008, 04:12 PM
Cách đơn giản là Coppy hết file trong thư mục web0.8 của bạn vào [Only registered and activated users can see links]
Rồi Install nó bằng : [Only registered and activated users can see links]

kissmez
10-11-2008, 06:05 PM
tớ cũng như bạn
h tớ xài bản web khác cũng khá cool ^^
Cậu share cho tớ được không? Mấy hum nay đang máu chơi cái nì ^^

duyviet
18-11-2008, 03:24 PM
anh oi chi~ gium em cai' nay` voi' """ Connection with SQL Server With Odbc MuOnline failed!
Please check if Odbc MuOnline exist and db user and password are okey."""" la sao vay anh?????:106:

letubmt
22-11-2008, 07:57 AM
Xin chào tất cả ! mình vào 4r này chủ yếu là tìm những tài liệu về mu, nhưng bị cuốn hút vào 4r này, mình cảm ơn các bạn đã đóng góp thật nhiều đề tài thật hay và nhiệt tình, mình cảm ơn và mình sẽ cố gắng tìm hiểu và đóng góp những gì mình biết .Vì lần đầu tham gia diển đàn nên không rành post bài ở đâu nếu sai mong được các pác thông cảm nhé.

C.15
22-11-2008, 10:38 AM
Xin chào tất cả ! mình vào 4r này chủ yếu là tìm những tài liệu về mu, nhưng bị cuốn hút vào 4r này, mình cảm ơn các bạn đã đóng góp thật nhiều đề tài thật hay và nhiệt tình, mình cảm ơn và mình sẽ cố gắng tìm hiểu và đóng góp những gì mình biết .Vì lần đầu tham gia diển đàn nên không rành post bài ở đâu nếu sai mong được các pác thông cảm nhé.

Chào mừng bạn đến với 4rum. Hy vọng Box MU này sẽ đủ để bạn tìm hiểu ^^!.

nhong
07-12-2008, 07:33 AM
EM CÒN BỊ LỖI NHƯ THẾ NÀY
EM ĐÃ VÀO PHP_GD2 VÀ APPLY RÙI MÀ NÓ VẪN BÁO LỖI. CÓ AI BIẾT CHỈ EM VỚI:20:

TuấnDương
07-12-2008, 07:36 AM
EM CÒN BỊ LỖI NHƯ THẾ NÀY
EM ĐÃ VÀO PHP_GD2 VÀ APPLY RÙI MÀ NÓ VẪN BÁO LỖI. CÓ AI BIẾT CHỈ EM VỚI:20:

Cách khắc phục lỗi này ne`...

Cái lỗi này là chưa mở cái thư viện php_gd2 ...
Cách khắc phục:

Click phải vào chữ E góc dưới bên phải Taskbar --> Configuration --> PHP Extension

Vậy là xong!, ra cài lại cái WEB thử!!!!

khacloi
16-12-2008, 04:42 PM
:confident:[Only registered and activated users can see links]

Em click vào Nhân Vật thì bị lỗi này!!!

Fatal error: Call to a member function on a non-object in d:\program files\easyphp1-8\[Only registered and activated users can see links] on line 9

ANH TD kiem tra giúp em cái!!!Thankssssssssssssssssss

TuấnDương
16-12-2008, 08:39 PM
:confident:[Only registered and activated users can see links]

Em click vào Nhân Vật thì bị lỗi này!!!

Fatal error: Call to a member function on a non-object in d:\program files\easyphp1-8\[Only registered and activated users can see links] on line 9

ANH TD kiem tra giúp em cái!!!Thankssssssssssssssssss

Cái phiên bản MuServer của em là gì...cái 0.8 này chỉ xài tốt nhất cho SS3 ..

khacloi
17-12-2008, 08:12 AM
Cảm ơn anh đã trả lời. Phiên bản em đang chạy là 102D. Chắc phiên bản của em cũ quá nên mới bị lỗi nhỉ thế anh nhỉ?

TuấnDương
17-12-2008, 08:54 AM
Cảm ơn anh đã trả lời. Phiên bản em đang chạy là 102D. Chắc phiên bản của em cũ quá nên mới bị lỗi nhỉ thế anh nhỉ?

Hiện anh có WEB 0.4 hok biết có ohu2 hợp với cái bản của em hok, link download [Only registered and activated users can see links] , em down về cài thử nha :v19:..!

khacloi
17-12-2008, 11:45 AM
Cảm ơn anh nhé! Em đã nâng cấp lên phiên bản ss3 và thử chạy web của anh thì thấy ngon lành lắm.

sunflowerboy
30-12-2008, 04:52 AM
The requested URL /mu0.8/install/install.php was not found on this server.
loi nay al gi vay cac ban

Lucky_life1994
30-12-2008, 07:57 PM
anh ơi em wen id và pass và code trong cái phần vào web để quản lý chức năng admin rùi giờ làm sao

giangxk1
21-01-2009, 11:41 AM
MuWeb database loading failed! Error #118
em bị báo lỗi như thế

khongtaipro87
23-02-2009, 01:31 PM
TrỜi ƠI Link Die HẾt RÙi

TuấnDương
25-02-2009, 12:47 PM
TrỜi ƠI Link Die HẾt RÙi

Updated link mới....hiz..dạo này host bị bọn nước ngoài DELETE hết vì vi phạm bản quyền, anh em xài đỡ MediaFire...:v11:

khongtaipro87
26-02-2009, 06:27 PM
anh Tuấn Dương ơi ! em với vô nên gà cho em hỏi bản Muserver Season2 - 1.00.16 Full Repack của Trần Thiếu Gia thì em nên sử dụng bản web nào là thích hợp ?????

namnun
01-03-2009, 05:44 PM
Anh ơi sao em cài ISS tới đây nó bị sao ấy ko cài được
Ai bik cách sửa thì post ở đây cho em nha

quangtn
02-03-2009, 12:54 PM
Web này cài dễ ẹc ý mà
5' là xong , nhưng mò sao nó chẳng kết nối gì tới SQL thế nhỉ ???
giải quyết vấn đề này cho em với
em đang dùng bản 1.02D nhé

namnun
03-03-2009, 04:08 PM
Cài xong cái host local thì giải nén cái Source WEB mu0.8.zip và chép vao thư mục mặc định C:\Program Files\EasyPHP1-8\www , chép xong Source WEB vào thì tiến hành cài đặt WEB.
Tuy em đã copy nhưng vô [Only registered and activated users can see links] lại không được ai biết cách làm thì chỉ em nha.
Có hình hướng dẫn càng tốt.Thank

namnun
05-03-2009, 02:56 PM
Anh ơi cho em mã code item của mu offline nha.
Cái phần để đưa item lên cửa hàng mua bán đó nha anh.

PhatPro
10-03-2009, 06:27 PM
Em cài easyph1-8 khi mở lên nó có cái bảng nhỏ bảo update em ok nó update roài báo là update hok dc T_T

PhatPro
10-03-2009, 06:39 PM
Hjx update dc roài thì cái đèn bên Apache nó màu đỏ ko phải màu xanh như anh.Em chỉnh start nó báo là Apache port(80) is used by inetinfo.exe là sao vậy ai chỉ dùm đi :(( :05::05::05::05::05::05::05::05::05:

sonxmenpro
12-03-2009, 06:37 PM
Bác ơi, cái link [Only registered and activated users can see links] Mình vô không được!!!

PhatPro
12-03-2009, 07:08 PM
Sao em add món đồ vào shop roài nhưng mà mua xong web báo là mua thành công nhưng vào game coi lại trong thùng đồ thì ko có :05::05::05::05::05::05::05::05:

sonxmenpro
15-03-2009, 08:57 AM
Các bạn ơi, mu của mình không nhận server là sao? Các bạn giúp mình với!!!

Nhock Dragon
15-03-2009, 09:12 AM
tui cũng vậy :v14:

sonxmenpro
15-03-2009, 03:21 PM
Các bạn giúp mình cái, Mu của mình không chịu nhận server à:( nản quá. Mỗi khi đánh acc vào mu thì nó tự động out ra :(

Nhock Dragon
15-03-2009, 05:51 PM
dù sao cũng cảm ơn anh Tuấn Dương :v19:

acc21085
22-03-2009, 05:42 PM
anh ơi sao em đã gỡ cái IIS mà cài đặt easy php vẫn báo lỗi

Apache cannot be runned : another Web server use the Web port

bluesky089
01-04-2009, 12:38 PM
Hình như anh SM Trần Thiếu Gia làm WebSV = cái Appserv ??
Anh có thể nào cho em hỏi 1 vài câu về cách cài đặt Appserv ko?
Em cài đặt dc hết rồi mà khi vào Web reg acc báo Success mà đăng nhập ko dc.

Yh: boy_nghethuat_hl
Hy vọng anh sẽ giúp đỡ :06:

petaplammu
01-04-2009, 06:34 PM
anh tuan duong oi em lam toi buoc 2 nhap databesa thi no hiẹn ra lổi như gì[Only registered and activated users can see links]

thanhthoi
14-05-2009, 12:57 PM

juno
10-06-2009, 07:36 PM
anh Tuan Duong oi anh co pick cach tao web mu online nhu web mu hn hien nay ko. Chi giup em voi them chuc nag relife cang tot.Cam on.

juno
10-06-2009, 07:39 PM
anh Tuan Duong oi anh co pick cach tao web mu online nhu web mu hn hien nay nhung co them chuc nang relife ko? chi giup em voi. Em cam on truoc.:02::n30:

Mr.Rin
11-06-2009, 11:06 PM

Bạn vào tắt MD5 thử đi :) Nếu bạn dùng Database MuOnline là MD5 thì bật lên :D

binhkubin
19-06-2009, 11:54 AM
MuWeb database loading failed! Error #118
cái này là bị lỗi gì ai chỉ mình dùm nha và hướng dẫn cài web cụ thể luôn cũng được nha :05: :v22:

do huu thanh
28-06-2009, 03:00 PM
tui da dung muweb rs hon 10000 lan rui
co the them chuc nang rs ko ban
lam on giup minh nhe

do huu thanh
28-06-2009, 03:01 PM
nham ko phai rs ma la relife

daodinhlong
19-07-2009, 10:16 AM
tại sao tôi cài wed được mà đăng ký ko được, giúp tôi với:05:

casper
07-09-2009, 06:40 PM
Nản quá mới cài bước đầu đã bị lỗi rồi:17::17::17::17:

anh ơi em làm theo hướng dẫn của anh sao hok đc.em làm xong nó cũng hiện ra như vậy. hok có gì thay đổi hết. :v14:

lonely171
11-09-2009, 09:40 PM
em chơi dc rùi, cài web cũng thành công. Em download cái cilent ss3 của anh tuanduong nhưng ko hiểu sao khi chơi lại ko có âm thanh ? làm thế nào để có âm thanh đây anh ?

lonely171
11-09-2009, 09:45 PM
anh ơi em làm theo hướng dẫn của anh sao hok đc.em làm xong nó cũng hiện ra như vậy. hok có gì thay đổi hết. :v14:

Mình cũng đã từng bị giống bạn, đầu tiên bạn phải check xem bạn đã cái IIS chưa !, nếu cài rùi thì hãy xóa nó đi. Nếu như bạn chưa cài IIS mà vẫn báo lỗi như thế thì là do bạn đã cài một số chương trình gì đó liên quan đến websever, bạn nên xóa tất cả chúng rùi chạy lại Easyphp. Để chắc ăn bạn cứ xóa hết những thứ mà bạn nghi ngờ ík. Goodluck

picipro
12-11-2009, 04:31 PM
để reset mà không mất đồ phải làm thế nào a.

quyatula
22-11-2009, 02:16 PM
Đó là do có 1 chương trình khác đang sử dụng port wep rồi(port wep mặc định là 80).Tốt nhất là bạn remove tất cả các chương trình có liên quan tới wepserver đi là ok.

nhattrung26
23-11-2009, 09:59 AM
em chơi dc rùi, cài web cũng thành công. Em download cái cilent ss3 của anh tuanduong nhưng ko hiểu sao khi chơi lại ko có âm thanh ? làm thế nào để có âm thanh đây anh ?

Bản của anh TD là bản đầy đủ mà mình đã chơi ngon lành bạn xem lại việc cài đặt vấn đề không phải do bản clien.

nhattrung26
23-11-2009, 10:09 AM
Nguyên văn bởi doanthieugia19

Nản quá mới cài bước đầu đã bị lỗi rồi

anh ơi em làm theo hướng dẫn của anh sao hok đc.em làm xong nó cũng hiện ra như vậy. hok có gì thay đổi hết.
kiểm tra xem máy co IIS chưa có rồi nên bỏ,xem máy đã từng cài qua webserver nào chưa,nếu đã cài rồi bạn nên vào windows tìm file php.ini chấm gì đó không nhớ đại khái là như thế xóa nó đi rùi cài mới thì mới được, các webserver mình cài trên máy thường hay cạnh tranh nhau nên bạn cài phải chú ý sài một thằng thôi không nên chơi hai thằng một lúc tránh tình trạng chúng đánh nhau mình bị thiệt. Chắc chắn cài không lỗi bạn nên ghost lại máy và làm theo hướng dẫn như thế là ok nhất.Chịu chơi thì cũng phải chịu khó hi sinh một số kái khác thôi, chịu khó tìm rồi bạn sẽ hiểu hết thôi, làm theo hướng dẫn được nhưng quan trọng mình phải hiểu được nó là kái gì.
Chúc thành công!

voiu1008
01-12-2009, 12:55 PM

Mấy anh, cho em hỏi : làm cách nào để máy client tự truy nhập web reset của máy chủ.

Chứ mổi lần reset hay đăng kí tài khoản, máy client đều phải lại máy server để thao tác...như thế thì lu bu lắm...

nhattrung26
01-12-2009, 01:53 PM
Cái này dễ thôi mà, đưa cái địa chỉ của web trên máy chủ cho các máy con truy cập, mở cổng 80 của máy chủ ra, xem phần hướng dẫn đưa Mu offline lên online của mọi người hướng dẫn là xong cả server đưa được mà không đưa được web sao.

voiu1008
01-12-2009, 08:25 PM
Cái này dễ thôi mà, đưa cái địa chỉ của web trên máy chủ cho các máy con truy cập, mở cổng 80 của máy chủ ra, xem phần hướng dẫn đưa Mu offline lên online của mọi người hướng dẫn là xong cả server đưa được mà không đưa được web sao.

nhattrung26
02-12-2009, 01:03 AM
Dành cho con DRAYTEK Vigor của bạn này, làm theo hướng dẫn nha, ko làm được minh không ngủ nổi tức thật đó:
bài viết của thuyquai_29 bên Gamevn.
Draytek Vigor 2700 series

Bước 1: Vào [Only registered and activated users can see links]
điền User/pass là admin/admin

Bước 2: Chọn Nat/Port redirection

Điền như sau:
Service Name: Utorrent hoặc tên bất kỳ
Protocol:TCP
Public Port: Port cần mở
Private IP: Lan IP, đọc bài 1 để biết
Private Port: Port cần mở
Active: Đánh dấu v

Nhấn ỌK và xong, nhớ tắt hết tất cả các loại tường lửa và vào trang canyouseeme.org điền port vào nhấn test xem có success không là ok.

Hết chịu nổi lun :D

voiu1008
02-12-2009, 07:06 AM
:n08: đa tạ hảo bằng hữu...thanks trước test sau cũng chưa muộn...hjhj, giờ đang đi làm, tối vê mình mới thử đc...hiện giờ đang cho tụi khách chơi đỡ...chịu khó mổi lần reset lại máy chủ thao tác....

:D

anhnhat
02-12-2009, 01:43 PM
Các Bạn chi dùm cách set cho web Mu 0.8 cua TuanDuong để các máy con trong mạng Lan
Truy cập vào Reset ... chứ nó chỉ chạy trên sever.Mỗi lần Reset phai chạy lại máy server rất là bất tiện.Xin giúp dùm........

nhattrung26
02-12-2009, 05:13 PM
lên thì pm lần này chắc là nó chết chứ mình không chết, mở cái moderm ngon lành rùi mà :))

anhnhat
02-12-2009, 06:22 PM
Modem máy tui hiệu Dlink nên không giống như bạn hướng dẫn.Tui vô vọc Mạng Tiêu luôn,phải phone cho máy chú kỹ thuật bên công ty mạng qua set lai modem.éc
Có ai biết cách làm cho cái web mu0.8 TuanDuong chay được trên mạng Lan thi giúp cho
anh em một vé cái cám ơn nhiều.

nhattrung26
02-12-2009, 07:03 PM
tui có hướng dẫn cho ông đâu tui đang chỉ cho voiu1008 mở port moderm của ông ấy kia mà, mà hướng dẫn của tui ghi rõ là dành cho moderm DRAYTEK Vigor chứ đâu có nói của Dlink mà sao lại liều lĩnh thía hả nản ông quá :)), đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng !
Chúc thành công.

quyatula
02-12-2009, 07:50 PM
Modem máy tui hiệu Dlink nên không giống như bạn hướng dẫn.Tui vô vọc Mạng Tiêu luôn,phải phone cho máy chú kỹ thuật bên công ty mạng qua set lai modem.éc
Có ai biết cách làm cho cái web mu0.8 TuanDuong chay được trên mạng Lan thi giúp cho

Để các máy con trong mạng Lan truy cập được wep của máy chủ thì làm thế này nhé:
1.Ở các máy con truy cập vào File hosts trong C:\WINDOWS\system32\drivers\etc\ nhé (các bạn mở bằng notepad) rồi thêm đoạn này vào cuối (ngay dưới dòng 127.0.0.1 localhost nhé):
IP máy chủ tên trang wep
Tôi lấy ví dụ nhé:
IP máy tôi là 192.168.1.1 và tên trang wep là muthanhgiong.com thì sẽ như sau:
127.0.0.1 localhost
192.168.1.1 muthanhgiong.com
làm thế với tất cả các máy con thì tại các máy con khi bạn gõ muthanhgiong.com thì sẽ truy cập đc vô wep máy chủ thôi.

nhattrung26
02-12-2009, 07:52 PM
Pm qua yahoo đê tui giúp cho, ai nói ông mở cổng làm chi, online thì lên yahoo pm nik tui : dientu_onlineth

voiu1008
03-12-2009, 08:32 AM
Để các máy con trong mạng Lan truy cập được wep của máy chủ thì làm thế này nhé:
1.Ở các máy con truy cập vào File hosts trong C:\WINDOWS\system32\drivers\etc\ nhé (các bạn mở bằng notepad) rồi thêm đoạn này vào cuối (ngay dưới dòng 127.0.0.1 localhost nhé):
IP máy chủ tên trang wep
Tôi lấy ví dụ nhé:
127.0.0.1 localhost
làm thế với tất cả các máy con thì tại các máy con khi bạn gõ muthanhgiong.com thì sẽ truy cập đc vô wep máy chủ thôi.

Zâỵ là không cần phải open port 80 hả bạn....

anhnhat
03-12-2009, 08:42 AM
IP máy chủ tên trang wep
Tôi lấy ví dụ nhé:
127.0.0.1 localhost

máy chủ IP là 192.168.1.41
trang web là:[Only registered and activated users can see links] vậy ghi sao ở máy server mu và ghi sao ở máy con.
Cám ơn bạn rất nhều
Mình ghi máy server là:127.0.0.1 localhost
192.168.1.41 localhost/mu0.8
Máy con hàng cuối là: 127.0.0.1 localhost
nhưng vẫn pó tay không vô web được ở máy con.

anhnhat
03-12-2009, 08:48 AM
tui có hướng dẫn cho ông đâu tui đang chỉ cho voiu1008 mở port moderm của ông ấy kia mà, mà hướng dẫn của tui ghi rõ là dành cho moderm DRAYTEK Vigor chứ đâu có nói của Dlink mà sao lại liều lĩnh thía hả nản ông quá :)), đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng !
Chúc thành công.

Cám ơn bạn rất nhiều
mày mò cái web này cả đêm vẩn cứ chạy được trện server. Máy con pó tay.
reset cứ phải lại máy server .á nản.

nhattrung26
03-12-2009, 05:17 PM
Cám ơn bạn rất nhiều
mày mò cái web này cả đêm vẩn cứ chạy được trện server. Máy con pó tay.
reset cứ phải lại máy server .á nản.
đã giải quyết song.
Chúc vui vẻ.

nhattrung26
03-12-2009, 05:24 PM
Lưu ý một chút cho tất cả các newbies, hướng dẫn cài web của anh TD các bạn để ý là nên dùng cho chơi offline, mấy hôm nay có rất nhiều bạn hỏi về đưa web chạy lan hay online và gặp rất nhiều lỗi mặc dù đã làm đúng hướng dẫn, các bạn đưa web lên lan hay online không sử dụng EasyPHP để làm server mà phải dùng appserver hoặc xamp hay một chương trình nào khác để tránh lỗi mà tìm hoài không thấy nha!

nhattrung26
03-12-2009, 05:29 PM
Gửi voiu1008 đây kái việt hóa bạn cần dành cho bản của bạn.Cố gắng việt hóa cho ngon mà ăn khách hehe.

Hôm Qua Em Lên GooGle Tìm Được Cái Này Mang Về Post Lên Phát Triên Diễn Đàn :
[Only registered and activated users can see links] Việt Hóa
Cái Link Trên Các Bạn Dowload Về Bật UniKey Chọn Bảng Mã Vietnamese Locale CP 1258 Còn Cái Này Là [Only registered and activated users can see links] Tools Để Việt HÓa Em Tìm Được Bên Clbgamesvn ai có hứng thì tìm hiểu Việt Hóa Dùm Anh Em Bản Việt HÓa Ở TrêN mỚI cÓ 50% ah` Mong Các Anh Thông Cảm
Ai Xem Xong Thanks Dum` Cai NHa Thanh Cong 100% đó cái này tất cả được 50% còn Item thì hau nhu được 99.9% rồi Thanks Jùm TOi nha
Nguồn CLBGAMESVN (lấy mà hem ghi nguồn ngại chết)

quyatula
03-12-2009, 07:17 PM
Zâỵ là không cần phải open port 80 hả bạn....

Bạn ko cần mở port nào cả

quyatula
03-12-2009, 07:23 PM
máy chủ IP là 192.168.1.41
trang web là:[Only registered and activated users can see links] vậy ghi sao ở máy server mu và ghi sao ở máy con.
Cám ơn bạn rất nhều
Mình ghi máy server là:127.0.0.1 localhost
192.168.1.41 localhost/mu0.8
Máy con hàng cuối là: 127.0.0.1 localhost
nhưng vẫn pó tay không vô web được ở máy con.

Vậy bạn sẽ ghi như sau ở các máy con nhé:
127.0.0.1 localhost
192.168.1.41 mu0.8
như vậy khi bạn gõ mu0.8 ở các máy con thì sẽ đc thôi
Bạn có thể thay cái tên mu0.8 bằng bất cứ tên gì cũng đc nhưng nhớ là ở các máy con ghi tên wep thế nào thì khi muốn truy cập phải gõ đúng tên đó nha(Mình làm nguyên 1 dàn net chạy ầm ầm với cái muthanhgiong.com mà các quán khác lên Google tìm chẳng thấy cái muthanhgiong.com ở đâu cả hj hj:01::01:)

voiu1008
09-12-2009, 12:54 PM
♀♀♪Biết Thì Giúp Không Biết Thì Sẽ Giúp ♪♀♀

Câu nói rất hay! mình thanks bạn nhìu lắm!.....:v13:

sutuvang
21-01-2010, 12:47 PM
cái này là có 1 chương trình khác đang chạy và sử dụng cổng 80.check lại xem chương trình nào đang sử dụng thì tắt nó đi.trước tớ dùng Skype nó cũng dùng port 80.tắt cái skype đi là đc.bạn thử xem

33ali33
18-04-2010, 08:20 AM
đây là lỗi gì vậy mọi người

viper9x
24-04-2010, 10:36 PM
Kết nối SQL Server với file Odbc MuOnline thất bại
Hãy kiểm tra nếu Odbc MuOnline hỏng hay DB Use and pasword are okey

danhsinh01
05-05-2010, 09:06 AM
có ai hướng dẫn cài web mu 0.9 ko ạ!

hientien1
05-05-2010, 12:19 PM
có ai hướng dẫn cài web mu 0.9 ko ạ!

cài giống 0.8 có gì đâu mà phải hướng dẫn cứ copy sourweb pate vào root là chạy thôi :n30:

toiyeucongnghe
06-05-2010, 08:52 AM
anh tuấn dương ơi em mò mẫm cả nửa tiếng đồng hồ đệ ĐK ở diễn đàn để hỏi mong anh hướng dẫn tận tình ạh !!!!
làm sao các máy clan vào web được.em config sever vs main là 192.168.1.10
chỉ mỗi máy chủ vào web được
em nghe nói phải sửa file hots thêm đoạn 192.168.1.10 localhost ở máy chủ và copy tất cả máy con fải ko anh.
ở máy chủ em đăng nhập là 12.0.0.1\mu0.8 thì vào zô được còn máy trạm thì bó tay >.<
em đag sài bản 1.02h việt hóa của cuonglee
web em là mu0.8

TuấnDương
06-05-2010, 09:15 AM
anh tuấn dương ơi em mò mẫm cả nửa tiếng đồng hồ đệ ĐK ở diễn đàn để hỏi mong anh hướng dẫn tận tình ạh !!!!
làm sao các máy clan vào web được.em config sever vs main là 192.168.1.10
chỉ mỗi máy chủ vào web được
em nghe nói phải sửa file hots thêm đoạn 192.168.1.10 localhost ở máy chủ và copy tất cả máy con fải ko anh.
ở máy chủ em đăng nhập là 12.0.0.1\mu0.8 thì vào zô được còn máy trạm thì bó tay >.<
em đag sài bản 1.02h việt hóa của cuonglee
web em là mu0.8

Mở file C:\Windows\System32\drivers\etc\hots ở máy con bằng Notepad và thêm vào dòng sau:

192.168.1.10 localhost

Ở máy con muốn truy cậy vào WEB thì cứ đánh vào address localhost/mu0.8

toiyeucongnghe
06-05-2010, 06:21 PM
Mở file C:\Windows\System32\drivers\etc\hots ở máy con bằng Notepad và thêm vào dòng sau:

192.168.1.10 localhost

Ở máy con muốn truy cậy vào WEB thì cứ đánh vào address localhost/mu0.8

em thử rồi mà kết quả cũng không khả quan chúc nào
máy con IP 192.168.1.90

em sửa máy chủ là 192.168.1.10 localhost vs máy con 192.168.1.10 localhost rồi thử 192.168.1.90 localhost rồi lại 192.168.1.10 localhost\mu0.8 v.v...
cũng chả vô được
hay là phải mở port nữa admin :(
help em vs admin :((

chứ tụi nó ĐK bằng CZ edito rùi không để ý là 1 phát tụi nó làm full séc đồ luôn >.< vs lại muốn reset là phải mò lên máy chủ mệt ơi là mệt >.<

mà admin ơi sao cái thẻ tab của esyphp sao nó màu vàng mà sao máy chủ vẫn vô web được hay vấn để của em là nằm ở đó ???

nhocvoxu
01-06-2010, 07:22 PM
anh Tuan Duong oi khi em lam thi no bi loi # errro failed gi do em hok bik nua~ anh lam on chi~ giup em cach khac phuc di ngen anh

[Mr.P]
01-06-2010, 08:37 PM
Mình cũng chỉ là newbie thôi.Mình cũng có cài web.Muốn máy con vào web được thì máy con gõ địa chỉ Ip của máy chủ.VD máy chủ là 159.159.159.159 thì máy con cứ gõ vào IE là [Only registered and activated users can see links] là vào web được.mình hay để máy con làm vậy (chơi mạng Lan)

minhvienbb
08-10-2010, 10:59 AM
- Èo mình bị cái này mới ngộ .

- Cài rồi wed hoạt động nhanh ngọn vào đăng ký nó báo đã đăng ký thành công . Vào Game đăng nhập báo tài khoản không có . ^^! Tức Wedmu với SV hoạt động độc lập.

- Tạo bằng Mumake 1.13 nó báo lỗi :

'' Disallowed implkic conversion form data type varcha to data type vanirani . table ' MuOnline.odb.MENBER_INFO , colum menB_PWD , use the convert function to run the query ''

masterkai
15-11-2010, 09:55 AM
Anh Dương ơi giúp em với khi em tạo Web MU rồi ĐK account luơn rồi nhưng khi đăng nhập thì web thông báo account hoặc mật khẩu không đúng . Em đăng nhập nhiều lần mà kết quả vẫn vậy anh giúp em với

viper9x
19-11-2010, 11:25 AM
Xem lại MD5 đi :)

smile_killer
25-01-2011, 09:04 PM
Anh ơi.Tại sao reset lại mất đồ với skill.Anh hướng dẫn em sửa lại với.Em cẢm ơn

viper9x
25-01-2011, 09:14 PM
Vào phần quản lý admin xem có chỗ config cái đó k bạn :)

SunDeVil™
02-02-2011, 06:12 PM
theo anh tuấn thì vào dùng xampp cho nhanh ^^!

nbvnb123
17-09-2011, 04:28 PM
Cái bước 2 nhập ODBC là MuOnline chứ hok phải MuOnline1 !!!!!!!!!!!

[Only registered and activated users can see links] ng
điền đúng vẫn vậy anh ơi :05::05::05::05::05::05::05::05::05:

nguyenlx12
23-10-2011, 10:40 PM
Mình thì lại reset ko mất đồ và ko mất skill, làm sao sửa đc đây nhĩ, và 1 lỗi nữa là cần 1 chao để reset nhưng bỏ chaos vào nó vẫn đòi nữa, nhưng dùng Mumaker chỉnh chaos thì reset đc, ... mò mãi ko thấy

SunDeVil™
24-10-2011, 10:47 PM
Giờ bạn có thể dùng FW ở đây , bản 0.8 này vừa mệt lại lỗi nhiều , chúc bạn 1 buổi tối vui vẻ :

Link tải :[Only registered and activated users can see links]
Pass: vn-zoom.com
Hướng dẫn : [Only registered and activated users can see links]

coppy của Kinglxag bạn xem tạm

nguyenlx12
25-10-2011, 10:58 AM
Giờ bạn có thể dùng FW ở đây , bản 0.8 này vừa mệt lại lỗi nhiều , chúc bạn 1 buổi tối vui vẻ :

Link tải :[Only registered and activated users can see links]
Hướng dẫn : [Only registered and activated users can see links]

coppy của Kinglxag bạn xem tạm

tưởng đưa cái gì tốt, link ngũm, cái đó bên vn-zoom tui test hết rùi, của kinglxag bị lỗi tùm lum

SunDeVil™
25-10-2011, 11:20 AM
website tam kỳ mà còn nói vậy :| hàng FW còn tốt gấp mấy lần 0.8 này

changlun06
17-04-2012, 06:02 AM
Web muốn đưa lên online thì làm thế nào vậy các bác??? (Chỉ cần reset mấy anh em cùng chơi thôi chứ bảo mật thì không cần lắm) Mấy bác giúp em với

nguyenhung303
17-04-2012, 09:11 PM
có ai team qua máy e giúp làm cái web ra Lan được hok.

dang.khoa
28-05-2012, 04:10 AM
ua anh tuan duong oi sao em chay cai flie [Only registered and activated users can see links] nay k dc anh , ho giup em voi

[Mr.P]
28-05-2012, 08:37 AM
ua anh tuan duong oi sao em chay cai flie [Only registered and activated users can see links] nay k dc anh , ho giup em voi
Bạn làm bước này chưa:

Trước hết tải EasyPHP1.8 về: [Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])

...

Bây giờ bạn có thể khởi động lại EasyPHP khi xuất hiện cửa sổ EasyPHP với 2 đèn xanh vậy là bạn đã cài đặt và khởi động thành công.

phuckut31102
11-06-2012, 11:23 AM
Các Anh chị ơi lỗi The requested URL /mu0.8/install/install.php was not found on this server.
Apache/1.3.33 Server at localhost Port 80 \
là lỗi gì ạ ???????

[Mr.P]
11-06-2012, 02:13 PM
Các Anh chị ơi lỗi The requested URL /mu0.8/install/install.php was not found on this server.
Apache/1.3.33 Server at localhost Port 80 \
là lỗi gì ạ ???????
Chắc phải làm đúng bước này:

Trước hết tải EasyPHP1.8 về: [Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])

...

...

XxShadowxX
07-07-2012, 08:04 AM

Cho em hỏi là 2 cái đó nó nằm ở đâu vậy anh Tuấn Dương

[Mr.P]
07-07-2012, 01:07 PM

Cho em hỏi là 2 cái đó nó nằm ở đâu vậy anh Tuấn Dương
Chắc cái này xuất hiện khi chạy EasyPHP đó bạn

junlovesdwin
08-07-2012, 02:35 PM
con loi nay giai quyet the nao vay anh tuan duong
Error: Some Fields Where Left Blank!

thế còn lỗi này
Error: Some Fields Where Left Blank!

adelaider
20-08-2012, 04:31 PM
Ai giúp em với , em chạy EASY 8-1 RỒI mà mở internet explorer len nhập vào [Only registered and activated users can see links] thì lại the nay
Not Found

Apache/1.3.33 Server at localhost Port 80
ai giúp em khắc phục với

00:00PM
21-08-2012, 05:32 PM
Ai giúp em với , em chạy EASY 8-1 RỒI mà mở internet explorer len nhập vào [Only registered and activated users can see links] thì lại the nay
Not Found

Apache/1.3.33 Server at localhost Port 80
ai giúp em khắc phục với
Rất Nhìu Web Bây Giờ Tốt Lắm Bạn Web Này Giờ Xuống Thời Rồi Bạn Thịnh Nhất Bây Giờ Là NBB + TVWEB +FRWEB :)

solokoku
26-10-2012, 09:58 AM
tốt nhất tránh rắc rối nên xài xamp thay cho eazy php rất khó config trùng port,xamp dể xử hơn bỏ vào thư muc hoct rồi config web theo đúng ip là chạy dc

o0ocan
05-11-2012, 05:54 AM
anh tuan duong oi cho em hoi vay mjnh co the lam len MU onljne dc hay ko

00:00PM
05-11-2012, 02:48 PM
anh tuan duong oi cho em hoi vay mjnh co the lam len MU onljne dc hay ko

Add Port 80 Config Domain Giống Như No-Ip Mình Đã Đăng Kí

ABCShop
08-05-2013, 11:17 AM
Oánh dấu, để dành tham khảo :D

babyl0vely89
14-05-2013, 07:02 PM
A ơi e cho em hỏi tý
Em cài thành công hết vào được web nhưng không đăng nhập được và cũng không biết làm sao để reset
Mong đc chỉ dạy

ohcaid
20-12-2013, 04:20 PM
link die r bạn ơi :(:(:(:(

bethichdubu
06-01-2014, 02:24 PM
link die r bạn ơi :(:(:(:(

Qua bên đây mà tải web 0.9 về có cả clip hướng dẫn lun kìa bạn

bludragon2012
10-06-2014, 07:37 PM
Bác cho em cái hướng dẫn cài Qweb được ko thớt ới :v