Text Link Text Link: truyen tranh 18 | Tin Game | Tin Xe | Tin Làm Đẹp | w88 | 188 | 188bet | truyen tranh adult | https://bossnhacai.com/ | 333666 | tải sunwin | mb66
Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Hướng dẩn làm icon tròn cho slide to unlock, avatar,...

Cám ơn
    91
    Được cám ơn 36 trong 29 bài viết
    Mức độ nổi tiếng
    85

Mặc định Hướng dẩn làm icon tròn cho slide to unlock, avatar,...

Tác phẩm khi làm xong:

Các bạn tải pm này...

Nhập số đăng ký cho chương trình:

thanhdh
    7AB67-95372-884E7-AB27B

Hướng dẫn:

Để làm được một icon tròn như vậy mình sử dụng Photofiltre

Đầu tiên các bạn vào đây, tải hình Mask này về hoặc vô đây...Nó có tác dụng gì mình sẽ giới thiệu sau:

Hình này có hộ phân giải 170x170

Bước 1: Mở PFT lên, chọn 1 ảnh bất kỳ, bạn để ý, nhấn vào nút mũi tên như biểu tượng con chuột trên máy tính nhé, nút này dùng để kéo thả khung hình cần chọn để cắt, copy, và drop ảnh...
    Chọn nét tròn nhé mình sẽ ví dụ trên tấm ảnh này...mình ví dụ Kéo một khung hình tròn có cỡ 291x291...nên nhớ Size nào cũng được nhưng phải cân nhau kể từ chiều ngang và chiều dọc làm mới đẹp được, có thể là 456x456 hay 789x789 hay 765x765.....Vì cỡ này là ý thích của bạn mà, bạn muốn khoanh vùng nào mình thích là quyền bạn.
    Sau đó nhấn chuột phải copy hoặc CTRL+C khung tròn đang khoanh vùng đó...
    Copy xong nhấn CTRL+V để dán ra luôn....
    Các bạn xem hình, chổ nào mình khoanh đỏ thì để ý kĩ nhé.

Bước 2:

Sau khi đã dán ảnh tròn ra trên ảnh gốc, để ý bên trái giao diện có 2 Frame, mang tên Layer1 chính là cái hình tròn bạn vừa dán ra, còn BackGround chính là ảnh gốc, trên danh nghĩa là nền...Bạn rê chuột vào Background nhấn chuột phải, bỏ nút tích vào hàng đầu là Visible...Việc này có nghĩa là tắt hiển thị Backgrỏund.

Sau khi bỏ Visible xong nó sẽ xuất hiện ở Frame Background có con mắt + hình nhân màu đỏ bắt chéo là dược rồi.

Nhấn vào Layer1 sau đó vào thẻ Layer của chương trình chọn Manual Setting...Hoặc phím nóng Shift + CTRL + G...Sau khi xuất hiện 1 khung nhập cỡ thì bạn nhấn vào là 147, khung bên dưới sẽ ra 147...Bước này là bước Resize đổi cỡ hình tròn...

Xong rồi bạn nhấn vào hình tròn vừa Resize xong, copy hình đó nhé...

Bước 3:

Mở cái ảnh Mask đầu bài mình bảo down về ấy....CTRL+O để mở chọn ảnh đó nhấn enter...
    Sau khi ảnh Mask lên, nhấn CTRL +V để dán ảnh tròn có size 147x147 lúc này vừa copy.
    Cái ảnh tròn sẽ đè lên cái ảnh Mask...Đừng di chuyển chi mất công...Tiếp đó rê chuột qua khung layer bên trái, nhấn chuột phải vào hình Mask (bây giờ nó có tên là Background) chọn Duplicate, nó sẽ ra thêm 1 ảnh y chang vậy có tên là Layer2

Chưa xong, bạn rê chuột xuống BackGround click chuột phải bỏ chọn Visible nhé, để tắt hiển thị Background.

Bước cuối cùng: cái này là quyết định tất cả nha :

Rê chuột lên Layer1, dí chuột trái vào ảnh, và kéo thả nó, cho nó nhảy xuống Layer2 như hình...

Xem như bạn đã làm xong 1 tấm hình icon tròn có độ phân giải 170x170 cho avatar trên các diễn đàn hay vào 1 việc riêng nào đó.
    Muốn size lớn hơn hay nhỏ hơn nhấn CTRL+H sau đó nhập cỡ cần vào, enter rồi save lại định dạng PNG nhé.

Sưu tầm

Lần sửa cuối bởi Dark_Love94, ngày 12-10-2012 lúc 08:35 AM.
    Yêu 1 Người Phải Chăng Lầm Lỗi
    Xa 1 Người Phải Chăng Khổ Đau

Y!H nh0c_sytinh1
    Phone:01683097105

2. Những thành viên gởi lời cám ơn đến Dark_Love94 vì bài viết hữu ít này:

tocdo675 (21-03-2013)

Cám ơn
    7
    Được cám ơn 0 trong 0 bài viết
    Mức độ nổi tiếng
    0

Mặc định Re: Hướng dẩn làm icon tròn cho slide to unlock, avatar,...

Thank bạn đã hướng dẫn nhưng xin bạn up lại link các hình bị hư để cho a,e tiện làm theo hd!

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 18-08-2012, 12:46 PM