Text Link Text Link: truyen tranh 18 | Tin Game | Tin Xe | Tin Làm Đẹp | w88 | 188 | 188bet | truyen tranh adult | https://bossnhacai.com/ | 333666 | tải sunwin | mb66
Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Thành viên mới cần giúp đỡ trong việc config server

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 trong 0 bài viết
    Mức độ nổi tiếng
    16

Mặc định Thành viên mới cần giúp đỡ trong việc config server

Xin chào các anh :

Em là thành viên mới. Ở nhà có cái máy pen 4 - 3.2ghz, ram 1g nên em nghĩ đến chuyện làm một server MU online cho mấy đứa bạn trong lớp chơi chung. Em sử dụng source ở đây :

Vì đây là lần đầu chạy server SCF : nên em không biết config như thế nào, qua vài thao tác tiềm kiếm google thì cũng config xong và chạy offline được. Vì thấy ( và google ) cái dataserver.exe nó hao tốn CPU nên em đã bỏ nó ra trong SUploader.exe, tức là giờ SUploader của em chỉ chạy edataserver, chat , connect , scfdb và Gameserver.exe ( em không biết tác dụng của gameservercs.exe nên cũng ko chạy ) những cũng vào game bình thường !

1.Vậy em thắc mắc thứ nhất là cái gameservecs để làm gì và cái dataserver để làm gì ạ, sao người ta thêm vào để nó nặng server ?

2.Để chỉnh sửa những thông tin trong main, ví dụ lời chào mở mỗi tầng hoặc tên máy chủ này nọ, em nghe mấy anh nói là sửa file serverlist.wtf message.wtf , và em cũng tìm google tác dụng của những file trong cilent nhưng không có, hi vọng được mấy anh chia sẽ ạ ! Và thường thì mấy anh edit nó bằng soft hay script gì ạ ?

3. Với bản này thì em có thể sử dụng trang home nào ạ ? và theo mấy anh thấy thì bản nào chạy ổn định nhất ( không cần đẹp ) !

4. Em muốn làm 3d như hướng dẫn ở trang này có được không ạ ? ( Nếu có sẵn main version em đang chạy đã việt hóa và 3d thì quá tốt ạ ! Hihi.

Tạm thời thế thôi ạ. Cảm ơn và hi vọng mấy anh chỉ giáo newbie !

P./s : giờ em muốn đưa lên online thì cần mở những port nào và cần chỉnh gì thêm trong server không ạ. Cảm ơn các anh đã đọc !

Cám ơn
    3
    Được cám ơn 25 trong 18 bài viết
    Mức độ nổi tiếng
    29

Mặc định Trả lời: Thành viên mới cần giúp đỡ trong việc config server

Trích dẫn Gửi bởi Angel of Love Xem bài viết
    Xin chào các anh :

Em là thành viên mới. Ở nhà có cái máy pen 4 - 3.2ghz, ram 1g nên em nghĩ đến chuyện làm một server MU online cho mấy đứa bạn trong lớp chơi chung. Em sử dụng source ở đây :

Vì đây là lần đầu chạy server SCF : nên em không biết config như thế nào, qua vài thao tác tiềm kiếm google thì cũng config xong và chạy offline được. Vì thấy ( và google ) cái dataserver.exe nó hao tốn CPU nên em đã bỏ nó ra trong SUploader.exe, tức là giờ SUploader của em chỉ chạy edataserver, chat , connect , scfdb và Gameserver.exe ( em không biết tác dụng của gameservercs.exe nên cũng ko chạy ) những cũng vào game bình thường !

1.Vậy em thắc mắc thứ nhất là cái gameservecs để làm gì và cái dataserver để làm gì ạ, sao người ta thêm vào để nó nặng server ?

2.Để chỉnh sửa những thông tin trong main, ví dụ lời chào mở mỗi tầng hoặc tên máy chủ này nọ, em nghe mấy anh nói là sửa file serverlist.wtf message.wtf , và em cũng tìm google tác dụng của những file trong cilent nhưng không có, hi vọng được mấy anh chia sẽ ạ ! Và thường thì mấy anh edit nó bằng soft hay script gì ạ ?

3. Với bản này thì em có thể sử dụng trang home nào ạ ? và theo mấy anh thấy thì bản nào chạy ổn định nhất ( không cần đẹp ) !

4. Em muốn làm 3d như hướng dẫn ở trang này có được không ạ ? ( Nếu có sẵn main version em đang chạy đã việt hóa và 3d thì quá tốt ạ ! Hihi.

Tạm thời thế thôi ạ. Cảm ơn và hi vọng mấy anh chỉ giáo newbie !

P./s : giờ em muốn đưa lên online thì cần mở những port nào và cần chỉnh gì thêm trong server không ạ. Cảm ơn các anh đã đọc !
    1. GameServerCS là server dùng để công thành chiến , chạy các Map như Kanturu - Castle Siege - Barracks - Refuge - CryWolf...
    bạn không chạy GCS thì khi di chuyển vào các Map này sẽ bị kẹt nhân vật và Disconnect
    2.bạn sửa lời chào trong file Serverlist.bmd , Text.BMD ... trong Client
    3.
    4.
    bạn muốn đưa lên online thì
    MuServer\ConnectServer\Data\ServerList.dat
    MuServer\Data\Lang\Kor\CommonLoc.cfg
    MuServer\Data\CommonServer.cfg
    MuServer\Data\IpList.dat
    MuServer\Data\MapServerInfo.dat
    MuServer\DataServer\AllowableIPList.txt
    MuServer\DataServer2\AllowableIPList.txt
    IP WAN
    Port Open :
    80
    44405
    55901
    55919
    55970
    55960
    55557
    55962
    60005
    Lần sửa cuối bởi test, ngày 31-10-2011 lúc 04:03 PM.

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 trong 0 bài viết
    Mức độ nổi tiếng
    16

Cảm ơn anh nhiều !
    IP WAN có phải là dạng sub.no-ip.biz không ạ ?

Và còn mấy câu hỏi kia . . . . ai giúp em với ạ !

Cám ơn
    3
    Được cám ơn 25 trong 18 bài viết
    Mức độ nổi tiếng
    29

IP WAN là dạng xxx.no-ip.org ( ví dụ thế )
    còn bạn muốn làm hay kiếm 1 trang home nào thì tùy bạn , nhớ bảo mật kẻo DDOS
    là xem như xong đời server
    và muốn làm Main 3D thì hỏi Avat2003 và GodHoang
    2 người ấy sẽ hướng dẫn cho bạn tận tình.

Các Chủ đề tương tự

1. [Guides] Cài đặt SQL Server - đăng ký tài khoản n-.ip - Config Server SS5 Online - Cài Đặt web Mới nhất
    Bởi cuocdoisp trong diễn đàn MU Server Kho Lưu trữ - MU Tutorials - MU Guide
    Trả lời: 40
    Bài viết cuối: 02-08-2012, 05:13 PM
  2. Server TSBD + hút hít đã config sẵn trên máy ảo,chỉ việc chém
    Bởi niduti trong diễn đàn JX Kho lưu trữ - JX Tutorials - JX Guide
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 18-07-2012, 01:25 AM
  3. Ai hướng dẫn em config server vao web với
    Bởi pikeman20 trong diễn đàn Trợ giúp Server & Client, Web, Tools MU Server Offline - Online
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 13-12-2010, 05:23 PM
  4. cần người config hộ cái mu server của cuonglee
    Bởi khongtaipro87 trong diễn đàn Trợ giúp Server & Client, Web, Tools MU Server Offline - Online
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 05-03-2009, 04:43 PM
  5. cho xin 1 server mu đã config ip ^^
    Bởi boypro142 trong diễn đàn Trợ giúp Server & Client, Web, Tools MU Server Offline - Online
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 02-03-2009, 06:35 PM