PDA

View Full Version : Hướng dẫn cơ bản download game, cài đặt game từ A-Z

[Mr.P]
30-06-2012, 09:28 AM
[Only registered and activated users can see links]

Topic này [Mr.P] xin tổng hợp lại tất cả các thông tin cơ bản về các nhóm crack game, ý nghĩa các tiêu đề game, phần mềm hỗ trợ, khắc phục một số lỗi cơ bản,...

I. Phần mềm nên có:

- IDM mới nhất: [Only registered and activated users can see links]

- Winrar mới nhất: [Only registered and activated users can see links]
* Các bạn lưu ý từ năm 2014 mình nén Game đều bằng Winrar 5 trở lên, nên các bạn nên cập nhật winrar lên mới nhất để hạn chế lỗi khi giải nén. [Mr.P] sẽ nén Game bằng winrar mới nhất, update bảng nào dùng bản ấy :)

- UltraIso, PowerIso,... Ở đây mình xin giới thiệu đến UltraIso: [Only registered and activated users can see links] Đây là phần mềm dung để mở file ISO và mount ổ đĩa ảo

- NetFramwork: [Only registered and activated users can see links]

II. Một số thuật ngữ hay có

- Một số thông tin bản game:

Alpha/Beta/Early Access: Đây là những bản dùng thử, chơi chủ yếu để đóng góp ý kiến cho nhà sản xuất, trong đó Early Access là bản dùng thử hoàng chỉnh hơn. trong 4r cũng hay có bản Early Access
Steam Preload: Hàng này là hàng "tốn tiền" nên chắc ít up :D
Steam Unlocked/Origin Preload: Đây là những bản game giải mã cho bản Steam Preload, chờ crack mà xử lý
Cracked (by 3DM, ALi213...): 2 bác này chuyên crack cực nhanh đến từ China, tuy nhiên những bản của 2 bác này hay bị antivirus xơi và lâu lâu cũng chưa chuẩn, chơi game hay bị lỗi.
P2P: cái này viết tắt của peer to peer, nôm na là mọi người chia sẽ cho nhau, chẳng biết của ai :D
Scene: những bản crack chuẩn
Full ISO: hàng share của các bản crack chuẩn
Crack Only: link download crack cho ai cần
Repack/Rip: Repack thì thường là các bản nén lại để giảm dung lượng game và đầy đủ hơn RIP, rip hay bị cắt đi 1 phần như đoạn dạo đầu, âm nhạc,...

- Một số nhóm Crack mình hay post game của họ:

3DM và Ali213: từ Trung Quốc, chuyên crack nhanh, ra game nào, xơi game nấy, nên lỗi là chuyện thường
Skidrow và Reloaded: 2 tên tuổi crack đình đám hiện nay, hâu hết các game trong 4r đều từ 2 nhóm này, game crack Good
Razor1911, FTS, FLT ( Fairlight): Các nhóm crack ra đời khá lâu, các game của họ cũng rất tốt.
Blackbox, R.G.,...: Đây là các nhóm repack game
Một số nhóm crack khác như Codex, Plaza,...
Đó là lý do các bạn thường thấy tiêu đề topic mình hay để: PC Game A - Reloaded/Skidrow/... [ Full Crack/Full Repack...]

III. Khắc phục lỗi Corupt file ở winrar, lỗi này thường xuất hiện trong quá trình download.

1. Mở file bị lỗi bằng winrar.
2. Vào menu Tools ---> Repair archive ---> OK.
3. Tùy theo đuôi là rar hay zip mà lựa chọn.
4. Sau đó winrar sẽ tiến hành repair archive, khi nào xong sẽ tạo 1 file có tên là rebuilt.xxx.rar
5. Xóa file gốc bị lỗi đi, rename file rebuilt.xxx.rar thành xxx.rar
6. Tiến hành giải nén như bình thường. Done
Hoặc các bạn dùng Rar Repair Tool, xem hướng dẫn Tại Đây ([Only registered and activated users can see links])

IV. Hướng dẫn nối file .001, .002... Để giảm dung lượng khi tải lên, các uploader chia part ra cho phù hợp với yêu cầu của host nên ngoài việc chia part bằng winrar thì họ dung chia part lại này. Mình thì không loại này, chỉ chia part ở winrar nên các bạn dễ dàng xả nén hơn.
* Lưu ý: một số uploader nén với tên winrar cũ là r.01, r.02,.. thì các bản phải mở bằng winrar nhé, nếu mở = phần mềm bên dưới sẽ game lỗi.

- Tải phần mềm tại: [Only registered and activated users can see links]
pass: 4r.ketnoitatca.net
* các bạn có thể dùng phiên bản mới hơn...

Hướng dẫn cơ bản:
- Phần mềm có giao diện Tiếng Việt, nên các bạn click vào Tiếng Việt như hình minh họa bên dưới để chuyển đổi ngôn ngữ TV nhé.

- Sau khi chuyển qua TV, các bạn qua Tab Ghép nối, ta có giao diện sau:

+ Vị trí số 1: là nơi các bạn tìm duyệt file dạng .001 (Cho tất cả file căt tải về vào 1 folder nhé)
+ Vị trí số 2: Là nơi các bạn lưu file sau khi đã nối thành công
+ Vị trí số 3: Sau khi thiết lập xong, các bạn chọn Ghép nối để tiến hành ghép file
* Sau khi ghép nối thành công, sẽ hiện bảng hỏi bạn có muốn xóa các file cắt trước khi ghép đo ko. Nếu có bạn chọn Có hoặc ngược lại.

V. Cài đặt với file ISO

Thật ra đây cũng là một dạng nén file mà thôi, các bạn có thể Extrach nó băng winrar và cài đặt như bao Game khác. Nhưng đó là đối với một số game nhỏ, nếu game lớn, để extrach nó ra sẽ mất thời gian lâu, tốn đi một khoảng không giản ổ đĩa, có thể xảy ra lỗi,...

Vì thế chúng ta cần sử dụng phẩn mềm để mount lại. Trên internet hiện cũng có khá nhiều phần mềm mount image. Nhưng hôm nay [Mr.P] xin giới thiệu cho các bạn phần mềm khá dễ dùng và ổn định (theo quan điểm cá nhân) đó là UltraISO.

Tải UltraISO: [Only registered and activated users can see links]
* các bạn có thể dùng những phần mềm tương tự khác.

Hướng dẫn cơ bản
- Sau khi tải về các bạn tiến hành cài đặt bình thường. Sau khi hoàn thành, các bạn chạy file pacth để crack phần mềm
- Khi quá trình cài đặt hoàn tất, các bạn sẽ thấy xuất hiện một ổ đĩa ảo như hình mình họa sau:

- Bây giờ các bạn click chuột phải vào file ISO cần mount, va chọn Mount to drive... như hình minh họa

- Bây giờ các bạn ra ổ đĩa, sẽ thấy ổ đĩa ảo có file như hình sau:

- Vào ổ đĩa này và tiến hành cài đặt Game.

- Để Eject đĩa ra bạn làm như sau:

* Các bạn cứ nghĩ đơn giản rằng file ISO là một đĩa game mua ở tiệm net và UltraISO là ổ đĩa CDrom :D. Thông thường mua đĩa về bỏ vào CDRom và chạy cài đặt, thì bây giờ dùng UltraISO để mount lại rồi mở ra cài đặt :D

Trường hợp thiếu file *.DLL (hay *.dll)

Các bạn download tại đây [Only registered and activated users can see links]
và cài đặt cài đặt xong copy file RegCleanPro.dll trong thư mục Crack vào thư mục cài đặt để sử dụng không giới hạn (vì không crack chỉ cài được 1 file

Sao đó khởi động DLL-Files.com FIXER và chọn tab Install DLL file

và gõ tên file DLL bị thiếu vào (không cần phải gõ phần mở rộng là DLL) và chọn Search DLL-File.com
khi chọn xong nó sẽ hiện file ở dưới, chỉ cần bấm vào tên file đó là nó tự cài đặt
==========
Chúc các bạn thành công và chơi Game vui vẻ!
Smod.[Mr.P]

nh0kq4
23-08-2012, 11:04 AM
Mình cài xong hết rồi crack lun rồi mà sao nó không xuất hiện ổ đĩa ảo.

[Mr.P]
23-08-2012, 05:28 PM
Mình cài xong hết rồi crack lun rồi mà sao nó không xuất hiện ổ đĩa ảo.

bạn click chuột phải vào file ISO cần mount, và chọn Mount to drive... như hình minh họa ở dưới, rồi xem thử có ko nhé...

meo123vvv
15-10-2012, 10:10 AM
a ơi em chỉ gép đc cái 001 thoy còn cái 002 003 004 005 006>>018 nó k có trong thư mục đễ gép:(

[Mr.P]
15-10-2012, 07:47 PM
a ơi em chỉ gép đc cái 001 thoy còn cái 002 003 004 005 006>>018 nó k có trong thư mục đễ gép:(

Khi chọn 001 thì nó tự các file còn lại mà bạn :)

meo123vvv
16-10-2012, 09:07 AM
;267164']Khi chọn 001 thì nó tự các file còn lại mà bạn :)
ủa vậy là khi dow phải dow cho xog mấy cái kia nó mới tự gép lại hết hả a, thế mà khi dow xog em tính gép từng cái chứ .

[Mr.P]
16-10-2012, 07:14 PM
ủa vậy là khi dow phải dow cho xog mấy cái kia nó mới tự gép lại hết hả a, thế mà khi dow xog em tính gép từng cái chứ .

Bạn phải down hết và cho vào chung 1 thứ mục nhé. Ví dụ ta có file ABC, khi chia ra sẽ được ABC.001, ABC.002, ABC.003,... ta down hết về cho vào chung 1 thư mục, và dùng phần mêm trên chọn đến file ABC.001 là nó sẽ nối tất cả lại ra file ABC.

♥Amen♥
05-02-2013, 11:26 PM
sao e k nhin duoc hinh minh hoa cua bac nhi:v20:

[Mr.P]
06-02-2013, 12:28 PM
sao e k nhin duoc hinh minh hoa cua bac nhi:v20:

hosst up hình bị lỗi rồi bạn à, bạn làm theo hướng dẫn cũng dc.

[Cass]_Nhoncute
20-06-2013, 07:24 PM
Bác P ơi !

Up lại hình đi :09:

Chỉ em cách mở file bin bằng UltraISO với :09:

[Mr.P]
20-06-2013, 09:00 PM
_Nhoncute;342550']Bác P ơi !

Up lại hình đi :09:

Chỉ em cách mở file bin bằng UltraISO với :09:

Đơn giản mà, khi em cài phần mềm Ultraiso xong, click chuột phải vào file bin chọn Mount to Drive... sẽ thấy

jack272000
23-06-2013, 03:43 PM
ao peo nao onlie ko

jack272000
23-06-2013, 03:44 PM
co pro nao online ko vay

[Mr.P]
24-06-2013, 03:33 PM
co pro nao online ko vay

Có, làm gì bạn tuy không pro cho lắm :D

lyphuclong
01-07-2013, 11:11 PM
Cho phép e sửa lại hình ảnh và thêm DLL nhé, ảnh bị die rồi, còn ISO thì cách của a em không hiểu chụp chổ nào. :D

[Mr.P]
02-07-2013, 06:57 AM
Cho phép e sửa lại hình ảnh và thêm DLL nhé, ảnh bị die rồi, còn ISO thì cách của a em không hiểu chụp chổ nào. :D

OK em, không sao, thank e. ISO thì e nhìn theo hướng dẫn của a chụp thôi :D, mấy hôm nay chưa up lại hình được.

hoangtran2808
08-07-2013, 10:29 PM
để nối file .001 .002 thì mình thấy xài hjsplit hay hơn, ko phải cài đặt, lại gọn nhẹ ^^.
Còn ultraiso thì khi cài bạn sẽ thấy 1 ổ đĩa cd ảo bên cạnh ổ thật,để mở file thì click phải -> ultraiso -> mount rồi chọn file cần mở.

congtuvg9x
29-07-2013, 07:52 AM
mình khi giải nén file ios thì ko đc nó ra thế này ! D:\pes\rldpes2013part23.rar: The archive is either in unknown format or damaged thớt giúp vs

congtuvg9x
29-07-2013, 08:10 AM
còn cái patch của ultraiso khi mình chạy xong thì nó ra cái bảng mình ấn vào patch thì nó ra dòng patch finished..... thế là xong rồi ak nhưng khi mình vào ultra thì thấy vẫn chưa đc crack

[Mr.P]
29-07-2013, 08:20 PM
còn cái patch của ultraiso khi mình chạy xong thì nó ra cái bảng mình ấn vào patch thì nó ra dòng patch finished..... thế là xong rồi ak nhưng khi mình vào ultra thì thấy vẫn chưa đc crack

bạn chép file pacth đó vào folder cài đặt ultraiso rồi chạy nhé

Tom Nguyễn
08-08-2013, 02:59 PM
CÓ cần giải nén ko vì mình đã nói các file CD1>>CD4 hết rồi nhưng ko chơi dc need for speed đọc thì thấy ISO mình tải về nhưng ko ra hình như bạn minh họa làm thế nảo hả bạn

[Mr.P]
08-08-2013, 10:22 PM
CÓ cần giải nén ko vì mình đã nói các file CD1>>CD4 hết rồi nhưng ko chơi dc need for speed đọc thì thấy ISO mình tải về nhưng ko ra hình như bạn minh họa làm thế nảo hả bạn

Nếu bạn cài Ultraiso thì chỉ cần click chuột phải > mount, hoặc bàn có thể giải nén file iso bằng winrar rồi cài đặt bình thường

lvnghiahiep
10-08-2013, 12:54 PM
help me mình cài pes 13 xong hết rồi ,cài luôn dll fixer rồi ,nhưng mở lên nó báo là "the dynamic library "rld.dll" failed to initialize (E4) là sao bạn ơi ..hic ..giúp mình với đang thèm games lắm rùi:05:

zzuytu
10-08-2013, 01:35 PM
bạn chép Crack ở thư mục cài game chưa.chep crack vào là đc

lvnghiahiep
11-08-2013, 12:24 AM
là sao bạn chi tiết hơn được ko mình gà lắm !!!!???

[Mr.P]
11-08-2013, 07:15 AM
help me mình cài pes 13 xong hết rồi ,cài luôn dll fixer rồi ,nhưng mở lên nó báo là "the dynamic library "rld.dll" failed to initialize (E4) là sao bạn ơi ..hic ..giúp mình với đang thèm games lắm rùi:05:

là sao bạn chi tiết hơn được ko mình gà lắm !!!!???

Các bạn nếu gặp lỗi ở game nào thì nên comment tại topic ấy luôn, như vậy mọi người sẽ dễ dàng giúp đỡ hơn.
Thử download file này nhé: [Only registered and activated users can see links]

kaka200651
30-08-2013, 03:48 PM
cho mình hỏi hơi ngu có phải cái phần mền này là phần mềm tạo ổ đĩa ảo ko bạn

[Tuấn Anh]
30-08-2013, 04:07 PM
cho mình hỏi hơi ngu có phải cái phần mền này là phần mềm tạo ổ đĩa ảo ko bạn
đúng rồi bạn :v11:

ttdgame
04-09-2013, 10:14 AM
Cảm ơn bác nhìu nhìu

Thành Minh
03-12-2013, 03:39 PM
Dùng phần mềm này ghép lâu không bạn:n07:

[Mr.P]
03-12-2013, 08:16 PM
Dùng phần mềm này ghép lâu không bạn:n07:

DÙng phần mềm nào và ghép cái gì

Thành Minh
06-12-2013, 02:27 PM
;402328']DÙng phần mềm nào và ghép cái gì
Phần mềm Splitter And Joiner ấy, ghép winrar

[Mr.P]
07-12-2013, 06:42 PM
Phần mềm Splitter And Joiner ấy, ghép winrar

Splitter And Joiner đây là phần mềm chia và nối file dang .001, .002,...
Winrar có part khi giải nén part 1 hoặc bất kỳ part nào nó sẽ tự nối lại

Thành Minh
10-12-2013, 02:35 PM
;403977']Splitter And Joiner đây là phần mềm chia và nối file dang .001, .002,...
Winrar có part khi giải nén part 1 hoặc bất kỳ part nào nó sẽ tự nối lại
Có lâu không vậy??

[Mr.P]
10-12-2013, 06:10 PM
Có lâu không vậy??

Tùy dung lượng file

trunghau150
31-12-2013, 02:41 PM
sao minh tai dll ve minh con thieu fier rld no ra nhung minh nhap zo no len wed bat minh phai mua the ban oi

[Mr.P]
31-12-2013, 04:20 PM
sao minh tai dll ve minh con thieu fier rld no ra nhung minh nhap zo no len wed bat minh phai mua the ban oi

bạn nói rõ hơn nhé, vì bạn nói vậy mình ko biét nào mà lầnm rld hình như là file của nhóm crack Reload

yaya1607
25-09-2016, 09:52 AM
mình đang giải nén ra thì file iso bị chặn lại là sao, ai chỉ mình với

thanhquang0232
08-05-2017, 02:29 PM
bản này có bao gồm các pacth mở rộng chưa vây ad

hoangcf
28-06-2017, 04:59 PM
có vẻ hơi phức tạp , kể có video thì các bạn mới sẽ dễ hiểu hơn

MassageBuckina
25-04-2021, 04:48 AM
Если вы обожали эту короткую статью и хотите получить информацию о где купить билеты без сервисного сбора ([Only registered and activated users can see links]) щедро посещении веб-сайта.

Melvinwesse
27-04-2021, 10:55 AM
Thank you This looks like a good spot for contributing highly specialized information. Your huge database of facts is very solid gold and will help us in the future. I saved a link to this web page and will come back for important information. I discovered the know-how that I had previously looked everywhere and simply couldn't find. What an ideal archive. On my off time I am continually studying flagstaff roofing companies ([Only registered and activated users can see links]).

Fantastic find This is a good spot for reading over niche articles. The website is very worth money and will advance me in the future. I saved a link to this web blog and will come back for extra articles. I found the expert knowledge that I had previously hunted everywhere and just couldn't locate. What a beautiful spot. On my spare time I am constantly fascinated top roofer in flagstaff ([Only registered and activated users can see links]).

Gregoryjor
29-04-2021, 08:21 PM
Вкусопоощрительный метод можно успешно применять при дрессировке собак с выраженной пищевой реакцией [Only registered and activated users can see links]!!! Подобные ошибки можно наблюдать при управлении собакой на расстоянии и без поводка [Only registered and activated users can see links]

Gregoryjor
29-04-2021, 08:47 PM
Сейчас уже у нас нет цели гнаться за количеством пристроенных животных, потому что собаку-инвалида пристроить очень сложно [Only registered and activated users can see links]!!! Легавой собаке достаточно хорошо усвоить две команды подаваемые свистком резко и громко: один короткий сигнал, означающий изменение направления хода, и два длинных сигнала - команду "Ко мне" [Only registered and activated users can see links]Дрессировка!!!

Gregoryjor
29-04-2021, 09:11 PM
Занятия С Пожилой Собакой - Плохие Собаки И это является результатом спокойного нрава и особой наблюдательности собаки [Only registered and activated users can see links] Но тут многое зависит от психики собаки и от отношения человека к ней [Only registered and activated users can see links]

Gregoryjor
29-04-2021, 09:36 PM
Породы маленьких собак с фотографиями и названиями можно увидеть на специальных сайтах в сети Интернет [Only registered and activated users can see links] - Когда собака приняла требуемую позу, нужно подкрепить такое поведение [Only registered and activated users can see links]