PDA

View Full Version : Cách đổi DNS vào facebook với win 7, mac osx

TuấnDương
27-05-2010, 04:03 PM
Không vào được facebook mà không rõ nguyên nhân?

Gần đây rất nhiều bạn dùng mạng VNPT, Viettel, FPT không đăng nhập được vào Facebook. Nhiều người hoang mang, cho rằng sự cố này là do các ISP chặn Facebook để tạo điều kiện cho mạng xã hội VN “phát triển” nên Facebook bị cấm. Tuy nhiên với thủ thuật sau đây sẽ hướng dẫn bạn cách vào Facebook bình thường :

Dùng OpenDNS để login facebook

Cấu hình OpenDNS Win 7:
<!--QuoteBegin--> <table align="center" border="0" cellpadding="4" cellspacing="0" width="95%"> <tbody> <tr> <td id="QUOTE"><!--QuoteEBegin-->Click vô cái icon Network Internet Access dưới thanh taskbar > Open Network and Sharing Center > Local Area Network > Properties > chọn Internet Protocol version 4 nhấp Propeties > chọn Use the following DNS server addresses: gõ vào khung Preferred DNS Server và Alternate DNS Server lần lượt như sau: 208 67 222 222, 208 67 220 220 > nhấp OK 2 lần.
Kiểm tra : khi vào [Only registered and activated users can see links] , nếu thấy : "Your Internet is safer, faster, and smarter because you're using OpenDNS" thì đã cấu hình thành công.<!--QuoteEnd--></td> </tr> </tbody> </table> <!--QuoteEEnd-->
[Only registered and activated users can see links]

Cấu hình OpenDNS cho Mac OSX <table align="center" border="0" cellpadding="4" cellspacing="0" width="95%"><tbody><tr><td id="QUOTE">System Preferences > Network > Built-in Ethernet > Advanced > chọn thẻ DNS > trong mục DNS Servers thêm 2 dòng 208 67 222 222 và 208 67 220 220<!--QuoteEnd--></td> </tr> </tbody> </table> <!--QuoteEEnd-->

(Theo Facebookvietnam)

Lupin
27-05-2010, 05:14 PM
Thanks a !!
Thằng Bạn Em Có Cái Mac OSX
Mà Không Bik Mò Vào Fakebook Thế Nào ^^!
Thanks Anh NHé Để Làm Thử Xem
:-?

linhvcu
20-02-2012, 11:14 PM
vẫn k được ạ.chán thế

que444
02-01-2013, 09:37 PM
Mình cũng làm y như vậy rồi cũng ko đc

ndppro
14-01-2013, 07:23 PM
sao mình làm y chang mà ko được nhỉ. chán wa. có ai bít tại sao chỉ mình với