PDA

View Full Version : Mấy Vẫn đề Về Máy Chủ Xin Giúp

Van_Bom
04-11-2008, 12:22 PM
mình muốn hỏi 1 chút về máy chủ bạn nào giúp với nhá, Máy chủ sài window xp 2 thì có được không, và khi cho online roài thì phải cài thêm trương trình gì để chống các hack cơ, và 1 cái máy chủ hiện nay để có thể chạy được muonline thì bao nhiêu tiền vậy ta.
ngoài ra mình muốn hỏi là nếu máy chủ cài đép phi đóng băng thì có thể chống hacker được không vậy ta, nói chung là có gì các bạn cứ nói hết cho Bờm biết với để còn chuẩn bị kiếm tiền mua máy chủ để chạy mu nè heheheheheheh

C.15
04-11-2008, 12:31 PM
-Máy tốt thì mua của Billgate
- Server tốt thì mua của SCF ( 1000$ )

Kham nổi thì mua =)) =))

minhtu99
04-11-2008, 01:05 PM
mình thấy 1 số musever cấu hình máy chũ như sau:
-Core quadd 2,4 (2.4x4)
-Ram 8g
==>Good luck,Ram và Cpu là 2 cái quan trọng nhất,phãi mua hàng khũng thôi, mấy cái kia thì options tùy ý bạn. Sắm Máy Chủ chắc trên ngàn chứ bi nhieu:71:

Muserver mua của SCF quá đắt, ko nên,mua cũa các team-Mu Việt Nam mình, chất lượng đâu kém j`,đã thế lại được hỗ trợ tận tình nữa chứ ,giá cực rẻ nha:
-SS3 EP2 : ~ 1 triệu :65:, nhưng xu hướng mới bây giờ là SS4 cơ, cái đấy mình hok biết giá , chắc củng xêm xêm trên dưới 1m, nhỉnh hơn chút xíu chứ bi nhiu ^^

=>Server mua thì người ta đã làm sẵn,chống hack dĩ nhiên cũng pro, còn server free thì lên Ragezone với clbgamesvn, học cách add GG, anti hack, hook DLL j`j` đó (mình ko có ý định mỡ server Muonline nên hok biết về mấy cái này, hõi bác VIETNAM hay ai đã từng đưa Sv lên online đê kinh nghiệm đầy mình đấy,tha hồ mà hỏi ^^)

=>Server mà cài "đép phi" (deepfreezer thì phải ) thì database reset lại ngay sau khi máy tắt, tức là máy chũ treo suốt tuần, tụi nó đua RS khoang 30-40, xong rồi reset máy chũ lại thì acc tui nó về level1, RS 0 hết hahahahha

Van_Bom
05-11-2008, 07:58 AM
cám ơn các bạn rất nhiều nhưng mà câu hỏi về hệ điều hành window xp 2 kia sao ko cho mình biết với, máy chủ sài window xp 2 thì chạy mu có được không vậy, vì mình quá quen thuộc với window xp 2 rùi mình không biết sài mấy cái window khác. còn về vấn đề đép phi thì mình sẽ copy database thường xuyên thì không làm sao cả, vấn đề ở đây mình muốn hỏi là làm sao để chống các hacker thực sự đột nhập phá hại máy chủ cơ, chứ không phải là mấy bạn chơi game roài hack tốc độ linh tinh đâu, mình nghe nói nhiều bạn cài server xong roài thì bị hacker vào phá tan máy chủ luôn, cheo hết tất cả lun, vậy thì phải cài trương trình gì các ban giải thích rõ ràng với, mình thấy khó hiểu quá trời à hu hu

C.15
05-11-2008, 08:25 AM
WIN XP SP2 cài đc...
- Hack đột nhập đc vào tận máy chủ cơ àh =]]
Mới nghe.Cái này mình tìm hiểu thôi =]]

LHB_LOVE
05-11-2008, 08:33 AM
xin lỗi cho LHB nói thật LHB thấy bạn hỏi vậy thì chắc chưa rành lắm về Mu
Vì vậy việc run server thì chắc cũng như LHB run chơi cho vui thì được mua 1 cái P IV 3.0 ram 2gi về cũng run được rồi.
Còn đổ $ vô để làm lớn mạnh thì ngoài việc có $ thì phải còn đòi hỏi kinh nghiệm và kiến thức để có thể điều hành server chống hack trong mu lẫn hack server ... cái này thì đòi hỏi bạn phải pro rồi :D
Góp ý thôi có gì ko đúng bỏ qua cho.

Van_Bom
05-11-2008, 09:47 AM
hehehe không sao đâu mà dù sao thì các bạn cũng pro hơn Bờm roài, có gì thì các bạn cứ nói hết cho mình học hỏi kinh nghiệm luông 1 thể nha, mình thấy vấn đề lớn nhất vẫn là các hacker tấn công vào server làm đơ server roài điều chỉnh linh tinh hết cả, mình nghe nói là có cài trương trình gì để chống các hacker mà, còn về mấy bạn chơi game roài hack tốc độ với dúp đồ thì vấn đề đó Bờm không có lo lắng gì vì mình đã cài ở nhà roài thử đúp với hack chán roài nhưng kô được heheh, chắc là do mình măy mắn kiếm được bản mu ngon, mình muốn hỏi thêm là các hacker tấn công vào server thì tấn công qua đường chuyền internet đúng không và thường thì họ tấn công theo trang web à, mọi người có thể giải thích rõ hơn về vấn đề tấn công này được không mình cũng chịu chả biết gì hết............Chúc mùa đông năm nay ngày càng lạnh lẽo hơn....................( càng lạnh thì càng ấm áp hehehehe )

minhtu99
05-11-2008, 12:31 PM
Thôi rồi bờm ơi,nếu muốn đưa SV lên online thì bạn phãi biết chút ít về net,còn theo tình hình mình thấy thì bạn... chưa biết j` nhiều về bảo mật hết (ko biết luôn thì phãi,giống mình^^), đưa lên online chắc chắn có nhiều đứa rãnh tay phá hoại lắm, cái này là điều ...ko thễ tránh khỏi 100% với bất kỳ server nào, giả sử đứa nào ngứa tay nó DDos cho phát thì bỏ xừ(cái chuyện DDos nghe riết à,DDos trở thành 1..thú chơi rất phổ biến cho những đứa ngứa tay,táy máy,thích phá hoại) tốt nhất là bem offline ^^

C.15
05-11-2008, 12:57 PM
@ Van_Bom:
1. Bạn quá tự hào - bạn Hack Speed bằng gì?
2. Bạn nên tìm hiểu thêm về Net cũng như MuServer bạn đang cho là khá tốt
--------------
1. HastyMu Ver2.0 - Proxifier - wildproxy <--- Những cái này đều có thể Hack: Speed - Dupe đồ - Hack 1hit trong tất cả các Mu Lậu ngày nay
2.Việc chống Hacker như bạn nói ở trên: thì tôi cho rằng....việc Lag Server ngoài ảnh hưởng của Mạng NET ra còn có những trường hợp sau:
- Phá hoại bằng cách DDOS bằng Công cụ và nguồn sưu tầm đc trên mạng

- DDOS bằng Code mà người ta viết ra** --> Web ko vào đc -> Member ko Reset đc -> Lag Server -> Đóng cửa

Mong bạn chống đc những gì tôi nói ở trên.

P/S: Hàng Free ko bao giờ là của Tốt

Thân... Bún Chả đê =))

LHB_LOVE
05-11-2008, 02:21 PM
uh giờ mấy site lớn lâu lâu còn bị hack nữa mà :40: bởi vậy run server chơi thôi thì được còn muốn chống hack thì chắc khó lắm :D
Không biết đến bao giờ mình mới có 1 bản server game Mu ko hack ko dupe ko bug nhĩ :28:

C.15
05-11-2008, 02:22 PM
Chuyện nhỏ
Bỏ 1000$ ra mà mua của tụi SCF ra là có thôi =]]

LHB_LOVE
05-11-2008, 03:10 PM
Cho hỏi máy LHB sài P IV 3.0Gi Ram 2Gi Card màn hình onboard 128MB liệu run nỗi server SS4 hok :17:
Giờ thấy ai cũng ss4 mình sài ss2 thấy lạc hậu lại toàn bị hack speed
với lại giờ ai cũng phát triển ss4 hok ai phát triển ss2 hết sài cái ss2 cũng hok ai support cho mình nữa thấy lẽ loi quá :17:

Van_Bom
06-11-2008, 07:52 PM
heheheh các bản hack tốc độ thì bản mới nhất bờm cũng thử roài, nói chung là ko hack được cái server của mình hack là diss luôn còn về mấy cái vụ hack server thì bờm chịu có lẽ phải đi học hỏi các bạn thôi, nói chung là mình không biết gì nhiều cả, mong các bạn giúp đỡ, còn cái Doss gì gì đó thì lần đâu tiên mình mới nghe thấy, nói chung là chả hiểu gì hết cả hu hu. vấn đề vẫn là các tay cao thủ hacker chứ không phải là các member chơi game đúng không nào ........................nhân tiện bạn nào có cái game Sky Force dành cho máy tính thì cho mình với, mình kiếm trên goolge hoài mà toàn phải mấy cái linhk die với lại bị virut thôi, kiếm game này khó quá ai có cho mình với cám ơn rất nhiều

C.15
06-11-2008, 08:07 PM
heheheh các bản hack tốc độ thì bản mới nhất bờm cũng thử roài, nói chung là ko hack được cái server của mình hack là diss luôn còn về mấy cái vụ hack server thì bờm chịu có lẽ phải đi học hỏi các bạn thôi, nói chung là mình không biết gì nhiều cả, mong các bạn giúp đỡ, còn cái Doss gì gì đó thì lần đâu tiên mình mới nghe thấy, nói chung là chả hiểu gì hết cả hu hu. vấn đề vẫn là các tay cao thủ hacker chứ không phải là các member chơi game đúng không nào ........................nhân tiện bạn nào có cái game Sky Force dành cho máy tính thì cho mình với, mình kiếm trên goolge hoài mà toàn phải mấy cái linhk die với lại bị virut thôi, kiếm game này khó quá ai có cho mình với cám ơn rất nhiều

- Rất tốt....Bờm mở Online đi...tôi Hack cho mà coi nhá :9::9::9::9:. Hack rồi thì đừng có Block đấy

-14k/2Cd ngoài hàng ko thiếu...Download cái đấy chết $ mạng $ điện =]]

Van_Bom
06-11-2008, 08:30 PM
hu hu cho Bờm cái game Sky Force đi Bờm chơi cái chò đó ở điện thoại hay quá, muốn có cái để chơi trên máy vi tính mà kiếm hoài không có được, còn ra ngoài tiệm thì ở đây chỗ Bờm không có đĩa game đâu toàn là cai nhạc thôi, giúp với nào hehehehe

C.15
06-11-2008, 11:24 PM
Softwave - Game - Muzic có tất cả mà :71::71:

LHB_LOVE
15-11-2008, 10:59 PM
hu hu cho Bờm cái game Sky Force đi Bờm chơi cái chò đó ở điện thoại hay quá, muốn có cái để chơi trên máy vi tính mà kiếm hoài không có được, còn ra ngoài tiệm thì ở đây chỗ Bờm không có đĩa game đâu toàn là cai nhạc thôi, giúp với nào hehehehe

LHB có nè sẵn tiện cho luôn nha. [Only registered and activated users can see links]
Down lẹ làm biếng up lên host quá up ở server luôn down lẹ đi ko LHB xóa á :45:

Van_Bom
17-11-2008, 04:22 PM
hi hi bạn LHB_LOVE vừa tot bung lai vua gioi, bom cam on nhieu lam, chuc ban luon may man

mattroilan
26-11-2008, 11:04 PM
ok quả là 1 topic thú vị.....Cấu hình 1 máy chủ thế nào là tốt......
+ càng mạnh càng tốt :( cái này chỉ là 1 phần còn thế nào là tạm đủ các bạn tự tìm hiểu nhé )
+ cực kỳ quan trọng nữa nè :phải có Line ADSL tốt ( lời khuyên đối với những ai ở các TP lớn có mạng cáp quang: mạng cáp quang bao giờ cũng ổn định nhất và đạt tốc độ cao nhất ).
+ Win nào tốt nhất để làm server ??: xjn thưa đó là Win2003 server...Win này khó dùng ( cho những ai chưa am hiểu về server lắm ) tuy nhiên độ bảo mật của nó lúc nào cũng là cao nhất..
+ Bảo mật server : học học học và học...nhưng cái cơ bản đầu tiên để bảo mật server là đặt pass Admin cho Win.....Các bạn không có pass Admin cho Win thì các hacker có thể làm chủ cái máy tính của bạn chứ không chỉ là phá server không đâu......
+ Chống Hack Speed : 100% các mu lậu đều có thể Hack Speed cho dù có add GG nhưng vì GG không có bản quyên nên sẽ bị phá....(cái này tui sẽ giải thích sau ).....Chính vì thế các bạn thấy đó các Muserver nước ngoài rất ít chống hack speed....có chống thì cũng chỉ làm giảm bớt hack thôi...

mattroilan
27-11-2008, 12:17 AM
@ Van_Bom:
1. Bạn quá tự hào - bạn Hack Speed bằng gì?
2. Bạn nên tìm hiểu thêm về Net cũng như MuServer bạn đang cho là khá tốt
--------------
1. HastyMu Ver2.0 - Proxifier - wildproxy <--- Những cái này đều có thể Hack: Speed - Dupe đồ - Hack 1hit trong tất cả các Mu Lậu ngày nay
2.Việc chống Hacker như bạn nói ở trên: thì tôi cho rằng....việc Lag Server ngoài ảnh hưởng của Mạng NET ra còn có những trường hợp sau:
- Phá hoại bằng cách DDOS bằng Công cụ và nguồn sưu tầm đc trên mạng

- DDOS bằng Code mà người ta viết ra** --> Web ko vào đc -> Member ko Reset đc -> Lag Server -> Đóng cửa

Mong bạn chống đc những gì tôi nói ở trên.

P/S: Hàng Free ko bao giờ là của Tốt

Thân... Bún Chả đê =))

Bạn nói thế là không đúng rồi :
tôi đã nói 100% mu lậu hack speed được nhưng không phải ai cũng biết cách mà hack....bạn chỉ cần bảo đảm là bạn sẽ không đụng chạm gì đến lập trình thì mình có thể chống hack cho những gì bạn nói ở trên...
DDos ok rất hay bị nhưng cũng rất dễ chống ( đã có rất nhiều các code về chống DDos trên các diễn đàn vbb và php và nó khá hiệu quả).
Hàng free không bao giờ là của tốt :61::61::61:....thế bạn đang dùng cái gì cho máy tính của bạn thế....winXP à.... hỏi tý bạn mua bản quyền của bác Bil chưa.....thêm nữa các bản server của SCF đã có rất nhiều người mua ...ờ thì 1000$ đó...chạy Cash như thường...nhưng còn free của Cuonglee....VTM ver 2 (sắp tới sẽ có ver2+ ) bạn thử xem GS có những lỗi gì nếu như bạn config đúng ( config đúng chứ không nói là fix bug nhé )...tôi đố bạn kể ra hết 5 đầu ngón tay....
Free tốt đối với những ai biết dùng và không tốt cho những ai biết dùng nhưng không đúng cách và đúng mục đích

C.15
05-12-2008, 10:50 AM
Bạn nói thế là không đúng rồi :
tôi đã nói 100% mu lậu hack speed được nhưng không phải ai cũng biết cách mà hack....bạn chỉ cần bảo đảm là bạn sẽ không đụng chạm gì đến lập trình thì mình có thể chống hack cho những gì bạn nói ở trên...
DDos ok rất hay bị nhưng cũng rất dễ chống ( đã có rất nhiều các code về chống DDos trên các diễn đàn vbb và php và nó khá hiệu quả).
Hàng free không bao giờ là của tốt :61::61::61:....thế bạn đang dùng cái gì cho máy tính của bạn thế....winXP à.... hỏi tý bạn mua bản quyền của bác Bil chưa.....thêm nữa các bản server của SCF đã có rất nhiều người mua ...ờ thì 1000$ đó...chạy Cash như thường...nhưng còn free của Cuonglee....VTM ver 2 (sắp tới sẽ có ver2+ ) bạn thử xem GS có những lỗi gì nếu như bạn config đúng ( config đúng chứ không nói là fix bug nhé )...tôi đố bạn kể ra hết 5 đầu ngón tay....
Free tốt đối với những ai biết dùng và không tốt cho những ai biết dùng nhưng không đúng cách và đúng mục đích

Miễn bàn luận