PDA

View Full Version : [vBulletinSource]Shared Vbulletin Board v3.7.0 Beta 2 Null - 2 Skins

TuấnDương
28-01-2008, 08:27 PM
Demo Picture:
*Skin 1:DarkVB
[Only registered and activated users can see links]
*Skin 2:VBClassicBlue
Hướng dẫn cài đặt:
Vân là cách cài đặt truyền thống
1./Sửa lại thông tin 2 file sau:
+ "bigdump.php"(nằm ở thư mục gốc) và
+"config.php"(nằm ở trong thư mục "include" )cho phù hợp với thông tin database của bạn
Cụ thể là thay các phần sau :
Đối với file config.php (chú ý chỉ thay các dòng này thôi, các cái khác giữ nguyên)
$config['MasterServer']['servername'] = 'localhost'; //-->>Cái này hầu như giữ nguyên đối với hầu hết host free, còn đối với 1 số host mua ở yahoo, dreamhost, 1and1.... thì khác có thể là "mysql"
$config['MasterServer']['username'] = 'root'; //--->Tên của user , cái này thường là bạn tự tạo ra trong cpanel host của bạn
$config['MasterServer']['password'] = ''; //-->Password của database , cái này đi được tạo ra cùng với db_user (tên user)
$config['Database']['dbname'] = 'vbbforum';//-->Tên database ,cái này thường là bạn cũng tự tạo ra trong host mình
Đối với file bigdump.php (chú ý chỉ thay các dòng này thôi, các cái khác giữ nguyên)
$db_server = "localhost"; //-->>Giống bên trên
$db_name = "vbbforum"; //--->Giống bên trên
$db_username = "root";//-->Giống bên trên
$db_password = "";//-->Giống bên trên

2./Sau đó chạy file "bigdump.php"
Để chạy file này bạn gõ lên thanh InternetExplore đường dẫn có dạng: [Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])

Bạn tìm đến file "forumbackup.sql" rồi chạy nó (ấn vào chữ "Start Import" í )
Bạn đợi một tý , sau khi nó restore xong nó sẽ hiện ra một dòng chữ màu xanh , chúc mừng bạn đã restore thành công .

Admin Account/Pass: admin/admin

Link download: [Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])

TuấnDương
30-01-2008, 02:20 PM
Còn nếu bạn nào hok thích retore theo cách trên thì cài bằng install.php.
Cách cài:

- Download về và Unzip ra, tìm trong folder includes thấy file config.php.new và Rename lại cái file này bỏ .new đi.

- Mở file config.php lên chỉnh lại mấy cái:

$config['MasterServer']['servername'] = 'localhost'; //-->>Cái này hầu như giữ nguyên đối với hầu hết host free, còn đối với 1 số host mua ở yahoo, dreamhost, 1and1.... thì khác có thể là "mysql"
$config['MasterServer']['username'] = 'root'; //--->Tên của user , cái này thường là bạn tự tạo ra trong cpanel host của bạn
$config['MasterServer']['password'] = ''; //-->Password của database , cái này đi được tạo ra cùng với db_user (tên user)
$config['Database']['dbname'] = 'vbbforum';//-->Tên database ,cái này thường là bạn cũng tự tạo ra trong host mình

-Tiếp đó Up lên host toàn bộ thư mục Upload. Upload xong rùi chạy file install/install.php và làm theo hướng dẫn 13 bước. Xong!!!

Link down bản gốc nè:
Cái này mình test hết rùi, thành công mới post... :39:

Bổ sung thêm 3.6.8NULL, bạn nào rảnh thì cài thử nha...mình thì chưa rảnh...!

Link down 3.6.8NULL: [Only registered and activated users can see links]

caotiendat
02-02-2008, 01:03 AM
cho em hoi lam sao cai database cua mysql ?

nhunhien89
23-12-2008, 02:13 AM
Link die hết trơn ah. Em mới bắt đầu tìm hiểu để làm một cái forum nho nhỏ. Pác nào giúp em viết một bài từ A -> Z nha. Thanks các bác nhiều.