Cái này mình thấy rất hay, có điều trang web của tiếng tàu
, các bạn nên xài Chrome để có dịch thuật
. Mình thấy bên webmienphi viết bài này. Giới thiệu lại cho các bạn nhé.

Bạn đang muốn website của mình có một banner flash thật đẹp, tuy nhiên bạn không có nhiều thời gian thiết kế hoặc không có khả năng thiết kế, bài viết sau sẽ hướng dẫn bạn tạo banner flash cực nhanh qua website
.Sau khi tạo banner, bạn có thể sử dụng banner này cho website của mình tại Webmienphi.vn một cách nhanh chóng. Bài viết sẽ hướng dẫn bạn làm một số thao tác cơ bản để có thể chèn ảnh, chữ, các tùy chọn khác bạn vui lòng "mò" thêm.

Đây là website của Trung Quốc, vì vậy việc đăng ký đăng nhập hơi khó khăn nếu bạn không biết tiếng Trung Quốc, bạn có thể dùng Google translate để dịch tự động.
1.Đăng nhập vào website alimama

Click vào link sau để đăng nhập

Click vào đây để đăng ký

Nếu việc đăng ký khó khăn, bạn có thể dùng tài khoản của Webmienphi.vn để đăng nhập, bạn vui lòng không đổi mật khẩu tài khoản để mọi người có thể cùng sử dụng.

User :
Password: webmienphi2011

Bạn có thể không đăng nhập mà vẫn tạo được banner tuy nhiên bạn sẽ không upload được ảnh của riêng mình vì chức năng này cần đăng nhập.
2.Truy cập vào link sau và click vào banner bạn muốn, website có hàng trăm banner và bạn có thể duyệt sang trang tiếp theo để tìm.

Bạn nên chọn banner có màu chủ đạo phù hợp với mầu sắc website của mình hoặc đổi màu website cho phù hợp với banner.

Trong ví dụ này tôi chọn banner hình cô gái đeo kính, ở link sau

3.Để chèn ảnh mới vào banner bạn làm như sau

Chọn hình cái cây, trong hình cái cây lại chia ra 4 tab, 3 tab đầu chứa rất nhiều hoạt họa động đẹp mắt có thể sử dụng ngay, tab cuối cùng có hình đầu người dành cho phần upload ảnh của bạn. Bạn cần đăng nhập để upload

Sau khi up ảnh bạn có thể thay đổi vị trí các lớp đối tượng để ảnh nằm trên và dưới đối tượng mong muốn.
4.Save ảnh, flash về máy của bạn

Sau khi download về máy tính của bạn, file flash sẽ có dạng 20237482_ee9bbec45f6dbb706fab3cfe49653999_950x150. swf

hoặc các bạn lấy thẻ HTML cho forum