Thông thường, chúng ta hay sử dụng chức năng tùy chọn ẩn file và folder mặt định của Windows; tuy nhiên, giờ đây bạn có thể chỉ cần đơn giản thay đổi các thiết lập (settings ) từ thực đơn (folders menu) và dễ dàng truy nhập và các file đã ẩn của mình. Bạn có thể dễ dàng tìm được nhiều tiện ích để ẩn hoặc khóa folder, nhưng hầu hết đều ở dạng shareware (phần mềm miễn phí ở dạng beta hoặc trial). Hiện nay, bạn có thể dùng thử WinMend Folder Hidden utility để khóa và ẩn file hoặc folder của mình trên hệ thống. Tiện ích này sẽ yêu cầu bất cứ ai muốn truy cập vào cần phải nhập mật khẩu quản lý chung (master password) trước khi được phép truy nhập vào các file và folder bị khóa.

WinMend folder hidden utility ẩn các file trong giao diện đã được khóa. Khi bạn đã ẩn các file hoặc folder đi, thì các file hoặc folder này sẽ hoàn toàn không nhìn thấy được và không ai có thể đọc được tên hoặc truy nhập vào các file và folder này được nếu không có mật khẩu. Đây là một trong những công cụ bảo mật an toàn nhất khi bạn muốn bảo vệ file và folder của mình.

Bạn cũng có thể khóa hoặc ẩn các file và folder trên các ổ cứng lắp ngoài như thẻ nhớ hay ổ chứng di động . Nếu bạn có những dữ liệu nhạy cảm, phần mềm này sẽ giúp bạn bảo mật tuyệt đối dữ liệu của mình.

(Theo Dịch thuật Việt)

Download
Nhà sản xuất: WinMend.com
Bản quyền: Freeware
Trên nền: Windows 2K / XP / Vista / 7
Kích thước: 2.2 MB
Link: