Text Link Text Link: truyen tranh 18 | Tin Game | Tin Xe | Tin Làm Đẹp | w88 | 188 | 188bet | truyen tranh adult | https://bossnhacai.com/ | 333666 | tải sunwin | mb66
Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: 10 TIPS tăng khả năng chiến thằng của bạn trước các cao thủ trong giải đấu

Cám ơn
    6
    Được cám ơn 6 trong 6 bài viết
    Mức độ nổi tiếng
    24

Mặc định 10 TIPS tăng khả năng chiến thằng của bạn trước các cao thủ trong giải đấu

Đây là tổng hợp các kinh nghiệm mà mình nhận ra được sau những lần chinh chiến trực tiếp hoặc chứng kiến các trận đấu của các newbie và free member! (mình sẽ gọi chung là "các bạn" vì tips này không giành cho thành viên team nào cả)

Nói chung, đa số các bạn thi đấu còn khá hồn nhiên để rồi bị củ hành khá dễ dàng.Tất nhiên rồi vì các bạn không "train hard go pro" như các thành viên team!

Mình hy vọng đọc xong bài viết này, các bạn có thể tự tin tham gia thi đấu hơn và giành được những kết quả bất ngờ trước các game thủ đẳng cấp!

1. Đầu tiên, dù có đá giỏi đến đâu thì muốn chiến thắng, bạn phải sử dụng đội bóng mạnh nhất hoặc chí ít là đội bóng có những tiền đạo siêu nhân. Đừng phí phạm 30k lệ phí cho những tình yêu mù quáng Mình biết rằng có nhiều khi thi đấu đội bóng ưa thích sẽ đem lại các cảm hứng mãnh liệt và kết quả bất ngờ. Bạn cũng có thể không quen sử dụng đội bóng mạnh nhất và thuần thục 1 đội bóng khác hơn. Nhưng tuyệt đối đừng nên tự làm khó mình ngay trước khi trận đấu đầu tiên diễn ra. "Làm khó mình" ở đây chính là việc bạn đang giúp đối phương nhẹ nhõm đi ít nhiều sau khi biết bạn không sử dụng 1 đội bóng có khả năng tạo nhiều đột biến khó chịu.

Đừng mơ tưởng rằng việc bạn dùng đội bóng yếu hơn sẽ làm họ chủ quan. Nếu bạn may mắn chiến thắng thì đó là do đối phương tâm lý quá yếu và bạn có sử dụng đội bóng mạnh hơn thì kết quả vẫn vậy thôi!

2. Hãy mạnh dạn thi đấu với đội hình 3 tiền đạo. Đừng nghĩ bạn là chiếu dưới nên đổ bê tông là cách tốt nhất! Hãy phòng ngự vừa đủ thôi để không bị cảnh dồn ép đến khi tự chết! Bằng cách sắp xếp đội hình này, bạn cũng khiến đối phương tỏ ra ít nhiều rụt rè trong khâu tấn công vì luôn cảm thấy áp lực nếu chẳng may bị mất bóng.

Đối với Barca thì 3 tiền đạo tốt nhất là Villa,Sanchez,Messi. Thứ tự bố trí như mình kể lần lượt luôn. Sanchez đá giữa.

3. Nên bố trí 4CB. Dù cho bạn là 1 game thủ xử lý bóng và triển khai thông minh đến đâu thì mình khuyên bạn nên đá 4CB vì các game thủ kinh nghiệm luôn tấn công biên hiệu quả. Vì vậy hổng cánh là 1 cách thức rất nhanh để vỡ trận. Trừ khi bạn nhận thấy mình đá được trên cơ đối phương thì hẵng bố trí 1 đội hình thiên về áp đặt thế trận hơn với 2SB.

Barca bóng này hơi khó đá 4CB nên bạn bắt buộc phải đẩy Mascherano và Abidal (khá tròn vai nếu set CB) đá cặp với Puyol và Pique. Hãy sử dụng thêm Busquet đá DM nữa vì anh ta có Anchor Man.

Bản thân mình chưa chơi đội hình này bao giờ từ đầu bóng (mình đá áp đặt nên phải có SB) nhưng mình hiểu rằng bất kỳ 1 cao thủ nào khi đang tâm lý và không thi đấu đúng với 100% khả năng mà phải đụng độ 1 hệ thống phòng ngự có tổ chức sẽ gặp rất nhiều khó khăn và càng lúc càng cuống hơn.

4. Đừng máy móc và hãy linh hoạt! Khi thua hoặc cảm thấy bế tắc hãy thay đổi đội hình và cách thức thi đấu của mình ngay lập tức: tăng tiền đạo, tăng tiền vệ, bỏ bớt trung vệ ... Mình có 1 lời khuyên nhỏ là ví dụ bạn đá Barca, nếu cảm thấy bí quá thì hãy thử rút Sanchez ra (giữ Villa với Messi thôi) để bổ sung thêm 1 tiền vệ như Cesc hoặc Keita vào. Nói chung nội dung tip 4 này là hãy biết thay đổi trước khi quá muộn!

5. Biết vài cách cheat hoặc góc sút dễ vào và các cách chặn cơ bản.
    Ví dụ : Sút phạt dưới 29m, hoặc midrange curler .Nói chung bạn phải biết cách tạo ra 1 vài tình huống bóng nguy hiểm để gây áp lực lên đối phương. Có thể bạn sẽ không làm tốt nhưng các tình huống bóng lập bập sẽ nhiều và bạn có thể đớp được và thường hay đớp được lắm. Cứ tin mình đi, cửa dưới mà :cuoi3:

6. Tập trung và quyết liệt ngay từ những giây phút đầu tiên của trận đấu. Tất cả thế trận phụ thuộc khá nhiều trong thời điểm sớm sủa này. Nếu bạn mà để lọt lưới sớm thì ôi thôi rồi sẽ vất vả lắm đấy khi đối phương giải tỏa được tâm lý. Nếu cần thì xoạt thẳng chân ngay pha bóng đầu tiên cho sợ (nhớ chỉ xoạt trên 30m thôi nhé) Và đừng xoạt bóng sau lưng thẻ đỏ tội nghiệp lắm. Kể cả thẻ đỏ cứ bình tĩnh rút thằng tiền đạo giữa ra. Chỉ cần 2 tiền đạo 2 cánh là đủ. Mình chỉ hướng các bạn tới trạng thái quyết tâm thôi, đừng đá xấu quá nhé, cái gì thái quá là hỏng đó

7. Tuyệt đối không được căng thẳng khi chính đối phương mới là những người đang bị tâm lý. Bạn càng phải quyết tâm hơn khi biết mình thi đấu với cao thủ và thoải mái khi được đặt ở cửa dưới chứ! Đừng tự đánh mất lợi thế hiếm hoi này của bản thân! Đây cũng là 1 tip quyết định tất cả đấy. Mình cũng nhắc luôn là chẳng may bị thua trước thì cũng bình tình mà kiên nhẫn đến "thời của mình" nhé! Còn thua nhiều quá thì đối phương đẳng cấp quá cao so với bạn rồi! Mình nghĩ số lượng game thủ có trình độ cao hơn hẳn với mặt bằng chung trong 1 mùa giải chỉ đếm trên đầu ngón tay thôi, nên nếu gặp phải thì đành cố gắng hết mình vậy

8. Đừng ngại gồng mình lên rồi hét thật to để tự cổ vũ bản thân sau những tình huống bỏ lỡ hay ghi bàn. Đập bàn đập ghế cũng hiệu quả lắm nhưng đừng đập đối phương và đập tay cầm, tivi hay đầu máy ps3. Đó là tuyệt chiêu cực kỳ quan trọng không những tiếp thêm sức mạnh cho bản thân mà còn giết chết dần tinh thần đối phương. Nhưng tuyệt đối không được nói nhiều quá trong diễn biến suốt cả trận! Lảm nhảm là đánh nhau to đấy

9. Chạy thật nhanh! Sút thật nhiều!Tạt bừa khi cần! Với các tình huống phản công thì hãy chạy thật nhanh và cố gắng có chút đổi hướng nhưng đừng nhiều quá lại gây chậm trễ. Còn tự cảm thấy sút được thì hãy sút luôn nhé đừng chần chừ. Bạn sút không vào thì sẽ có phạt góc sẽ có bóng nẩy ra, etc... và hãy tin là bàn thắng sẽ đến ngay lập tức thôi khi áp lực đang đè nặng lên đối phương. Khi bí quá thì phải luôn nhớ ra biên là cách dễ nhất. Thậm chí cứ di chuyển sát biên để được ném biên liên tục cũng được và tạt bừa nếu có tiền đạo ở trong. Khi đó bóng có phá ra cũng tới chân bạn thôi! Nói chung cứ tin lời mình nhưng đừng quên tip 4 là hãy linh hoạt nhé! Ý mình ở đây là biết mình biết ta trăm trận trăm thắng! Tận dụng những miếng đánh cơ bản hiệu quả là đủ để đem lại chiến thắng. Định làm gì thì phải dứt khoát nhé! Quan trọng là không được chần chừ vì cơ hội luôn luôn đến trong bất kỳ 1 đường bóng nào.

10. Niềm tin! Bạn phải luôn có niềm tin to lớn ngay từ đầu và trong từng tình huống bóng. Vì điều kỳ diệu chắc chắn sẽ đến nếu bạn cứ tin tưởng như vậy Đây cũng là tip cuối cùng và là tip duy nhất khoa học chứng minh là hiệu quả 100% nếu bạn thực hiện đúng!

Mình cũng mới chỉ nghĩ được vậy! Ai có bổ sung gì thì comment chia sẻ nhé. Tất cả vì những giải đấu với nhiều bất ngờ thú vị. Chúc các bạn luôn may mắn và vui vẻ

Lần sửa cuối bởi fakelove.zing, ngày 29-07-2012 lúc 12:27 PM.

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 trong 0 bài viết
    Mức độ nổi tiếng
    0

Mặc định Re: 10 TIPS tăng khả năng chiến thằng của bạn trước các cao thủ trong giải đấu

ái da hay qá nhỉ hnào giao lưu k bạn ơi

Các Chủ đề tương tự

1. Mẹo nhỏ giúp tăng kinh nghiệm và tăng vị tri TOP trong Phong Ấn Ma Thần
    Bởi GreenLeaf trong diễn đàn Games Online Việt Nam và Quốc Tế
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 24-05-2012, 05:41 PM