Text Link Text Link: truyen tranh 18 | Tin Game | Tin Xe | Tin Làm Đẹp | w88 | 188 | 188bet | truyen tranh adult | https://bossnhacai.com/ | 333666 | tải sunwin | mb66
Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: K55VM : dòng máy phổ thông , cấu hình khủng

Cám ơn
    1
    Được cám ơn 5 trong 4 bài viết
    Mức độ nổi tiếng
    21

Mặc định K55VM : dòng máy phổ thông , cấu hình khủng

Sau 1 tuần lập thread tư vấn hỏi han các bác , thì em cũng đã rước về 1 em ASUS K55VM core i7 theo như đúng ý em (ban đầu em định ASUS K45VM cơ , mà thấy ASUS K55VM xem phim sướng hơn , giá bằng nhau là 19tr nên em múc K55VM về luôn , do nhu cầu em cần core i7 nên chọn em này

Sơ sơ cấu hình
    Asus K55VM-SX032 (K55VM-3CSX)
    Intel Core i7-3610QM 2.3GHz
    4GB RAM
    750GB HDD
    VGA NVIDIA GeForce GT 630M
    15.6 inch, PC DOS
    Cảm nhận ban đầu về em nó như sau : nhìn từ bên ngoài , bình dị như X44 , được cái là chống trầy xước , nhưng bên trong nội thất nhìn lại khá sang trong với bàn phím chiclet nguyên khối , cái đó nói sau , giờ em mở hộp cho các bác xem cái

Hộp máy

Mở hộp

Phụ kiện bên trong gồm có adapter , pin , sách hướng dẫn

Pin máy 4700mAh , 50Whr có công nghệ Super Batt tăng gấp 3 vòng đời sạc là đây

Đây , mặt trên em nó ,điểm trừ : nhìn không được sang , điểm cộng : chống trầy , thôi chấp nhận

Cạnh phải của máy có jack phone , jack mic , ODD

Cạnh trái máy theo thứ tự là jack nguồn , khe tản nhiệt , VGA , HDMI , LAN , 2xUSB 3.0 (Ivy Bridge)

Nhìn tổng thể từ trên xuống

Bàn phím chiclet , các phím khá thưa , rộng rãi , thưa hơn cả K3 của thằng bạn

Touchpad to kinh

Máy có Super Batt , Ice cool design , resume in second (em thích chức năng này nên sẽ test video cho các bác xem) , còn lại là cấu hình

Nút nguồn

Webcam

Góc mở màn hình tạm được

Mặt đít máy

Khe cắm thẻ bên góc trái

Màn hình máy sau khi cài win

Nhận xét :

Ưu : nội thất nhìn sang (kê tay bằng nhôm , bàn phím chiclet nguyên khối) , lớp vỏ chống trầy , cấu hình tốt so với cái giá và bảo hành 2 năm toàn cầu , giao nhận tại nhà trong đất nước Việt Nam , loa tốt (âm thanh to , vang vì bên trong có 2 buồng âm champer) , 2 cổng USB 3.0 Ivy Bridge , có tích hợp các công nghệ như Ice cool , Super Batt , Resume 2s , touchpad đa chạm , mượt , có chức năng tự sạc pin qua cổng USB từ pin laptop

Khuyết : ngoại thất nhìn bình dân quá , 2 cổng USB đặt gần nhau quá nên nhiều khi cắm 3G vô là choáng hết 2 chỗ , phím bấm cảm giác không êm tay , chưa có nhiều màu sắc để lựa chọn như K3 , màn hình gương , không có baclit KB

Em sẽ test 1 số game và phần mềm , update sau cho các bác xem

So sánh hiệu năng GT650M (ASUS N56VZ) , GT630M (ASUS K55VM) , HD7670 (Vostro 3650)

Kết quả GT650M > GT630M > HD7670
    Clip review tính năng Instant On 2s của K55VM khi không chạy ứng dụng và chạy nhiều ứng dụng , so sánh với K43S của ông anh em

ASUS K55VM Instant on 2s VS K43S with loading

ASUS K55VM Instant on 2s VS K43S without loading

Test hiệu năng

Cuối cùng thì em cũng đã test cũng như benchmark với 1 số phần mềm và game , xin được update cho các bác xem. Nhìn chung thì GT630M không thực sự mạnh như GT650M , nhưng cũng đủ sức để chơi 1 số game với thiết lập medium hay 1360 x 768

Đầu tiên là CPU-Z cái cấu hình và các thông số máy

3D Mark 06

HDD được dùng trong K55VM là của Hitachi với dung lượng 750GB

Chấm điểm win với card Intel 4000 ôn-bo

Test 1 số game với thiết lập tiêu chuẩn như Street Fighter cho kết quả rank B với số khung hình giây trung bình đạt 56fps , K55VM có thể chơi game này 1 cách nhẹ nhàng

Với Resident Evil cho kết quả rank A , với số khung hình giây trung bình là 62fps

Devil May Cry 4 cho rank S , với số khung hình giây không dưới 60fps

Test Final Fantasy với độ phân giải full HD

Bác nào quan tâm hơn về game thì có thể xem link dưới đây để biết thông tin game nào có thể chơi được với các chế độ thiết lập khác nhau . Ví dụ như

Ở chế độ ultra thì chơi được : Resident Evil 5 , Fifa 12

Ở chế độ high thì chơi được : World of Warcraft , Trackmania Nations Forever , Sims 3 , Battlefield: Bad Company 2 , Dawn of War II - Chaos Rising , Call of Duty: Black Ops , Dirt 3 , Deus Ex Human Revolution , F1 2011 , CoD: Modern Warfare 3 , The Elder Scrolls V: Skyrim , Anno 2070 , Mass Effect 3 , Diablo III

Ở chế độ med thì chơi được : Batman: Arkham City , Crysis 2 , Max Payne 3

Ở chế độ low thì chơi được : Battlefield 3 , Star Wars: The Old Republic ,
    Risen 2: Dark Waters , Dirt Showdown , Ghost Recon: Future Soldier , The Secret World

Sau cùng là test nhiệt độ, nhiệt độ CPU không tải

Nhiệt độ CPU lúc CPU Core i7 hoạt động 100% , nhiệt độ của HDD chỉ ở 32* (hèn gì mà lúc max tải , chỗ khé thoát nhiệt khá nóng , nhưng chỗ kê tay hầu như không có nóng lên , hầu như chỉ ấm lên lúc chơi game thôi

Thời lượng pin test bằng Imtech Battery Mark , bài test cho CPU hoạt động tối đa, lúc này pin là 3:16p

Và thực tế thì em xem 2 bộ film HD , loa 50% , wifi Bluetooth mở , thì coi được 2 bộ thì pin mới hết , nghĩa là khoảng 3h30p , lướt web , chat chit , nghe nhạc thì phải 4h hơn pin từ 100% xuống còn 7%

Tóm lại : hài lòng với cái VGA 630M , nhiệt độ phần kê tay khi max tải , chơi game

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 trong 0 bài viết
    Mức độ nổi tiếng
    15

Mặc định Trả lời: K55VM : dòng máy phổ thông , cấu hình khủng

Bạn cho mình hỏi , pin là linh kiện khá quan trọng trong máy tính xách tay , nên bạn cho mình biết pin của K55VM này như thế nào ? Dùng được trong bao lâu ?

Cám ơn
    1
    Mức độ nổi tiếng
    21

Pin của máy này có Super Batt nên sẽ bền hơn gấp 3 lần (3 năm sử dụng) , ngoài ra pin Laptop có thể tự sạc cho thiết bị thông qua cổng USB mà không cần phải khởi động Laptop

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 trong 0 bài viết
    Mức độ nổi tiếng
    15

Máy tính xách tay ASUS xài bền không bạn ?

Cám ơn
    1
    Mức độ nổi tiếng
    21

ASUS cho bảo hành 2 năm cho các notebook nên bạn yên tâm là không phải tốn thêm đồng nào trong suốt 2 năm bảo hành , nếu bạn ở xa thành phố lớn thì có dịch vụ bảo hành giao nhận tại nhà

Cám ơn
    1
    Mức độ nổi tiếng
    21

ASUS bảo hành 2 năm cho các notebook nên mình yên tâm là không phải tốn thêm đồng nào trong suốt 2 năm bảo hành , đồ điện tử nào cũng có xác suất hư hỏng nhất định nên dù là máy của hãng nào cũng đều cò thể hư , nhất là năm thứ 2 , chi phí sửa chữa laptop hiện nay còn khá đắt , thay LCD là 2tr - 3tr , thay main là 3tr – 5tr , nên năm bảo hành thứ 2 là rất giá trị . Nếu mình ở xa trung tâm bảo hành thì ASUS có dịch vụ bảo hành giao nhận tại nhà miễn phí 2 chiều .

Các Chủ đề tương tự

1. [Clip] So sánh Instant on trên K55VM và K43SJ
    Bởi thoidai@ trong diễn đàn Tin Tức Công Nghệ
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 10-08-2012, 06:05 PM