Text Link Text Link: truyen tranh 18 | Tin Game | Tin Xe | Tin Làm Đẹp | w88 | 188 | 188bet | truyen tranh adult | https://bossnhacai.com/ | 333666 | tải sunwin | mb66
Trang 3 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 68

Chủ đề: [PC Game] Seal of Evil - Nhập vai đi cảnh (Full download 1.6Gb)[Đã test]

Cám ơn
    15
    Được cám ơn 0 trong 0 bài viết
    Mức độ nổi tiếng
    16

Mặc định Re: [PC Game] Seal of Evil - Nhập vai đi cảnh (Full download 1.6Gb)[Đã test]

lúc tải xong cả 4 part thì mình giải nén part 1 nó toàn bị như thế này là sao vậy

Cám ơn
    573
    Được cám ơn 772 trong 479 bài viết
    Mức độ nổi tiếng
    249

Mặc định Re: [PC Game] Seal of Evil - Nhập vai đi cảnh (Full download 1.6Gb)[Đã test]

Trích dẫn Gửi bởi [Mr.P] Xem bài viết
    **Dãy dọc:
    Đây là dãy nút điều khiển nhiều hoạt động quan trọng:
    - Use: Nút này không cần lắm vì thay vì dùng nút này bạn có thể dùng chuột phải để click. Nếu bạn bấm nút này rồi bấm vài item nào đó thì bạn sẽ sử dụng item đó, thường dùng với thảo dược.
    - Equip: Đây là nút để mở trang bị trên người nhân vật ra. Trang bị gồm có các ô gắn vũ khí, mũ, áo giáp, giày và trang sức.

- Create: Mở cửa sổ rèn mới item, bạn có thể bắt đầu rèn item.
    - Refine: Cũng là rèn nhưng là upgrade các tính năng của item, mỗi item có thể refine tối đa 2 lần.
    - Drop: Bấm nút này rồi bấm vào item nào đó là ném nó ra khỏi thùng đồ. Bạn cũng có thể drop item bằng cách truyền thống là lấy nó lên rồi ném nó ra ngoài cửa sổ inventory.
    - Sort: Đây là nút khá thú vị, nếu ngăn đồ của bạn trở nên lộn xộn sau một hồi rèn item thì bạn nhấn nút này máy sẽ tự động sắp xếp item lại cho hợp lý. Bạn không phải mất công bỏ ra hàng mấy chục phút để ngồi sắp xếp item cho ngăn nắp.

- Exchange: Đây là nút mở cửa sổ trao đổi item giữa các nhân vật. Bấm nút này sẽ mở ra cửa sổ ngăn chính của những nhân vật khác trong nhóm, bạn có thể dễ dàng lấy hay cho nhiều item cho những người khác trong nhóm.

Rèn item:

Hệ thống rèn item của game này đều dựa vào ngũ hành để tính nên bạn phải biết một chút về ngũ hành mới có thể rèn ra những item tốt được. Dưới đây xin nói một chút về ngũ hành.

Ngũ hành là một khái niệm của người Trung Quốc cổ đại giải thích sự hình thành thế giới. Nó như một khái niệm đầu tiên về khoa học của người Trung Quốc cổ đại.
    Thời cổ người Trung Quốc đưa ra khái niệm ngũ hành và theo họ toàn thể mọi vật trên thế giới đầu được cấu tạo từ ngũ hành. 5 thành tố gồm kim, mộc, thuỷ, hoả, thổ phối hợp với nhau tạo thành vạn vật, 5 thành tố này tương sinh tương khắc với nhau và không có thành tố nào là mạnh nhất hay yếu nhất. Từ đó những người đời sau phát triển tiếp thuyet61 này thành nhiều hướng khác nhau chi phối hầu như mọi mặt đời sống của người Trung Quốc và các nước lân cận. Các phát triển lớn có thể nói đến là y thuật phương đông hay gọi là Đông Y dựa vào ngũ hành để chữa bệnh và Thuật Phong Thuỷ dùng ngũ hành và bát quái để tính toán số mệnh. Đến tận thời nay 2 nghành này vẫn còn được sử dụng. Cũng từ ngũ hành người ta phát triển ra nhiều khái niệm kế thừa như ngũ sắc, ngũ vị, ngũ cốc, ... Trong game bạn sẽ gặp một ông già bỏ cả đời nghiên cứu về những vấn đề này, bạn sẽ nghe ông ta kể ra.
    Trong Seal of Evil các hành được chia theo màu sắc như sau: Kim --> Vàng, Thuỷ --> Xanh lam, Mộc --> Xanh lá, Hoả --> Đỏ, Thổ --> Tím.
    Các hành này hỗ trợ lẫn nhau gọi là tương sinh, nghĩa là cái này sẽ làm cho cái nó hỗ trợ mạnh lên, thứ tự hỗ trợ như sau: Kim --> Thuỷ --> Mộc --> Hoả --> Thổ --> Kim.
    Các hành này cũng đối chọi nhau gọi là tương khắc, hành này sẽ tiêu diệt hành mà nó khắc chế, thứ tự như sau: Kim --> Mộc --> Thổ --> Thủy --> Hoả --> Kim.
    Nếu nói suông thì rất khó nhớ, tui xin chỉ bạn 1 chiêu để dễ dàng nhớ các hành:
    - Tương sinh:
    Thuỷ --> Mộc ( Nước tưới cây làm cây phát triển)
    Mộc --> Hoả ( Cây đốt lên sẽ làm lửa cháy mạnh, cây đốt nên lửa )
    Hoả --> Thổ ( Lửa nung đất thành đồ gốm, chén bát có thể sử dụng được )
    Thổ --> Kim ( Trong lòng đất luôn có quặng kim loại )
    Kim --> Thuỷ ( Quên mất òi T__T )

- Tương khắc:
    Kim --> Mộc ( Dụng cụ sắt như búa rìu có thể đốn ngã cây )
    Mộc --> Thổ ( Cây sẽ hút hết sinh lực của đất khiến đất cằn cỗi )
    Thổ --> Thuỷ ( Đất có thể rút cạn nước )
    Thuỷ --> Hoả ( Nước có thể dập tắt lửa )
    Hoả --> Kim ( Lửa có thể nung chảy kim loại )
    Bạn phải nhớ thứ tự này để rèn được đồ có chất lượng.
    Giờ đi vào cách nhập item, muốn rèn item bạn phải có skill rèn item ( Item Creation Skill ). Trong game có 4 loại Skill này đó là:
    - Eight Diagrams Item Creation: Bạn có sẵn từ lúc đầu.
    - River Map Item Creation: Bạn được tặng khi rời khỏi Cloudrose Village.
    - Lou River Scroll Item Creation: Bạn nhặt được trong kệ sách ở nhà Cheng Yu.
    - Five Elements Item Creation: Bạn nhặt trong thùng cạnh người thợ rèn ở Beastmoot.

Tất cả những Skill này đều có điểm chung là lấy hành của nguyên liệu ở ô số 1 để làm hành của món đồ sản phẩm. Nếu bạn muốn rèn một món thuộc tính là Lửa thì bạn dùng nguyên liệu Lửa đặt vào ô số 1. Mỗi loại trong số này có một kiểu rèn khác nhau, tui sẽ giải thích từng kiểu. Ví dụ lấy từ khung rèn vũ khí cho Paladin ( Đao, Kiếm )
    **Eight Diagrams Item Creation:

Đây là kiểu dễ làm nhất và cũng là đơn giản nhất và yếu nhất, bạn có thể dùng item với các hành tuỳ ý để rèn. Nhưng tui khuyên bạn dùng item của 1 hành duy nhất hay của cái hỗ trợ nó để rèn. Nếu để nhầm item khắc nhau nó sẽ làm item bị rớt giá trị, chỉ số Attack ( vũ khí ) hoặc Defend ( Giáp, Mũ, Giày ) bị giảm thê thảm.

**River Map Item Creation:

Kiểu này hơn phức tạp một chút, nó có một ô cho hành hỗ trợ. Bạn phải đặt đúng hành hỗ trợ cho ô nó chỉ tới để mũi tên sáng lên và món đồ rèn ra sẽ mạnh hơn một chút so với skill trước. Bạn nên dùng nguyên liệu thuộc 1 hành duy nhất trừ ô hỗ trợ.

**Lou River Scroll Item Creation:

Skill này cho bạn phân đố tương tự River map nhưng có đến 3 mũi tên hỗ trợ, nghĩa là nguyên liệu trong ô hỗ trợ có thể hỗ trợ một lúc 3 item khác. Lời khuyên vẫn như trước, ngoài nguyên liệu trong ô hỗ trợ, các nguyên liệu khác tốt nhất nên cùng 1 hành.

**Five Elements Item Creation:

Skill này là mạnh nhất và phức tạp nhất. Bạn không tốn nhiều nguyên liệu của hành nhất định để rèn như những cái trước. Bạn chỉ cần mỗi hành 1 nguyên liệu, đối với hành dùng làm thuộc tính của item thì cần 2. Bạn có thể khắc phục được chuyện thiếu nguyên liệu của hành này nhưng thừa nguyên liệu của hành kia của những Skill trước.

- Sự cân bằng của item:
    Item được rèn từ ngũ hành nên nó cũng có sự cân bằng. Nếu bạn dùnng những nguyên liệu với sức mạnh chênh lệch nhiều quá thì sẽ xảy ra tình trạng mất cân bằng. Khi một vật mang hành này nhưng bản thân nó lại chứa hành khác mạnh hơn, điều này biểu thị trên item qua hàng chữ tên item. Nếu tên item màu trắng là cân bằng, nếu nó mang màu nào đó thì nó bị mất cân bằng và màu càng đậm thì mức độ mất cân bằng càng cao.

- Đặt tên item:
    Item vừa được rèn ra nó mang một cái tên do game đặt cho nhưng nó cũng có thể được một cái tên do bạn đặt cho. Gõ tên này vào ô chỗ chứa Item sản phẩm và tên đó sẽ đứng trước tên mà game đặt cho item.

- Hành của nhân vật:
    Cũng như item, nhân vật cũng có hành riêng và thuộc tính này tuỳ thuộc vào cấp độ nhân vật, khi nhân vật thăng đến cấp nào đó có thể sẽ đổi hành khác. Muốn biết nhân vật thuộc hành gì chỉ cần rê chuột lên nhân vật
    là thấy ngay ký hiệu bên cạnh tên. Từ đó bạn chọn rèn những trang bị phù hợp với hành của nhân vật.

Ending:
    Cuối cùng là các ending được xếp loại và có điều kiện như sau:
    => Ending A:
    *Lấy được Kun Wu sword
    *Hoàn thành the Trial of the ****
    *Thắng cuộc đấu với Tie Lang
    *Gặp Fang Zhong ở Peach Blossom Village

=> Ending B:
    *Lấy được Kun Wu sword
    *Không gặp Fang Zhong ở Peach Blossom Village

=> Ending C:
    *Không lấy được Kun Wu sword
    *Gặp Fang Zhong ở Peach Blossom Village

=> Ending D:
    *Không gặp Fang Zhong ở Peach Blossom Village
    *Lấy được Kun Wu sword hoặc Hoàn thành the Trial of the **** hoặc Thắng cuộc đấu với Tie Lang

=> Ending E:
    *Thua cuộc đấu với Tie Lang
    *Lấy được Kun Wu sword hoặc Hoàn thành the Trial of the **** hoặc Gặp Fang Zhong ở Peach Blossom Village

--------------------

Update thêm cái chơi ăn gian

Em có kiểu kiếm tiền và đồ như sau, ( hơi lâu nhưng sẽ ko bị làm giảm độ hay của game):
    - Khi pác vừa bước chân vào 1 Map, hãy save lại vào 1 file, VD: file 01
    - Alt+Tab ra ngoài, vào folder System/game của trò Soe này,coppy file có đuôi .gam của file mà mình vừa save (VD ở đây là file 01.gam) sang 1 thư mục khác
    - Vào lại game, nhặt hết item trong map, sau đó save lại vào file 01 đó
    - Alt+tab ra ngoài coppy trở lại file .gam mà bạn vừa coppy trở lại đè vào file mới. Sau đó vào Load lai file 01 là tất cả các item mà bạn vừa nhặt sẽ sáng trở lại -> nhặt thêm lần nữa. Có thể làm di làm lại nhìu lần.
    Cách trên rất hữu hiệu khi bạn nhặt những cuốn bí kíp, pác có thể nhặt và học cho đến khi đạt đến Final.
    *) Còn đúp tiền thì cũng tương tự. Khác là: khi bạn làm 1 quest nói chuyện và nhận được tiền (VD: Khi giúp Vendor chuyển lời nhắn, nhận được 200 Gold), trước khi nói bạn cũng làm như trên, mỗi lần nói chuyện pác sẽ nhận được tiền nhìu hơn lần trước
    VD: Lần đầu bạn nhận được 200 gole, sau 1 hồi làm nhu trên và nói chuyện lại, lần 2 sẽ nhân được 400 gold, lần 3 là 600 ....Như vậy chẳng mấy chốc pác sẽ kiếm được rất nhìu tiền.(em ngồi 20 phút đúp được gần 100000 gold)
    Pác có thể làm lại quets = cách coppy file.qed thay vì file .gam
    Em chỉ bít đến thế thôi, pác nào có cách hay hơn thì post lên để em hox hỏi với. Còn nếu dùng cheat thì chán lắm => delete cho nhanh
    làm cho 1 tràng dài như bản tuyên ngôn độc lập,a P cũng máu game nhỉ

Cám ơn
    1,699
    Được cám ơn 8,021 trong 3,653 bài viết
    Mức độ nổi tiếng
    2309

Trích dẫn Gửi bởi chymse91 Xem bài viết
    lúc tải xong cả 4 part thì mình giải nén part 1 nó toàn bị như thế này là sao vậy
    Thử download lại part 1nhé, nếu ko được thì chờ mình upload lại link.
    Lần sửa cuối bởi [Mr.P], ngày 03-10-2013 lúc 09:36 PM.

4. Những thành viên gởi lời cám ơn đến [Mr.P] vì bài viết hữu ít này:

chymse91 (08-10-2013)

Cám ơn
    1,699
    Mức độ nổi tiếng
    2309

Download lại part 1 mới này nhé:

6. Những thành viên gởi lời cám ơn đến [Mr.P] vì bài viết hữu ít này:

chymse91 (08-10-2013)

Cám ơn
    119
    Được cám ơn 3 trong 3 bài viết
    Mức độ nổi tiếng
    16

link 2 3 4 bi loi vay.sua link lai di ban oi

Cám ơn
    1,699
    Mức độ nổi tiếng
    2309

Trích dẫn Gửi bởi tuan19921 Xem bài viết
    link 2 3 4 bi loi vay.sua link lai di ban oi
    Link vẫn bình thường mà

Cám ơn
    15
    Mức độ nổi tiếng
    16

Download lại part 1 mới này nhé:
    bạn ơi khi mình tải part 2 và 3 về xong giải nén nó cũng bị y hệt như part 1 ý.Bạn có thể post lại link khác đc ko.Part 1 mình down xong và giải nén đã thành công.Tks bạn nhé :X

Cám ơn
    1,699
    Mức độ nổi tiếng
    2309

bạn ơi khi mình tải part 2 và 3 về xong giải nén nó cũng bị y hệt như part 1 ý.Bạn có thể post lại link khác đc ko.Part 1 mình down xong và giải nén đã thành công.Tks bạn nhé :X
    bây giờ bạn có 4 part đúng không, hãy bỏ 4 part này vào chung vào 1 thư mục và giải nén, nó sẽ tự nối lại nhé, ko phải giải nén từng part. nếu vẫn gặp với part 1 mới download về, bạn hãy giữ part 1 mình mới up lại, để mình up lại các part kia.

11. Những thành viên gởi lời cám ơn đến [Mr.P] vì bài viết hữu ít này:

chymse91 (09-10-2013)

Cám ơn
    15
    Mức độ nổi tiếng
    16

bây giờ bạn có 4 part đúng không, hãy bỏ 4 part này vào chung vào 1 thư mục và giải nén, nó sẽ tự nối lại nhé, ko phải giải nén từng part. nếu vẫn gặp với part 1 mới download về, bạn hãy giữ part 1 mình mới up lại, để mình up lại các part kia.
    thế mà mình cứ tg? phải giải nén từng part.Tks bạn đã trả lời nhé

Cám ơn
    15
    Mức độ nổi tiếng
    16

mà bạn ơi sao mình đăng nhập mấy nick vip megashare mà ko được nhỉ.Nó toàn kêu phải có mã kick hoạt là sao vậy

Trang 3 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [MegaShare] [PC Game] Wolfschanze II - Hành động, bắn súng (Full download 3.5Gb)[Đã test]
    Bởi [Mr.P] trong diễn đàn Kho lưu trữ Download Games chất lượng cao
    Trả lời: 24
    Bài viết cuối: 19-03-2018, 05:04 PM
  2. [MegaShare] [PC Game] FiFa Scoccer 2009 Full Rip English (Game bóng đá - Full download ~ 1Gb4)(Đã test)
    Bởi [Mr.P] trong diễn đàn Kho lưu trữ Download Games chất lượng cao
    Trả lời: 46
    Bài viết cuối: 09-06-2015, 02:09 PM
  3. Resident Evil 5 FULL RIP (Free Download Full)
    Bởi NhânHuỳnh trong diễn đàn Chia Sẻ Games - Download Free Games - Full Game PC
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 07-12-2014, 11:08 PM
  4. Seal of Evil (Free Download Full)
    Bởi NhânHuỳnh trong diễn đàn Chia Sẻ Games - Download Free Games - Full Game PC
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 19-11-2012, 02:51 PM
  5. [MF] Game Việt Nam - Nam Quốc Sơn Hà ( ~ 81MB - Đáng test thử ) [ Full Download]
    Bởi Dynamites trong diễn đàn Chia Sẻ Games - Download Free Games - Full Game PC
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 08-06-2012, 02:15 PM