Chào các bạn, hè tới rồi, các bác đã có kế hoạch gì cho những chuyến đi của mình chưa. Hè tới, nhất định bạn phải thiết bị cho điện thoại một phần mềm sửa ảnh để khi đi chơi, đi du lịch có cái để mà chụp hình up facebook sống ảo đúng không? Bây giờ mình sẽ chia sẻ tới với các bác – một trong các phần mềm chỉnh sửa ảnh mạnh và chuyên nghiệp nhất bây chừ. các bạn cùng theo dõi nha.

Link tải: Android:
IOS:
Trước hết, mình sẽ giới thiệu tới bác công dụng ghép ảnh đồ quân nhân giống đại uý Yoo trong phim hậu duệ mặt trời. Mọi người tải fotorus về, sau đó vào menu chính, chọn mục sticker, sau đó chọn ảnh nhưng mình cần ghép, để ý ảnh phải rõ và ngay ngắn một tí, như ảnh thẻ càng tốt do như thế sẽ thuận lợi để ghép ảnh vintage hơn. Chủ đề phim ngay mục trước hết luôn nên mọi người không phải tìm kiếm đâu xa hết nha. Tiếp đến, bạn chọn áo, nón, mắt kiếng, huân chương huy hiệu và ghép làm sao cho vừa khít với ảnh của mình là được. Còn nếu bạn nào muốn cho ảnh sinh động và đáng yêu hơn, có thể chọn các chủ đề sticker khác chèn vào ảnh. Foto rus có hàng chục chủ đề khác biệt cho bạn tha hồ lựa chọn nha. Còn ngày hôm nay, mình sẽ chỉ dẫn các bạn chỉnh sửa tô son đánh phấn cho ảnh. các bạn thoát ra lại màn hình menu chính, chọn edit pro, sau đó chọn ảnh nhưng mình cần thay đổi. Để chỉnh được một bức ảnh nghệ thuật, đầu tiên bác cần chọn cho mình một hiệu ứng phù hợp, phổ biến các hiệu ứng hdr và vintage là 2 hiệu ứng đẹp nhất. Tiếp tới, tất cả trang điểm sơ bộ bên ngoài nếu ảnh đó có người nhé. Tải fotorus, bạn có thể kéo dài chân, kéo giãn chiều cao, làm trắng da,... Sau khi đã tô son đánh phấn sơ bộ và điều chỉnh hiệu ứng ngừng, các bạn tiếp nhây lì chọn mục làm mờ nền đối với ảnh nào vô tình bị lọt vật thể không mong muốn vào. Tiếp tới, để tăng độ lung linh cho ảnh, các bác vào mục vẽ hòa bình, sau đó chọn hình vẽ là những ngôi sao nhỏ tuổi lấp lánh trắng bàng bạc, hoặc chọn hoạ tiết hình bông tuyết trắng, mỗi hoạ tiết viền 1 lần hình trái tim xung quanh vật chủ. Fotorus photo còn có tác dụng chèn chữ vào ảnh, giúp bác làm những bức ảnh có những câu danh ngôn, câu nói hay một cách nghệ thuật nhất.

Để làm được điều này, tất cả ấn vào biểu tượng chữ Aa trên thanh dụng cụ. Tiếp đến, bác gõ chữ vào, sau đó, bạn chọn font và cỡ chữ, chọn độ hắc bóng, độ nghiêng và hoạ tiết cho chữ. Sau đó bác điều chỉnh kích cỡ của dòng chữ trên ảnh là được nhé. Tải photorus, ví dụ như bạn thích ghép nhiều ảnh lại với nhau thì có hẳn một mục ghép ảnh nghệ thuật Pip camera luôn đây. Pip camera trước giờ nhiều người biết đến là trình ghép ảnh đẹp cực đẹp, ghép ảnh nghệ thuật lồng ghép vào đồ vật. Hoặc giả sử như không thích thì bạn có thể chọn ghép ảnh nghệ thuật theo khung được xây dựng sẵn, chọn cách ghép ảnh đẹp tự do cũng không tồi. nói chung về mảng ghép ảnh nghệ thuật photorus là trùm luôn rồi, khỏi phải bàn tới nữa. Tiếp theo,mình sẽ giới thiệu tới với mọi người một mục khác, đó chính là mục tô son đánh phấn, makeup vịt trời hoá thiên nga trong vòng 30s cho cô nàng lười làm đẹp đây. Hiện thời thì tình trạng sống ảo diễn ra rất nhiều, bạn không cần phải ngồi hàng giờ trước bàn tô son đánh phấn để có 1 bức ảnh xinh lung linh nữa đâu, bác chỉ cần có fotorus trong tay là được. Trước tiên, bạn chọn mục beauty trong menu màn hình chính, sau đó chọn mục makuep nha. Còn đối với nàng nào có mụn và tàn nhang nặng thì vào muc điều chỉnh tone da trước, các bạn chọn tone da 6 và sắc da nghiêng và về màu xanh, màu lạnh để che phủ triệt để hơn. Lúc này trên mặt vẫn còn lốm đốm tàn nhang. Các bạn vào lại mục makeup sau đó chọn lớp nền màu trắng sáng là có thể che phủ hoàn toàn được rồi nha. Tai fotorus còn hỗ trợ bác làm đẹp không thua gì thợ làm đẹp chuyên nghiệp.

Đầu tiên, tất cả chọn màu môi, mình thấy hiện thời 2 màu được ưa chuộng nhất đó chính là màu đỏ và cam đất. Ở đây mình chọn màu cam đất nhé, sau đó mình chọn màu mắt và nâu đất luôn cho thích hợp với màu môi, góp phần tạo khối trên mặt nữa. Lúc này, mọi người chọn cho mình một hàng mi giả nhé, mình thì sẽ chọn mi hình rẻ quạt và nhọn dần về phía giữa để tạo độ sắc nét cho gương mặt. Để cho đôi mắt được sắc sảo hơn, bác không thể bỏ qua bước kẻ mắt nước của fotorus photo được. Một đường kẻ mắt sẽ giúp đôi mắt có hồn hơn. giả sử như thích, bác có thể đeo lens cho mắt cũng như đánh má hồng. Đối với những ai mặt tròn thì tấn công má hồng dọc theo xương má chính là lựa chọn tối ưu nhất dành cho bạn, các bạn nh lựa chọn màu cam đất nhé. Ngoài ra, đừng quên tấn công một lớp nhũ kim tuyến lên mắt, lớp kim tuyết này sẽ làm cho mắt lung linh lấp lánh. Vậy là trong vòng 30s mọi người đã trang điểm được cho mình trở nên cực kì xinh tươi rồi. Mọi người cùng thưởng thức với fotorus nhé.