Text Link Text Link: truyen tranh 18 | Tin Game | Tin Xe | Tin Làm Đẹp | w88 | 188 | 188bet | truyen tranh adult | https://bossnhacai.com/ | 333666 | tải sunwin | mb66
Kết quả 1 đến 1 của 1

Chủ đề: Tên miền ảnh hưởng như thế nào đối với seo?

Cám ơn
    115
    Được cám ơn 158 trong 78 bài viết
    Mức độ nổi tiếng
    38

Mặc định Tên miền ảnh hưởng như thế nào đối với seo?

Backorder tên miền là công cụ mà những người thật sự am hiểu về tên miền mới hiểu và nắm rõ "đó" là cái gì? Dùng để làm gì? Và sử dụng như thế nào? Trước khi nắm được Backorder tên miền, chúng tôi có vài dòng chia sẻ để các bạn hiểu rõ hơn về tên miền, tên miền ảnh hưởng như thế nào trong hoạt động kinh doanh cũng như SEO từ khóa sản phẩm chúng ta lên top GG .

- Tên miền là từ khóa có lợi thế trong SEO:
    Vì sao tôi lại nói như vậy? Như chúng ta biết khi SEO từ khóa thường chúng ta SEO những từ khóa liên quan đến sản phẩm của mình. Nghĩa là chúng ta nên mua các tên miền bao vây các dòng sản phẩm của mình. Ví dụ: bạn đang kinh doanh về lĩnh vực đồng phục( đồng phục văn phòng, nhà hàng, công ty, đồng phục lớp,..--> chúng ta có thể mua tên miền: dongphuc.com/.vn/.com.vn, dongphucdep.com/.com.vn, dongphucredep.com/.vn/.com.vn, dongphucvanphong.com/.vn/.com.vn,.... Sau đó, chúng ta SEO từ khóa liên quan đến đồng phục-->khi bạn SEO từ khóa trùng với tên miền của mình, site của chúng ta dễ dàng lên TOP dù mức độ cạnh tranh từ khóa cao. Ngược lại, nếu chúng ta SEO tên miền thương hiệu "abcxyz.vn" cũng là một công ty chuyên về đồng phục, chúng ta mất nhiều thời gian SEO " dongphuc" lên top. Những khách hàng lần đầu tiên mua tên miền làm website, nên đọc những chia sẻ này, thay cho lời tư vấn chúng tôi gửi đến các bạn, giúp các bạn nắm cơ bản về tên miền.

- Tên miền được Google ưu tiên trên lãnh thổ quốc gia:
    Những tên miền trong một quốc gia sẽ được ưu tiên hơn tên miền quốc tế bởi Google muốn đem lại kết quả chính xác và gần với người dùng nhất. Có nghĩa là, nếu bạn muốn kinh doanh thị trường trong nước, không gì lý tưởng hơn một tên miền có đuôi .vn, hoặc .com.vn. Nôm na nghĩa là các tên miền Việt Nam sẽ dễ SEO hơn tên miền quốc tế. Ngoài ra, những đuôi tên miền thuộc về các tổ chức như .org, .gov, .edu cũng giúp từ khóa của bạn dễ lên top hơn.

- Tên miền PageRank cao được các SEOer quan tâm cao:

Bạn là một SEOer, bạn hiểu rõ những tên miền PR cao dễ làm SEO hơn với những tên miền mới đăng ký.Vì sao/? Chúng ta tiết kiệm được thời gian SEO tên miền, đồng thời tên miền PR cao đã có sẵn view và backlink, chúng ta không mất nhiều thời gian tìm quảng cáo kiếm nguồn view. Nhiều người cho rằng pagerank tên miền mỗi ngày một mất giá trị, không quan trọng với SEO nữa. Tuy nhiên, vào thòi điểm này PR vẫn ảnh hưởng lớn tới SEO. Website của bạn có link trỏ về từ một URL PR cao sẽ rất tốt cho SEO.

- Tên miền có tuổi đời cao, có lợi cho SEO:
    Cũng giống như yếu tố PR của tên miền, những tên miền có tuổi đời lớn thường rất uy tín trong mắt Google. Điều này tạo ra thuận lợi khi làm SEO.
    Từ những chia sẻ phía trên, chúng tôi mong rằng các bạn sẽ có những khái niệm, kiến thức cơ bản về lợi ích và tầm ảnh hưởng của tên miền như thế nào trong SEO, các bạn sẽ hiểu hơn vì sao những tên miền PR cao lại hot và nhiều người muốn sở hữu, Backorder tên miền dựa trên nhu cầu đó của các bạn mà phục vụ.

Xem thêm chủ đề liên quan:

Lần sửa cuối bởi [Mr.P], ngày 16-10-2013 lúc 05:49 PM.
    Đọc không "Thank" xem thường người viết.
    "Thank" không đọc bán rẻ nội dung.

Tag của Chủ đề này