Text Link Text Link: truyen tranh 18 | Tin Game | Tin Xe | Tin Làm Đẹp | w88 | 188 | 188bet | truyen tranh adult | https://bossnhacai.com/ | 333666 | tải sunwin | mb66
Kết quả 1 đến 1 của 1

Chủ đề: Những điều cần quan tâm khi đi rừng

Cám ơn
    543
    Được cám ơn 860 trong 488 bài viết
    Mức độ nổi tiếng
    245

Mặc định Những điều cần quan tâm khi đi rừng

Bạn thích đi 1 mình 1 lane nhưng lại không tự tin vào khả năng đấu tay đôi của mình, thế mạnh của bạn là đọc và xử lý tình huống trận đấu, vậy thì không nghi ngờ gì nữa bạn chắc chắn phù hợp với vị trí đi rừng ( Jungle )
    Khi bạn chọn vị trí đi rừng là bạn đã chọn cho mình 1 con đường đầy áp lực và chông gai phía trước, bạn phải luôn luôn có mặt kịp thời khi đồng đội cần, bạn phải cân đối được việc ăn quái rừng và tổ chức các pha gank lane, bạn phải kiểm soát được các mục tiêu từ nhỏ cho đến lớn trên bản đồ, . . .Vậy làm thế nào để trở thành 1 người đi rừng thực sự đẳng cấp ? Tất nhiên bạn vẫn cần phải trải qua quãng thời gian tu luyện tích lũy kinh nghiệm ăn hành ngập đầu thì mới ngộ ra được 1 vài chân lí. Để rút ngắn quãng thời gian đó sau đây mình sẽ giới thiệu với các bạn 1 vài nguyên tắc và kĩ năng quan trọng khi muốn đi rừng
    Sở hữu tính cơ động Meta game hiện nay không phù hợp với các thể loại gặm nhấm trong rừng như maokai,amumu,nautilus, . . . đó là nơi dành cho các vị tướng có khả năng bay nhảy vượt địa hình. Với sự xuất hiện của đồ phụ kiện thì tính cơ động của 1 vị tướng vượt địa hình càng thêm phần quan trọng.Khi sở hữu 1 tướng có khả năng đó, những vị trí đi lane sẽ cần phải đắn đo thật kĩ khi sử dụng những con mắt của mình. Họ lúc nào cũng phải nơm nớp lo sợ không biết bạn sẽ gank họ theo hướng nào, vừa mới thấy bạn ở lane khác mà 10s sau đã thấy mặt bạn ngay bên cạnh rồi. Nếu bạn làm được điều trên thì chắc chắn bạn đã sở hữu 1 kĩ năng quan trọng của người đi rừng rồi, đó là gây áp lực.
    Tốc độ đi rừng Ngoài tính cơ động thì 1 điểm cần lưu ý nữa cần quan tâm khi chọn tướng là khả năng don dẹp quái rừng. Bạn sẽ không muốn lâm vào tình trạng Jungler đối phương thì đang tung hoành ngang dọc khắp bản đồ và gây cho đồng đội bạn rất nhiều khó khăn trong khi bạn thì lại đang cố gắng dọn dẹp những con quái rừng. Tin mình đi, nếu là 1 người đi rừng có trách nhiệm thì điều đó sẽ là vô cùng khó chịu khi bạn luôn luôn đi sau jungler đối phương 1 bước mà nguyên nhân chỉ là do không dọn dẹp quái rừng chậm.Chọn tướng có ít nhất 1 kĩ năng khống chế hoặc áp sát Để tăng khả năng gank thành công bạn cần phải có từ 1 đến 2 kĩ năng khống chế hoặc cần phải có khả năng áp sát ngay lập tức đối phương, từ đó tạo tiền đề cho 1 pha phôi hợp hoàn hảo với đồng đội của bạn. Kết quả sẽ rất ngọt ngào nếu bạn và đồng đội bạn phối hợp tốt sẽ là cái mạng của đối phương.Nếu bạn chỉ mới tập đi rừng mình xin khuyên bạn nên chọn các tướng có các kĩ năng chọn mục tiêu mì ăn liền kiểu như XinZhao, Vi hoặc JarvanIV, . . . đây đều là những tướng dễ chơi dễ trúng thưởng mà khả năng dọn dẹp quái rừng cũng khá tốt.Quyết đoán Việc đi gank đòi hỏi bạn phải tính toán rất nhiều, cần phải chú ý quan sát bản đồ tốt từ đó phát hiện ra những biến đổi dù nhỏ nhất trong trận đấu. Để trở thành người đi rừng có trình độ cao bạn phải luôn luôn kiên định với những tính toán của mình, không cho phép áp lực hay những yêu cầu của đồng đội làm phân tán quyết định của bạnTrong khoảng thời gian ngắn bạn sẽ phải quyết định được tình huống sắp tới là thuận lợi hay nguy hiểm – đây là loại trực giác chỉ có khi bạn đã trải qua 1 quá trình tích lũy kinh nghiêm dài lâu mà thôi,cái này không có trong sách giáo khoa. Đối với 1 số tướng đi đường không có kĩ năng khống chế như Shyvana, Nidalee , . . . thì việc đi gank cho họ có thể sẽ chỉ làm mất thời gian của bạn và của chính đồng đội bạn mà thôi. Nói như vậy không có nghĩa bạn bỏ mặc họ, bạn vẫn phải hỗ trợ họ ngay khi có cơ hội. Trong trường hợp này bạn và người đi đường cần phải có sự giao tiếp lên kế hoạch tốt nhất để tổ chức 1 pha gank. Ngòai ra cần chú ý đến lượng máu và năng lượng của bản thân khi muốn đi gank, không nên mang nặng tâm lí “gank là phải giết được”, đó thực sự là 1 lối suy nghĩ vô cùng vô cùng sai lầm khi bạn muốn trở thành 1 người đi rừng đẳng cấp, chỉ cần lấy của đối phương 1 phep bổ trợ hoặc đẩy lùi đối phương về nhà hồi máu, đó cũng đã là lợi thế tuyệt vời cho đồng đội bạn rồi.
    Tầm nhìn Tầm nhìn trong trận đấu là vô cùng quan trọng, bạn có tầm nhìn tốt bạn sẽ có thể kiểm soát được từng diễn biến dù nhỏ nhất xảy ra trong trận đấu. Bạn sẽ có thể phán đoán được jungler đối phương định làm gì, bạn sẽ có thêm thông tin để tổ chức các pha đảo đường đi gank hay tổ chức giao tranh, bạn sẽ kiểm soát được các mục tiêu dù nhỏ đến lớn trên bản đồ như Rồng hay BaronVì vậy đừng do dự mua mắt khi mà bạn giai đoạn đầu bạn đang rất nghèo, mỗi lần về hãy cố gắng mua ít nhất là 1 mắt xanh để kiểm soát những vị trí quan trọng bên bạnChú ý thời gian Để trở thành người đi rừng tốt thì việc để tâm đến các mốc thời gian xuất hiện của các bãi quái rừng hay các mục tiêu lớn như thời gian Rồng, Baron xuất hiện, thời gian bùa lợi xuất hiện hay thời gian nào là thích hợp để tổ chức 1 pha gank hoặc giao tranh. Tất cả các mốc thời gian trên đều rất quan trọng cần phải nắm bắt, việc theo dõi chúng là không hề dễ dàng nhưng không phải là không làm được

Jungler – Người đi rừng là 1 vị trí mang trên mình rất nhiều trọng trách và chịu rất nhiều áp lực, chỉ 1 tình huống di chuyển sai hay xử lý lỗi là bạn có thể khiến bản thân và đồng đội lâm vào thế khó. Nhưng cũng chính bạn sẽ là kim chỉ nam dẫn đến chiến thắng cho toàn đội.Chúc các bạn thành công và trở thành 1 Jungler đẳng cấp !

(--Theo Xem Game--)

Xem thêm chủ đề liên quan:

Lần sửa cuối bởi Thành Minh, ngày 05-05-2014 lúc 12:31 PM.
    Cùng nhau xây dựng forum Ketnoitatca thật lớn mạnh
    ​Topic tổng hợp Series game bắn súng nổi tiếng Call Of Duty và Series game BattleField:
    Click Here
    Tổng Hợp Game Mini của Kết Nối Tất Cả
    Click Here