Không chi thu hút người chơi bởi những trận đánh chiếm bất tận những hòn đảo xung quanh để cướp bóc vàng bạc ...Boom beach còn rèn luyện cho người chơi trở thành những chuyên gia về phòng thủ trong trận mạc

Bạn sẽ cảm thấy rất ức chế và xót xa khi mở game ios boom beach lên thấy nhà mình bị đánh tan hoang mặc dù bạn đã trang bị đầy đủ vũ khí cho chiếc nhà chính của mình. Lý do ở đây là bạn chưa biết phòng thủ đúng cách trong boom beach. Sau đây mình xin chia sẻ với các bạn một số [B][/B[ ở level 4 và 5

Cách phòng thủ trong game boom beach HQ lv 4

Là tựa game chiến thuật lấy nhà chính làm trọng tâm do vậy dù với cách bố trí nào đi chăng nữa thì bạn cũng phải đảm bảo nhà chính của mình luôn ở vùng an toàn nhất tránh bị kẻ thù tấn công. Do vậy cách công trình khác ngoài những yếu tố tăng cường sức mạnh cho đội quân của bạn còn có một tác dụng khác quan trọng là phòng thủ cho nhà chính.

Đây là cách phòng thủ boom beach cho nhà chính của mình khi ở nhà chính ở lv 4. Các nhà được sắp xếp xen kẽ lẫn nhau và tạo thành nhiều lớp bảo vệ xung quanh nhà chính. Các nhà phòng thủ cùng các nhà tài nguyên khác được xắp xếp xen kẽ lẫn nhau để bảo vệ cho nhau. Đặc biệt các nhà tài nguyên lên để phía trước để các nhà phòng thủ đằng sau giảm thiểu được sự tấn công của quân địch và có thể phòng thủ thành công sau mỗi lần đi quân của quân địch.

Cách phòng thủ trong game boom beach HQ lv 5

Với nhà chính ở lv 5 game boom beach cho ta thêm vài nhà nữa do đó việc phòng thủ sẽ trở lên chắc chắn hơn hẳn. Ở đây mình vẫn lấy nhà chính làm trung tâm các nhà khác bao bọc xung quanh. Mình sẽ để 3 chòi canh ở vị trí ngoài với tầm tấn công tốt theo mình nghĩ thì đây là vị trí tốt nhất cho việc phòng thủ. Nhà pháo sẽ để sau nhà chính vì nhà chính có lượng máu khá cau và cần tốn nhiều thời gian mới có thể phá hủy được trong khi nhà pháo ít mau hơn lên để sau nhà chính là hợp lý nhất. Với lượng dame tốt và tấn công diện rộng nhà pháo có thể làm giảm binh lực của quân địch trở lên nhanh chóng trong game boom beach

Nói chung việc phòng thủ trong game boom beach sẽ trở lên đơn giản nếu bạn chịu khó nghiên cứu kĩ các vũ khí phòng thủ rồi sắp xếp chúng sao cho có thể bảo vệ nhà chính từ nhiều hướng khác nhau. Chúc các bạn trở thành bất khả xâm phạm trong game boom beach. Để công thủ song toàn bạn có thể tham khảo bài viết

Xem chi tiết tại đường dẫn dưới đây

beach hé lộ cách phòng thủ đỉnh cao ở lv 4,5

Xem thêm chủ đề liên quan: