Mình là một seoer mới, mình đang seo cho một website giới thiệu các theme wordpress cho các website của mọi lĩnh vực từ giáo dục, kinh doanh, âm nhạc, khách sạn, mua sắm,... Cũng chính vì mới bước vào nghề mà mình chưa hiểu rõ về theme wordpress của website là gì. Hôm nay tiện mình có tìm hiểu về nó, có một vài nội dung chia sẻ tới các bạn.
Theme wordpress là gì:
Theme wordpress - giao diện wordpress chính là những gì bạn nhìn thấy khi nhấn click để mở một trang web.
Ví dụ bạn mở trang web giới thiệu các wordpress music theme, đây là một giao diện wordpress cho lĩnh vực âm nhạc. bạn có thể nhìn thấy các phần của theme wordpress này gồm phần đầu, phần thân, hai bên cột trái, cột phải,...

Phân loại themes wordpress
Có rất nhiều loại theme wordpress cho bạn lựa chọn như theme thường, theme framework, build theme,...
Free theme: chắc các bạn đều viết bogger phải không? đây là wp theme miễn phí cho các bạn sử dụng để thiết kế các trang web.
Fremeum theme: là các theme miễn phí tuy nhiên thì một số hạn chế một số chức năng.
Premeum theme: Đây là các theme bạn phải trả phí để sử dụng. Tri phí cho các theme này có thể là 30$-50$ hoặc cao hơn.
Và còn một vài chia sẻ khác các bạn có thể xem ở các bài viết sau.
Chúc các bạn thành công!