Trước kia bạn phải mua nhạc - tải chuống dạng mp3 - chuyển sạng dạng iPhone rồi mới chép vào đển cài nhạc chuông iPhone. Nhưng với sự tiến bộ vượt bật về mặt công nghệ thì việc này đã trở nên dễ dàng hơn bao giờ hết. Nhưng do nút Tones đã bị Apple bỏ đi thì và người dùng không thể cài nhạc miễn phí mà không bỏ tiền ra mua. Thì sự việc đã trở nên khó và phức tạp hơn trước rất nhiều. Nhất là đối với các chủ sở hữu iPhone thì giải pháp thay thế chính là dùng 1 ứng dụng mang tên GarageBand.

Hướng dẫn cài nhạc chuông cho iPhone với GarageBand

Bước 1. Tải xuống hoặc nhập bài hát bạn thích

Tải xuống hoặc nhập bài hát bạn muốn làm nhạc chuông vào Thư viện nhạc của bạn. Nếu bạn bỏ qua bước này, bạn sẽ không thể tìm thấy bài hát trong GarageBand.

Bước 2.
Mở GarageBand

Nếu bạn chưa cài đặt sẵn GarageBand trên thiết bị của mình, bạn có thể tải xuống nó trong App Store .

Xem thêm:

Bước 3. Import - nhập bài hát

Nhập bài hát bạn muốn bằng cách chọn bất kỳ phần nào của nhạc cụ và nhấn vào nút Xem, sau đó nhấp vào nút Trình duyệt vòng lặp .

Bước 4.

Tiếp theo, chọn tab Nhạc và tìm bài hát bạn muốn từ bất kỳ phần nào. Các bài hát có màu xám không thể được thêm vào GarageBand.

Bước 5.
Kéo bài hát sang trái hoặc phải để thêm nó vào GarageBand

Vì độ dài mặc định là rất ngắn, bạn cần phải chỉnh sửa độ dài của bản nhạc để xem và nghe thêm bài hát của bạn. Nhấn biểu tượng + nhỏ để thêm các thanh vào bản nhạc của bạn; bạn càng thêm nhiều thanh, clip bài hát càng dài.

Các bên sẽ chuyển sang màu vàng và bạn có thể kéo từ đầu hoặc cuối để tạo đoạn cắt tỉa của bạn. Bạn cũng có thể lặp lại, chia nhỏ và hơn thế nữa bằng cách nhấn đúp vào bản xem trước bài hát.
Hãy nhớ rằng đây sẽ là nhạc chuông, vì vậy hãy cắt một phần của bài hát có độ dài từ 10- 30 giây để chuyển thành nhạc chuông.

Bước 6.
Khi bạn cuối cùng hài lòng với sáng tạo của mình, hãy nhấn vào mũi tên thả xuống và nhấn vào Bài hát của tôi. Nhạc chuông bạn đã tạo sẽ tự động lưu dưới dạng "Bài hát của người dùng". Bạn có thể đổi tên nó bằng cách chạm vào tiêu đề.

Bước 7.
Chạm và giữ hình thu nhỏ cho các tùy chọn bài hát và menu của bạn sẽ xuất hiện ở trên. Nhấn vào biểu tượng Chia sẻ , theo sau là biểu tượng Nhạc chuông .
Loading...

Xem thêm chủ đề liên quan: