Chào các bạn. Nếu như các bạn đang tìm kiếm một giải pháp giúp bạn nhớ được tất cả những việc cần làm trong ngày/tuần, không bỏ lỡ bất cứ cuộc hẹn quan trọng nào, hay thậm chí là viết lại, ghi âm hay chụp lại bất cứ thứ gì bắt gặp được để lưu trữ lại, thì app mình sắp giới thiệu đây chính là dành cho bạn đó. Hôm nay mình muốn chia sẻ về ứng dụng mà mình mới biết và sử dụng gần đây, đó là ứng dụng Owl Note. Đối với mình đây là một ứng dụng hữu ích vì không chỉ giúp take note mà còn có thể làm được nhiều việc khác nữa.

Mình phải thừa nhận rằng mình là một người khá đãng trí và dễ dàng quên những việc nhỏ nhặt như chìa khóa nhà, ví tiền và những gì cần phải mua khi đến siêu thị, tạp hóa. Gần đây thì mình muốn luyện tập thói quen đặt nhắc việc và ghi chú để tránh tình trạng quên quên nhớ nhớ và bỏ sót việc này việc kia. Mới đầu mình sử dụng tính năng Note ở trong điện thoại, tuy nhiên Owl Note thật sự là một thế giới mới với nhiều tính năng mà ở note bình thường không có.

Một trong những điều mình thích nhất ở ứng dụng này là tính năng bảo mật, giúp bạn có thể đặt mật khẩu và không ai có thể đọc được những note này khi cầm vào điện thoại của bạn. Với tính năng này mình thường dùng để ghi lại tên đăng nhập, mật khẩu, số tài khoản ngân hàng hay thậm chí là những điều thầm kín bí mật mà mình không muốn ai đọc được. Bên cạnh đó Owl Note còn có nhiều tính năng vượt trội khác như:

• Nút tắt tiện lợi để có thể ghi chú ở bất cứ đâu và thời gian nào
  • Phân loại ghi chú bằng thẻ màu với các mục đích khác nhau
  • Checklist những việc cần làm
  • Ghi chú text
  • Ghi chú bằng hình vẽ- phác thảo
  • Ghi chú bằng hình ảnh với tính năng chụp ảnh
  • Ghi chú bằng giọng nói với tính năng ghi âm
  • tính năng bảo bật- cài đặt mật khẩu cho ghi chú giúp bảo vệ tuyệt đối
  • Các kiểu chữ khác nhau giúp tạo các tiêu đề quan trọng
  • Phân loại ghi chú với nhiều mục khác nhau giúp dễ dàng tìm kiếm
  • Tính năng xem ghi chú tiện lợi với nhiều layout khác nhau
  • Tạo ghi chú với nhiều màu sắc
  • Tạo và phân loại ghi chú theo nhiều nhãn dán khác nhau
  • Đặt ngày giờ nhắc việc để tránh bỏ lỡ những ghi chú, sự kiện quan trọng

Tổng kết lại mình thấy việc ghi chú rất quan trọng đặc biệt là trong cuộc sống hiện đại bận rộn như ngày nay, bởi chúng ta có quá nhiều việc và có thể quên những việc quan trọng. Dưới đây là link giúp các bạn download và trải nghiệm ứng dụng nhé: