Text Link Text Link: truyen tranh 18 | Tin Game | Tin Xe | Tin Làm Đẹp | w88 | 188 | 188bet | truyen tranh adult | https://bossnhacai.com/ | 333666 | tải sunwin | mb66
Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: cần giúp đỡ cách reboot máy!

Cám ơn
    94
    Được cám ơn 333 trong 154 bài viết
    Mức độ nổi tiếng
    87

21 cần giúp đỡ cách reboot máy!

cho mình hỏi bạn nào bík cách reboot máy thì cho mình xin hướng dẫn cụ thể nha,hiện mình có đĩa :1. hirent boot,2.Win XP.Cảm ơn vì sự giúp đỡ của bạn:5::5:

Cám ơn
    20
    Được cám ơn 158 trong 97 bài viết
    Mức độ nổi tiếng
    75

Để format được ổ cứng từ dos..trước hết bạn phải phân vùng cho nó ( chia thành các ổ đĩa C: D: E: .....) trước.

Có 2 cách cơ bản để phân vùng :
    1. Dùng lệnh FDISK ( cái này xưa quá, nhưng rất hữu dụng cho ai biết dùng trong 1 số trường hợp kô có đủ các công cụ cần thiết )
    2. Dùng các chương trình phân vùng và format ổ cứng như Partion magic , Dm .....

coi như ổ đĩa của bạn được phân chia ổ đĩa sẵn rồi nhé.

...ra ngoài mua cái đĩa CDROM...HEREN CD hoặc nói họ bán đĩa nào có khởi động và các chương trình để phân chia và FORMAT ổ cứng..

.....nhét cái đĩa CD khở động đó vô trong ổ CDROM. PHẢI CHẮC CHẮN LÀ Anh ĐÃ THIẾT LẬP CHẾ ĐỘ KHỞI ĐỘNG TỪ CDROM TRƯỚC CHỨ KÔ PHẢI Ổ CỨNG TRƯỚC. làm điều này bằng cách chỉnh thứ tự khởi động trong CMOS. cách chỉnh thì tùy loại CMOS.

khi khởi động bằng đĩa HEREN CD thì tùy theo mục đích bạn format bằng dos hay bằng partion magic thì bạn chọn menu tương ứng lúc khởi động..mình nhớ hình như là chọn mục DOS nếu khởi động ra chế độ MS DOS. Tại dấu nhắc bạn gõ lệnh DIR /W để xem có lệnh FORMAT.COM ở đấy kô. Nếu có gõ tiếp
    FORMAT C: (nếu định dạng bình thường)
    FORMAT C: /s ( nếu muốn ổ C: khởi động được)
    mấy cái lệnh này mà dùng với các ổ cứng dung lượng lớn giờ thì mất thời gian lắm bạn ơi..
    >''< Pucca9x ta đã trở lại >"<
    http://www.facebook.com/Chuyenhaimoithehe