Text Link Text Link: truyen tranh 18 | Tin Game | Tin Xe | Tin Làm Đẹp | w88 | 188 | 188bet | truyen tranh adult | https://bossnhacai.com/ | 333666 | tải sunwin | mb66
Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: kinh nghiệm học anh văn của anh Nẫm

Cám ơn
    0
    Mức độ nổi tiếng
    0

Mặc định kinh nghiệm học anh văn của anh Nẫm

Vừa rồi anh Nẫm có một buổi nói chuyện về việc học tiếng Anh, kinh nghiệm bản thân của anh Nẫm. Mình xin gởi lên những gì ảnh nói mà mình còn nhớ được. Nếu có gì sai mong các bạn sữa lại vì mình chỉ ghi lại theo trí nhớ của mình.

Trước hết để hiểu và học tốt tiếng Anh thì theo anh Nẫm, các bạn nên biết về tiếng Việt- tiếng Việt ở đây ý nói là trước khi bạn đọc một chủ đề nào đó của tiếng Anh thì bạn nên đọc nội dung đó về tiếng Việt trước để bạn có cái nhìn tốt về nội dung phần đó. Sau đó thì bạn có thể đọc bảng tiếng Anh của nội dung tương ứng. Lúc đó thì bạn sẽ cảm nhận được nội dung bằng tiếng Anh nhanh chóng cho dù trước đó bạn không biết nhiều về các từ mới trong phần bạn đang đọc.

Tiếp theo là phần phát âm và nghe thì bạn nên nghe nhiều trên các kênh truyền hình cable của Mỹ, (còn một số phần nữa nhưng tôi không nhớ rõ lắm về cách phát âm- ban nào nhớ thì giúp mình ghi thêm vào ha).

Mình gởi thêm cho các bạn 1 vài trang web giúp các bạn học tốt tiếng Anh mà mình lượm lặc được

Cám ơn
    0
    Mức độ nổi tiếng
    0

Mặc định Trả lời: kinh nghiệm học anh văn của anh Nẫm

Mình đang học tiếng anh ở EQUEST mình thấy ở đây có phương pháp dạy rất hay và mình cũng rút ra được kinh nghiệm học tiếng anh rất hiệu quả nè:
    Có gì bạn xem thêm tại :

Hãy xem giáo viên là người bạn lớn, một cuốn “từ điển sống”, một “kho tài nguyên quí giá” cần khai thác. Họ có thể dạy chúng ta nhiều điều hơn trong những cuốn giáo trình. Điều đáng kinh ngạc là bạn có thể tự học được một phần không nhỏ trong giáo trình. Hãy chịu khó tìm hiểu trước và nói không ngừng. Hỏi, hỏi nữa, hỏi mãi. Chắc chắn bạn sẽ tiến bộ nhanh hơn.

Bạn cũng cần để ý đến những bản tin tiếng nước ngoài. Chúng có thể giúp ích rất nhiều.

Nhiều người cho rằng muốn nói tốt phải chịu khó giao tiếp. Nhưng nếu bạn không mạnh dạn thì cũng đừng lấy làm buồn. Hãy tự nói cho chính mình nghe đi. Bạn đang rèn luyện một thói quen rất tốt.

Theo quán tính, lúc cần bạn sẽ không thấy bỡ ngỡ khi phải nói chuyện với người khác.

Có thể vẫn còn những người thờ ơ với việc học ngoại ngữ. Còn nhiều người đang mê mải tìm kiếm cho mình một khóa học để an tâm. Trước hết hãy tìm ra điểm xuất phát cho riêng mình. Dù bạn ở vị trí nào cũng đều có lộ trình nhanh nhất để tới đích

3. Những thành viên gởi lời cám ơn đến bdsphucduc vì bài viết hữu ít này:

lqminh1607 (29-05-2011)