Gần đây mình thấy rộ lên phong trào kiếm tiền trên mạng, bằng nhiêu phương pháp khác nhau, thử tìm hiểu và thấy có rất nhiều 4rum được thành lập chuyên về vấn đề này.

Đọc kỹ hướng dẫn và thử chơi xem sao Kết luận của mình là:

Không có ai cho không bạn cái gì

Với cách kiếm tiền trên mạng cũng vậy, nếu bạn chỉ đăng ký và chơi 1 cách bình thường thì bạn khó có thể kiếm nhiều tiền với nó, nhưng nếu bạn có thời gian rảnh và mày mò, tìm hiểu thì bạn sẽ được kết quả tốt.

Mình đã xem qua hoá đơn thanh toán của một số tay pro trong lĩnh vực này, thật là :-bd Thanh toán toàn 10 - 15 $ /1 ngày.

Mình tập chơi 5 ngày, có kinh nghiệm đàn anh, giờ cũng được 7$ rồi

Sau đây là hướng dẫn một chút cho những bạn nào muốn thử nghiệm ( Ai đã biết hoặc có ác cảm với phương thức kiếm tiền này xin đừng chém quá mạnh nhé )

1. Tài khoản thanh toán

Để có thể làm việc kiếm tiền này, đầu tiên bạn phải có tài khoản paypal, Liberty Reserve ( Còn một số loại khác nhưng không thông dụng ) để người ta thanh toán vào đó cho bạn.

Với tài khoản Paypal, bạn có thể rút tiền về Việt Nam một cách dễ dàng với 1 thẻ Visa hay Master Card. ( Mình thấy thẻ của ACB là rút tốt nhất )

Để làm thẻ này, bạn có thể ra ngân hàng gần nhất để được hướng dẫn, chỉ 15' là có thẻ thôi.

Cách đăng ký và chứng thực tài khoản Paypal hay Liberty Reserve thì các bạn hãy nhờ đến Mr. Google nhé. Sẽ có rất rất nhiều kết quả đấy.

2. Phương thức kiếm tiền:

- Các trang web mở ra, và họ sẽ tìm cách lôi kéo rất nhiều các công ty, trang web khác quảng cáo trên site của họ, và đương nhiên, quảng cáo thì phải trả tiền.

Nhưng để làm sao người ta quảng cáo vào trang của họ? Đơn giản, họ sẽ trả tiền cho người vào xem các quảng cáo đó, và số lượng người xem tăng vùn vụt, các công ty, web site liền quảng cáo vào

Khi bạn đăng ký 1 tài khoản, 1 ngày bạn sẽ có 4 - 15 quảng cáo, bạn chỉ cần click vào quảng cáo đó, chờ đợi đếm ngược 15 - 30 giây là đã hoàn thành.

Thông thường nhất, quảng cáo sẽ trả cho bạn 0,01$/1 quảng cáo.

Khi đến 1 số tiền nhất định, bạn sẽ được rút tiền về tài khoản paypal của mình ( Min pay )

Ngoài ra, còn kể đến ref, là một thành phần quan trọng để bạn kiếm rất nhiều tiền.

Ref là người mà bạn bỏ tiền đã kiếm được ra thuê, hoặc là người mà bạn giới thiệu họ đăng ký vào trang đó.

Với mỗi click của ref, bạn sẽ được hưởng 1 chút hoa hồng, chuyện gì sẽ xẩy ra nếu bạn có kinh nghiệm và thuê ( hoặc giới thiệu ) khoảng trên 50 người?

Còn rất nhiều các mánh, kinh nghiệm khác mà mình tin rằng khi tham gia các bạn sẽ tìm hiểu được.

Tuy nhiên, điều cần lưu ý là hiện nay có rất nhiều trang chơi trò scam ( Lừa đảo ) Ko trả tiền cho thành viên, đó cũng là lý do nhiều người luôn cho rằng tất cả đều là lừa đảo.

Vậy để làm sao có thể biết trang nào scam, trang nào không?
Câu trả lời là: Chỉ tham gia vào những trang nổi tiếng đã có từ lâu, luôn trả tiền 1 cách sòng phẳng. Bạn sẽ tìm được các trang đó qua sự giới thiệu của người khác hay trên các diễn đàn chuyên về lĩnh vực này.

Mình cũng xin giới thiệu với các bạn một số trang uy tín mà mình và rất nhiều người đang tham gia:

1. PeakBux

2. Bananabux

3.bux4real

4. buxsyde

5. mindbux

5 trang này mình đã đều pay được tiền về tài khoản paypal và được giới kiếm tiền trên mạng công nhận sự uy tín.

Tiền không ai cho bạn, nhưng nếu bạn biết cách, vẫn có thể kiếm được nó, chỉ mất 30' mỗi ngày cho rất nhiều trang quảng cáo. Bạn hãy thử vài ngày xem sao nhé.