Text Link Text Link: truyen tranh 18 | Tin Game | Tin Xe | Tin Làm Đẹp | w88 | 188 | 188bet | truyen tranh adult | https://bossnhacai.com/ | 333666 | tải sunwin | mb66
Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: Cơ bản về mod cho GTA

Cám ơn
    77
    Được cám ơn 179 trong 80 bài viết
    Mức độ nổi tiếng
    73

Rules Cơ bản về mod cho GTA

I.> Mod là gì

+++ Trong 1 diễn đàn thì nói đến Mod người ta liên tưởng tơi các Moderator theo nghĩa đen thì họ là những người hòa giải, người làm trung gian, người điều tiết của 1 cái box nào đó, nói 1 cách dễ hiểu họ là những người quản lý 1 box nhỏ trong cả 1 diễn đàn lớn.

+++ Mod mà tôi và mọi người đề cập ở đây là Modify nghĩa đen là giảm bớt, làm nhẹ, làm dịu, sửa đổi, thay đổi nhưng chung quy lại nghĩa của nó là SỰ THAY ĐỔI. Và trong game GTA chúng ta nói tới Mod có nghĩa là nói tới sự sửa đổi, thay đổi 1 số thứ trong game theo sở thích của chúng ta, chỉnh sửa lại những thứ vốn là mặc định của R*. Theo tôi được biết thì chỉ có phiên bản của game GTA trên PC mới có thể mod còn trên PS2, PS3 hay XBox360 thì không mod được thì phải

II.> Tại sao phải Mod

+++ R* Làm ra cái game này nó đã quá tuyệt rồi vậy chúng ta phải thay đổi cái gì trong game cơ chứ, cứ để thế mà chơi có phải ngon không, mod rồi lỡ có lỗi tùm lum thì xanh mặt, mà đang chơi bị lỗi thì ức chế lắm . Ấy đừng nên nghĩ thế vội đúng là R* họ làm game này tuyệt rồi, thật lắm thật tới mức mà cứ mỗi lần tôi ra khỏi nhà nhìn thấy phố xá xe cộ mọi người tôi lại có cảm giác muốn chơi GTA ngay, muốn lái xe lượn trên các nẻo đường muốn đi shopping, có lúc tua vài băng đạn cho sướng, cái cảm giác lái xe chạy dọc ngoại ô San Fierro thật tuyệt.

+++Tuyệt thế đấy, R* làm cho bạn cảm thấy chính bạn đang trong game chứ ko phải đang điều khiển 1 nhân vật nữa, ngoài đời bạn có thể bắn vô tội vạ ko, có phải là GodFather ko, có tiền xài ô tô xịn ko.......Không làm gì được như thế. Vậy tức là trong game bạn là Bố Già bạn là trùm, thế chẳng lẽ trùm lại đi những con ô tô xấu xí mà R* để sẵn sao, hay mặc những bộ quần áo trông chả giống trùm gì cả, hay những khẩu súng ko bắt mắt chút nào..........Nói đơn giản tại sao lại phải xài những đồ mình không thích, dùng những thứ mình không ưa...............Vì thế chúng ta phải mod, mod chứ sao ko, bạn ước mơ 1 con Mez mui trần chạy ngông ngoài phố mà cả cái thành phố duy nhất có 1 con của bạn mà thôi, khoác những bộ Tuxedo đắt tiền cặp kính đen làm bạn giống Mafia thực sự hơn hay những khẩu súng ngắn báng súng mạ vàng trông "Khệnh" hơn ........ Chỉ mod , thay đổi nó thì chúng ta mới thực hiện được cái ước mơ đó trong game và cụ thể là GRAND THEFT AUTO

III.> Làm thế nào để mod được

+++ Ồ ! mod ko quá khó như bạn nghĩ đâu đơn giản lắm, mà theo tui có lẽ là quá đơn giản với những bạn có kiến thức chút ít về máy tính. Tại sao lại chút ít thôi ? Bạn đừng nói với tôi thời buổi này bạn chưa biết về nén và giải nén file có dạng *.rar hay *.zip hoặc bạn không biết Wordpad là cái gì hay khủng hơn nữa là ko biết viết bài lên diễn đàn Game4v này để hỏi tôi và các mod trong box này.

+++ Chỉ cần những kiến thức cơ bản sau là bạn có thể mod GTA được rồi
    1.> Biết download file mod từ 1 trang web nào đó trên mạng về.
    2.> Biết giải nén file đó ra để sử dụng.
    3.> Chịu khó tìm tòi học tập cách mod từ diễn đàn Game4v này hoặc 1 số diễn đàn khác như Gamevn, Gamethu .........
    4.> Biết sử dụng công cụ ImgTool, cái này tôi đã có bài HD khá tỷ mỉ rồi bạn có thể vào trang 1 của Topic Thảo Luận Trainer, Cheat, Mod, Crack cho các bản GTA của box GTA này và tìm cái link bài viết đó ngay ở bài đầu tiên
    5.> Và 1 điều ko được......ko được.....ko được bao giờ quên khi mod đó là sao lưu lại các file mà bạn sẽ thay đổi, hãy nhớ kỹ thật kỹ điều này để ko bao giờ phải nghĩ rằng mod quá khó và rắc rối nó sẽ làm lỗi game của bạn và bạn phải cài lại nó từ đầu.

Cao hơn chút thôi thì bạn có thể thông thạo tiếng anh để tìm tòi học hỏi ở những trang web nước ngoài tự đọc các file Readme.txt bằng tiếng anh có trong các mod mà bạn down trên mạng về, cũng chẳng cần thông thạo cho lắm, không tin bạn cứ mod đi rồi sẽ hiểu.

IV.> Tôi cần những gì để có thể bắt tay vào mod cho GTA

+++ 2 Công cụ
    1.> IMG Tool - Bạn sẽ tìm thấy link bài viết về công cụ này tại trang đầu tiên bài đầu tiên của topic Thảo Luận Trainer, Cheat, Mod, Crack cho các bản GTA
    2.> Wordpad - Công cụ soạn thảo đơn giản có sẵn của Window và nếu bạn nói với tôi là ko biết nó ở đâu thì pó tay, thôi thì nó ở đây này.

Để mở 1 file bằng Wordpad thay vì bạn mở cái Wordpad lên rồi chọn Open và tìm đến file cần mở thì bạn chỉ cần nháy chuột phải vào file cần mở chọn Open With ==> Choose Program 1 danh sách hiện ra bạn chọn trong đó Wordpad và nhấn ok, để từ lần sau chỉ cần nháy đúp vào file đó là nó tự động mở lên bằng Wordpad thì bạn đánh dấu chọn vào Always use the selected program to open this kind of file rồi sau đó mới nhấn OK

+++ Có 2 cái này trong tay bạn sẽ bắt đầu bước vào mod được rồi

V.> Có những loại mod nào trong GTA

+++ Mod có nhiều loại
    1.> Mod phương tiện đi lại (mức độ mod là khá dễ): bao gồm ô tô, xe máy, xe đạp, máy bay, tàu hỏa, tàu thủy........đầy đủ không thủy bộ
    2.> Mod thời trang (mức độ mod là rất dễ): cài này thì nhiều và đơn giản như thay đổi quần áo, giầy dép, tóc tai, hình săm, đồ trang sức, điện thoại.
    3.> Mod skin (Mức độ mod là khá khó) : Cái này bạn sẽ thay đổi hoàn toàn nhân vật của bạn từ cơ thể khuôn mặt , nói chung mod xong nhân vật của bạn biến thành nguời khác.
    4.> Mod vũ khí (Mức độ mod là dễ) : Hầu hết các mod vũ khí đều có rất nhiều file vì mình thay đổi gần như cả đống vũ khí luôn mà, nó chỉ vất vả công đoạn thay các file thôi chứ cũng ko khó, hãy tham khảo bài viết về SAMI ở trang 1 để biết cách cài nhanh những loại mod thế này
    5.> Mod phải thay đổi tới file Main.scm và Script.scm nằm trong thư mục ....data/Script của game (Mức độ là khá khó) : cũng có những mod skin nằm vào dạng mod này, với mod này bạn cần đọc kỹ cái Readme của nó sao lưu Main.scm và Script.scm trước khi thay và đặc biệt mod này xong bạn ko thể sử dụng file save của game trước lúc mod phải New Game. Những mod mà thay đổi 2 file này là thay đổi cấu trúc các mục trong game như nhiệm vụ, khả năng nhân vật,.........Những mod loại này có thể lên tới hàng 100 Mb là chuyện bình thường.
    6.> Mod thay đổi bản đồ (Mức độ mod là khó và dễ lỗi game) : Bạn sẽ có 1 đống file cần thay đổi và có thể load game ko lỗi nhưng chơi tới 1 lúc nào đó lại xuất hiện lỗi , ví dụ như bạn chơi bình thường nhưng tới 1 chỗ mà bạn đi xe vào thì chiếc xe của bản chìm nghỉm giữa đoạn đường,thật hài, lúc này chỉ còn cách là sử dụng những file đã sao lưu mà thôi
    VI.> Những phiên bản game GTA nào có Mod

+++ Trong sự hạn hẹp kiến thức của tôi thì tôi chỉ biết có 3 phiên bản có mod đó là GTA III, GTA Vice City, GTA San Andreas
    +++ Mod của phiên bản nào sử dụng cho phiên bản đấy ko thể sử dụng linh tinh được
    +++ Mod cho GTA SA là nhiều nhất.

(Nguồn F-Fantasy blog's)

Phần 2:
    (Thằng kia, tao sửa lại rồi đấy, muốn gì nữa hả?!!)

Lần sửa cuối bởi lan1310, ngày 04-02-2009 lúc 04:00 PM.

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 0 trong 0 bài viết
    Mức độ nổi tiếng
    0

Xin lỗi mọi người nhé, nhưng thằng dở hơi kia nói lung tung cái gì thế. Sao không nói là nếu muốn hất tung quả đất chỉ cần 1 điểm tựa và 1 đòn bẩy. Nói toàn lý thuyết ra thì ai cần

Cám ơn
    77
    Được cám ơn 179 trong 80 bài viết
    Mức độ nổi tiếng
    73

thằng kia, muốn gì đây, thằng này post bài hướng dẫn cách mod GTA cho những ai chưa biết thì coi để biết, mù chữ thì câm mồm coi. Muốn phệt nhau hả

Cám ơn
    0
    Được cám ơn 2 trong 1 bài viết
    Mức độ nổi tiếng
    17

anh co link cho GTA San Andreas khong
    neu co thi pót cho em mot cai
    em tim ca may tuan nay roi do
    ai co cai j` hay thi pm cho em mot caihttp://digilander.libero.it/goku04on...asha%20007.jpg