Pingbox

Yahoo vừa giới thiệu phiên bản 9 mới và cũng là thời điểm Yahoo giới thiệu dịch vụ Pingbox. Dịch vụ này cho phép bạn “nhúng” chương trình chat Yahoo! Messenger vào website cá nhân (ví dụ như Blog). Lúc ấy, bạn có thể chat với người viếng thăm website bằng nick yahoo của mình.
Hướng dẫn thực hiện:

Bước 1: Vào trang Pingbox và nhấp vào nút Tạp Pingbox
Bước 2: Thay đổi các mục ảnh nền, màu chữ và font chữ, những câu chào mặc định trong cột bên trái. Mọi thay sự thay đổi đều có tác dụng tức thì ở cột bên phải. Khi đã hài lòng với những thay đổi của mình, bạn nhấp nút Tiếp.

Bước 3: Ở bước này, bạn chỉ cần nhấp vào nút Copy vào Clipboard để lấy mã nhúng và đem về blog của mình. Bạn cũng có 3 tùy chọn mã khác nhau. Tùy chọn “Chỉ mã thôi” là mã hoàn bình thường. Hai tùy chọn Friendster và Blogger là mã tùy biến để tương thích với 2 loại website này.

Bước 4: Vào Blog > View HTML (đối với Yahoo 360) hoặc tạo một Module Javascript/HTML (đối với Blogger) hoặc nhấp thẻ HTML (đối với Wordpress) > Past đoạn code vừa copy vào và save lại.
Kết quả cuối cùng:
Lúc này, bạn và người khác có thể trao đổi bằng chính tài khoản của Yahoo.
Lưu ý: Đây là dịch vụ của Yahoo, nên các bạn không pải nghi ngờ mình có bị mất mật khẩu hay không! Hãy an tậm bạn nhé!

Xem thêm chủ đề liên quan: