Text Link Text Link: truyen tranh 18 | Tin Game | Tin Xe | Tin Làm Đẹp | w88 | 188 | 188bet | truyen tranh adult | https://bossnhacai.com/ | 333666 | tải sunwin | mb66
Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Picture Collage Maker 2.0.1.1924

Cám ơn
    401
    Được cám ơn 517 trong 171 bài viết
    Mức độ nổi tiếng
    164

Mặc định Picture Collage Maker 2.0.1.1924

Picture Collage Maker 2.0.1.1924

Tạo khung và Ghép ảnh cực kỳ Pro

Ảnh kỷ niệm gia đình, bạn bè ngoài việc tập hợp và hệ thống theo ngày tháng hay sự kiện, bạn có thể *****g khung và ghép thành một bức ảnh lớn ngộ nghĩnh. Với Picture Collage Maker, bạn hoàn toàn có thể làm được điều này chỉ với 4 bước thao tác đơn giản.

Tương thích với Win 98/Me/2000/XP và cả Vista. Cấu hình hệ thống tối thiểu: CPU Intel Pentium 233 MHz hoặc tương đương, 64 MB bộ nhớ và 40 MB HDD trống. Sau khi cài đặt như bình thường, chúng ta sẽ bắt đầu làm việc với Picture Collage Maker.

Bước 1: Tạo project
    Mỗi khi bạn khởi động Picture Collage Maker, chương trình sẽ hiện ra bảng thông báo tùy chọn loại project:

- Create Blank Collage: Chế độ tạo một project trơn, bạn phải làm mọi thứ từ đầu không theo một mẫu nào cả.
    - Create From Template: Cung cấp sẵn cho bạn một số thư viện kiểu cấu trúc bức ảnh theo chủ đề như sinh nhật, giáng sinh, tình yêu. Bạn chỉ việc lựa chọn kiểu mình thích và làm việc mà không phải lựa chọn, sắp xếp vị trí các bức ảnh.
    - Collage Wizard: Là chế độ làm việc đơn giản nhất. Bạn chỉ việc chọn các bức ảnh cần biểu diễn, sau đó lựa chọn mẫu đã có sẵn trong thư viện template. Phần mềm sẽ tự động bố trí các ảnh vào các khung hình, bạn chỉ việc dùng nút Regenerate để lựa chọn, sắp xếp các bức ảnh.
    Ở đây, chúng ta sẽ chọn chế độ tạo Blank collage để có thể tự do sáng tạo theo ý mình. Trước tiên bạn phải xác định kích thước bức ảnh cần tạo. Vì muốn làm ảnh nền nên ta chọn kích thước là Desktop Wallpaper. Tiếp đó đến lượt chọn ảnh nền, có thể load ảnh cung cấp sẵn trong thư viện ảnh của Picture Collage Maker hoặc có trong máy của mình. Ở đây, tôi chọn load ra ảnh riêng.
    Sau khi đã thiết lập các thông số trên, bạn vào giao diện chính của chương trình: Phía trên là các phím nóng để bạn thao tác được nhanh chóng như New, Edit, các tùy chọn Save, Print hay các nút Add Collage, Add Text. Phía bên trái là các thẻ Mask, Clipart, Frame.
    Phần chính giữa là nơi hiển thị và cũng là nơi bạn thao tác với các bức ảnh, ở đây có các công cụ chỉnh sửa kích thước, góc quay, độ đổ bóng của ảnh
    .

Bước 2:
    Lựa chọn và cân chỉnh ảnh

Trước hết phải lấy các bức ảnh để làm việc: Bạn chọn thẻ Collage > Add Photo hoặc nhắp vào nút ở phía trên và lựa chọn. Sau khi chọn, bạn có thể chỉnh sửa chúng như phóng to, thu nhỏ, quay hay định lại khung ảnh (crop) nhờ vào các công cụ ở ngay phía trên. Bạn cũng có thể dùng chuột nhắp vào các nút ở góc bức ảnh để thực hiện các thao tác trên hoặc di chuyển các bức ảnh đến vị trí sao cho bố cục được cân đối. (Để xoay bức ảnh theo ý muốn, bạn rê chuột vào tâm của bức ảnh, để làm xuất hiện một vòng tròn, bạn nhắp vào và di chuyển chuột để lấy góc mình thích).
    Muốn thay thế bức ảnh nào, bạn nhắp đúp chuột vào nó và lựa chọn bức ảnh thay thế. Bạn cũng cần lưu ý là các bức ảnh có thể xếp chồng lên nhau phụ thuộc vào thứ tự mà đã tải và nên chọn số lượng ảnh thích hợp sao cho không quá nhiều hoặc quá ít, làm bố cục bức ảnh không được hài hòa.

Bước 3: Tạo Mask và Frame
    Để tạo các lớp mạng che (mask) cho bức ảnh, bạn chọn thẻ Mask ở phía bên trái. Muốn tạo mask cho bức ảnh nào, bạn lựa chọn rồi nhắp đúp chuột vào ô mask mình muốn.
    Một mẹo nhỏ để bạn có thể thêm nhiều kiểu mask cho mình đó là dùng một chương trình vẽ đơn giản như Paint chẳng hạn để tạo một bức ảnh đen kích thước 600 x 600 pixel, phía trong tùy hình mình thích mà vẽ bằng nền trắng, sau đó copy chúng vào thư mục masks theo đường dẫn, thường là C:\Program Files\Pearl Mountain Soft\Picture Collage Maker\Masks.
    Tương tự, nếu như muốn tạo các khung (frame) cho ảnh, bạn chỉ việc lựa chọn chúng trong thẻ Frame
    bằng cách nhắp chuột. Sau khi bạn tạo mash và frame cho các bức ảnh.
    Bước 4: Thêm Clipart và tạo hiệu ứng cho ảnh
    Để bức ảnh thêm sinh động, Picture Collage Maker cung cấp một thư viện các hình nhỏ ở phần Clipart (bạn cũng có thể chọn Collage > Add Clipart hoặc khi nhắp vào nút ở trên). Cách thức sử dụng cũng tương tự như trên: Bạn muốn trang trí bằng hình nào chỉ việc nhắp đúp chuột lên hình đó (xem hình 5). Các clipart có thể được chỉnh sửa kích cỡ to nhỏ, góc xoay tương tự như các ảnh ở trên. Picture Collage Maker cung cấp sẵn các clipart theo ba chủ đề chính là giáng sinh, sinh nhật và tình yêu cho bạn lựa chọn. Bạn có thể dùng các hình khác có sẵn của mình để làm clipart.
    Ngoài mục clipart, Picture Collage Maker còn cung cấp các công cụ tạo hiệu ứng (effect) cho mỗi bức ảnh như làm mờ, làm sắc nét, lấy màu sắc, độ sáng tự động... Sau khi cân chỉnh các hiệu ứng và cân đối lại vị trí của các thành phần, bạn đã hoàn thành bức ảnh thật sự ưng ý.
    Bạn có thể in ảnh trực tiếp qua lựa chọn Print, save trực tiếp dưới dạng ảnh nền màn hình hoặc các save file ảnh theo các định dạng phổ biến (.jpg, .gif, .png) (khi lựa chọn Save Collage As Picture) vào thư mục của mình. Bạn cũng có thể gửi trực tiếp qua mail nếu lựa chọn Sent Collage Via Email. Picture Collage Maker còn giúp bạn lưu lại những mẫu đã tạo của mình trong thư viện template.
    Để làm được điều này, bạn chọn Save As Template rồi đặt tên cho mẫu. Lần sau muốn tạo những bức ảnh tương tự, bạn chỉ việc load chúng ra, như thế sẽ tiết kiệm được khá nhiều thời gian.

Lưu ý: Trong quá trình làm việc, bạn có thể chèn chữ vào bức ảnh bằng cách chọn Add Text, sau đó chọn màu chữ, kiểu phông chữ. Tùy chọn Collage Panel Setting giúp bạn chỉnh sửa lại kích cỡ của ảnh nền hoặc lựa chọn lại ảnh nền. Bạn cũng có thể linh hoạt chuyển sang các chế độ làm việc Create From Template hay Collage Wizard nhờ các lựa chọn tương ứng.

Trang chủ :Picture Collage Maker 2.0.1.1924

Link Download Full Version:

Or

Portable Picture Collage Maker 2.0.2.1976

Lần sửa cuối bởi Raphael, ngày 19-01-2009 lúc 10:07 PM.

No Tears...No Smiles...No Feelings...No Hopeless...No Sorrow...
    http://truongton.net/forum/picture.p...ctureid=865641

Cám ơn
    401
    Mức độ nổi tiếng
    164

Picture Collage Maker 2.0.4 Build 1997

Download
    Mã:
    http://www.picturecollagesoftware.com/Downloads/PictureCollageMaker.exe
    Key
    Mã:
    PCMV2-04DA9-0572B-1108C-1070A

PCMV2-0C99A-05E07-0949B-1002E

Cám ơn
    401
    Mức độ nổi tiếng
    164

Picture Collage Maker 1.9.3.1418

DOWNLOAD:
    Mã:
    http://www.picturecollagesoftware.com/Downloads/PictureCollageMaker.exe
    KEY:
    Mã:
    www.softvnn.com
    6D0419835624E59136200A0F0F0C3481

trai_yeu_baby
    208C50FE862972BD81D1D5B6807D887E
    Nguồn:softvnn.com

Các Chủ đề tương tự

1. [Khuyễn mãi] Bản quyền phần mềm Picture Collage Maker 3
    Bởi [Mr.P] trong diễn đàn Thủ thuật - Mẹo vặt - Kinh nghiệm
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 10-06-2012, 02:09 PM
  2. Picture Collage Maker Pro 3.3.0 Full Key- ***g, ghép hình chụp thật là đơn giản
    Bởi [Mr.P] trong diễn đàn Thiết kế đồ họa, xử lý ảnh
    Bài viết cuối: 06-05-2012, 04:27 PM
  3. minh vao Mu Maker chon tai khoan xong minh vao item maker thi gap su co nay ! ai biet cach khac phuc su co nay mong cac ban giup voi
    Bởi ldon115 trong diễn đàn Trợ giúp Server & Client, Web, Tools MU Server Offline - Online
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 10-11-2011, 09:11 PM
  4. AMS Photo Collage Maker 1.95
    Bởi kdangthien trong diễn đàn Thiết kế đồ họa, xử lý ảnh
    Bài viết cuối: 04-04-2009, 03:35 PM