Cần phần mềm làm theme cho win xp

Major.Zin

Giống như cái tên topic,bạn nào có soft làm theme cho win xp + hướng dẫn sử dụng thì search lên cho mình nhé :v13::v11:

Cậu nên bắt đầu với Edit theme thôi:D, 1 năm nay loanh quanh edit theme mà đã khó rồi muốn gì làm theme:D.
Cậu seach GG; Edit theme cho XP là sẽ thấy.:D
Căn bản là Photoshop cho ngon:D

Sửa lần cuối:
Mà bạn bik xài cái đó ko tại minh hứa zới bạn mình làm 1 cái theme audition cho nó áh

Xài nói thật là khó, vì thế lâu nay chơi Royale theme thoi à :D, nhưng chắc kiên trì chút là được vì mình không biết nhiều photoshop nên nản:D

Cậu tham khảo nhé:

Chuẩn bị : pass for download : haiduongit.net
-1 soft resources ,lần này tớ chọn Resbluid
-1 công cụ đồ họa< phải có: theme sẽ ko đẹp nếu cậu ko biết đồ họa>
-1 style mẫu < bước đầu làm quen, các cậu nên dùng style mẫu của tớ>-
Link Download: [Upload by Hdnphuong]
Nhìn vào 1 theme,thứ đầu tiên đập vào mắt bạn là wallpaper và start menu,vì thế cần wallpaper thật đẹp< cái này bạn tự kiếm>,và Start menu:

Dùng RB mở file Visual Style lên, vào cột bitmap=> Green_startpanal_1_BMP=> cần hình ra sao ,cỡ thế nào? Tớ đã hướng dẫn bạn chỉ cần replace ảnh đó là OK,tiếp tục replace 4 tấm ảnh tiếp theo < 4 tấm này cũng thuộc start menu>

Ở bước Replace xin bạn chú ý: ảnh gốc của nó thuộc dạng nào thì ảnh replace cũng phải như thế>
Còn nút Start < nhìn vào ảnh và nhớ địa chỉ của nó nha>

Cũng replace tương tự,bây giờ bạn thử save với đuôi msstyles( khi save nhớ chọn cái này nha

Chạy thử nó xem,có khác gì ko

Ở file Style mẫu,khi bạn tải về còn có file Example.zip,bạn có thể dùng hình ảnh trong này để repalce thử,xem lời tớ nói có đúng không

shelltyle- dễ làm và hiệu quả nhất

Bạn thực hiện repalce các ảnh sau đây: ảnh nào nói PNG thì dùng Ảnh PNG, còn lại dùng ảnh BMP
Bitmap00010.BMP -> Music Folder icon (1 biểu tượng nhỏ trên panel của My Computer) : ảnh PNG
Bitmap00011.BMP -> Small Music folder bitmap (showed on folder task)
Bitmap00012.BMP -> Music or Multimedia Folder (Background)
Bitmap00013.BMP -> Picture Folder icon (tương tự Bitmap00010.BMP) : ảnh PNG
Bitmap00014.BMP -> Small Picture folder (showed on folder task)
Bitmap00015.BMP -> Pictures Folder (Background)
Bitmap00016.BMP -> Search Icon (tương tự Bitmap00010.BMP) : ảnh PNG
Bitmap00017.BMP -> Small Search (showed on folder task)
Bitmap00018.BMP -> Search Windows (Background)
Bitmap00019.BMP -> Video Icon (tương tự Bitmap00010.BMP) : ảnh PNG
Bitmap00020.BMP -> Small Video (showed on folder task)
Bitmap00021.BMP -> Video Folder (Background)
Bitmap00022.BMP -> Control panel Icon (tương tự Bitmap00010.BMP) : ảnh PNG
Bitmap00025.BMP -> System folder (khi vào ổ C:/ máy để hide mới thấy được)
Bitmap00026.BMP -> Control Panel Folder< khỏi nói! ai cũng biết>

Bitmap00112.BMP -> Group or task (left panel on My Computer) (200x600)
Vài viết được trích từ bài của Vinhxomdoi

Để bữa nào làm thử.
PS: Phương bik add âm thanh lúc khởi động máy và tắt máy không.các theme lúc trước xài thì có,theme by h xài thì không,chỉ có nhạc hiệu mặc định thôi.Có cách nào để mình add bài hát yêu thik làm nhạc khởi động và tắt máy chỉ mình nha

Để bữa nào làm thử.
PS: Phương bik add âm thanh lúc khởi động máy và tắt máy không.các theme lúc trước xài thì có,theme by h xài thì không,chỉ có nhạc hiệu mặc định thôi.Có cách nào để mình add bài hát yêu thik làm nhạc khởi động và tắt máy chỉ mình nha

Theo mình tìm hiểu thì nhạc lúc khởi động máy và tắt máy có đuôi .wav với dung lượng hình như là chưa đến 1,5 Mb. Cậu cho vào folder có tên Sound : với exit.wavstar.wav rồi cho vào folder theme. Cậu mở file .theme với Notepad và chỉnh sử đường dẫn lại hoặc không có thêm vào:
[AppEvents\Schemes\Apps\.Default\SystemStart\.Current]
DefaultValue=%WinDir%Resources\Themes\NamLun\sound\start.wav
[AppEvents\Schemes\Apps\.Default\SystemExit\.Current]
DefaultValue=%WinDir%Resources\Themes\NamLun\sound\exit.wav

Sửa lần cuối:
Back