Chia tay Muserver vĩnh viễn tặng Ae con hàng mới nhất của mình S17.2 nhé

solokoku

Active member
đừng ai nói mình lấy trộm của bên clbgame nhé vì bên đó còn quanh quẩn với ss6 thôi,server này do 1 người bạn tặng cho mình đó cũng là món quà mình để lại cho forum này sau 1 thời gian vắng bóng vài năm,dù muốn dù ko mình cũng từng là mod diễn đàn này nên mình muốn dành phần ưu ái đến toàn thể ae,đáng lẽ mình cũng có server 18.2 mới nhất hiện nay nhưng mình bận quá nên ko nghiên cứu nữa,server này gồm 13 class và cài trên máy ảo vnwave cho an toàn,rất dễ cho ae vọc dù ko biết cài chỉ cần chỉnh card mạng máy ảo về ip về 192.168.1.0 là chơi thôi,còn ae nào muốn vọc vạch thì vào máy ảo mà copy về cài trên máy thật nhé!vào vnwave>>>chọn phần edit và chỉnh lại ip theo hình là chơi dc rồi nhé!Untitled.jpg
bonus vài tấm hình cho Ae thèm chơi nhé =))
ScreenShotsScreen(05_17-07-36)-0001.jpgScreenShotsScreen(05_17-07-39)-0002.jpgh1.jpgh2.jpgh3.jpg
và cuối cùng là link tải....... vnwave các bạn có thể dùng từ 12 đến 17 đều ok cái đó tự xử nhé!!!(khi chạy vnwave nhớ chọn i move it nhé)

Muserver(vnwave) :
client: chỉ chạy máy thật ko chạy dc trên máy ảo =)):
Mueditor dùng để tạo acc và tạo đồ các thứ dành cho admin đã chỉnh kết nối sẵn với server:
*Lưu ý: vài lưu ý nhỏ: sau khi tải về giải nén server ra sẽ có 2 file (start vnwave)là để khởi động vnwave khỏi cần chọn open file, file 2 là (test conect)kiểm tra ip máy thật thông với máy ảo chưa bằng cách thức ping,nếu thấy thông ip rồi thì mới mở client ra chơi nhé! chãy server thì có 8 link trên desktop máy ảo chỉ cần chạy 6 link đầu là có thể vào Game,dùng muedit tạo acc rồi chiến nhé! Mọi thắc mắc mình sẽ hỗ trợ 3 ngày đầu sau khi post sv này lên còn về sau thì tự hỏi admin tuấn dương của forum này nhé! vĩnh biệt mu server tình yêu bất diệt trong suốt 15 năm qua một thời là newbie và trải qua rất nhiều sóng gió cuối cùng cũng kết thúc từ đây.Chúc ae luôn mạnh khỏe tiếp nối con đường này mãi mãi....xin chào 500Ae

Sửa lần cuối:
Thank bạn già!
có gì đâu phải cám ơn cả tuổi thanh xuân của bọn mình giành cho mu server mà ko nhận được gì chỉ biết chia sẽ đam mê,giờ tuổi cũng đã bạc màu rồi nhường lại cho bọn trẻ tiếp bước thôi,chứ giờ bận việc cơm áo gạo tiền lắm,mà nghiên cứu nữa vô lại bị mấy chú anti ném đá thôi giải nghệ sớm cho khỏe,đam mê vẫn là đam mê dù có đến chết,biết đâu được ngày nào đó tui sẽ cống hiến thêm vài server mới thì sao:):):)

Back