Gửi admin Tuấn xem xét

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

o0PREMIUM0o

Trong thời gian qua,Gh-nay là Sh(Gh đổi sang Sh) đã xin thôi việc và chỉ muốn làm thành viên :02::v11:.Bây giờ Gh,à xin lỗi Sh chứ,muốn có ý kiến đóng góp cho 4rum 1 chút,vì đây chỉ là ý kiến nên anh chỉ cần bác bỏ hoặc chấp thuận thôi,tính em thích người chân thật mà :v13::
_Vì sao 4rum lại ít khách hay mem??
Theo ý kiến em:
+là do 4rum mình không chuyên về 1 đề tài nào cả.
+là do chất lượng bài viết chưa đủ mạnh để thuyết phục mọi người.
+là do có quá nhiều đề tài,khiến cho khách thấy "ngán" và chẳng biết tìm bài nào để tham khảo cả
+là do các bài viết chỉ dựa trên cơ sở "sao chép" trên mạng và được "quy tụ" về 4rum.Vẫn tốt nhưng chưa phải là "độc quyền",nên khách thấy không ấn tượng là mấy.
Cách cải thiện phần nào:
.Nên chuyên về chủ đề gì đó: Game,phần mềm,phim,nhạc,.....tùy chọn(theo em nghĩ là nên ở game)
.Cần khuyến khích các mem/mod/smod hoạt động nhiều,ai biết tìm ra những liệu pháp mới,phần mềm mới,cách thức mới,...sẽ được cộng point,tiền và có khi đc cả thăng chức.
.Còn đây là ý kiến quan trọng mà em muốn anh Tuấn nên thực hiện:Hầu như các website,4rum đều ít có cho chủ đề "Hỏi nhanh-Đáp lẹ" ->nghĩa là khách hoặc mem không cần phải tìm kiếm chủ đề để post cho đúng,chỉ cần vào đó và hỏi thôi,những ai biết đc sẽ giúp đỡ và trả lời cho.1 công đôi việc,vừa giúp cho khách thấy đỡ phải tìm chủ đề để post,vừa giúp các mem hoạt động search nhiều,post bài nhiều hơn=> đông khách hơn.À mà admin Tuấn nên để ở nhóm --=Thông tin chung =-- ấy,mọi người dễ để ý hơn.

_Ý kiến riêng:
+Về việc chức năng Smod trước đây có khá nhiều bạn cứ thắc mắc rằng "Hoàng thích làm Smod" thì Sh xin đính chỉnh lại là Sh không muốn làm và hứa sẽ không làm Mod/Smod luôn.
+Tuyển mod cho 4rum:Em biết admin Tuấn muốn 4rum mình đông khách nên cho gọi "Tuyển mod cho 4rum" nhưng thật sự cũng chả lên đc bao nhiêu người,thế nên admin Tuấn nên suy xét lại 1 chút về điều này:
.Lần trước Smod Trần Thiếu Gia đã nói với anh là nên xóa chức năng mod cho những mod ít online.Lúc đầu em cũng thấy đúng thế rồi suy nghĩ lại thì thấy quá bất công cho các mod trước đây,những người từng hoạt động nhiều,post bài nhiều,bài hay,để rồi bận bịu thế nào hoặc lười vào 4rum bỏ chừng hơn 2,3 tháng lại thành 1 thành viên bình thường,vậy khác nào 4rum "vô ơn" ư ???

=>Vì thế tóm gọn lại là chức năng set Mod nên qua thời gian online đc kiểm định bởi admin và Smod trên 4rum mới đc cho lên làm Mod:eek:nline ổn định,post bài nhiều,bài tốt,có khả năng lướt web tốt,đặc biệt không phân biệt lớn tuổi cũng như nhỏ tuổi, như vậy mới công bằng chứ, khi không đăng kí 1 phát rồi vào tuyển mod.. để làm Mod chỉ trong chưa đây 5'.
.Cái thứ 2 là :Admin không nên nghe lời của bất kì mem nào về việc bầu ai làm Mod/Smod ,nếu vậy thì thà "tôi kết nghĩa anh em với admin để đc làm Mod/Smod cũng đc rồi":n04::n04:,hài thật.
.Cái thứ 3 là :Các Smod anh admin nên cho chức năng xóa bài viết trong mọi chủ đề và đc quyền block nick của bất cứ thành viên nào dám chửi bậy,nói xấu,gây mất đoàn kết nội bộ 4rum,tự thanks mình,post lảm nhảm lấy point,spam,...(lấy ý từ Smod Trần Thiếu Gia,Sh ủng hộ 100% :D)
(.Thứ 4 là : admin nên đổi kiểu dáng 4rum chút,em là thành viên thân thuộc với 4rum nhìn cũng hơi ngán rồi không biết ngoài thì sao,tùy anh thôi,em nghĩ là vậy.)

Ngoài ra sẽ còn nhiều ý kiến nữa, em sẽ thu thập từ các bạn trong 4rum để xuất trình lên cho anh Tuấn sau.

----Nếu ai thấy SanchezHarrison này nói đúng xin đừng thanks tôi,vì thanks là xem thường tôi,hãy reply như thế này nếu bạn cho rằng tôi đúng: "Sh nói đúng" và ngược lại nếu tôi sai "Sh nói sai".Thế là hơn cả ngàn cái thanks vô giá trị.Cảm ơn!!----

Sửa lần cuối:
Cũng Được Anh Ơi Mà Cũng Có Một Số Bài Độc Quyền Mà Chứ Đầu Phải Cái Nào Cũng Là Sao Chép Hết Đâu Anh Chỉ MỘt Ít Là Sao CHép Thui

Lần trước Smod Trần Thiếu Gia đã nói với anh là nên xóa chức năng mod cho những mod ít online.Lúc đầu em cũng thấy đúng thế rồi suy nghĩ lại thì thấy quá bất công cho các mod trước đây,những người từng hoạt động nhiều,post bài nhiều,bài hay,để rồi bận bịu thế nào hoặc lười vào 4rum bỏ chừng hơn 2,3 tháng lại thành 1 thành viên bình thường,vậy khác nào 4rum "vô ơn" ư ???

Cậu nói thế là ko đúng...Spam + Ít Online ko thể nói là Mod đc....
Tất cả các 4rum đều có Quy Luật ( Ít Online + Spam ) thì làm sao có thể quản lý Box của mình

Vô ơn: <<< Cái này thật sự là không đúng...Vì kể cả làm Mod hay Smod hay Member nếu có bài hay chất lượng họ đều giống nhau. Làm Mod để làm gì? Làm Mod để quản lý 4rum chứ không phải là làm Mod để không? Cậu hiểu chứ?

Nói chung là như thế này: Cậu đã nói đc ra như trên thì Ok....Mọi chuyện đâu vào đấy cả thôi

Ít mem tương đương với ko có chủ đề , muốn có chủ đề nên theo chủ đề hack , because chủ đề này đang hot , nhát là với các game online:07:

Cậu nói thế là ko đúng...Spam + Ít Online ko thể nói là Mod đc....
Tất cả các 4rum đều có Quy Luật ( Ít Online + Spam ) thì làm sao có thể quản lý Box của mình

Vô ơn: <<< Cái này thật sự là không đúng...Vì kể cả làm Mod hay Smod hay Member nếu có bài hay chất lượng họ đều giống nhau. Làm Mod để làm gì? Làm Mod để quản lý 4rum chứ không phải là làm Mod để không? Cậu hiểu chứ?

Nói chung là như thế này: Cậu đã nói đc ra như trên thì Ok....Mọi chuyện đâu vào đấy cả thôi

Em Thấy Anh GodHOang Có Lý Của Anh GH Anh TTG Có Lý CỦa ANh TTG Nhưng EM Nghĩ ANh TTG Nói Cũng CÓ Phần Đúng Nếu Mà Ít Online + Spam Nữa Thì CHẳng Khác Ji` Một Mem Mới Tạo Acc Nên Bỏ Đi CHức Năng Mod Hoặc Smod THeo EM Là Như THế

Ít mem tương đương với ko có chủ đề , muốn có chủ đề nên theo chủ đề hack , because chủ đề này đang hot , nhát là với các game online:07:

Thanks Bạn Đã Ủng Hộ Mình Sẽ Post Những Bãn Hack Mới Nhất Mình Tìm Được Và Còn Sử Dụng Được Mong Bạn Ủng Hộ Mình

Sửa lần cuối:
Diễn đàn mình là diễn đàn kết nối tất cả mà. cái gì cũng có.
Biết là vậy và Sh cũng có giải thích bên trên nhưng vấn đề là các chủ đề, bài post còn quá chung chung,không tập trung vào chủ yếu 1 chủ đề nào.Như vậy khách chỉ cần search google là đủ,việc gì vào 4rum :( hỏi :(

Đầu tiên rất cám ơn em đã có 1 ý kiến đóng góp 4r. Sau đây là ý kiến của anh:

==================================================
+là do 4rum mình không chuyên về 1 đề tài nào cả.
4r.ketnoitatca.net ngay từ khi lập ra đã xác định mục tiêu là 1 forum đa dạng và không theo 1 chủ đề chung nào cả. Ngay cả domain ketnoitatca.net cũng là do ý tưởng trên mà đăng ký, có nghĩa là mong muốn được kết nối tất cả mọi người lại với nhau. Và có thể đây cũng là 1 đểm khác biệt để chúng ta dựa vào đó mà xây dựng.
+là do chất lượng bài viết chưa đủ mạnh để thuyết phục mọi người.
Bất kỳ Forum nào cũng muốn bài viết trên forum mình sẽ hay, sẽ có chất lượng để thuyết phục nhiều người lui tới và muốn làm được như trên theo anh thì phải có các điều kiện cần thiết sau:
+ Phải có một đội ngũ MOD chất lượng và tâm huyết trên từng chuyên mục để có những bài viết hay.
+ Phải có tổ chức nhân sự đàng hoàng.
+ Phải có nguồn vốn và kinh phí để đầu tư phát triển (VD: tiền trả lương cho MOD. Marketing).

Và còn thêm nhiều điều kiện khác nữa để phát triển lớn mạnh đàng hoàng nhưng nhìn chung lại là phải có tiền để làm. Các diễn đàn lớn hiện nay như truongton.net, ddth.vn, forum.zing.vn, 5giay.vn ... tất cả đều có cty, tổ chức đàng hoàng. Nói gần nói xa làm chi cho khó hiểu, ngay cái License bản quyền VBB của 4r.ketnoitatca.net còn "lậu"....

Cuối cùng 4r.ketnoitatca.net mở ra chỉ vì mong muốn là 1 sân chơi bổ ích dành cho cộng đồng và chất lượng tất cả bài viết trên 4r cũng phụ thuộc vào các thành viên có tâm huyết , 4r cũng luôn mong muốn tìm được nhà tài trợ, tìm được quảng cáo để có kinh phí duy trì và phát triển hơn nữa, hiện nay thì có 1 số quảng cáo được đặt nhưng chỉ "cho có còn hơn không" với thu nhập chưa được 50K VNĐ/ Tháng trong khi kinh phí toàn bộ dành cho 4r lên đến gần 50USD/Tháng.
+là do có quá nhiều đề tài,khiến cho khách thấy "ngán" và chẳng biết tìm bài nào để tham khảo cả
Tất cả mọi người khi lên 4r đều mong muốn tìm được thứ mình cần, vấn đề ở đây không phải là ngán hay không ngán mà là chịu tìm hay không chịu tìm và bài viết của các thành viên có nhiều phản hồi hay không, các chuyên mục trên 4r đã được sắp xếp đàng hoàng chứ không có để lung tung.
Và còn phụ thuộc vào các MOD (VD: khi thành tìm không thấy thứ mình muốn đã post bài sai BOX thì MOD của BOX đó cần nhắc nhở và hướng dẫn link của BOX cần tìm để lần sau thành biết chổ tìm và post đúng chổ...)
Nếu vì do nhiều đề tài mà thấy ngán tìm thì các forum như truongton.net, forum.zing.vn ....chắc không ai tham gia vì mới nhìn đã ngán.
+là do các bài viết chỉ dựa trên cơ sở "sao chép" trên mạng và được "quy tụ" về 4rum.Vẫn tốt nhưng chưa phải là "độc quyền",nên khách thấy không ấn tượng là mấy.
Có forum nào dám khẳng định 100% các bài viết là do thành viên của forum đó viết. Khi tìm ra một bài viết hay, 1 link download hay không phải là ai cũng biết và việc chia sẻ lại là rất đáng ghi nhận. Thành viên vào forum tìm thông tin khi tìm được thứ mình cần chắc cũng ít ai nghĩ "Liệu bài viết này có phải dó người này viết hay không". Và forum muốn bài viết của mình độc quyền thì ai đứng ra viết, chỉ một số ít thành viên yêu thích và tâm huyết với 4r mới bỏ thời gian của mình để viết, như vậy thì không có gì quý hơn nhưng số lượng thành viên như vậy không nhiều...
Cách cải thiện phần nào:
.Nên chuyên về chủ đề gì đó: Game,phần mềm,phim,nhạc,.....tùy chọn(theo em nghĩ là nên ở game)
.Cần khuyến khích các mem/mod/smod hoạt động nhiều,ai biết tìm ra những liệu pháp mới,phần mềm mới,cách thức mới,...sẽ được cộng point,tiền và có khi đc cả thăng chức.
4r.ketnoitatca.net ngay từ khi lập ra đã xác định mục tiêu là 1 forum đa dạng và không theo 1 chủ đề chung nào cả...
Thăng chức trên forum, có nhiều tiền ảo, nhiều point... đây là ý tưởng đã có nhưng vấn đề chính ở đây là bài viết của MOD và thành viên phải hay phải có tính thảo luận chung.
.Còn đây là ý kiến quan trọng mà em muốn anh Tuấn nên thực hiện:Hầu như các website,4rum đều ít có cho chủ đề "Hỏi nhanh-Đáp lẹ" ->nghĩa là khách hoặc mem không cần phải tìm kiếm chủ đề để post cho đúng,chỉ cần vào đó và hỏi thôi,những ai biết đc sẽ giúp đỡ và trả lời cho.1 công đôi việc,vừa giúp cho khách thấy đỡ phải tìm chủ đề để post,vừa giúp các mem hoạt động search nhiều,post bài nhiều hơn=> đông khách hơn.À mà admin Tuấn nên để ở nhóm --=Thông tin chung =-- ấy,mọi người dễ để ý hơn.
Cái này anh sẽ suy nghĩ lại. Nhưng anh thấy để cho thành viên tự tìm thấy chuyên mục và post bài đúng chổ thì sau này sẽ có ích hơn...
+Về việc chức năng Smod trước đây có khá nhiều bạn cứ thắc mắc rằng "Hoàng thích làm Smod" thì Sh xin đính chỉnh lại là Sh không muốn làm và hứa sẽ không làm Mod/Smod luôn.
Cái này là do suy nghĩ cá nhân của từng người.
+Tuyển mod cho 4rum:Em biết admin Tuấn muốn 4rum mình đông khách nên cho gọi "Tuyển mod cho 4rum" nhưng thật sự cũng chả lên đc bao nhiêu người,thế nên admin Tuấn nên suy xét lại 1 chút về điều này:
.Lần trước Smod Trần Thiếu Gia đã nói với anh là nên xóa chức năng mod cho những mod ít online.Lúc đầu em cũng thấy đúng thế rồi suy nghĩ lại thì thấy quá bất công cho các mod trước đây,những người từng hoạt động nhiều,post bài nhiều,bài hay,để rồi bận bịu thế nào hoặc lười vào 4rum bỏ chừng hơn 2,3 tháng lại thành 1 thành viên bình thường,vậy khác nào 4rum "vô ơn" ư ???
Cái này thì cũng dể hiểu và ở đây không có khái niệm "biết ơn" hay "vô ơn" . Các MOD khi bận chuyện gì đó không thể Online đều có nhắn tin trước, các MOD không có lý do và không Online liên tục 1 tháng đều bị cách chức, vấn đề này đã có thảo luận và thông qua ý kiến vãđa được thống nhất. Các bạn cũng phải làm wen với việc này để tránh "đăng ký làm MOD cho có" .
=>Vì thế tóm gọn lại là chức năng set Mod nên qua thời gian online đc kiểm định bởi admin và Smod trên 4rum mới đc cho lên làm Mod:eek:nline ổn định,post bài nhiều,bài tốt,có khả năng lướt web tốt,đặc biệt không phân biệt lớn tuổi cũng như nhỏ tuổi, như vậy mới công bằng chứ, khi không đăng kí 1 phát rồi vào tuyển mod.. để làm Mod chỉ trong chưa đây 5'.
Vì 4r còn mới nên 4r chấp nhận tuyển MOD trước và kiểm định sau, trong bài viết tuyển MOD có nêu ra rất chi tiết. Không ai có kinh nghiệm ngay từ đầu nếu không làm thử...
.Cái thứ 2 là :Admin không nên nghe lời của bất kì mem nào về việc bầu ai làm Mod/Smod ,nếu vậy thì thà "tôi kết nghĩa anh em với admin để đc làm Mod/Smod cũng đc rồi":n04::n04:,hài thật.
Cái này cũng không đúng, nếu các MOD giới thiệu thêm bạn bè có kinh nhiệm làm MOD vào quản lý 4r là rất quý. Và cũng như mọi MOD khác đều qua thời gian theo dõi, thử việc.
.Cái thứ 3 là :Các Smod anh admin nên cho chức năng xóa bài viết trong mọi chủ đề và đc quyền block nick của bất cứ thành viên nào dám chửi bậy,nói xấu,gây mất đoàn kết nội bộ 4rum,tự thanks mình,post lảm nhảm lấy point,spam,...(lấy ý từ Smod Trần Thiếu Gia,Sh ủng hộ 100% :D)
Cái quyền này là quyền của SMOD từ trước đền giờ, các SMOD đều có quyền xoá, chỉnh sửa, di chuyển bài viết bất cứ đấu, và cũng có quyền Banned bất cứ thành viên nào.
(.Thứ 4 là : admin nên đổi kiểu dáng 4rum chút,em là thành viên thân thuộc với 4rum nhìn cũng hơi ngán rồi không biết ngoài thì sao,tùy anh thôi,em nghĩ là vậy.)
Gai diện forum chỉ là phụ, chủ yếu là tính năng và nội dung bài viết, điển hình như forum Gamevn.com 5 -6 năm nay vẫn là giao diện truyền thống của VBB thì vẫn phát triển mạnh như thường. Nói như vậy không có nghĩa là giao diện của 4r sẽ không được chăm sóc, anh cũng luôn tìm cách làm mới 4r...

Va cuối cùng, 1 lần nữa anh gởi lời cám ơn đến em đã có nhiều ý kiến đóng góp với mong muốn 4r ngày càng phát triển hơn. Và mong sẽ nhận đc nhiều ý kiến của em và của các bạn thành viên trong 4r

Thân!
TuấnDương

EM Nghĩ 4r Mình Còn Yếu Mà Có Nhiều Mem Như Vầy Là Cũng Good Goj` Với Lại 4r Mình Cũng Lớn Chứ Đâu Có Yếu Giờ Cũng Có Nhiều Người Biết Đến 4r Với Lại Mình Cũng Mạnh Hơn Khối 4r Khác Vấn Đề Chủ Yếu Là Mình Phải Đoàn Kết Thì Gì CHả Làm Được Vấn Đề Là Time Thôi

Cái này anh sẽ suy nghĩ lại. Nhưng anh thấy để cho thành viên tự tìm thấy chuyên mục và post bài đúng chổ thì sau này sẽ có ích hơn...

Hầu như ở trên Anh Tuấn đều không chấp nhận hết nhưng ít ra anh cũng nên suy nghĩ về Topic chuyên mục :"Hỏi nhanh đáp lẹ".Tại gấp quá nên chưa kịp nói đủ suy nghĩ của mình.Theo em :Ai không biết gì thì cứ post hỏi với từ "cho hỏi về...." vào mục đó mà hỏi nhưng nếu là post bài theo dạng khác (không phải kiểu hỏi mà là kiểu như trình bày cái mới) thì post phải đúng chủ đề.VD: . Bây giờ "khách" vào chủ đề nào đó để post hỏi cái này cái nọ, nhưng lỡ quên topic đó sao mà giám sát đc lỡ khi có người nào giúp, hoặc trong trường hợp "khách" muốn hỏi gì đó mà lại không có topic nào đáp ứng tựa câu hỏi của "khách" thì sao ?
Còn các thành viên ai biết đc thì giúp trả lời ngay cho người đó,giống như kiểu hỏi trên Yahoo để lấy ý kiến nào hay dở.Còn muốn viết bài mới thì phải vào đúng chủ đề.
Và như anh Tuấn nói thì Smod "đã có" quyền Banned acc thì em cũng thấy khó hiểu là tại sao TTG cách đây 3 Tuần nói là chưa có chức năng này.:n31:

Dù sao đối với em thì đc Vào 4rum KNTC để làm quen với tất cả mọi người là tốt rồi.Ý kiến này nọ hoài cũng thấy mình mắc cười quá.:v13::v13::v13::v13:

Dù sao đối với em thì đc Vào 4rum KNTC để làm quen với tất cả mọi người là tốt rồi.Ý kiến này nọ hoài cũng thấy mình mắc cười quá.:v13::v13::v13::v13:

Nếu có càng nhiều ý kiến đóng góp của các thành viên thì càng tốt cho 4r chứ em, mọi người sẽ đưa ra ý kiến trao đổi và sẽ thống nhất dựa theo số đông đồng tình, và cũng phải hợp lý nữa.....

Mọi ý kiến anh đều ghi nhận, rất cám ơn em khi có những ý kiến như vậy....và mong sẽ nhận được nhiều ý kiến nữa

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Back