HDẫn CÀI ĐẶT SERVER CABAL OFFLINE (full server files)

Jimmy_collin

1) Client (English)

Link Rapidshare:

*Mỗi part =100mb. down xong giải nén ra và cài đặt.

Link Galaxyz:
Và Đây là link Download ClientCabal. Phần này thay thế cho Link Rapidshare.com
Part 1 --->
Part 2 --->
Part 3 --->
Part 4 --->
Part 5 --->
Part 6 --->
Part 7 --->
Part 8 --->
Part 9 --->
Part 10--->

2) Patch Login (dành cho Client trên)
link mediafire:

3) WinSCP
Link Mediafire:

4) Putty
link mediafire:

5) VMWare 6.0.2 (no Crack)
Link Rapidshare:

**Cr@ck VMWare:

6) CentOS 4.5 (5.0), SQL Server 2000 + SP4
*Các bạn nên ra ngoài tiệm bán Soft mà mua cho bảo đảm.Down trên mạng vừa mất công mà xài thì lại hay gặp lỗi. SQL 1CD, Hệ điều hành CentOS 4.5( or 5.0) khoảng 1 DVD hoặc 5 VCD

* Chú ý: Các bạn Phải nâng cấp SQL Server lên SP4 nhé.như vậy mới cài Server cabal dc.Cái này thì nên nhờ ông GOOGLE.COM :D

7) CABAL database:
Link Mediafire:

8) Video HD (English)

pass:ragezonetime

mã trong phần provider string:DRIVER={SQL Server};SERVER=localhost;UID=;PWD=;

* Các bạn kết hơp Video HD và file txt vày để cài đặt nhé:

* Chỉ những ai mua disc Cabal Offline của mình mới có VIDEO HD =Tiếng Việt và 1 số Event Made in tự tui :))

9) Thêm
* HD cài đặt CentOS trong VMWare:

***Xong rồi: Các bạn Down về nhìn theo File Video HD + file .txt mà cài đặt. Nếu có bất kỳ rắc rối j các bạn cứ post bài ở đây nhé. mình sẽ hướng dẫn tận tình :06::06:

OK. Như vậy là toàn bộ các thứ cần thiết đã có.các bạn chỉ việc down về và cài đặt theo hướng dẫn. Chúc vui!! Thân!
Nào còn chờ j nữa...thanks mình đi chứ

Sửa lần cuối:
ScreenShot

:06::06::06:

Tình hình là mình có ý định up toàn bộ file Cabal offline lên galaxy...ai ủng hộ thì reply và thanhs mình cái lấy tinh thần, chứ ~ 5 Gb ma up lên mạng cũng chua lắm:v27::v16:.Mong đc sự ủng hộ của tất cả các bạn yêu Cabal Server. Mình sẽ post link trong time sớm nhất..:06::06:

Sửa lần cuối:
Như mình đã hứa, Đây là link Download SQL Server + SP4,CentOS 4.6 và VMWare
VMWare6.0.2
part 1 -->
part 2 -->
part 3 -->
Pass: jimmycollin (nếu có)

SQL Server 2000 + SP4
part 1 -->
part 2 -->
part 3 -->
part 4 -->
part 5 -->
part 6 -->

CentOS 4.6

Bài sau mình sẽ post tiếp link download ClientCabal thay thế cho link Rapidshare ở trên.
**Thanks mình đi nào :- ))
:08::08::06::06:

Sửa lần cuối:
haha.hồi xưa đi bán server nay lại share free hả jimmy. chắc cũng kiếm đc kha khá tiền rồi hả.
mà sao ông ko wa clbgamesvn.com mà post. ở đó còn có ng ủng hộ chứ ở đây làm j có ai chớ.hớ hớ hớ
- wa đó đi nha.anh em mình hợp tác phát triển server :08::08:

haha.hồi xưa đi bán server nay lại share free hả jimmy. chắc cũng kiếm đc kha khá tiền rồi hả.
mà sao ông ko wa clbgamesvn.com mà post. ở đó còn có ng ủng hộ chứ ở đây làm j có ai chớ.hớ hớ hớ
- wa đó đi nha.anh em mình hợp tác phát triển server :08::08:

hahaha...hay cho từ hợp tác cùng phát triển. tao ko thèm wa đó đâu nhé.ở đây ko ai ủng hộ còn hơn bên đó...rặc 1 bọn ăn cắp. mày cũng nên xl tao đi. những thứ mày lấy của tao đi bán và rêu rao là của mày khá nhiều rồi..tao thật ko muốn có thêm 1 lần nào nữa.

dạo này anh hok có nhiều Time để nghiên cứu các loại Game server nữa, vẫn chưa thử nhưng thank em ^^!:v25:

ko có người nào ủng hộ đâu jimmy ah,mày thấy đó. wa clb đi,bên đó người ủng hộ ông ko đếm trên đầu ngón tay như thế này đâu.có thể lên đến hàng trăm đấy :01::01:
chuyện cũ thôi bỏ đi jimmy ah. tao xl mày. wa clb đi

ko có người nào ủng hộ đâu jimmy ah,mày thấy đó. wa clb đi,bên đó người ủng hộ ông ko đếm trên đầu ngón tay như thế này đâu.có thể lên đến hàng trăm đấy :01::01:
chuyện cũ thôi bỏ đi jimmy ah. tao xl mày. wa clb đi
ok, lời xl đc chấp nhận. nhưng tao vẫn ko wa clb vì đây là nhà của tao. thế nhé

@locmusic: lần sau đừng có spam trong đây nhé

server ngon phết anh ah em use thử rùi hay lắm thanks anh nha, em chỉ biết vè sever mu tý thui còn cái này khá mới mẻ với em anh ahj , có j` anh chỉ bảo giùm em nha anh jimmy:v27:

server ngon phết anh ah em use thử rùi hay lắm thanks anh nha, em chỉ biết vè sever mu tý thui còn cái này khá mới mẻ với em anh ahj , có j` anh chỉ bảo giùm em nha anh jimmy:v27:
ok.anh sẽ lập 1 topic để thảo luận về cabal ofline. mà chưa up link xong hết em đã use dc rồi ah. có account Rapidshare ha?:06:

hi.khách sáo thế. nói thanks chi...em ấn vào cái nút "CẢM ƠN" là đc rồi. phía góc phải kìa :))

Bạn ơi khi mình giải nén client đến part 3 thì bị báo lỗi và dừng lại,bạn xem thử lại xem nhé,cám ơn nhiều.

P/S mình kiểm tra lại rồi,có vẻ như cần phải down lại.

Sửa lần cuối:
bạn ơi sao mình thấy "cabal sever share" không có đủ những file để copy đè lên những file cũ mình tạo ra khi cài đặt SQL server nhỉ.
Còn khi cài đặt server thì "cabal_sp_newchar" trong gamedb lại bị error khi check,thế này sao tạo được nhân vật đây--->hết chơi luôn.

Sửa lần cuối:
bạn ơi sao mình thấy "cabal sever share" không có đủ những file để copy đè lên những file cũ mình tạo ra khi cài đặt SQL server nhỉ.
Còn khi cài đặt server thì "cabal_sp_newchar" trong gamedb lại bị error khi check,thế này sao tạo được nhân vật đây--->hết chơi luôn.
- Server hình share là hoàn toàn full bạn ah.bạn xem lại nha..^^
- Bạn bị lỗi ở phần này là do:
1- Chưa up SQL Server lên SP4
2- Phần "provider string" trong Link Server điền code chưa đúng...Thân!^^

***Cách khắc phục: cài lại SQL server và làm tiếp..^^

ý mà hình như database event ko đủ..nhưng mà bạn có thể bỏ wa database này.ko cần tạo database và ko copy nó luôn.

tui làm theo y như chỉ dẫn mà sao chỗ cat DBAgent_24.log ko hiện ra dòng database connect sucssec j hết vậy? giúp tui với jimmy:05::05:

tui làm theo y như chỉ dẫn mà sao chỗ cat DBAgent_24.log ko hiện ra dòng database connect sucssec j hết vậy? giúp tui với jimmy:05::05:
1- edit IP ko chính xác trong /etc/cabal (chỉ cần 1 ip sai--> ko thàng công)
2- Chưa edit odbc -->ip window

Back