Làm thú bông tặng bạn gái 8/3

gold_goonger

Ngày 8/3 sắp đến rùi có lẽ nhiều bạn cũng như mình đang suy nghĩ nên tặng gì cho cho các “gấu”. Nói đến gấu thì mình thử làm 1 con “gấu bông” tặng cho các gấu thử xem ^^, mình thấy được 1 bài hướng dẫn làm gấu bông nhỏ nhỏ xinh xinh chắc các bạn gái sẽ thix ^^

Thiên Sứ Mít Ướt đáng yêu

Đầu tiên là bước tạo tạo hình Thiên Sứ. Bạn phải tự vẽ ra hình ảnh từng bộ phận (đầu, thân, tay, mắt…) của Thiên Sứ mà bạn mường tượng được lên một tấm bìa cố định. Với mình Thiên Sứ Mít Ướt sẽ có những bộ phận như thế này đây

Tạo hình ảnh các bộ phận lên tấm bìa
Sau đó, lần theo các đường đã vẽ bạn cắt thành các bộ phận của Thiên Sứ rồi áp miếng bìa này lên vải để cắt thành các miếng vải nhỏ. Nhớ cẩn thận với kéo nha, đừng để cắt trúng tay đấy

Cắt giấy để tạo hình

Áp giấy lên tấm vải để cắt

Sau khi đã hoàn thành công đoạn cắt các tấm vải thành các bộ phận nhỏ Thiên Sứ, chúng ta tiến hành ráp chúng lại.
Giai đoạn này tương đối khó, mọi người phải khéo một chút, kiên nhẫn một chút thì Thiên Sứ Bông về sau mới đẹp được. Các bạn phải chuẩn bị kim chỉ để may các miếng vải đã cắt trước đó lại với nhau. Chú ý phải giữ các mối chỉ thật kỹ sao cho đừng để lộ ra nha

Từng mũi từng mũi chỉ thật cẩn thận

Cuối cùng cũng đã kết xong

Sau khi đã kết các mảnh vải thành hình Thiên Sứ xong là đến giai đoạn nhồi bông vào để hoàn tất. Như vậy Thiên Sứ của chúng ta mới phồng ra và thật dễ thương

Thiên Sứ trước khi được nhồi bông cũng đã rất cool

Bắt đầu nhồi bông

Khâu lại đường chỉ cuối cùng

Thêm chút phụ kiện

Thiên Sứ Bông đã được hoàn thành

Mình tìm được nguồn hướng dẫn các bạn cùng làm thử nhé, chúc các bạn thành công ^^​

Back