Maple Story Offline v83 (Happy New Year)

cambeme

Lại một năm mới đang đến, thế là một năm nữa đã trôi đi với biết bao sự kiện đáng nhớ. Nhân dịp cuối năm mình có làm một video clip hướng dẫn cài đặt Maple Story Offline v83. Năm trước mình có hướng dẫn bằng hình ảnh nhưng vì là bằng hình ảnh nên không được trực quan cho lắm, vả lại server hồi ấy còn khá nhiều lỗi và đột ngột bị drop nên mình đành phải bỏ dở việc hỗ trợ. Có rất nhiều bạn đã add nick yahoo mình (tính ra cũng hơn 300 bạn >.< ngày nào cũng có người add) nhưng đa số là hỏi lại cách cài đặt. Vì vậy mà hôm nay mình làm luôn một video clip để hướng dẫn những bạn nào chưa cài được, và cảm phiền các bạn khi pm mình bằng nick Yahoo superrock123 thì làm ơn đừng buzz nhé.

Và lần này server mình sử dụng là Server NakedStory, mình thấy bạn Blue_Sky trong forum mình đã có post về server này rồi nhưng chưa chi tiết lắm nên mình hướng dẫn cụ thể hơn một tí nữa, server này hiện là server ổn định nhất trong các phiên bản Maple Story trước giờ. Không nói dài dòng nữa, việc đầu tiên các bạn cần làm là download những cái sau đây:

+ Maple Story Client v83 (dung lượng 1.64Gb):

(link torrent dành cho bạn nào thích xài torrent):

+ Bộ công cụ dùng để cài đặt (file nén dung lượng 188Mb, bao gồm: Java Develope Kit 7 update 2, TortoiseSVN 1.7.3.22386, MySQL Essential 6.0.11, MySQL Query Browser for Windows 5.0 r17, v83 XMLs, SettingsChecker, Java Cryptography Extension (JCE) (gồm 2 file local_policyUS_export_policy), file word Links and commands (chứa các links, SVN và các commands), Epic Handbook dùng để tra cứu item id và mob id, và cuối cùng là thư mục localhost (chứa file localhost.exe, MSVCP71.dll và msvcr71.dll)):

hoặc

Sau khi down Maple Story Client v83 Bộ công cụ dùng để cài đặt, các bạn bắt đầu xem video clip hướng dẫn cài đặt (các bạn có thể xem ở chế độ HD 720p để thấy rõ chi tiết hơn) hoặc có thể download về xem offline tại link:

Link SVN để tải server về như trong hướng dẫn:

Password khi thiết lập server: root
Các command đơn giản:
Cú pháp như bên dưới, item id và mob id có thể xem bằng phần mềm Epic Handbook có trong bộ cài đặt

!ap [amt] – Cho bạn AP
!buffme – Buff cho bản thân
!drop [itemid] [amt] – Rơi ra một số lượng đồ
!exprate [amt] - Chỉnh tỷ lệ exp
!giftnx [player] [amt] – Cho bản thân hoặc ai đó NX
!hide - ấn/ hiện
!heal – Hồi đầy HP và MP
!item [itemid] [amt] - Gives you [amt] [itemid].
!job [jobid] – Chuyển job của mình thành một job nào đó
!kill [player] – Giết ai đó
!level [amt] – Thay đổi level của bạn
!maxstat – Max tất cả các chỉ số và level
!mesorate [amt] – Chỉnh tỷ lệ rơi tiền
!meso [amt] – Cho tiền chính mình
!recharge – Nạp lại số lượng cung tên, đạn….
!search [category] [name] – Tìm kiếm NPC theo tên
!maxeqstat – Max tất cả các chỉ số của các trang bị đang có trong thùng
!spawn [mobid] [amt] – Gọi quái vật ngay tại vị trí của mình
!saveall – Save toàn bộ server
!setall [amt] – Chỉnh các chỉ số của bạn tới một số nhất định
!sp [amt] – Cho bạn Skill Point
!shutdown [time] - Shuts down server sau một thời gian nào đó
!shutdownnow – Ngay lập tức shut down server
!warp [mapid] – Di chuyển đến map nào đó
!opennpc [npcid] – Mở NPC
!gmmap – Di chuyển tới Game Master Map (ID = 180000000)
!gmshop – Khởi động Game Master Shop

dùng lệnh !commands để xem các lệnh của Game Master và dùng lệnh @help để xem các lệnh của Player

Link tham khảo thêm (bằng tiếng Anh):
Các lỗi thường gặp và cách khắc phục:

Thông tin chi tiết về Server NakedStory:

Các bạn có thể liên lạc mình qua email [email protected] hoặc nick chat yahoo superrock123 (đừng BUZZ) nếu có gì thắc mắc ngoài hướng dẫn trên của mình. Chúc các bạn năm mới vui vẻ và tràn đầy hạnh phúc!

Sửa lần cuối:
we ban nay co loi hok
hay lai loi~ co ban
hok nhat dc do` vut' do`, hok dj sang map # ,va` hok mua dc c@sh :((((
:v18::v18::v18:

we ban nay co loi hok
hay lai loi~ co ban
hok nhat dc do` vut' do`, hok dj sang map # ,va` hok mua dc c@sh :((((
:v18::v18::v18:

co' ban v75 hay 90 96 thi up len dj , ban nao it loi nhat y':v17:

Bạn ơi!sửa lại giùm mình link down SVN (để tải sever đó) sửa giùm mình nhé!Thanks

Mình thích game này lắm luôn. Mà sao tải qài k đc :(... tốc độ down chỉ có 4.6 KB/s .. Huhu chắc tới 2 ngày mới xong. Có cách nào nhanh hơn không vậy?

Sao mình chơi được rồi mà tới map boss zakum với rồng ba đầu không thấy bos đâu cả hay bạn cho mình cai id của hai boss đó được không mình mở epic bôk ko được

a ơi em cài thành công rồi nhưng mà sao đăng ký thì nhấn ok xong nó lại hiện ra bản trống:04: mấy a nào giúp e với:05:

cậu có biết sửa lỗi này ko:
could not connect to the specified instance

MySLQ error Number 1045
access denied for user 'root''@'localhost'(using password: YES)

if you want to check the network connection, please click the Ping button

cậu có biết sửa lỗi này ko:
could not connect to the specified instance

MySLQ error Number 1045
access denied for user 'root''@'localhost'(using password: YES)

if you want to check the network connection, please click the Ping button
Hình như là SQL không kết nối được ^^!, không rành cái vụ này :D, ai giúp được thì giúp cho bạn ấy nhé :D

ma~ MýQL Ta sua dc roi ne may bac oi

cai ma~ rôt loi thi` dung tich cai o tren ma thich cai o duoi de dang ki Ta fjx ngon roi :))))

Back