Maple Story Offline v90 và v96 (Original)

cambeme

Tiếp theo video clip hướng dẫn cài đặt Maple Story Offline v83 hôm qua, hôm nay mình xin thực hiện tiếp một video clip hướng dẫn cài đặt Maple Story Offline v90 và v96 (trong video là cài đặt v90)

Nói luôn là server v90 và v96 này là thực hiện lại nguyên bản của Global Maple Story Server, chưa chỉnh sửa bất cứ gì cả, nên nếu bạn nào muốn chơi dạng tìm hiểu nhanh thì nên cài v83 chứ không nên cài v90 và v96 này, việc đầu tiên các bạn cần làm là download những cái sau đây:

+ Maple Story Client v90 (dung lượng 2.03Gb, lưu ý website này phải login mới download được ):

Link torrent (cho bạn nào muốn down bằng torrent):

+ Maple Story Client v96 (dung lượng 2.2Gb):

hoặc

+ Bộ công cụ dùng để cài đặt (file nén dung lượng 76Mb, bao gồm: TortoiseSVN 1.7.3.22386, MySQL Essential 6.0.11, MySQL Query Browser for Windows 5.0 r17,file word Links (chứa các links SVN server và download), và cuối cùng là file localhost để chạy game):

hoặc

Sau khi down Maple Story Client v90 (hoặc v96) Bộ công cụ dùng để cài đặt, các bạn bắt đầu xem video clip hướng dẫn cài đặt (các bạn có thể xem ở chế độ HD 720p để thấy rõ chi tiết hơn), hoặc các bạn có thể download về xem cho tiện tại link:

Link SVN để tải server về như trong hướng dẫn:

Password khi thiết lập server: root
Link download itemid và mobid cho v90:

Lưu ý file localhost trong bộ công cụ là dành cho v90

Link tham khảo thêm (bằng tiếng Anh):
Các lỗi thường gặp và cách khắc phục:

Thông tin chi tiết về Server:

GM Commands:

• /map hoặc /warp MAPID : di chuyển tới một map nào đó
  • /job JOBID : chuyển thành một job nào đó
  • /mesos NEW_AMOUNT : số lượng tiền trong người
  • /ap NEW_AMOUNT : điểm AP
  • /sp NEW_AMOUNT : điểm SP
  • /level [NEW_LEVEL] : chỉnh level
  • /item ID [COUNT] : thêm item
  • /drop ID [COUNT] : rớt item
  • /summon MOBID [COUNT] : gọi quái vật ra
  • /unstuck : khi bị kẹt gõ lệnh này để hết kẹt

Các bạn có thể liên lạc mình qua email [email protected] hoặc nick chat yahoo superrock123 (đừng BUZZ) nếu có gì thắc mắc ngoài hướng dẫn trên của mình. Chúc các bạn năm mới vui vẻ và tràn đầy hạnh phúc!

Sửa lần cuối:
cái thằng rẻ ráck ra vẻ ta đây prô lắm. có cái sever bố mày chưa hiểu nên PM yahoo lại chửi bố mày
mày tuổi lồn nhá con chó mày đéo đủ đi xách dép cho tao

thằng dẻ dách

nick yahoo củc mìnhn là [email protected]
cho mình hỏi nhé
cái game maple story online của nexon đó mình down về . zô đc rồi , nhưng đến lúc zô sever game thì hiện lên cái bảng nhấn ok thì dis ra
hỏi nữa : maple story offline v96 kia chỉ cần down cái bộ cài đặt và client thôi ak thế còn cái "SVN để tải sever game có phải down không
.....Thank trước ..... hì :v28:

sao trong thư mục bin không có v96 nhỉ mình bị lỗi khi khởi chạy file localhost, lỗi này nè: Error code -2147287038 (Unknown error 0x80030002)

Sửa lần cuối:
ai cài thành công rùi cho mình hỏi tý được k
mình làm theo clip hướng dẫn mà đến đoạn có 4 dấu tích màu xanh lá là thành công nhưng mình toàn bị lỗi đoạn đấy

Cái này lâu r :D.ĐAng kéo về cài thử nghịch :D mà ông Cabeme bên gamezone đây mà :D

admin ơi chỉ cách sửa lỗi -2147... ji cho mình với. thấy ai cũng bị lỗi này mà ko biết sửa sao

Back