Máy Tính Em Bị Báo Lỗi Làm Ơn Giúp e Cái !!!!!!!!!!

thoichaylk123

máy tính e chẳng hiểu sao nó hiện Shut Down : 40s > 0s nó tắt máy mở lên lại nó báo lỗi :
A problem has been detected and Windows has been shut down to prevent damage to your computer.
If this is the first time you’ve seen this stop errors screen,restart your computer. If this screen appears again, follow these step:
Check to be sure you have adequate disk space. If a driver is indentified in the stop message,disable the driver or check with the manufacture for driver updates.Try changing video adapters.
Check with your hardware vender for any BIOS updates. Disable BIOS memory option such as caching or shadowing. If you need to use safe Mode to remove or disable components,restart your computer. press F8 to select advance startup options, and then select safe Mode Technical information:
***Stop: 0x0000008E......

e hèm theo mình dịch thì nó sẽ như vầy
Shut Down : 40s > 0s :tắt máy từ 40s xuống 0s
Một vấn đề đã được phát hiện và Windows đã được đóng cửa để ngăn chặn thiệt hại cho máy tính của bạn.
Nếu đây là lần đầu tiên bạn nhìn thấy màn hình này lỗi dừng, khởi động lại máy tính của bạn. Nếu màn hình này xuất hiện một lần nữa, hãy làm theo các bước:
Kiểm tra để chắc chắn rằng bạn có đủ không gian đĩa. Nếu một trình điều khiển được thể xác định trong thông báo dừng, vô hiệu hóa các trình điều khiển hoặc kiểm tra với việc sản xuất cho updates.Try trình điều khiển thay đổi card video.
Kiểm tra với vender phần cứng của bạn cho bất kỳ bản cập nhật BIOS. Vô hiệu hóa tùy chọn bộ nhớ BIOS như bộ nhớ đệm hoặc bóng. Nếu bạn cần sử dụng chế độ an toàn để loại bỏ hoặc vô hiệu hóa các thành phần, khởi động lại máy tính của bạn. nhấn F8 để chọn các tùy chọn khởi động trước, và sau đó chọn chế độ an toàn thông tin kỹ thuật:
*** Stop: 0x0000008E ......

uk e cũng biết nhưng em cần hướng dẫn giúp khắc phục lỗi đó a biết làm ơn chỉ dùm em

Máy bạn 1 là hư phần cứng, có thể là RAM cháy hay main hư; 2 là máy bạn dính virus do truy cập web bậy bạ roài
Theo mình nghĩ giờ bạn ghost lại máy nếu vẫn bị thì đem ra tiệm nói nó sửa cho phần cứng :-?

chỉ mình Ghost di vào rồi làm j nữa bữa mình bấm F8 để vào ghost rồi nó yêu cầu nhiều bước quá mình ko dám bấm tùm bậy ,
bạn biết thì hướng dẫn từng bước dùm mình với tks nhiều

chỉ mình Ghost di vào rồi làm j nữa bữa mình bấm F8 để vào ghost rồi nó yêu cầu nhiều bước quá mình ko dám bấm tùm bậy ,
bạn biết thì hướng dẫn từng bước dùm mình với tks nhiều
Hĩc tối hôm qua đến giờ mà chẳng ai giúp hết huhuhu

Em bị nhiễm WORM Shutdown rồi, tên của nó là MSBLAST hoặc MSBLASTER . Con này khá là cũ ^^!

Biểu hiện của nó:

Lúc khởi động lên em vào Start --> Run --> Nhập vào "SHUTDOWN -A" --> Ok

Sau đó em tải cái phần mềm này về: , chạy FixBlast.exe để tự động Remove con WORM đó. Trước khi chạy nhớ ngắt Internet và tắt tính năng System Restore của Windows nhé.

Thông tin thêm:

nhưng máy tính em khởi động lên là vậy nè màn hình xanh chữ trắng
A problem has been detected and Windows has been shut down to prevent damage to your computer.
If this is the first time you’ve seen this stop errors screen,restart your computer. If this screen appears again, follow these step:
Check to be sure you have adequate disk space. If a driver is indentified in the stop message,disable the driver or check with the manufacture for driver updates.Try changing video adapters.
Check with your hardware vender for any BIOS updates. Disable BIOS memory option such as caching or shadowing. If you need to use safe Mode to remove or disable components,restart your computer. press F8 to select advance startup options, and then select safe Mode Technical information:

e có vào được windows đâu mà tải mà star --> run ......

nhưng máy tính em khởi động lên là vậy nè màn hình xanh chữ trắng
Nếu không vào được Windows mà liên tục xuất hiện màn hình xanh như thế này thì chỉ có thể Format rồi cài lại Windows thôi em.

nhưng e chỉ biết vào ghost thôi còn chỉnh thì e không biết nhiều bước quá a chỉ dùm e với

Back