Reset kis 2012 k cần phần mềm

undying1996cb

Qua kinh nghiệm sử dụng, mình đã rút ra 2 cách reset kis (2011 và 2012):
1. Tác động vào regedit
tắt self-defend và tắt kis
vào regedit xóa các key
HKLM\Software\kaspersky lab\licstorage
HKLM\Software\microsoft\Cryptography\RNG
HKLM\Software\microsoft\SystemCertificates\SPC
Sửa key ins_initmode thành 21 trong path HKLM\Software\kaspersky lab\protected\avp12\setting
nếu kích hoạt online, sửa pcid trong HKLM\Software\kaspersky lab\protected\avp12\environment thành 1 chuỗi bất kì
kích hoạt key.
cách này lâu k dùng (mình mò được từ tháng 2/2012 và chia sẻ vs thằng bạn. Nó bảo kis mới fix bug k có dòng kích hoạt dùng thử, các bạn thử tắt mạng rồi mới làm xem sao):n07::n07::n07:
2. kích hoạt key mới đè lên
key bạn hết bản quyền/ bị block
Tắt mạng, gõ vào phần thông tin kích hoạt AAAA…3 (1 loạt chữ A vs số 3 ở cuối).
Chọn đường dẫn đến key kis trong máy (cái này các bạn tự down. Mình k share :D).
Key chỉ dùng được 1 lần nếu bị block. Hết hạn hình như vẫn có 30 ngày thì phải
Key thêm 30 ngày.
Nếu xóa key theo cách trên rồi kích hoạt kiểu này, có thể sẽ kích hoạt được số ngày tùy theo key.
Nếu hổ báo bật mạng, k thể kích hoạt được (đã dính chưởng :D).
Nếu down key trên mạng, các bạn update trực tiếp từ sever key sẽ bị block. Tốt nhất lấy cái usb ra net down bản update offline cho lành (usb chống autorun cẩn thận, nếu lơ mơ dính virus lại đổ thừa :D)
Bản update offline nếu k cho copy, các bạn giải nén vào usb. Nếu có nhiều thời gian nén bản update 1 lần nữa rồi giải nén file vừa tạo vào usb cho gọn.
Mong các bạn góp ý.
Ai thấy có ích nhớ thanks:n30::n30::n30:
Cách 1 có tham khảo các bài cũ trên mạng, cách 2 mình tự mò ra mong các bác nào thích le te k bảo là copy link tinh:n05::n05::n05:

Dân Việt Nam dạo này "kì kì" :D có hàng free mà k thấy đắt bằng mấy phần mềm "các kiểu". Chắc dùng bkav pro "mây" rồi :))

Back