Tâm sự 1 năm qua gắn bó với 4r.ketnoitatca.net của binhlblb123

Thành Minh

Thấm thoát đã đúng 1 năm rồi, hôm nay, em còn nhớ, ngày 26/9 là ngày reg nick 4r ta, nhưng chỉ để down game thôi :D, rồi download cái game AOE III trên 4rum ta thì bị lỗi, bí quá nên lên đây hỏi, lúc đó là ngày 26/11/2013, khi đó còn ngu ngơ lắm, chả biết cái gì hết :)), thế rồi thánh Tuấn Anh vào cmt cái rồi Mr.P cũng vào rep luôn (nhớ thế :D), xong rồi thấy thích thích thế nào ấy =)), rồi hoạt động trên 4rum, nhớ lúc đó tối nào cũng ngồi trên cái TV rồi lấy bàn phím gõ gõ cmt để nhanh thăng hạng, có lúc còn đi spam nữa :)), thế rồi binh còn nhớ rõ lắm, up cái game Wall-E lên 4rum ở box Kho lưu trữ nhưng mà mình copy link nên bị move :)), thế là hỏi xem vì sao bla...bla, sau đó qua box tuyển mod hỏi điên dại đủ thứ =)), cuối cũng cũng được set lên làm mod, những thứ gì em viết ở trên là em nhớ 100%, em không hề quay lại xem, ngày set làm mod là ngày 4/1/2014, mình còn nhớ ở trang 42 hay 43 gì đó nữa :)), lúc đầu làm hăng say lắm mấy bác à :D, ngày đều đều 10-15 topic :)), sau đó bận học nên cũng ít lại, rồi cả hè không làm gì luôn

Haizz, qua 1 năm rồi đấy, em - từ 1 thằng chỉ biết 1 tí về PC đã học đc 1 lượng kiến thức lớn từ 4rum ta, cũng nhờ 4r mà em có đam mê với CNTT, trong 3 tháng hè em học làm game và kiếm tiền mấy bác ạ, nói thực thì có mấy thành trong 4rum ta cứ nghĩ em nhiều tuổi nhưng lần này khai thực với mấy bác em mới 14 tuổi thôi =)), vào năm lớp 7, em ko có tiền, bị mấy đứa trong lớp khinh mấy bác ạ, nghĩ lại mà buồn, bây giờ cũng thế, lớp e bị chia thành 2 "hạng" là "hạng trên" và "hạng dưới", tất nhiên em thuộc hạng dưới :)), đó là kinh nghiệm em để ý sau hơn 2 năm học, em làm gì mà có đứa "hạng trên" xen vào là cái gì lũ con gái lớp em cũng chọc nó, bu theo nó mấy bác à, em chỉ biết ngồi mà nhìn thôi, nhiều khi chọc mấy đứa con gái cười 1 tí nhưng có thằng "hạng trên" quay xuống nói gì với nó là nó ns liền, lơ em luôn =))

Không có gì là không thể - em thích điều đó, một thằng nhóc lớp 8 em đã kiếm được tiền trên mạng mấy bác ạ, và động lực của em chính là để lũ con gái khinh người kia phải biết được lũ nó chỉ là 1 lũ ăn bám 3 mẹ, cho dù tuổi này ai cũng thế =)), em nhà giáo viên, ít tiền, nhưng cũng có kiến thức về tin học.

Em thấy thật là bất công, em từ năm lớp 6 - học phàn cứng ; lớp 7 - phần mềm , lập trình, hacking and sercurity; lớp 8 (năm nay) - làm game, kiếm tiền trên mạng; tất cả liên quan đến tin học nhưng điểm tin em vẫn thấp lè tè, trong khi thằng con trai mà em không ửa nhất lớp- điểm cao nhất lớp cho dù nó lớp 8 rồi mà chả biết nén với giải nén nữa các bác à =)), nhưng đối với me mà nói, điểm số không quan trọng, quan trọng là kiến thức ta hiểu mà thôi, thằng em ghét nhất ấy, nó chỉ biết ns xấu em mấy bác ạ, khi nó dở tài liệu em thấy nhưng không nói gì còn em giở thì nó đưa lên thầy và ăn nguyên con 0 mấy bác ạ :))
Bây giờ là mùa đông, ngồi bên chiếc máy tính cũ ngày xưa nhặt được trong nhà kho trường bố mình :D, em ns thật chứ kiếm tiền trên mạng, học lập trình, hack, DDoS, tạo trang web, làm game,.. đều làm trên chiếc máy này, RAM 256Mb @@, lướt web còn ko nổi nữa mấy bác ạ =)), khi em đánh mấy dòng này cũng trên chiếc máy đó đây

Em xin kết thúc ở đây, 1 năm trôi qua, có vui, có buồn, có kinh nghiệm từ các đàn anh đi trước truyền lại cho :D, em thấy hạnh phúc khi được gắn bó vs 4r, bye mấy bác, em đi kiếm $ với youtube đã :))

binhlblb123 - viết xong những dòng chữ này vào 11:04 PM ngày 26/11/2014 - Mãi mãi ghi nhớ :D

Cảm ơn em đã gắn bó với 4r, kiếm tiền với youtube hiện đã không còn dễ dàng như xưa nữa đâu em à :)

Cảm ơn em đã gắn bó với 4r, kiếm tiền với youtube hiện đã không còn dễ dàng như xưa nữa đâu em à :)
em có động lực để chiến thắng :), vả lại tầm 12h là em đã có 1k2 lượt xem rồi :D, join network rồi kiếm tiền thôi :D

Anh rất vui vì đọc được bài viết này của em, vui vì 4r đã mang lại những điều có ích cho em, vui vì 4r có thêm 1 thành viên tâm huyết.

Kiếm tiền trên mạng quan trọng là phải kiên trì, hãy làm những gì em thích, hãy tận dụng những thế mạnh của em. Trong nhân gian có câu "Nghề dạy nghề", mình cứ làm thì từ từ sẽ rút ra được nhiều kinh nghiệm.

Làm trên mạng thì chúng ta không mất gì nhiều ngoài thời gian, 1 tý công sức, và tiền NET.....cho nên chúng ta cứ làm thôi. Chúc em thành công !

Anh rất vui vì đọc được bài viết này của em, vui vì 4r đã mang lại những điều có ích cho em, vui vì 4r có thêm 1 thành viên tâm huyết.

Kiếm tiền trên mạng quan trọng là phải kiên trì, hãy làm những gì em thích, hãy tận dụng những thế mạnh của em. Trong nhân gian có câu "Nghề dạy nghề", mình cứ làm thì từ từ sẽ rút ra được nhiều kinh nghiệm.

Làm trên mạng thì chúng ta không mất gì nhiều ngoài thời gian, 1 tý công sức, và tiền NET.....cho nên chúng ta cứ làm thôi. Chúc em thành công !
Cảm ơn anh đã đưa ra lời khuyên, cảm ơn 4rum vì đã cho 1 lượng kiến thức rất lớn :), em thì chả có tí tiền vốn nào để chơi cả :)), đối với em thì chỉ nắm giữ thời gian thôi, em đã thất bại nhiều lần trên con đường kiếm tiền, nhưng nhờ nó mà em có kinh nghiệm anh ạ, em sẽ đi với 4r ta mãi mãi :D, cảm ơn mọi người :)

Cảm ơn anh đã đưa ra lời khuyên, cảm ơn 4rum vì đã cho 1 lượng kiến thức rất lớn :), em thì chả có tí tiền vốn nào để chơi cả :)), đối với em thì chỉ nắm giữ thời gian thôi, em đã thất bại nhiều lần trên con đường kiếm tiền, nhưng nhờ nó mà em có kinh nghiệm anh ạ, em sẽ đi với 4r ta mãi mãi :D, cảm ơn mọi người :)

Chỉ a cách tăng view đi :D, vào net Quizz đi em :D

Back