Tạo clan riêng trên Garena Plus

jkiller

Tạo clan riêng trên Garena Plus

Garena Plus là 1 phần mềm ko thể thiếu khi chơi game của các gamer. Có rất nhiều chức năng mà phần mềm này đang hỗ trợ mà các bạn chưa biết. Hôm nay mình xin hướng dẫn các bạn cách tạo 1 clan trên Garena Plus để tạo ra 1 sân chơi riêng cho 1 nhóm người, có thể tập luyện , hoặc giao lưu các clan với nhau.

Trước hết bạn phải download và cài đặt Garena Plus vào máy tính

website:

Sau khi hoàn tất quá trình cài đặt, bạn thực hiện như hình bên dưới:

ở đây mình đã tạo sẵn 1 clan rồi nên nó có hình như vậy, còn bình thường khi chưa có clan, các bạn sẽ chỉ nhìn thấy Tạo clan và gia nhập clan

Sau khi click vào Tạo clan Hệ thống sẽ đưa bạn đến 1 trang để lưu những thông tin về clan của bạn

Các bạn có thể thay đổi để phù hợp với clan của mình trong phần Thông tin cơ bản , sau đó lưu lại.
Tại phần Thư mời, bạn nhập các tên nick của bạn bè vào , sau đó nhập nội dung tin nhắn, để mời mọi người vào clan của bạn.

Sau khi thành công , hệ thống Garena Plus sẽ gửi 1 thông báo cho bạn, xác nhận viêc bạn đã tạo đc clan của mình

Sau khi hoàn thành xong, bạn có thể clan của mình như sau:

Ở hình dưới là mình chưa mời đc ai , nên phần thành viên bị trống.
Chúc các bạn hành công

Sửa bởi Amin:
Garena Plus Hỗ trợ chơi đế chế Online hay ra phiên bản mới lắm, Bạn thử dùng phiên bản mới này xem có tốt hơn không ? mình cũng đang dùng đấy

Garena Plus Hỗ trợ chơi đế chế Online hay ra phiên bản mới lắm, Bạn thử dùng phiên bản mới này xem có tốt hơn không ? mình cũng đang dùng đấy
Tìm chủ yếu là bản Việt hoá mà thôi:D

Back