[Tư Vấn]: Cấu Hình Như Thế Nào Chơi Được Gần Hết Game Giả Lập Ps2 ?!?!?!?

thoichaylk123

Cấu hình máy em nè : Pentuim IV

Cho e hỏi với cấu hình này e nên mua thêm gì để chơi giả lập ps mượt nhất ? Tks :05:

cấu hình như này nếu nâng cấp để chơi mượt giả lập ps2 mình khuyên bạn mua luôn 1 cái ps2 còn hơn

mua 1 cái máy ps2 tốn củng gần = tiền up rồi vả lại tivi nữa + đĩa game chưa tính chuyện hư tay cầm v...v ở đây chẳng có tiệm nào chuyên về ps2 nữa toàn computer không hà . Mình up vậy để chơi được nhiều dòng giả lập khác nữa

cái này tùy game,game nhẹ nhàng thì ram2G,card video 256mb,chip không cần thay đổi,game khủng thì cứ thế mà nâng lên,chủ yếu giả lập thì tập trung vào video card và chip thôi :D

Có 1 cái vấn đề này mà bạn phải hỏi đi hỏi lại nhiều lần ~~"
Nói chung là mún chơi được game giả lập thì mua thêm card màn hình với RAM, chi tiết quay lại topic cũ.

mình biết rồi nhưng cái a lắp cho mình ảnh kêu nên up chip + mua ram thôi ? nên mới hỏi lại thôi

cấu hình như này nếu nâng cấp để chơi mượt giả lập ps2 mình khuyên bạn mua luôn 1 cái ps2 còn hơn

Đồng ý với bạn này, em nên mua luôn máy PS2, hiện giờ máy PS2 cũng rẻ rồi...Vì để Giả lập PS2 trê PC mà muốn chơi mượt thì cấu hình cũng phải khá cao.

Ps2 bây giờ rẽ thì rẽ chứ cũng 1tr6 > , tivi đâu mà chơi nhà e nhiều tivi nhưng toàn mấy cái tivi trong khách sạn hồi lâu làm màn hình lồi nãn . Em chỉ hỏi 1 điều là nên up chip + ram 2gb hay mua card Geoforce 210 + ram 2gb

Back