Mu Server full ss2 1.02h(hiện nay FPT đang dùng bản này)

doanthieugia19

Thấy box Muserver dạo này xìu như cái bánh bao chiều nên tôi move bài viết này về để anh em tham khảo,từ cái server này tôi đã học hỏi được rất nhiều thứ ở đó.:38::38:Mong là các bạn cũng thế!!^_^
Đây là một bản các lỗi đều đã được khắc phục nếu đưa lên online tính ổn định phải nói là quá Good(có rất nhiều người đã đưa online bản này).:36::36:
Sau đây tui xin trích nguyên văn:

Hướng Dẫn Cơ Bản Để Có được 1 Bản Server 1.00.16 VTM By Cuonglee

Lời ngỏ: Hy vọng qua bài viết này có thể giúp được những thành viên mới còn bỡ ngỡ về MU Server có thể tự tay mình cài đặt được 1 bản MU Server hoàn chỉnh nhất.
Yêu cầu của mình:
Khi xem qua bài hướng dẫn này xin các bạn khoan hãy boăn khoăn thắc mắc này nọ, mà hãy làm theo những gì mình hướng dẫn. Và tuyệt đối các bạn không được thay đổi những gì ngoài 2 cái IP này: 10.0.0.250 (IP Lan) và amoc.myvnc.com (IP Wan). Khi mà các bạn làm theo bài hướng dẫn của mình và chạy Server + đăng nhập client thành công.... thì lúc này các bạn có thể thay đổi lại những gì trong Server theo ý thích của các bạn

Link Server + Client Patch:

Download:

New Update 24/07/2008: Download Here

Pass:

Link Client:

Client Full MU FPT 1.02H:

Phần này cũng chính là hướng dẫn config Server dạng Online

1 - Cài đặt SQL Server 2000

Xem phim hướng dẫn:

2 - Tạo DB và Restore DBBAK

Xem phim hướng dẫn:

Lứu ý: Do phim hướng dẫn này mình làm ở bản server cũ nên thiếu 1 DB là MU2003_EVENT_DATA , bước tạo DB và restore MU2003_EVENT_DATA cũng tương tự như của MuOnline và Ranking nên bạn cứ theo đó mà làm theo

3 - Set Ram ảo

Xem phim hướng dẫn:

4 - Cài đặt No-Ip

Xem phim hướng dẫn:

5 - Config Server

Xem phim hướng dẫn:

Hãy lưu ý 2 IP : 10.0.0.250 (IP Lan) và amoc.myvnc.com (IP Wan)
Đây là IP của Server các bạn nên các bạn nên thay đổi lại. Và thêm 1 lưu ý nữa: trong Server ở đâu là IP Lan thì các bạn thay thế lại thành IP Lan, còn chỗ nào là IP Wan thì các bạn thay thế lại thành IP Wan.

Những chỗ cần thay thế IP:

1 - D:\MuServer\ConnectServer\Data\ServerList.dat:
Trích:
0 "MUVTM" "amoc.myvnc.com" 55901 "SHOW"
19 "MUVTM_CS" "amoc.myvnc.com" 55919 "HIDE"
2 - D:\MuServer\Data\Lang\Kor\CommonLoc.cfg:
Trích:
[ConnectServerInfo]

IP = amoc.myvnc.com

PORT = 55557

[GameServerInfo]

ClientExeVersion = 1.00.16

ClientExeSerial = cuongleeMUServer

LootingTime = 3
3 - D:\MuServer\Data\CommonServer.cfg:
Trích:
Trong file này có 4 chỗ có IP Lan 10.0.0.250 . Các bạn hãy thay đổi lại thành IP Lan của các bạn
4 - D:\MuServer\Data\IpList.dat:
Trích:
"amoc.myvnc.com"

5 - D:\MuServer\Data\MapServerInfo.dat:
Trích:

0
0 0 1 Samoc.myvnc.com 55901

19 0 0 Samoc.myvnc.com 55919
end

//--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

1
0 0 30 19
0 0 31 19
0 0 34 19

19 1 30 -1
19 1 31 -1
19 1 34 -1
end
Lưu ý: hãy lưu ý chữ "S" các bạn không được xóa nó

6 - D:\MuServer\DataServer1\AllowableIPList.txt:
7 - D:\MuServer\DataServer2\AllowableIPList.txt:
Trích:
0
127 0 0 1 255
10 0 0 250 255
end
Lưu ý:IP ở đây luôn luôn ở dạng Lan dù có đưa online hay offline. IP Lan ở đây là 10 0 0 250 chứ không phải 10.0.0.250 . Và lưu ý cuối IP có số 255

8 - D:\MuServer\X[Start-Links]X:
Trích:
[001] JoinServer: D:\MUSERVER\JoinServer\JoinServer.exe /p55970 /caamoc.myvnc.com /cp55557
[005] ExDB: D:\MUSERVER\ExDB\ExDB.exe amoc.myvnc.com
[006] ChatServer: D:\MUSERVER\ChatServer\ChatServer.exe amoc.myvnc.com
[009] GameServer: D:\MUSERVER\GameServer\GameServer.exe amoc.myvnc.com 55970 amoc.myvnc.com 55960 55901
[010] GameServer_CS: D:\MUSERVER\GameServer_CS\GameServer_CS.exe amoc.myvnc.com 55970 amoc.myvnc.com 55962 55919
Những chỗ cần thay đổi Pass của sa:

1 - D:\MUSERVER\ExDB\ExDB.ini:
Trích:
"sa" "1234" 1 50 50
2 - D:\MUSERVER\Mu_Ranking_DB_Server\SvConfig.ini:
Trích:
;---------------------------------------------------------------------------------
; ODBC
;---------------------------------------------------------------------------------
[odbc_setting]
dbname = Ranking
odbc_dsn = Ranking
;odbc_dsn = RANKING_DATA
odbc_uid = sa
odbc_pass = 1234
odbc_con_count = 40

; PIM
[pim_setting]
queue_no = 4
workerthread_no = 10
3 - D:\MUSERVER\Wz_Mu2003_Event_Server\Data\SvConfig.i ni:
Trích:
; PIM
[pim_setting]
queue_no = 4
workerthread_no = 4

; ODBC Á¢¼Ó
[odbc_connection]
mu2003_dbname = MU2003_EVENT_DATA
mu2003_dsn = MU2003_EVENT_DB
mu2003_uid = sa
mu2003_pass = 1234
6 - Hex IP Main

Xem phim hướng dẫn:

7 - Config Launcher

Xem phim hướng dẫn:

NNguồn : Lăng Quốc Cường(Cường lee)

Ai cho em hỏi máy của em không truy cập vào trang của modem được defaut gateway của em là nhưng em đánh vào thì không được , đánh cả http:/222.255.214.254:8080 cũng không được luôn (mở cả IE và FF) ai biết sao không chỉ dùm em với .

Ai cho em hỏi máy của em không truy cập vào trang của modem được defaut gateway của em là nhưng em đánh vào thì không được , đánh cả http:/222.255.214.254:8080 cũng không được luôn (mở cả IE và FF) ai biết sao không chỉ dùm em với .

Bạn thử gõ mỗi thử xem,mà hiện tượng ko vào được như thế nào,nó ngắt kết nối thẳng hay là đòi id và pass modem.

Nó báo ngắt kết nối luôn y , em gõ cũng không được nó hiện ra như trong hình nè

Em vẫn hok hiểu phần : 8 - D:\MuServer\X[Start-Links]X:
Trích:
[001] JoinServer: D:\MUSERVER\JoinServer\JoinServer.exe /p55970 /caamoc.myvnc.com /cp55557
[009] GameServer: D:\MUSERVER\GameServer\GameServer.exe amoc.myvnc.com 55970 amoc.myvnc.com 55960 55901
[010] GameServer_CS: D:\MUSERVER\GameServer_CS\GameServer_CS.exe amoc.myvnc.com 55970 amoc.myvnc.com 55962 55919

Ai chỉ cho em phải edit ở chỗ nào ... Em hok thấy gì cả :(

Em vẫn hok hiểu phần : 8 - D:\MuServer\X[Start-Links]X:
Trích:

Ai chỉ cho em phải edit ở chỗ nào ... Em hok thấy gì cả :(

vào foder muserver/link click chuột phải lên từng cái một chọn properties kéo lại một tý sẽ thấy ip để sửa,nếu em chơi offline thì ko cần để ip wan là "amoc.myvn.com" mà thay hết các ip đó thành ip của máy em cũng được.

Em đã chạy được gần hết các X[Start-Links]X rồi ... Nhưng khi đến GameServer thì bị lỗi

Đến GameServer_CS thì lại bị lỗi ChaosCastle

Còn về vấn đề Đăng nhập vào mupia.myvnc.com

Em hok bik ID và Pass ĐN là thế nào nữa ... Giúp e với :46:

Em đã chạy được gần hết các X[Start-Links]X rồi ... Nhưng khi đến GameServer thì bị lỗi

Đến GameServer_CS thì lại bị lỗi ChaosCastle

Còn về vấn đề Đăng nhập vào mupia.myvnc.com

Em hok bik ID và Pass ĐN là thế nào nữa ... Giúp e với :46:

Cái lỗi đầu có lẽ em sai ip ở đâu đó nên server load đến file đó thì ko đọc được nên bị lỗi don'tsend
Lỗi thứ 2 cách sửa để về anh lấy tên chính xác đã,nó ở trong databasel nhưng quên mất tên dòng đó để sửa cho trùng ngày tháng sự kiện rùi.
Cái thứ 3 do em đăng nhập là ip nên nó mặc định vào luôn modem của em =>nó đòi pass đăng nhập modem,nếu muốn đăng nhập vào modem thì đánh id :admin,pass : admin,nếu ko phải thì em nên hỏi lại nhà cung cấp modem xem id và pass như thế nào để đăng nhập.
Cuối cùng thì em làm chơi online hay offline mà phải config theo ip Wan thế???

Đầu tiên .. e xin thank a trước ^^! ... 2 vấn đề trên thì em đã hiểu .. Nhưng còn vấn đề về Đăng nhập Web Mu .. em còn mơ hồ lắm .. ID và Pass để sign in Trang chủ của Modem Linksys thì được, nhưng khi đưa vào Bảng connect của hình trên lại ko được ... OK 2 lần thì hiện ra Error : You are not authorized to view this page .. Có lẽ phải làm lại cái no-ip khác, nhưng làm lại thì em sợ vẫn như thế .. Cho e 1 bản hướng dẫn chi tiết 1 xíu được hok ạ .. Em đang học cách làm Mu Online để cho cả lớp em chơi ấy mà :17:

Đầu tiên .. e xin thank a trước ^^! ... 2 vấn đề trên thì em đã hiểu .. Nhưng còn vấn đề về Đăng nhập Web Mu .. em còn mơ hồ lắm .. ID và Pass để sign in Trang chủ của Modem Linksys thì được, nhưng khi đưa vào Bảng connect của hình trên lại ko được ... OK 2 lần thì hiện ra Error : You are not authorized to view this page .. Có lẽ phải làm lại cái no-ip khác, nhưng làm lại thì em sợ vẫn như thế .. Cho e 1 bản hướng dẫn chi tiết 1 xíu được hok ạ .. Em đang học cách làm Mu Online để cho cả lớp em chơi ấy mà :17:

Nếu muốn đưa web lên online tức là em phải mở port của modem để máy khác có thể truy cập vào modem của em thông qua đó truy cập vào web.Còn mở port như thế nào thì tùy từng loại modem mà mở nó cũng gần gần giống nhau.Để hôm sau có thời gian anh qua nhà bạn chụp hình rùi đưa lên cho em là hiểu liền,chứ dạo này hok có mạng nên làm cái gì cũng phải qua quán net chán quá.

Hì ... Em làm được rùi ... Anh hok cần vất vả nữa đâu :4: ... May nhờ có anh VIETNAM :71:... Thank anh nha .. khi nào gặp lỗi gì nữa ... Chắc lại nhờ vả anh quá :46:

Giúp em cái vấn đề này với :2: :

Lỗi thứ 2 cách sửa để về anh lấy tên chính xác đã,nó ở trong databasel nhưng quên mất tên dòng đó để sửa cho trùng ngày tháng sự kiện rùi.

Sửa lần cuối:
Hì ... Em làm được rùi ... Anh hok cần vất vả nữa đâu :4: ... May nhờ có anh VIETNAM :71:... Thank anh nha .. khi nào gặp lỗi gì nữa ... Chắc lại nhờ vả anh quá :46:

Giúp em cái vấn đề này với :2: :

Tưởng em sửa được cái này rùi,thui để anh về cài lại cái mu đã,mới cài lại máy gỡ mất cái mu ra rùi.Cái lỗi này cũng dễ sửa thui,cái này là do ngày tháng bắt đầu sự kiện và kết thúc sự kiện ko trùng khớp với ngày tháng trong máy mình nên nó báo lỗi thế.Để anh về tìm tên dòng chính sác rồi chỉ cho em.Dạo này anh hơi ít lên mạng em cố gắng đợi nha.
bo tay rui` ah`
pó tay cái gì?????????????:2::2::2:

Sửa lần cuối:
Uki ... Em đợi đc mà :4:

Mấy hôm nay tùm lum chuyện giờ mới online được.
Em vào databasel(chỗ đầu tiên để restone đó),tiếp tục click và databasel Muonline,tiếp tục click vào table thì mở ra cái bảng như hình dưới.

Click chuột phải vào dòng đó chọn dòng thứ 4 thì phải cái nào có dấu ">",sau khi chỉ chuột vào đó thì có 3 hay 4 dòng gì đó hiện ra chọn ngay dòng đầu tiên là nó hiện ra ngày tháng năm bắt đầu và kết thúc sự kiện cho em sửa ,nhớ trong này nó đọc tháng trước tiếp đến ngày và sau đó là năm.(cái này chụp hình luôn cho e rùi nhưng quên lưu mất thông cảm hen)
Sửa cũng dễ mà,chúc em cài online thành công.:69::69::69::69:

Anh ơi em cũng chạy đến cái gameserver thì bị lỗi conncect faile giờ sao đây anh ,cái chat cũng bị vậy. Mà em ko dùng cái no ip em xài cái ip wan trên trang whatismyip = số được ko anh . Mong sớm được trả lời > Thank nhiều

Anh ơi em cũng chạy đến cái gameserver thì bị lỗi conncect faile giờ sao đây anh ,cái chat cũng bị vậy. Mà em ko dùng cái no ip em xài cái ip wan trên trang whatismyip = số được ko anh . Mong sớm được trả lời > Thank nhiều

Ủa sao lại bằng số được,thường là như thế này,mình xài net thường có một ip tĩnh và một ip động.Ip tĩnh thường là ip wan(domain) thường là giống như một địa chỉ web đó(cái này khi bắt net người ta chỉ yêu cầu khi bắt ở quán net hoặc office thui còn home thì ko cần cái này).Nhưng khi muốn người khác truy cập vào modem của mình thì phải cần ip tĩnh ,vì thế em làm mu phải có một ip wan dạng domain để config.Đơn giản nhất là dùng No-ip cho đỡ rắc rối.
Còn chạy gameserver bị lỗi nguyên nhân cũng có lẽ là do ip thui,khi config đúng hết thì chạy oki liền à.

Back