[Tham khảo] Thực trạng cáp quang ở Việt Nam

Nghe nói FPT và Viettel còn đang thuê lại băng thông quốc tế của VNPT.K biết có đúng k ?

Nghe nói FPT và Viettel còn đang thuê lại băng thông quốc tế của VNPT.K biết có đúng k ?
Thông tin này thì mình chưa nắm được.Cũng chẳng biết thế nào.Thấy đợt vừa rồi đứt cáp quang trên biển, mình thấy mạng cũng bị ảnh hưởng đôi chút nhưng cũng k nhiều :D

FPT cũng đang có chương trình đổi từ ADSL sang cáp quang cho KH ở HN thì phải còn VNPT thì có gói FiberVNN ưu đãi, đặc biệt là cho gia đình rất hay và chi phí cũng k:)

Có 2 gói đang khuyến mãi đó bạn. F2E và F2F nhé.Bạn có thể lựa chọn 1 trong 2 tùy theo nhu cầu sử dụng

Thông tin 2 gói này ra sao hả bạn ?
F2E tốc độ 10mb, giới hạn lưu lượng 20gb, dùng hơn thì trả thêm tiền cho phần lưu lượng hơn đó
F2F tốc độ 12mb, k giới hạn lưu lượng
2 gói đều có chương trình khuyến mãi trả trước 6-18 tháng sẽ giảm giá cước :D.
===> 1 số thông tin cơ bản mà mình nắm được

Dùng mạng mà bị giới hạn lưu luợng thì cũng k thoải mái gì nhỉ @@.Cái gì cũng phải cân đo đong đếm @@

Dùng mạng mà bị giới hạn lưu luợng thì cũng k thoải mái gì nhỉ @@.Cái gì cũng phải cân đo đong đếm @@
Chuẩn rồi bạn.Dùng k giới hạn cho thoải mái :D.Cơ mà trả trước 6-18 tháng thì hơi ngại 1 chút :D

Chuẩn rồi bạn.Dùng k giới hạn cho thoải mái :D.Cơ mà trả trước 6-18 tháng thì hơi ngại 1 chút :D
Cam kết dùng 24 tháng, trả trước từ 6-18 tháng thì sẽ đc giảm giá cước :D .Mình đang dùng gói F2F đây.Đóng nguyên 1 năm luôn , giờ có hơn 200k/ tháng.Rẻ ngang cáp đồng rồi còn gì

Nếu như thế đúng là gói hấp dẫn thật. Trước nay mình chưa dùng của VNPT bao giờ nên k đc rõ lắm.K rõ chất lượng ra sao :)

dùng cáp quang VNPT được cái thách thức thời tiết :)).Sướng nữa là tốc độ ổn, down tẹt ga, chơi mấy game ở sever lậu vô tư

test băng thông quốc tế nhé :d.Ping 2 chữ số luôn

Không liên quan nhưng hôm nay có ai dùng mạng Viettel thấy chậm như sên bò k @@

dùng cáp quang VNPT được cái thách thức thời tiết :)).Sướng nữa là tốc độ ổn, down tẹt ga, chơi mấy game ở sever lậu vô tư
Bác chơi game lậu gì thế :)).Trước e hay chơi FFOl 2 trên sever lậu :))

Sửa lần cuối:
Back