Hướng dẫn cài WEB MU để đăng ký, reset... cho MU Offline

TuấnDương

Admin
Thành viên BQT
Đây là hướng dẫn tạo một cái HOST local chạy mã nguồn WEB PHP.

Đầu tiên là bước chuẩn bị:
1. Download Source WEB MU 0.8 (4.30Mb):

2.Download phần mềm để cài đặt Host Local chạy PHP (7.68Mb):

Kế tiếp là bước cài đặt Host Local:
Trước hết tải EasyPHP1.8 về:

Giải nén chạy file exe và cài đặt, bạn cứ next cho đến khi kết thúc.
Cài xong ngoài Desktop sẽ xuất hiện Icon EasyPHP , chạy để khởi động...

...

Bây giờ bạn có thể khởi động lại EasyPHP khi xuất hiện cửa sổ EasyPHP với 2 đèn xanh vậy là bạn đã cài đặt và khởi động thành công.

...

Cài xong cái host local thì giải nén cái Source WEB mu0.8.zip và chép vao thư mục mặc định C:\Program Files\EasyPHP1-8\www , chép xong Source WEB vào thì tiến hành cài đặt WEB.

Hướng dẫn cài đặt WEB:
Mở IE lên, chạy cái link và tiến hành cài đặt theo hình

Bước 1 --> Click Step 2

Bước 2 nhập Database hostlocalhost --> Click Step 3

Bước 3 chọn MD5 EncryptYes hay No tùy vào cái MUServer --> Click Step 4

Bước 4 đăng ký account quảng lý WEB --> Click Step 5

Nếu hiện đc thông báo giống như vậy là cài WEB thành công --> Click Here is Your MuWeb0.8 để về trang chủ​

Và đây là giao diện trang chủ với các chức năng

Đây là giao diện trang RESET

Hết!!! Chúc thành công!!!

Sửa bởi Amin:
tuan duong chup cai hing phan` len di tui ko thay no o dau ca

e dang cai` thi o step 2 -> step 3 cai bao loi~ nhu zay` ne`
Error #122
Loading php_gd2.dll Falied!
Please Enable php_gd2.dll in ur php.ini

la sao chi tui voi

e dang cai` thi o step 2 -> step 3 cai bao loi~ nhu zay` ne`
Error #122
Loading php_gd2.dll Falied!
Please Enable php_gd2.dll in ur php.ini

la sao chi tui voi

Cái lỗi này là chưa mở cái thư viện php_gd2 ...
Cách khắc phục:

Click phải vào chữ E góc dưới bên phải Taskbar --> Configuration --> PHP Extension

Kéo xuống 1 tý, check vào php_gd2 --> Apply
Vậy là xong!, ra cài lại cái WEB thử!!!!​

Sửa bởi Amin:
còn cái lỗi này nữa cho hỏi với :
Connection with SQL Server With Odbc MuOnline1 failed!
Please check if Odbc MuOnline1 exist and db user and password are okey.

lỗi đó đó chỉ giúp với:30:

Anh Tuấn ơi mình làm wed MU # không cần phải là wedMU 08 đc chứ ạ,à mà anh bík wed demo MU FPT không ??,anh chia sẻ cho mọi người nếu bík nhá!!:101:

Ai mà không biết lỗi gì khi cài Web của anh Tuấn Dương hay cài không được thì tôi xin môi giới cho anh em 1 loại Web mới cho season3 nè.. .. Nhưng ko biết anh Tuấn Dương cho Phép không? (vì đây là link liên kết với Wed Việt.)

Anh Tuấn Dương ơi Còn Cái Vụ Boom Offline Em đã Post Thì Sao? Anh Tesk Thử Dùm Em Nha. Cũng Sưu Tầm Không à. Mu Em Làm Và Chơi Full Hết Rồi = Chán Lun. Anh Tesk Bảng Bom Em Post Dùm Sẵng Cho Diễn đàng đa Dạng Thêm.

sau khi reset máy thì tui mở web lên nó báo lỗi này này

Warning: main(config.php): failed to open stream: No such file or directory in c:\program files\easyphp1-8\www\mu0.8\index.php on line 5

Fatal error: main(): Failed opening required 'config.php' (include_path='.;C:\PROGRA~1\EASYPH~1\\php\pear\') in c:\program files\easyphp1-8\www\mu0.8\index.php on line 5

với lại tui tạo acc trong web thì vào Mu đăng nhập thì nó báo là account ko tồn tại

Tuấn Dương sao tui đăng ký ở web nhưng vào game đăng nhập thì báo account ko tồn tại

Lỗi khi cài web creat và rs MU

Minh dowload cái "EasyPHP" về intall ra nó báo lỗi như thế này :

Nản quá mới cài bước đầu đã bị lỗi rồi:17::17::17::17:
Ai biết sửa lỗi này làm ơn bày cho mình cái nha!!

Cái lỗi này là do có chương trình đã dùng cái Port 80 nên EasyPHP không khởi động đc, ở đây nó báo Webserver khác đã sử dụng Port nên anh đoán là em đã có cài IIS...

Và đây là cách khắc phục:

.......
Lưu ý: do EasyPHP lấy mặc định là port mặc định là 80, thông thường thì IIS bạn vừa mới cài cũng dùng port 80 cho nên sẽ không khởi động được, để tránh tình trạng này thì chúng ta thay thế port của IIS (cho đơn giản hơn là thay port của EasyPHP) Cách thay posrt như sau:

Vào IIS

Xuất hiện cửa sổ

Chọn Website --> Click phải vào Default Website --> Properties

Xuất hiện cửa sổ

Thay TCP Port8080 (hoặc bất kỳ số nào ngoài số 80) -->Click Ok vậy là xong. Khi đã thay port xong nếu bạn muốn chạy Web trên IIS thì cứ đánh địa chỉ:

........

Cánh tạo Account
1-)Bấm vào nút Đang kí
2-)Bấm Đồng ý
3-)Nhập tài khoãng, mật khẩu.v.v...
4-)Bấm New Account
5-)Thấy chữ màu xanh lá cây là tạo được rồi (còn chữ màu đở là chưa được, phải làm lại)

Sửa lần cuối:
1-)Điền tên đang nhập và mật khẩu rồi bấm Login!
2-)Bấm vào tên nhân vật mà mình muốn Reset rồi bấm chữ Reset
3-)Thấy chữ mầu xanh lá cây là được (còn chữ mầu đỏ chác là chưa đũ Level hay chưa Jewel)

hehe doanthieugia19 ông bị cái lỗi giống tôi đấy, tôi sửa được rồi cái lỗi là do ông đang sử dụng cái web ảo trong contronl paned ông vào add rogram xóa cái IIs internet gì đó tui không nhớ và next next (bỏ cái giấu chổ đó đỉ là ok àh) ông cài lại cái setup là ok....
Tui thấy cái web reset này sao sao đấy, tui chơi online thì reset thì điểm trong nhân vật càng ngày càng tăng còn cái này là giảm đến mức chết luôn.....có ai biết sửa lại không giống như bảng FBT đó .......

Back