Hướng dẫn cài WEB MU để đăng ký, reset... cho MU Offline

Tuan Duong oi giup minh voi - minh da cai ban Muonline ss3 cua ban chay tot roi - web cua minh cung chay tot - o bat ky cho nao truy cap vao cung duoc roi - nhung khi dang ky thi bao la thanh cong - nhung khi log in vao thi ten tai khoan do khong ton tai .Lam sao de web ket noi voi database cua server Mu bay gio . Minh dang ky no khong co save lai cac tai khoan de moi nguoi choi . Giup minh voi . Minh da kiem tra het rui - gio moi moi toi ban ne

bác tuấn dương cho em hỏi.lúc chạy xong easyphp nó chỉ hiện môt đèn xanh thui.đèn bên apache no báo lổi.vậy em phải khắc phục như nào.mong bác trả lời sớm

bác tuấn dương cho em hỏi.lúc chạy xong easyphp nó chỉ hiện môt đèn xanh thui.đèn bên apache no báo lổi.vậy em phải khắc phục như nào.mong bác trả lời sớm

bạn bật taskmanager lên xem chương trình nào đang chạy cái này thì tắt nó đi.hoặc remove.xong cài lại.

bạn oi, tại sao mình cài vào rồi mà bị lỗi thế này hả bạn, (mình cài sau khi cài Mu nha)

rồi nó ra thế này

xem jum mình nha
thank

bạn oi, tại sao mình cài vào rồi mà bị lỗi thế này hả bạn, (mình cài sau khi cài Mu nha)

rồi nó ra thế này

xem jum mình nha
thank

bạn phải gỡ IIS.hoặc TD đã hướng dẫn cách đổi port ở mấy bài trc rồi đấy.
bạn bật task manager lên xem chương trình nào đang chạy apache thì tắt nó đi

A Dương ơi sao khi cài esy php run đã bị lỗi Apche nó không chạy trong khi sql đã run! E là gà nên bị lỗi ngay bước đầu mà không biết sửa thế nào A chỉ giùm E với T_T! :26::26::26::26::26::26::26::26::26::26:

A Dương ơi sao khi cài esy php run đã bị lỗi Apche nó không chạy trong khi sql đã run! E là gà nên bị lỗi ngay bước đầu mà không biết sửa thế nào A chỉ giùm E với T_T! :26::26::26::26::26::26::26::26::26::26:

Chỗ nào cũng chỉ toàn là vấn đề WEB
Bạn đừng xài EasyPHP nữa - xài thủ cái này đi =.=''

Việt Nam ơi Cho Em hỏi : cái hướng dẫn của anh hơi nhảy cóc chút ví dụ như Lưu ý, với cài đặt mặc định:

- C:\AppServ\www là địa chỉ webroot, nơi copy các file php vào đây

- C:\AppServ\mysql\data\ chứa CSDL MySQL, mỗi CSDL sẽ là 1 folder, để sao lưu dữ liệu MySQL, đơn gian chỉ việc copy folder này thành nhiều bản sao.

- Để quản trị CSDL MySQL, truy nhập địa chỉ sau từ trình duyệt:

- Với việc cài mặc định như thế này, bất kể ai trong mạng nội bộ cũng đều vào được CSDL MySQL với địa chỉ
(Hãy xem thêm tài liệu cấu hình phpMyAdmin và đổi password root của MySQL để đảm bảo an ninh cho khu vực này)

- Vào để xem thông tin đầy đủ về server vừa cài xong

E ko làm được bước này T_T ! A có thể cho E xin cái link web và hướng dẫn kĩ 1 chút không ạ ? Thanks A!

Bạn coppy hết các File trong Floder web vào thư mục www trong Appserv rồi chỉnh file config.ini của web - chạy Odbc trong Server => http://localhost/install/install.php để Setup web

-Nếu bạn cài web Mu0.8 theme FPT cũ thì thêm zzz.php vào sau link Web của bạn để vào chức năng Admin ( Ví dụ : )

- Nếu bạn cài webMu0.8 của Nylan hoặc Tuấn Dương thì thêm administrator.php vào sau Link web để vào chức năng Admin ( Ví dụ: )

Những bước bạn nói trên không phải làm cũng không sao cả ....
Chúc bạn thành công ! ^^!

Sửa lần cuối:
Ðể có 1 trang web tính bảo mật tốt nhất nên làm server IIS rồi cấu hình chạy với PHP, khỏi lằng nhằng cài mấy cái khác vì ta ko dùng đến Apache + Mysql. Vì web MU chạy trên CSDL MSSQL, còn CSDL Mysql là thừa vì nó chỉ dùng cho mấy cái code Forum, Shop và 1 số code Music.

@npower: Phpmyadmin chỉ dùng để quản lý CSDL MySQL nó ko liên quan gì đến thằng MSSQL, ko thích bạn có thể del folder đó đi

Sửa lần cuối:
Ðể có 1 trang web tính bảo mật tốt nhất nên làm server IIS

Như thế nào là bảo mật tốt...Bảo mật tốt là do WEB MU đã đc Fixed chống Bypass hoặc Hack gì gì đó...( Ví dụ: Như web0.8 của Tuấn Dương - tối không chảnh - cũng không tự cho mình là Pro.nhưng tôi nói thật kể cả cái web đó cài trên IIS đi nữa Bypass tốt)...Cái này không liên quan gì đến IIS

- Nhiều người đã cái IIS nhưng có làm đc đâu - Mới làm thì xài Appserv - EasyPHP là tốt nhất

Thì tôi có nói gì đâu, người mới vào nghề thì dùng Appserv - Easy vì nó cài là dùng được ngay. Nhưng nó ko có nhiều chức năng để quản lý 1 Server. Host Window người ta dùng IIS, Host Linux (Unix) dùng Apache. Tôi nói ở đây để bảo mật tốt thì nên dùng IIS + config với PHP. Với lại đại đa số chắc làm trên WinXP nên chỉ làm đại khái cho có, chứ muôn 1 server đủ đảm bảo nên cài Win Ser 2k3

Sửa lần cuối:
Vậy viết 1 bài hướng dẫn cụ thể đi - để mọi người xem như thế nào:39::39::39:

Hướng dẫn thì có gì..... vào google search ra mà đầy chẳng qua tại ông ko đi kiếm

Search cái gì cơ...Cái này là Box MU mà :24::24::24:
Ông biết làm thì tạo cái Guides cho mọi người tham khảo bài này xem nào :77::77::77:

Chụp hình hay Coppy của người khác ghi Rõ Nguồn cũng đc mà :38::38::38:

Cái đó 3, 4 năm nay làm hoài có gì mà ko nhớ chứ, hướng dẫn chi tiết thì hơi mệt 1 chút, còn ko có thời gian rảnh thì dẫn link đến nơi muốn đọc như thế ko bị người ta soi mói, chỉ trích, ghi rõ nguồn ở đâu vì tài liệu trên mạng có mà đầy vào google.com.vn gõ vài ba từ khóa. Những cái ta biết được, học được cũng từ những người tìm hiểu trước mà ra..:58::58::58:

Có những cái mình tự tìm hiểu mà ra đấy...Không nên ỷ lại những gì người trước đã Hướng Dẫn ...nhiều cái không đúng.. OK :6::6::6:

Cái tự hiểu chẳng đáng là bao so với cái người ta đã làm trước đó. Còn dĩ nhiên là phải tham khảo trước rồi tự mình tìm hiểu thêm đâu phải tự nhiên 1 người có thể làm nên tất cả. Có nhiều phát minh toán học, vật lý học.... cả hàng ngàn năm nay sao ta vẫn phải học??? ko những ko học mà nhiều người đã vận dụng những kiến thức đã có để khám phá và tìm tòi thêm cái mới bổ sung vào đó. Giống như Software nếu ko có hệ điều hành ra trước thì lấy đâu mà người ta làm ra software để chạy, cả game online cũng thế ko có những người đã làm ra nó thì lấy đâu ra những bản để mà ngồi đây nghiên cứu tìm tòi?? 1 mình làm ra được àh?? :77::77::77:

Đến giờ linh rồi..... chúc mọi người ngủ ngon:27::27::27:

Back