Hướng dẫn cài WEB MU để đăng ký, reset... cho MU Offline

anh tuấn dương ơi em mò mẫm cả nửa tiếng đồng hồ đệ ĐK ở diễn đàn để hỏi mong anh hướng dẫn tận tình ạh !!!!
làm sao các máy clan vào web được.em config sever vs main là 192.168.1.10
chỉ mỗi máy chủ vào web được
em nghe nói phải sửa file hots thêm đoạn 192.168.1.10 localhost ở máy chủ và copy tất cả máy con fải ko anh.
ở máy chủ em đăng nhập là 12.0.0.1\mu0.8 thì vào zô được còn máy trạm thì bó tay >.<
em đag sài bản 1.02h việt hóa của cuonglee
web em là mu0.8

anh tuấn dương ơi em mò mẫm cả nửa tiếng đồng hồ đệ ĐK ở diễn đàn để hỏi mong anh hướng dẫn tận tình ạh !!!!
làm sao các máy clan vào web được.em config sever vs main là 192.168.1.10
chỉ mỗi máy chủ vào web được
em nghe nói phải sửa file hots thêm đoạn 192.168.1.10 localhost ở máy chủ và copy tất cả máy con fải ko anh.
ở máy chủ em đăng nhập là 12.0.0.1\mu0.8 thì vào zô được còn máy trạm thì bó tay >.<
em đag sài bản 1.02h việt hóa của cuonglee
web em là mu0.8

Mở file C:\Windows\System32\drivers\etc\hots ở máy con bằng Notepad và thêm vào dòng sau:

192.168.1.10 localhost

Ở máy con muốn truy cậy vào WEB thì cứ đánh vào address localhost/mu0.8

re

Mở file C:\Windows\System32\drivers\etc\hots ở máy con bằng Notepad và thêm vào dòng sau:

192.168.1.10 localhost

Ở máy con muốn truy cậy vào WEB thì cứ đánh vào address localhost/mu0.8

em thử rồi mà kết quả cũng không khả quan chúc nào
máy con IP 192.168.1.90

em sửa máy chủ là 192.168.1.10 localhost vs máy con 192.168.1.10 localhost rồi thử 192.168.1.90 localhost rồi lại 192.168.1.10 localhost\mu0.8 v.v...
cũng chả vô được
hay là phải mở port nữa admin :(
help em vs admin :((

chứ tụi nó ĐK bằng CZ edito rùi không để ý là 1 phát tụi nó làm full séc đồ luôn >.< vs lại muốn reset là phải mò lên máy chủ mệt ơi là mệt >.<

mà admin ơi sao cái thẻ tab của esyphp sao nó màu vàng mà sao máy chủ vẫn vô web được hay vấn để của em là nằm ở đó ???

Sửa lần cuối:
anh Tuan Duong oi khi em lam thi no bi loi # errro failed gi do em hok bik nua~ anh lam on chi~ giup em cach khac phuc di ngen anh

Mình cũng chỉ là newbie thôi.Mình cũng có cài web.Muốn máy con vào web được thì máy con gõ địa chỉ Ip của máy chủ.VD máy chủ là 159.159.159.159 thì máy con cứ gõ vào IE là là vào web được.mình hay để máy con làm vậy (chơi mạng Lan)

- Èo mình bị cái này mới ngộ .

- Cài rồi wed hoạt động nhanh ngọn vào đăng ký nó báo đã đăng ký thành công . Vào Game đăng nhập báo tài khoản không có . ^^! Tức Wedmu với SV hoạt động độc lập.

- Tạo bằng Mumake 1.13 nó báo lỗi :

'' Disallowed implkic conversion form data type varcha to data type vanirani . table ' MuOnline.odb.MENBER_INFO , colum menB_PWD , use the convert function to run the query ''

Sửa lần cuối:
Anh Dương ơi giúp em với khi em tạo Web MU rồi ĐK account luơn rồi nhưng khi đăng nhập thì web thông báo account hoặc mật khẩu không đúng . Em đăng nhập nhiều lần mà kết quả vẫn vậy anh giúp em với

Cái bước 2 nhập ODBC là MuOnline chứ hok phải MuOnline1 !!!!!!!!!!!

điền đúng vẫn vậy anh ơi :05::05::05::05::05::05::05::05::05:

Mình thì lại reset ko mất đồ và ko mất skill, làm sao sửa đc đây nhĩ, và 1 lỗi nữa là cần 1 chao để reset nhưng bỏ chaos vào nó vẫn đòi nữa, nhưng dùng Mumaker chỉnh chaos thì reset đc, ... mò mãi ko thấy

Giờ bạn có thể dùng FW ở đây , bản 0.8 này vừa mệt lại lỗi nhiều , chúc bạn 1 buổi tối vui vẻ :

Link tải :
Pass: vn-zoom.com
Hướng dẫn :

coppy của Kinglxag bạn xem tạm

Giờ bạn có thể dùng FW ở đây , bản 0.8 này vừa mệt lại lỗi nhiều , chúc bạn 1 buổi tối vui vẻ :

Link tải :
Hướng dẫn :

coppy của Kinglxag bạn xem tạm

tưởng đưa cái gì tốt, link ngũm, cái đó bên vn-zoom tui test hết rùi, của kinglxag bị lỗi tùm lum

Web muốn đưa lên online thì làm thế nào vậy các bác??? (Chỉ cần reset mấy anh em cùng chơi thôi chứ bảo mật thì không cần lắm) Mấy bác giúp em với

Back