Hướng dẫn cài WEB MU để đăng ký, reset... cho MU Offline

Hình như anh SM Trần Thiếu Gia làm WebSV = cái Appserv ??
Anh có thể nào cho em hỏi 1 vài câu về cách cài đặt Appserv ko?
Em cài đặt dc hết rồi mà khi vào Web reg acc báo Success mà đăng nhập ko dc.

Yh: boy_nghethuat_hl
Hy vọng anh sẽ giúp đỡ :06:

anh tuan duong oi em lam toi buoc 2 nhap databesa thi no hiẹn ra lổi như gì
[/IMG]

chào các bạn, bạn nào cài web được rồi xin giúp mình sữa lỗi này với, chuyện là minh đã cài web và tạo acc dc rồi nhưng khi đăng nhập thì nó báo là Tài Khoản kô đúng. Thành viên mới (rất đam mê Mu) Rất mong nhận dc sự giúp đỡ của các bạn !!!! YH : [email protected]

anh Tuan Duong oi anh co pick cach tao web mu online nhu web mu hn hien nay ko. Chi giup em voi them chuc nag relife cang tot.Cam on.

anh Tuan Duong oi anh co pick cach tao web mu online nhu web mu hn hien nay nhung co them chuc nang relife ko? chi giup em voi. Em cam on truoc.:02::n30:

chào các bạn, bạn nào cài web được rồi xin giúp mình sữa lỗi này với, chuyện là minh đã cài web và tạo acc dc rồi nhưng khi đăng nhập thì nó báo là Tài Khoản kô đúng. Thành viên mới (rất đam mê Mu) Rất mong nhận dc sự giúp đỡ của các bạn !!!! YH : [email protected]

Bạn vào tắt MD5 thử đi :) Nếu bạn dùng Database MuOnline là MD5 thì bật lên :D

MuWeb database loading failed! Error #118
cái này là bị lỗi gì ai chỉ mình dùm nha và hướng dẫn cài web cụ thể luôn cũng được nha :05: :v22:

Minh dowload cái "EasyPHP" về intall ra nó báo lỗi như thế này :

Nản quá mới cài bước đầu đã bị lỗi rồi:17::17::17::17:
Ai biết sửa lỗi này làm ơn bày cho mình cái nha!!

anh ơi em làm theo hướng dẫn của anh sao hok đc.em làm xong nó cũng hiện ra như vậy. hok có gì thay đổi hết. :v14:

em chơi dc rùi, cài web cũng thành công. Em download cái cilent ss3 của anh tuanduong nhưng ko hiểu sao khi chơi lại ko có âm thanh ? làm thế nào để có âm thanh đây anh ?

anh ơi em làm theo hướng dẫn của anh sao hok đc.em làm xong nó cũng hiện ra như vậy. hok có gì thay đổi hết. :v14:

Mình cũng đã từng bị giống bạn, đầu tiên bạn phải check xem bạn đã cái IIS chưa !, nếu cài rùi thì hãy xóa nó đi. Nếu như bạn chưa cài IIS mà vẫn báo lỗi như thế thì là do bạn đã cài một số chương trình gì đó liên quan đến websever, bạn nên xóa tất cả chúng rùi chạy lại Easyphp. Để chắc ăn bạn cứ xóa hết những thứ mà bạn nghi ngờ ík. Goodluck

Đó là do có 1 chương trình khác đang sử dụng port wep rồi(port wep mặc định là 80).Tốt nhất là bạn remove tất cả các chương trình có liên quan tới wepserver đi là ok.

em chơi dc rùi, cài web cũng thành công. Em download cái cilent ss3 của anh tuanduong nhưng ko hiểu sao khi chơi lại ko có âm thanh ? làm thế nào để có âm thanh đây anh ?
Bản của anh TD là bản đầy đủ mà mình đã chơi ngon lành bạn xem lại việc cài đặt vấn đề không phải do bản clien.

Nguyên văn bởi doanthieugia19
Minh dowload cái "EasyPHP" về intall ra nó báo lỗi như thế này :

Nản quá mới cài bước đầu đã bị lỗi rồi
Ai biết sửa lỗi này làm ơn bày cho mình cái nha!!

anh ơi em làm theo hướng dẫn của anh sao hok đc.em làm xong nó cũng hiện ra như vậy. hok có gì thay đổi hết.
kiểm tra xem máy co IIS chưa có rồi nên bỏ,xem máy đã từng cài qua webserver nào chưa,nếu đã cài rồi bạn nên vào windows tìm file php.ini chấm gì đó không nhớ đại khái là như thế xóa nó đi rùi cài mới thì mới được, các webserver mình cài trên máy thường hay cạnh tranh nhau nên bạn cài phải chú ý sài một thằng thôi không nên chơi hai thằng một lúc tránh tình trạng chúng đánh nhau mình bị thiệt. Chắc chắn cài không lỗi bạn nên ghost lại máy và làm theo hướng dẫn như thế là ok nhất.Chịu chơi thì cũng phải chịu khó hi sinh một số kái khác thôi, chịu khó tìm rồi bạn sẽ hiểu hết thôi, làm theo hướng dẫn được nhưng quan trọng mình phải hiểu được nó là kái gì.
Chúc thành công!

Mấy anh, cho em hỏi : làm cách nào để máy client tự truy nhập web reset của máy chủ.

Chứ mổi lần reset hay đăng kí tài khoản, máy client đều phải lại máy server để thao tác...như thế thì lu bu lắm...

Cái này dễ thôi mà, đưa cái địa chỉ của web trên máy chủ cho các máy con truy cập, mở cổng 80 của máy chủ ra, xem phần hướng dẫn đưa Mu offline lên online của mọi người hướng dẫn là xong cả server đưa được mà không đưa được web sao.

Cái này dễ thôi mà, đưa cái địa chỉ của web trên máy chủ cho các máy con truy cập, mở cổng 80 của máy chủ ra, xem phần hướng dẫn đưa Mu offline lên online của mọi người hướng dẫn là xong cả server đưa được mà không đưa được web sao.

Thật sự là mình gà mấy vụ này lắm:n14:! làm xong MuOffline và chơi đc cũng nổ lực lắm rùi, chỉ mổi cái máy con không thể vào web reset đc, phải reset bằng máy chủ (mà bạn ơi! cho mình hỏi cái "EasyPHP", có thể sử dụng cho máy con không zậy!). Mình hok biết mở port gì đóa, bạn có thể jup' mình bằng teamview kô? nick Y!H : [email protected]

Back