Hướng dẫn cài WEB MU để đăng ký, reset... cho MU Offline

Dành cho con DRAYTEK Vigor của bạn này, làm theo hướng dẫn nha, ko làm được minh không ngủ nổi tức thật đó:
bài viết của thuyquai_29 bên Gamevn.
Draytek Vigor 2700 series

Bước 1: Vào
điền User/pass là admin/admin

Bước 2: Chọn Nat/Port redirection

Điền như sau:
Service Name: Utorrent hoặc tên bất kỳ
Protocol:TCP
Public Port: Port cần mở
Private IP: Lan IP, đọc bài 1 để biết
Private Port: Port cần mở
Active: Đánh dấu v

Nhấn ỌK và xong, nhớ tắt hết tất cả các loại tường lửa và vào trang canyouseeme.org điền port vào nhấn test xem có success không là ok.

Hết chịu nổi lun :D

:n08: đa tạ hảo bằng hữu...thanks trước test sau cũng chưa muộn...hjhj, giờ đang đi làm, tối vê mình mới thử đc...hiện giờ đang cho tụi khách chơi đỡ...chịu khó mổi lần reset lại máy chủ thao tác....

:D

Xin cứu giúp với

Các Bạn chi dùm cách set cho web Mu 0.8 cua TuanDuong để các máy con trong mạng Lan
Truy cập vào Reset ... chứ nó chỉ chạy trên sever.Mỗi lần Reset phai chạy lại máy server rất là bất tiện.Xin giúp dùm........

lên thì pm lần này chắc là nó chết chứ mình không chết, mở cái moderm ngon lành rùi mà :))

Giúp set WEB MU 0.8 chạy trên máy con mang Lan

Modem máy tui hiệu Dlink nên không giống như bạn hướng dẫn.Tui vô vọc Mạng Tiêu luôn,phải phone cho máy chú kỹ thuật bên công ty mạng qua set lai modem.éc
Có ai biết cách làm cho cái web mu0.8 TuanDuong chay được trên mạng Lan thi giúp cho
anh em một vé cái cám ơn nhiều.

tui có hướng dẫn cho ông đâu tui đang chỉ cho voiu1008 mở port moderm của ông ấy kia mà, mà hướng dẫn của tui ghi rõ là dành cho moderm DRAYTEK Vigor chứ đâu có nói của Dlink mà sao lại liều lĩnh thía hả nản ông quá :)), đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng !
Chúc thành công.

Modem máy tui hiệu Dlink nên không giống như bạn hướng dẫn.Tui vô vọc Mạng Tiêu luôn,phải phone cho máy chú kỹ thuật bên công ty mạng qua set lai modem.éc
Có ai biết cách làm cho cái web mu0.8 TuanDuong chay được trên mạng Lan thi giúp cho

Để các máy con trong mạng Lan truy cập được wep của máy chủ thì làm thế này nhé:
1.Ở các máy con truy cập vào File hosts trong C:\WINDOWS\system32\drivers\etc\ nhé (các bạn mở bằng notepad) rồi thêm đoạn này vào cuối (ngay dưới dòng 127.0.0.1 localhost nhé):
IP máy chủ tên trang wep
Tôi lấy ví dụ nhé:
IP máy tôi là 192.168.1.1 và tên trang wep là muthanhgiong.com thì sẽ như sau:
127.0.0.1 localhost
192.168.1.1 muthanhgiong.com
làm thế với tất cả các máy con thì tại các máy con khi bạn gõ muthanhgiong.com thì sẽ truy cập đc vô wep máy chủ thôi.

Pm qua yahoo đê tui giúp cho, ai nói ông mở cổng làm chi, online thì lên yahoo pm nik tui : dientu_onlineth

Để các máy con trong mạng Lan truy cập được wep của máy chủ thì làm thế này nhé:
1.Ở các máy con truy cập vào File hosts trong C:\WINDOWS\system32\drivers\etc\ nhé (các bạn mở bằng notepad) rồi thêm đoạn này vào cuối (ngay dưới dòng 127.0.0.1 localhost nhé):
IP máy chủ tên trang wep
Tôi lấy ví dụ nhé:
127.0.0.1 localhost
làm thế với tất cả các máy con thì tại các máy con khi bạn gõ muthanhgiong.com thì sẽ truy cập đc vô wep máy chủ thôi.

Zâỵ là không cần phải open port 80 hả bạn....

IP máy chủ tên trang wep
Tôi lấy ví dụ nhé:
127.0.0.1 localhost

máy chủ IP là 192.168.1.41
trang web là: vậy ghi sao ở máy server mu và ghi sao ở máy con.
Cám ơn bạn rất nhều
Mình ghi máy server là:127.0.0.1 localhost
192.168.1.41 localhost/mu0.8
Máy con hàng cuối là: 127.0.0.1 localhost
nhưng vẫn pó tay không vô web được ở máy con.

Sửa lần cuối:
tui có hướng dẫn cho ông đâu tui đang chỉ cho voiu1008 mở port moderm của ông ấy kia mà, mà hướng dẫn của tui ghi rõ là dành cho moderm DRAYTEK Vigor chứ đâu có nói của Dlink mà sao lại liều lĩnh thía hả nản ông quá :)), đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng !
Chúc thành công.

Cám ơn bạn rất nhiều
mày mò cái web này cả đêm vẩn cứ chạy được trện server. Máy con pó tay.
reset cứ phải lại máy server .á nản.

Sửa lần cuối:
Lưu ý một chút cho tất cả các newbies, hướng dẫn cài web của anh TD các bạn để ý là nên dùng cho chơi offline, mấy hôm nay có rất nhiều bạn hỏi về đưa web chạy lan hay online và gặp rất nhiều lỗi mặc dù đã làm đúng hướng dẫn, các bạn đưa web lên lan hay online không sử dụng EasyPHP để làm server mà phải dùng appserver hoặc xamp hay một chương trình nào khác để tránh lỗi mà tìm hoài không thấy nha!

Gửi voiu1008 đây kái việt hóa bạn cần dành cho bản của bạn.Cố gắng việt hóa cho ngon mà ăn khách hehe.
Hôm Qua Em Lên GooGle Tìm Được Cái Này Mang Về Post Lên Phát Triên Diễn Đàn :
Việt Hóa
Cái Link Trên Các Bạn Dowload Về Bật UniKey Chọn Bảng Mã Vietnamese Locale CP 1258 Còn Cái Này Là Tools Để Việt HÓa Em Tìm Được Bên Clbgamesvn ai có hứng thì tìm hiểu Việt Hóa Dùm Anh Em Bản Việt HÓa Ở TrêN mỚI cÓ 50% ah` Mong Các Anh Thông Cảm
Ai Xem Xong Thanks Dum` Cai NHa Thanh Cong 100% đó cái này tất cả được 50% còn Item thì hau nhu được 99.9% rồi Thanks Jùm TOi nha
Nguồn CLBGAMESVN (lấy mà hem ghi nguồn ngại chết)

máy chủ IP là 192.168.1.41
trang web là: vậy ghi sao ở máy server mu và ghi sao ở máy con.
Cám ơn bạn rất nhều
Mình ghi máy server là:127.0.0.1 localhost
192.168.1.41 localhost/mu0.8
Máy con hàng cuối là: 127.0.0.1 localhost
nhưng vẫn pó tay không vô web được ở máy con.

Vậy bạn sẽ ghi như sau ở các máy con nhé:
127.0.0.1 localhost
192.168.1.41 mu0.8
như vậy khi bạn gõ mu0.8 ở các máy con thì sẽ đc thôi
Bạn có thể thay cái tên mu0.8 bằng bất cứ tên gì cũng đc nhưng nhớ là ở các máy con ghi tên wep thế nào thì khi muốn truy cập phải gõ đúng tên đó nha(Mình làm nguyên 1 dàn net chạy ầm ầm với cái muthanhgiong.com mà các quán khác lên Google tìm chẳng thấy cái muthanhgiong.com ở đâu cả hj hj:01::01:)

♀♀♪Biết Thì Giúp Không Biết Thì Sẽ Giúp ♪♀♀

Câu nói rất hay! mình thanks bạn nhìu lắm!.....:v13:

cái này là có 1 chương trình khác đang chạy và sử dụng cổng 80.check lại xem chương trình nào đang sử dụng thì tắt nó đi.trước tớ dùng Skype nó cũng dùng port 80.tắt cái skype đi là đc.bạn thử xem

Connection with SQL Server With Odbc MuOnline failed!
Please check if Odbc MuOnline exist and db user and password are okey.
đây là lỗi gì vậy mọi người

Connection with SQL Server With Odbc MuOnline failed!
Please check if Odbc MuOnline exist and db user and password are okey.
Kết nối SQL Server với file Odbc MuOnline thất bại
Hãy kiểm tra nếu Odbc MuOnline hỏng hay DB Use and pasword are okey

Back