Tổng Hợp Hướng Dẫn Chi Tiết Cài Đặt Muserver 1.04x SS3 EP2

Cho em hỏi là muốn cài MU này thì cần 2 máy mạng LAN trở lên àh, hay là chỉ cần 1 máy thôi mà vẫn chơi được.

một máy của bạn là đã cài MuOffline và chơi được rồi không cần 2 máy đâu

1 máy tạo 2 user vào cày pt nhau còn đc nữa mừh ^^!,btruong có vẻ số xui:77:

Sửa được lỗi rồi, đúng như anh TuấnDuong nói .... phải ghost lại cái window mới ko bị lỗi đó....kinh nghiệm cái muserver hay bị lỗi là : 1. không shut down cái startup chạy MUserver trước mà shutdown cái window....2. đang bật server mà bị cúp điện ==> cái server bị hư liền, có thể backup data lại rồi ghost win để cài lại ^.^ ... đúng là mệt thật... Btruong đang thử cài cái server World of warcraft, chơi MU cũng chán rồi... phải đổi món thôi ..hi`

khi em add file MuOnline.bak và nhấn ok đến kia thì bị vậy . có cách khác phục hok mấy anh

có khi nào là vì cái này. Cái này là em bị lúc cài đặt SQL sau bước "Next và chờ cho SQL Server cài đặt xong"

xin lỗi mấy anh vì em hok bik upload hình
cái bản đó ghi là "This Program is used internally by PackageFromTheWeb. It should not be excuted directly"

em làm được rồi. mấy cái đó chỉ vì ổ đĩa của em hết dung lượng rồi ^^. nhưng khi làm MuOnline_Event, MuOnline_Ranking thì nó hiện ra cái bản ở dưới. Còn SCFMuTeam thì ok

godhoang nói đúng đó. Em đã làm theo nhưng khi chạy đến gamesever thi đợi rất lâu nó báo lỗi Don't Send.... Em cũng làm lại mấy bước restore database nhưng vẫn bị ngay lúc cuối gamesever nên hok6 kết nối máy chủ được. Đồng thời em thấy 1 chuyện lạ là phần MuOnline + SCFMUTeam khác với MuOnline_Event + MuOnline_Ranking ở chỗ khi em restore database và dẫn đến D:\musever\db rồi ok thì bật lên lại vẫn thấy đường dẫn MuOnline + SCFMUTeam còn MuOnline_Event + MuOnline_Ranking thì không thấy đâu cả. hem bik nó có ảnh hưởng gì hem. Em chỉ thắc mắc vậy thui. Nhớ chỉ em cách khắc phục Don't Send.... khi chạy gamesever nha mấy anh:1::1::1:

chời ơi restore như vậy cũng đâu có sao đâu(không chắc lắm:29:)nhưng mà cái Game sv của bạn không chạy đc là do yếu tố quan trọng nhất:máy quá yếu.Máy làm sv MU đòi hỏi Ram cao(từ 512->)Card 128-> ,Ram thiếu thì chỉ cần Set Ram ảo thôi!:61::61:

em làm được rồi. mấy cái đó chỉ vì ổ đĩa của em hết dung lượng rồi ^^. nhưng khi làm MuOnline_Event, MuOnline_Ranking thì nó hiện ra cái bản ở dưới. Còn SCFMuTeam thì ok

Em qua Tab Options --> check vao` Force restore over existing database --> Ok

Dạ em làm được rồi anh ơi. cảm ơn anh nhưng em chỉ còn vướng bước khởi động sever thôi. anh chỉ em tạo ram ảo đi. Cấu hình máy em là P4 2.66GHz 504 ram card màng hình onboard 128M. mà tạo ram ảo cần nhìu chỗ trống không anh.thx

à bạn sắp hoàn thành rồi đó pqhuybl à.Chỉ cần vào MUserver/DBBAKS/nhấp dupe vào ODBC.reg->ok 2 lần thôi ,nhưng đừng vào Data source để config nha,vậy là đủ cài ODBC rồi.Chúc thành công:67:

à bạn sắp hoàn thành rồi đó pqhuybl à.Chỉ cần vào MUserver/DBBAKS/nhấp dupe vào ODBC.reg->ok 2 lần thôi ,nhưng đừng vào Data source để config nha,vậy là đủ cài ODBC rồi.Chúc thành công

Thank nghen. mình chạy dc server rùi. hì ì

để sửa lỗi đó bạn vào muserver/DBBAKS/odbc.reg->nhấp dupe rồi ok 2 lần,xong chạy lại là vào:29::29:

mình click chán rồi, vẫn bị, ngay khi cài SQL cũng báo lỗi , cài lại win 3 -4 lần rồi vẫn vậy :( làn trước cài chơi đc bản ss3ep1 thì ngon thử ep2 cái hỏng ngay :(

add nick chat tui vào: hoang_nguyenxuanhoang2000 tui làm dùm cho lun:30:

Mu này nặng lắm àh. Vậy cho em hỏi với cấu hình của em p4 2.66GHz 504 ram card 128 onboard nên cài Mu gì. SS3ep1 được không vậy mấy anh. mấy anh giúm em khắc phục cái lỗi ia đi. Em đang khởi động đến cuối thì chỉ có cái gameserver nó báo Send Error Report. có cách cứu không vậy anh ơi. Em cần gấp wá đang ghìn chơi mà hôk chơi được. hjxhjx

Back